ปิดรับบริจาค ร่วมบุญเป็นเจ้าภาพ อุปสมบทหมู่ ยกฉัตร ซ่อมโบสถ์ 24 กค.64 วัดบางกล้วย สมุทรสงคราม

ในห้อง 'งานบวช' ตั้งกระทู้โดย ศิษย์รุ่นจิ๋ว, 6 กรกฎาคม 2021.

1. ศิษย์รุ่นจิ๋ว

ศิษย์รุ่นจิ๋ว นิพพานัง ปัจจโยโหตุ

กระทู้เรื่องเด่น:
    5
    #ร่วมทำบุญ #อุปสมบทหมู่ #ยกฉัตร #ซ่อมโบสถ์
    24 กรกฎาคม 2564
    —————————————————————
    ณ วัดบางกล้วย ต.โรงหีบ อ.บางคนที จ.สมุทรสงคราม

หรือร่วมบุญตามกำลังศรัทธา
    ⬜️

✨ร่วมทำบุญได้ที่✨
    เลขบัญชี : 508-0-14758-9
    ธนาคารกรุงเทพ :สาขาบางคนที
    ชื่อบัญชี :วัดบางกล้วย

ติดต่อร่วมทำบุญรับเป็นเจ้าภาพได้ที่
    (พระครูอาทรวีรวัตร เจ้าอาวาส083-773-4273)

บุญใหญ่ บุญสร้างอุโบสถ
    อานิสงส์แรงกล้า
    ถวายกระจกสีประดับ จะเพิ่มพูนความสง่าราศี ชีวิตสว่างโชติช่วง เป็นที่นับถือยกย่องของคนทั่วไป
    ———————————————————————-

✨ 1 แชร์ = ทำบุญช่วยทางวัด✨
    เพจ #กระดานบอกบุญหล่อพระ

PXmoAORvpLecN0yXEg-_6rnexbucuQJYZSoUKuavkre&_nc_ohc=DpqSREKIozEAX_leUNt&_nc_ht=scontent.fbkk13-2.jpg
    a3LhQRdcey1MourUk1qxGK1CvXYnIjcs8HRKEkez4Zb&_nc_ohc=ICus8BqVMwIAX-abDGY&_nc_ht=scontent.fbkk13-2.jpg
    lztaniDUnufeNbQ2DHcYOC-01guDDyclCdXHQlX4CQv&_nc_ohc=IK1OsNMRbUkAX99XqsE&_nc_ht=scontent.fbkk13-2.jpg
    dfViXsia2gcMZiPzhxYDO1n7bFFMFhOCuqNIHAQ4wlk&_nc_ohc=8pveVfzuJa8AX8dmt5z&_nc_ht=scontent.fbkk13-2.jpg

ที่มา:

2. ศิษย์รุ่นจิ๋ว

ศิษย์รุ่นจิ๋ว นิพพานัง ปัจจโยโหตุ

กระทู้เรื่องเด่น:
    5
    ขอร่วมบุญ20บาทครับ สาธุ

ไฟล์ที่แนบมา:

3. nanbatakeshi

nanbatakeshi เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาบุญสาธุทุกบุญทุกท่านทุกรูปทุกปัจจัยขอให้ผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับสำเร็จพระอรหันต์ขั้นสูงสุดในชาตินี้และทำบุญบวชพระสงฆ์สามเณรทุกรูปเป็นอนันต์ตลอดไปขอให้ผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอรหันต์ขั้นสูงสุดในชาตินี้ครับสำเร็จฌานสมาบัติทุกขั้นจนถึงขั้นสูงสุดในชาตินี้สำเร็จปฐมฌานสมาบัติ-นิโรธสมาบัติสัญญาเวทยิตนิโรธทุกระดับทุกขั้นสำเร็จอภิญญาผลสมาบัติตลอดไปตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ ขอคำว่าไม่มีไม่ได้ไม่สำเร็จทุกข์จนเจอคนพาลสันดาลหยาบริษยากล่าวร้ายผู้อื่นและ อบายภูมิทั้งหมดจงอย่าปรากฏแก่ผมตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ด้วยเทอญสาธุครับขอท่านลุงพุฒิพญายมราชท่านปู่พระอินทร์ท่านย่าท่านแม่ศรีหลวงพ่อฤาษีลิงดำจงอนุโมทนาบุญกับผมและเป็นพยานให้ผมตลอดไปตราบจนกระทั่งผมเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ครับสาธุครับขอให้ผมไม่พบไม่เจออบายภูมิทั้งหมดทั้ง4ทุกชั้นตลอดไป(ปิดอบายภูมิ) สำเร็จพระโสดาบัน-พระอรหันต์ทุกขั้นทุกระดับในชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์การทำบุญและโมทนาบุญกับทุกท่านในชาตินี้ครับ

ไฟล์ที่แนบมา: