ร่วมบุญสร้างตู้พระธาตุ และ ร่วมส่งพระธาตุเพื่อมาประดิษฐาน ณ วัดมิ่งเมือง จ.เชียงราย

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย Specialized, 15 ธันวาคม 2009.

1. ธรรมะบารมี

ธรรมะบารมี เป็นที่รู้จักกันดี

กราบอนุโมทนาทุกสายบุญครับ ตอนนี้เรารวบรวมปัจจัยส่วนหนึ่งที่ยังมีอยู่เพื่อเตรียมจัดซื้อผอบ บรรจุพระธาตอีกส่วนหนึ่งถวายไว้กับวัดเพิ่มเติมจากนั้นหากมีปัจจัยเหลือจะถวายวัดเพื่อสร้างวิหารทานต่อไปนะครับ

2. ศานติ าณ

ศานติ าณ เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ...สาธุ...สาธุ... อนุโมทามิ _/\_

3. ลูกพ่อลิงดำ

ลูกพ่อลิงดำ เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2007
    ตู้สวยจังครับ พี่บอยหาซื้อ ได้ที่ไหนครับ

4. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    สั่งทำเอาครับน้อง:cool:

5. Pinnacle

Pinnacle เป็นที่รู้จักกันดี

วันที่ 10/04/2553
    เวลา 15:57
    สถานที่ A05815
    ลำดับ 9285 A
    เข้าบัญชี กรุงไทย 8420005436
    จำนวน 500.00 บาท

---------------------------------------------------------------------

อิทัง ปุญญะผะลัง ผลบุญใดที่ข้าพเจ้าได้บำเพ็ญแล้ว ณ โอกาสนี้ ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายของข้าพเจ้า ที่เคยล่วงเกินมาแล้ว แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย จงได้โปรดโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงได้โปรดอโหสิกรรม ให้แก่ ข้าพเจ้า ตั้งแต่วันนี้ ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน

และข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เทพเทวดาเทพยดาทั้งหลายที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า และเทพเทวดาทั้งหมดทั่วสากลพิภพ และพระยายมราช ขอเทพเทวดาทั้งหลาย และพระยายมราช ได้โปรดโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอได้โปรดเป็นสักขีพยาน ในการบำเพ็ญกุศลของข้าพเจ้า ในครั้งนี้ด้วยเถิด

และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ท่านทั้งหลายที่ล่วงลับไปแล้ว ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี ขอท่านทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์ ความสุข เช่นเดียวกับข้าพเจ้าจะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด

ผลบุญใดที่ข้าพเจ้า ได้บำเพ็ญแล้ว ณ โอกาสนี้ ขอผลบุญกุศลนี้จงเป็นปัจจัยสำเร็จ ให้แก่ข้าพเจ้า เทพเทวดา เหล่าพญานาค บิดา มารดา ครอบครัว ครูบาอาจารย์ เพื่อนฝูงมิตรสหาย ผู้ร่วมงาน บริวาร ผู้มีพระคุณ เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายของข้าพเจ้า รวมทั้งสรรพชีวิตทั้งมวล ขอให้ทุกดวงจิตจงมีแต่ความสงบ ร่มเย็น เป็นสุข ได้เข้าถึงซึ่งพระนิพพาน ในชาติปัจจุบันนี้เถิด

6. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23
    อนุโมทนาสาธุด้วยครับพี่

ตอนนี้โครงการตู้พระธาตุของวัดมิ่งเมืองเราก็ได้ทำลุล่วงไปแล้ว แต่คิดว่าในอนาคตต้องทำตู้เพิ่มเพราะตู้เก็บพระธาตุไม่พอครับ แต่ตอนนี้ทางเรากำลังจะทำโครงการตู้พระธาตุครั้งที่สองเพื่อขยายกำลังบุญไปที่ วัดแสงแก้วโพธิญาณ (ครูบาอริยชาติ) ซึ่งความคืบหน้าทั้งหมดอยู่ที่ พี่แขม (ธรรมะบารมี) จะได้มาแจ้งยอดบัญชี และเรื่องราวของโครงการที่สองต่อไปครับ :cool:

7. san2509@hotmail.com

san2509@hotmail.com เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทามิ

สาธุ...สาธุ...สาธุ... อนุโมทามิ _/\_<!-- google_ad_section_end -->

8. Specialized

23
    29/12/2553

หาก ใครยังจำโครงการถวายตู้พระธาตุที่หมู่คณะของพวกเราได้ร่วมบุญร่วมกุศลกัน น้อมถวายตู้พระธาตุ พร้อมด้วยพระบรมสารีริกธาตุ และพระอรหันต์ธาตุต่างๆถวายไว้แก่วัดมิ่งเมืองเมื่อต้นปีที่ผ่านมา และยังมีอีกสิ่งที่เรายังทำไม่จบก็คือผอบบรรจุพระบรมสารีริกธาตุผอบใหญ่ ที่เราจะน้อมถวายเพื่อประดิษฐานพระบรมสารีริกธาตุของ "สมเด็จองค์ปฐม" ซึ่งทางท่านเจ้าภาพท่านก็ได้ซื้อเตรียมไว้ให้นานแล้ว แต่ไม่สามารถส่งไปรษณีย์มาได้เพราะกลัวจะเกิดเหตุไม่คาดฝัน ผอบอาจจะแตกได้ พวกเราจึงต้องซื้อผอบสำรองน้อมถวายไปก่อน และเมื่อวานนี้ท่านเจ้าภาพได้เดินทางมาจังหวัดเชียงราย เพื่อน้อมถวายในสิ่งที่ท่านตั้งใจไว้จนสำเร็จลุล่วงแล้ว นำภาพมาให้อนุโมทนาบุญกันนะครับ

บรรยากาศการถวายผอบประดิษฐาน 'พระบรมสารีริกธาตุ สมเด็จองค์ปฐม' และในการนี้ท่านเจ้าภาพยังได้นำผอบเล็กประดิษฐาน เกศา ของ องค์หลวงตามหาบัว มาน้อมถวายด้วยในคราวเดียวกัน