ร่วมสั่งสมเสบียงบุญ กับโอสถใจ๓๗ หลวงปู่ทวด เหยียบน้ำทะเลจืด

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย โอสถใจ, 24 เมษายน 2007.

1. โอสถใจ

โอสถใจ เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2007
    <TABLE class=tborder id=post558698 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>krit_eng99<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_558698", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

เข้ามาครั้งสุดท้ายเมื่อ: 26-04-2007 11:02 PM
    ได้ให้อนุโมทนา 673 ครั้ง
    ได้รับอนุโมทนา 298 ครั้ง ใน 57 โพส <!-- End Post Thank You Hack -->
    พลังการให้คะแนน: 53 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_558698 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- message -->ลำดับที่16 ขอรับพระหลวงปู่ทวด จำนวน 5 องค์ ครับ
    กฤษณันท์ มะลิทอง
    ขออนุโมทนา และขอบคุณมากครับ
    <!-- / message --></TD></TR><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">[​IMG] [​IMG]<SCRIPT type=text/javascript> vbrep_register("558698")</SCRIPT> [​IMG] </TD><TD class=alt1 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right><!-- controls --><TABLE id=table1 cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD align=left><!-- Start Post Groan Hack -->[​IMG] <!-- End Post Groan Hack --></TD><TD><!-- Start Post Thank You Hack --></TD></TR></TBODY></TABLE></TD></TR></TBODY></TABLE>
    สวัสดี คุณกฤษณันท์ มะลิทอง
    ทางชมรมโอสถใจ ได้รับซองพัสดุ แล้วครับ
    จะจัดส่งไปให้ วันที่ 7 พฤษภาคม 2550 ครับ
    ขอโมทนาบุญครับ

2. keanu911

keanu911 เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญครับ

ปล. ขอเสนอแนะนิดนึงนะครับ ถ้าเปลี่ยนจากการติดแสตมป์เป็นการส่งเงินค่าลงทะเบียนไปจะดีกว่านะครับ จะได้ป้องกันการสูญหายด้วย เช่นพระ 3 - 8 องค์ ก็ส่งเงินไป 50 บาท คิดว่าค่าลงทะเบียนไม่น่าจะเกินนี้ เนื่องจากพระจำนวนมากถ้าติดแสตมป์ธรรมดามีสิทธิ์สูญหายค่อนข้างสูงครับ

3. C-Path

C-Path เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤศจิกายน 2005
    ลำดับที่17 ขอรับพระหลวงปู่ทวด จำนวน 5 องค์ ครับ
    นายภูวดิท จิระคงภัส

ขออนุโมทนา และขอบคุณมากครับ

4. kim_osk119

kim_osk119 เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบครับ ขอบคุณมากครับผม

โมนาบุญครับ

ถ้าผมจำไม่ผิด ใช้สแตมป์ เป็นค่าลงทะเบียนได้นิครับ

ติดสแตมป์ไปเผื่อ เกินก็ไม่เป็นไรครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 เมษายน 2007
  5. Elfen

Elfen เป็นที่รู้จักกันดี

10 กันยายน 2006
    ขอร่วมอนุโมทนาด้วยคับ ขอให้ท่านเจริญทั้งทางโลกและทางธรรม สาธุ สาธุ สาธุ

6. t_prayoon

t_prayoon เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2007
    ลำดับที่18 นายประยูร ตุลารักษ์ ขอรับพระหลวงปู่ทวด จำนวน 3 องค์ ครับ
    อนุโมทนาบุญด้วยครับ ขอบคุณครับ

7. ratsung

ratsung เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อวานนี้ได้รับการติดต่อจากทางชมรม ขออนุโมทนา และยินดีกับกิจกรรมของชมรมครับ<!-- / message -->

8. นิรันดร

นิรันดร เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับด้วยครับจำนวน 8 องค์ ให้กับครอบครัวผม 4 คน และเจ้าหน้าที่ที่สำนักงานอีก 4 คนครับ
    นิรันดร ศรีศักดิ์

9. teerachaik

teerachaik เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2007
    ลำดับที่ 20
    ขออนุโมทนาด้วยครับ ผมขอรับ 3 องค์ สำหรับ พี่ๆน้อง ครับ

10. mispatima

mispatima เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2005
    ลำดับที่21
    ขอรับทั้งครอบครัว จำนวน 5 องค์ คะ
    รสริน บัวเผื่อน
    ขออนุโมทนาบุญด้วยคะ

11. โอสถใจ

สวัสดัครับ...ได้รับซองพัสดุแล้วครับ ได้ส่งไปให้ วันที่ 3 พฤษภาคม 2550 ครับ
    คุณภูวดิท จิระคงภัส 8 องค์
    คุณประยุทธ ขันธมาลี 8 องค์
    คุณสัมผัส สุวรรณโชติ 4 องค์
    คุณภราดร ชุมประเสริฐ 10 องค์
    คุณปรารถนา ไวทยานุวัตติ 8 องค์
    คุณธนวัฒน์ วิเชียรดี 15 องค์
    คุณรัฐพงศ์ สังวรวิตร 10 องค์
    คุณเอกณัฐยศ พาณิชย์ไพศาลกูล 8 องค์
    คุณฉัตรเฉลิม สาลีพัฒนา 4 องค์
    คุณกฤษณันท์ มะลิทอง 8 องค์
    คุณทองรัก สิงห์ทองห้าว 10 องค์
    (ถ้าพิมพ์ชื่อผิดต้องขออภัยไว้ ณ โอกาสนี้ครับ)

ทางชมรมโอสถใจเป็นผู้จัดให้ตามจำนวนนี้ทั้งหมด ขอโมทนาบุญด้วยครับ

12. Attawat_Rx

Attawat_Rx เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2005
    น่ารักมากครับ คิดถึงคนอื่นขนาดนี้ ขนาดน้าขายส้มตำก็คิดถึง..โมทนาครับ

13. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    ลำดับ 23

อนุพงศ์ อินต๊ะวงศ์

แล้วจะส่งซองไปให้นะครับ ขอแนบเงินค่าลงทะเบียนกลับ 20 บ.ได้ไหมครับ ?

ขออนุโมทนาบุญทั้งหลายทั้งมวลนี้ด้วยนะครับ สาธุ

14. เด็กน้อยครับ

เด็กน้อยครับ Active Member

ลำดับที่ 24
    ขอรับทั้งครอบครัว จำนวน 5 องค์ ครับ
    สมชาย หาสาตร์สิน
    ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

15. โอสถใจ

สวัสดีครับ
    ทางชมรมโอสถใจขอแจ้งในการส่งพัสดุ

ท่านที่รับพระ ไม่เกิน 8 องค์ ทางไปรษณีย์ราชการ คิดบริการEMS ไม่เกิน 32 - 35 บาท

ทางชมรมจะจัดส่งที่ทำการไปรษณีย์ราชการครับ

จึงเรียนมาเพื่อรับทราบ
    ขอโมทนาบุญครับ

16. taro4444

taro4444 สมาชิก

สวัสดีครับ
    ขอรับไปบูชาทั้งครอบครัว 8 องค์ครับ
    ขอบคุณครับ
    โมทนาบุญด้วยครับ

เลขที่ RB879460484TH ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 พฤษภาคม 2007
  17. chaipat

chaipat เป็นที่รู้จักกันดี

ขอขอบคุณ ผมได้รับพระแล้ว
    ตอนนี้แจกให้คุณสุชญา (1) พี่อิ่ง (1) คุณจิรวิตน์ (1) พี่น้อง (1)
    และพี่เผือก (ให้ลูกชาย 2 คน เพราะมีอุบัติทางรถยนต์)

และที่เหลือก็จะเก็บไว้ให้ผู้คนทางบ้านผม ที่เขาทำการค้าขายเสื้อผ้าตลาดนัด ขายกับข้าวบ้าง ให้ทั้งหมดนี้ที่ได้มาจากท่าน เพื่อสวดมนต์บ้าง
    ระลึกถึงความดีบ้าง แผ่บุญบ้าง ตามแต่เขาจะทำกัน น้อยก็ดี มากก็ดีครับ

ขออนุโมทนาครับ

ให้ท่านผู้จัดการ พี่นุ้ย (1) (เพราะเขารู้สึกใจคอไม่ค่อยดี)

ขอขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 พฤษภาคม 2007
  18. รัช

รัช เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระจำนวน 4 องค์ สมบูรณ์ไม่แตกหักเมื่อ 8 พ.ค.50 (สัมผัส สุวรรณโชติ) ขอบคุณ และอนุโมทนาบุญครับ
    ทุกองค์มีแก้วใสๆระยิบระยับ คืออะไรครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 พฤษภาคม 2007
  19. อายุมั่น

อายุมั่น เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับแล้วค่ะ ขอบพระคุณอย่างสูง

20. โอสถใจ

สวัสดีครับ
    *ขอร่วมโมทนาบุญ กับ K.CHAIPATครับ ถ้าพระที่คุณได้รับทำให้สบายใจ เป็นที่พึ่งที่ระลึกทั้งตนเอง ครอบครัว และคนรอบข้าง ตรงตามเจตนา อนุสติ ๑๐ ประการครับ ถ้าไม่พอแจก ช่วยส่งซองมาเพื่อรับพระเพิ่มได้นะครับ ทางชมรมโอสถใจจะจัดให้ครับ

*( ได้รับพระจำนวน 4 องค์ สมบูรณ์ไม่แตกหักเมื่อ 8 พ.ค.50 (สัมผัส สุวรรณโชติ) ขอบคุณ และอนุโมทนาบุญครับ
    ทุกองค์มีแก้วใสๆระยิบระยับ คืออะไรครับ )
    ศิษย์หลวงตาม้า ท่านหนึ่งได้แนะนำ ให้ติดต่อศิษย์หลวงตาม้า อีกท่านหนึ่ง (ถ้าเจ้าตัวให้เอ่ยชื่อถึงได้จะระบุให้นะครับ) เพื่อให้พี่...ทำบล็อกพระให้ผม และได้มีกล่าวไว้ในตำราโบราณ กล่าวว่าพระบรมสารีริกธาตุ เกิดแต่พระวรกายพระองค์เอง ส่วนพระธรรมธาตุ นั้น กล่าวว่า
    พระธรรมธาตุ “หลวงปู่ทวดเปิดโลก” อันเกิดจากพุทธานุภาพ พลังธรรมจักรพระพุทธเจ้า ที่มีต่อสรรพสิ่งทั้งหลาย ซึ่งพระองค์เคยปฏิสัมพันธ์โดยตรงกับปราณของพระองค์เอง สรรพสิ่งทั้งหลายนั้นจะค่อยๆทยอยกลายเป็นพระธาตุไปตามลำดับความเข้มข้นแห่งพุทธปราณ
    แต่มิใช่พระวรกายของพระองค์เอง (พระธาตุของพระอรหันต์ก็เป็นเฉกเช่นเดียวกัน)
    พระพุทธองค์ทรงประทานทุกสิ่งไว้ ด้วยพระมหากรุณาธิคุณ อันประมาณมิได้ ทรงพระราชประสงค์ เพื่อจะให้เป็นที่สักการบูชา บังเกิดผลานิสงส์ อันเป็นสวัสดิ์มงคล จนกว่าจะยุติสิ้นสุดพระพุทธศาสนา
    ขอโมทนาบุญด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 พฤษภาคม 2007