ร่วมบุญสร้างแม่พิมพ์พระศรีอาริยเมตไตร**ปิดกระทู้**

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย พระชยภัทร อนามโ, 13 สิงหาคม 2008.

1. อมรศิกานต์

อมรศิกานต์ เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาเจ้าค่ะ
    และขอกราบขอขมาหากได้ล่วงเกินทั้งกาย วาจา ใจ ทั้งที่รู้ก็ดีไม่รู้ก็ดี เจ้าค่ะ สาธุๆ

2. ZeusInw

ZeusInw เป็นที่รู้จักกันดี

22 กรกฎาคม 2007
    ช้าไม่เป็นไรครับ

สมณะอย่าเพิ่มหักโหมมาก ระวังไม่สบายนะคับ

3. anag_p

anag_p เป็นที่รู้จักกันดี

6.ผู้ร่วมบุญ 1,500 บาท รับลูกแก้วพญานาคสีเหลือง(เส้นผ่านศูนย์กลาง 7 เซนติเมตร) + ลูกแก้วพญานาคลูกเล็ก 1 ลูก (มี 4 ชุด)

ขอร่วมบุญเพิ่มเติมอีกวาระครับ ขอรับชุดนี้ โอนปัจจัยพรุ่งนี้แล้วจะโพสต์บอกครับ
    ขอโมทนาบุญกับทุกท่าน ที่ร่วมสร้างแม่พิมพ์พระศรีอาริยเมตไตรยทุกประการครับ

4. ชัยรัชต์ภูวาปี

ชัยรัชต์ภูวาปี เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงพี่อย่าพึ่งลืมผมน่ะครับ

ร่วมบุญ 1,700 บาท รับเพชรพญานาคชุดมณีนพเก้า 1 ชุด(มี 9 สี 9 เม็ด) +เพชรพญานาคสัญฐานเขี้ยวพญานาคนาค 1 องค์
    โอนเเล้วเรียบร้อยแล้วครับ+เดือนก่อน 1,000บาท ลูกแก้วพญานาคสีน้ำเงินฯ
    เหล็กไหลพญานาค
    นาย ชัยรัชต์ ภูวาปี
    บริษัท บริดจสโตน ไทร์
    700/622 ม. 4 ต.บ้านเก่า อ.พานทอง
    จ.ชลบุรี 20160
    โทร 0853337254 e-mail chairachta@yahoo.co.th
    ลูกแก้วพญานาคสีน้ำเงินฯ

ขออนุโมทนาบุญกุศลในการสร้างแม่พิมพ์พระศรีอาริยเมตไตรยกับคุณทุกท่านด้วย ครับ สาธุ
    คงมีโอกาสรวมบุญกันอีกครับ
    หลวงพี่อย่าพึ่งลืมผมน่ะครับ

5. anag_p

anag_p เป็นที่รู้จักกันดี

กราบนมัสการครับ หลวงพี่ชยภัทร กระผมโอนปัจจัยร่วมบุญทางเน็ตแล้ว
    จำนวน 1555 บาท เข้าบัญชี ธ.ไทยพาณิชย์ ตามรายการสลิปที่แนบมา
    ขออำนาจคุณพระรัตนตรัย และอานิสงค์ผลบุญนี้ จงเป็นปัจจัยสงเคราะห์ให้
    กระผมและท่านผู้ร่วมบุญทุกท่าน เข้าถึงพระนิพพานได้ในชาติปัจจุบันเถิด

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      238.7 KB
      เปิดดู:
      29
  6. พระชยภัทร อนามโ

พระชยภัทร อนามโ เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    รายชื่อที่จัดส่งลูกแก้วพญานาคในวันนี้

1.คุณ วีรชาติ
    2.คุณ ชัยรัตน์
    3.คุณ ธิติพล
    4.คุณ วัชธิกร
    5.คุณ ไพรัช
    6.คุณ ธิดารัตน์
    7.คุณ ดำรงค์
    8.คุณ ภัทรนิษฐ์
    9.คุณ ระพีสักดิ์
    10.คุณ ธนนันต์
    11.คุณ ภารดร
    12.คุณ ณัฐวุฒิ
    13.คุณ ชัชรีย์
    14.คุณ เธียรพัชร
    15.คุณ คมสันต์
    16.คุณ วีรยุทธ
    17.คุณ ศุภกร
    18.คุณ นรรัตน์
    19.คุณ จิตรัตน์
    20.คุณ วรเทพ
    21.คุณชลลดา
    และไม่เอ่ยนามอีกหลายท่าน

ได้จัดส่งให้เรียบร้อยแล้ว

ยังคงมีบางส่วนที่ยังไม่ได้ส่ง
    จะทำการส่งให้ในวันพรุ่งนี้

*หากของท่านใดได้รับไม่ครบหรือขาดตกบกพร่องให้ช่วยแจ้งด้วย

หรือท่านใดที่ยังไม่ได้รับภายในช่วงสัปดาห์นี้โทรแจ้งได้เลย

7. navarut087

navarut087 Active Member

กระผมได้ส่งปัจจัย350฿ทางATMวันที่20.08.08เวลา 10.10น.รับเหล็กไหลพญานาคและลูกแก้วพญานาค(ของสีเขียวน้ำทะเล)ทางpMแล้วครับ"กลัวตกหล่น" รวมกับสมัครรับแจกพระบรมสารีริกธาตุ 99ชุด พร้อมกัน
    นวรัตน์ อำนาจเจริญยิ่ง 88. ซ.ศรีสุริทัย ต.ทะเลชุบศร อ.เมือง จ.ลพบุรี 15000
    อนุโมทนา สาธุๆๆ

8. navarut087

navarut087 Active Member

;aa44ได้รับพระบรมสารีริกธาตุสำหรับแจกญาติโยมรวมทั้งเหล็กไหลพญานาคและลูกแก้วพญานาคแล้วครับถึง ลพบุรีเวลา11.20น.
    อนุโมทนาสาธุครับ

9. natspdo

natspdo เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤษภาคม 2008
    ผมเกรงหลวงพี่เป็นอย่างยิ่ง ได้สั่งจองลูกแก้วสีเหลืองไปตอนต้นเดือน และได้ส่งมาให้ผมก่อนที่จะโอนเงินร่วมทำบุญในครั้งนี้ และผมได้โอนเงินจำนวน 3,030 เรียบร้อยแล้วครับ ผมเคยโทร.ไปหาท่าน โดยไม่รู้ว่าท่านอาพาธ(ป่วย) เป็นโรคกระเพาะอยู่ ที่โรงพยาบาล และผมไม่ได้รีบร้อน เพราะผมเคยทำบุญกับหลวงพี่ หลายครั้งแล้ว ขอให้หลวงพี่รักษาสุขภาพนะครับ
    จากผม นายณัฐวุฒิ กิ่งแก้ว เจ้าหน้าที่ระบบงานคอมพิวเตอร์
    สำนักงานเขตสัมพันธวงศ์ กรุงเทพมหานคร

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 สิงหาคม 2008
  10. setsan2110

setsan2110 สมาชิก

24 กรกฎาคม 2008
    กระผมโอนเงินจำนวนสามร้อยบาทผ่านธนาคารไทยพาณิชย์สาขาบางบัวเมื่อ ๑๕ ส.ค.๕๑ขอบูชาชุดเล็ก(ลูกแก้วกับเหล็กไหลพญานาค)พร้อมขอเป็นตัวแทนร่วมบุญแจกพระบรมสารีริกธาตุยังไม่ได้รับของขอแจ้งที่อยู่อีกคร้งครับ พันเอก เศรษฐ์สรรค์ ศิริโสภณ กรมวิทยาศาสตร์ทหารบก ถนนพหลโยธิน แขวงเสนานิคม เขตจตุจักร กรุงเทพ ๑๐๙๐๐ หากอยู่ระหว่างการจัดส่งต้องกราบขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ

11. tanutda

tanutda สมาชิก

30 กรกฎาคม 2008
    นมัสการค่ะ
    ขอร่วมบุญด้วยคนค่ะ อย่างละ 1 ชุด นะค่ะ

1. ร่วมบุญ 1,500 บาท รับลูกแก้วพญานาคสีเหลือง (เส้นผ่านศูนย์กลาง 7 ซม.) +
    ลูกแก้วพญานาคลูกเล็ก 1 ลูก (มี 4 ชุด)
    2. ร่วมบุญ 1,700 บาท รับเพชรพญานาคชุดมณีนพเก้า 1 ชุด (มี 9 สี 9 เม็ด) +
    เพชรพญานาคสัญฐานเขี้ยวพญานาค 1องค์(มี 4 ชุด)

ช่วยแจ้งด้วยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ

12. ksriuta

ksriuta เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    ขอจองร่วมบุญดังนี้ครับ

ขออนุญาตโอนเงินเดือนหน้านะครับ ขออนุโมทนาด้วยครับ

13. joyha

joyha เป็นที่รู้จักกันดี

จองชุดพิเศษ 1 ชุด

ขอร่วมทำบุญชุดพิเศษ (๕๐ บาท)รับลูกแก้วเล็ก ๑ ลูก และ เหล็กไหลพญานาค ๑ กอง (๒๐๐ บาท) รวมเงินร่วมบุญ ๓๐๐ บาท

จะโอนเงินให้วันที่ 28/08 นะคะหลวงพี่
    โมทนาบุญและนมัสการค่ะ

14. Bee2

Bee2 สมาชิก

ขอร่วมบุญด้วยคนค่ะ
    โอนเงิน 300 บาทแล้วคะ ที่ ธนาคาร ไทยพานิชย์ สาขาชุมแพ เข้าธนาคารไทยพานิชย์ สาขา บางแพ(ราชบุรี)
    ไม่ขอรับวัตถุมงคลคะ เพระเคยได้รับพระสารีริกธาตุเมื่อตอนเข้าพรรษาแล้วคะ

15. พระชยภัทร อนามโ

พระชยภัทร อนามโ เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE class=tborder id=post1455882 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>tanutda<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1455882", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

เข้ามาครั้งล่าสุด: วันนี้ 09:06 PM
    ได้ให้อนุโมทนา: 5
    ได้รับอนุโมทนา 28 ครั้ง ใน 6 โพส
    <IF condition="">
    </IF>พลังการให้คะแนน: 0 [​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_1455882 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- message -->นมัสการค่ะ
    ขอร่วมบุญด้วยคนค่ะ อย่างละ 1 ชุด นะค่ะ

1. ร่วมบุญ 1,500 บาท รับลูกแก้วพญานาคสีเหลือง (เส้นผ่านศูนย์กลาง 7 ซม.) +
    ลูกแก้วพญานาคลูกเล็ก 1 ลูก (มี 4 ชุด)
    2. ร่วมบุญ 1,700 บาท รับเพชรพญานาคชุดมณีนพเก้า 1 ชุด (มี 9 สี 9 เม็ด) +
    เพชรพญานาคสัญฐานเขี้ยวพญานาค 1องค์(มี 4 ชุด)

ช่วยแจ้งด้วยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ
    <!-- / message --></TD></TR><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">[​IMG] [​IMG]<SCRIPT type=text/javascript> vbrep_register("1455882")</SCRIPT> [​IMG] </TD><TD class=alt1 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right><!-- controls -->[​IMG] [​IMG] [​IMG]</TD></TR></TBODY></TABLE>

<TABLE class=tborder id=post1454936 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>setsan2110<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1454936", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

เข้ามาครั้งล่าสุด: วันนี้ 03:45 PM
    ได้ให้อนุโมทนา: 0
    ได้รับอนุโมทนา 80 ครั้ง ใน 12 โพส
    </IF>พลังการให้คะแนน: 0 [​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_1454936 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- message -->กระผมโอนเงินจำนวนสามร้อยบาทผ่านธนาคารไทยพาณิชย์สาขาบางบัวเมื่อ ๑๕ ส.ค.๕๑ขอบูชาชุดเล็ก(ลูกแก้วกับเหล็กไหลพญานาค)พร้อมขอเป็นตัวแทนร่วมบุญแจกพระบรมสารีริกธาตุยังไม่ได้รับของขอแจ้งที่อยู่อีกคร้งครับ พันเอก เศรษฐ์สรรค์ ศิริโสภณ กรมวิทยาศาสตร์ทหารบก ถนนพหลโยธิน แขวงเสนานิคม เขตจตุจักร กรุงเทพ ๑๐๙๐๐ หากอยู่ระหว่างการจัดส่งต้องกราบขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ
    <!-- / message --></TD></TR><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">[​IMG] [​IMG]<SCRIPT type=text/javascript> vbrep_register("1454936")</SCRIPT> [​IMG] </TD><TD class=alt1 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right><!-- controls -->[​IMG] [​IMG] [​IMG]</TD></TR></TBODY></TABLE>

<TABLE class=tborder id=post1455987 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>ksriuta<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1455987", true); </SCRIPT>
    ผู้ร่วมสนับสนุนบริจาค

เข้ามาครั้งล่าสุด: วันนี้ 09:57 PM
    ได้ให้อนุโมทนา: 123
    ได้รับอนุโมทนา 1,435 ครั้ง ใน 179 โพส
    </IF>พลังการให้คะแนน: 84 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_1455987 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- icon and title -->[​IMG]
    <HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->ขอจองร่วมบุญดังนี้ครับ

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">5.ผู้ร่วมบุญ 3,000 บาท รับลูกแก้วพญานาคสีขาวใส(เส้นผ่านศูนย์กลาง 10 เซนติเมตร) + ลูกแก้วพญานาคลูกเล็ก 1 ลูก (มี 1 ชุด) </TD></TR></TBODY></TABLE>
    ขออนุญาตโอนเงินเดือนหน้านะครับ ขออนุโมทนาด้วยครับ
    <!-- / message --></TD></TR><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">[​IMG] [​IMG]<SCRIPT type=text/javascript> vbrep_register("1455987")</SCRIPT> [​IMG] </TD><TD class=alt1 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right><!-- controls -->[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] <!-- / controls --></TD></TR></TBODY></TABLE>

<TABLE class=tborder id=post1456055 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>joyha<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1456055", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

เข้ามาครั้งล่าสุด: วันนี้ 10:30 PM
    ได้ให้อนุโมทนา: 0
    ได้รับอนุโมทนา 154 ครั้ง ใน 21 โพส

</TD><TD class=alt1 id=td_post_1456055 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- icon and title -->จองชุดพิเศษ 1 ชุด
    <HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->ขอร่วมทำบุญชุดพิเศษ (๕๐ บาท)รับลูกแก้วเล็ก ๑ ลูก และ เหล็กไหลพญานาค ๑ กอง (๒๐๐ บาท) รวมเงินร่วมบุญ ๓๐๐ บาท

จะโอนเงินให้วันที่ 28/08 นะคะหลวงพี่
    โมทนาบุญและนมัสการค่ะ
    <!-- / message --></TD></TR><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">[​IMG] [​IMG]<SCRIPT type=text/javascript> vbrep_register("1456055")</SCRIPT> [​IMG] </TD><TD class=alt1 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right><!-- controls -->[​IMG] [​IMG] [​IMG] </TD></TR></TBODY></TABLE>

รับทราบการจอง

อาตมาขออนุโมทนาบุญกับคุณโยมด้วย

สาธุ.......................

16. พระชยภัทร อนามโ

อาตมาขออนุโมทนาบุญกับคุณโยมด้วย

17. ปัญจ์ธน

ปัญจ์ธน เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2007
    นมัสการพระคุณเจ้า
    ผมได้โอนเงินแล้ว 639.00 บาท เช้านี้ (27 สค.51)เพื่อร่วมทำบุญกับพระคุณเจ้า รายละเอียดผมได้ pm แจ้งให้ทราบแล้ว

ธรรมะไม่กลับมา โลกาวินาส

18. watthikorn

watthikorn เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2007
    ได้รับเพชรพญานาคแล้วครับ ขอบคุณครับ

ได้รับเพชรพญานาคแล้วครับขอบคุณมากครับ

19. ชัยรัชต์ภูวาปี

ชัยรัชต์ภูวาปี เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE class=tborder id=post1457095 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD class=alt1 id=td_post_1457095 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid">ได้รับเพชรพญานาคแล้วครับ
    ขออนุโมทนากับทุกท่านครับ
    <!-- / message --></TD></TR><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">[​IMG] [​IMG]<SCRIPT type=text/javascript> vbrep_register("1457095")</SCRIPT> [​IMG] </TD><TD class=alt1 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right><!-- controls --></TD></TR></TBODY></TABLE>

20. จั่นเจา_w9

จั่นเจา_w9 เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับแล้วครับ