ร่วมส่งน้ำมนต์

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย boko0121, 10 มกราคม 2007.

1. boko0121

boko0121 เป็นที่รู้จักกันดี

คือเมื่อผมสร้างพระสมเด็จรุ่นต้านภัยเสร็จก็จะนำพระไปแช่น้ำมนต์(อยากได้ให้ครบ108วัด)จำนวน3วัน3คืนแล้วค่อยนำพระไปทำพิธีพุทธาพิเศกต่อไป ร่วมส่งน้ำมนต์มาได้ที่คุณกิตติธัช คำวงษ์125 ม.7 ต.หนองนาแซง อ.เมือง จ.ชัยภูมิ 36000โทร083-7959457ขออนุโมทนากับผู้ที่ได้ร่วมส่งมาในครั้งนี้ด้วยครับสวัสดีครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 มกราคม 2007
  2. คุณ 4

คุณ 4 เป็นที่รู้จักกันดี

26 มิถุนายน 2005
    จะเอาเป็นน้ำมนต์แบบไหนคับ ไม่แน่ใจว่าเข้าใจถูกหรือเปล่า เพราะน้ำมนต์บางทีก็ทำไว้เฉพาะที่ เฉพาะการณ์คับ และถ้าเป็นน้ำมนต์ที่ไม่ได้มาจากวัด เช่น น้ำมนต์วันปีใหม่ ที่นิมนต์พระมาทำบุญอย่างนี้รับด้วยหรือเปล่าคับ

3. boko0121

ได้ครับได้ทุกงานขอให้เป็นพระทำ ถ้ารู้ว่าพระวัดไหนทำยิ่งดีครับ

4. MBNY

MBNY Administrator ทีมงาน Administrator

19 กรกฎาคม 2003
    กระทู้เรื่องเด่น:
    10
    ที่วัดอินทรวิหาร กรุงเทพฯ
    มีน้ำพระพุทธมนต์ศักดิ์สิทธิ์ 381 แห่ง ในขวดเดียวค่ะ

อนุโมทนากับทุกๆ ท่านด้วยค่ะ

การแจกพระ โดยหลวงพ่อฤาษีฯ

<!-- / icon and title --><!-- message -->

''การแจกพระ'' บางท่านอาจจะคิดว่า ไม่มีผลหรือทำให้คนติดในวัตถุ ถ้าถือว่าเป็นวัตถุก็น่าติ
    แต่ถ้าคิดเป็นพระ ก็ต้องคิด ที่พ่อแจก พ่อไม่เคยโฆษณาว่า พระที่พ่อแจกไปมีอานุภาพ

อะไรมีความต้องการ อยู่อย่างเดียวคือ ให้คนมีความรู้สึกว่ามีพระอยู่ที่ตัว
    อย่างน้อยอารมณ์ที่รู้สึกว่า มีพระที่ตัว อารมณ์ย่อมเป็นกุศล กุศลนิดหน่อยถ้ามีความรู้สึก

บ่อย ๆ สามารถทำให้ คนที่ตายไป เพราะนึกถึงพระเสมอ ๆ

อย่างเบา ก็เกิดเป็นเทวดา
    อย่างกลาง ก็เป็นพรหม
    อย่างสูง ก็ไปนิพพาน

แบบพ่อค้าที่หวังกำไรน้อย แต่ได้บ่อย ๆ ก็รวยได้ฉันนั้น แต่ทว่าความรู้สึกนึกคิดของคนอื่น
    เป็นอย่างไรนั้นพ่อไม่คำนึง คำนึงอย่างเดียวคือ สงเคราะห์คนที่มีบารมีอ่อน

คนที่มีบารมีที่เป็นปรมัตถบารมีนั้น พ่อไม่ห่วง ท่านพวกนั้นท่านไม่ต้องเกาะราวหรือไม้เท้า
    ก็เดินไหว สำหรับคนที่มีบารมีอ่อน ยังต้องเกาะราวและไม้เท้าจึงต้องอาศัยวัตถุคือพระพุทธรูป สงเคราะห์

ที่มา : http://www.sitluangpor.com/ovat/ovat_2/Ovat2_34.html

5. kananun

kananun เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2006
    สาธุ ครับ เป็นการแก้สงสัยของหลายๆท่านที่อาจเข้าใจไม่ครอบคลุม ในทุกด้านครับ

ผมเคยเจอเหตุการณ์จริงๆครั้งหนึ่ง มีคนไทยที่เปลี่ยนไปถือคริสต์ แล้วไปเจอผี แรกๆ ก็บอกว่าขอพระเจ้า พระบุตร พระจิตให้ช่วย เพราะเชื่อมั่นว่าความศรัทธาอย่างแรงกล้าอย่างเดียวจะช่วยได้ แต่พอหนักๆเข้า ก็บอกว่าไม่ไหวแล้ว ขอพระมาห้อยคอดีกว่า ถ้าจะไม่ไหวจริงๆ ผมก็ถอดให้ใส่ พอให้ใส่เสร็จก็ถามว่า เป็นอย่างไรบ้าง เขาก็บอกว่า ดีกว่ากันเยอะเลย

ที่เล่าให้ฟังนี้ เพื่อจะบอกว่าที่เราคิดว่าเราดีแล้วไม่ต้องแขวนพระนั้น ท่านแน่ใจแล้วหรือ... การแขวนพระ เป็นเครื่องระลึกถึงพระพุทธเจ้า การระลึกถึงพระพุทธเจ้า เป็นพุทธานุสติ อันเป็นกรรมฐานที่มีความสำคัญอย่างยิ่ง ถ้าเราเก่งมากๆแล้วพระท่านคุ้มครองไม่ได้ครับ ถ้าเราทิ้งพระไม่ระลึกถึงพระ พระท่านก็ยิ่งคุ้มครองเราไม่ได้ครับ ดังนั้นขอให้แขวนพระ และทำความดีตามที่พระท่านสอน ปฏิบัติโดยมีพระท่านช่วยเตือนใจเตือนสติเราดีที่สุดครับ

6. boko0121

ใช่ครับ เราใส่ไปให้ละรึกถึงพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ และละรึกเพื่อเป็นเครื่องเตือนใจให้เราทำความดี

7. คุณ 4

คุณ 4 เป็นที่รู้จักกันดี

26 มิถุนายน 2005
    พรุ่งนี้ ผมจะส่งน้ำมนต์ไปให้นะคับ เป็นน้ำพระพุทธมนต์เมื่อปีใหม่นี้เอง
    มนต์ธัมมจักรกัปปวัตนสูตร โดยท่านจิตโต คับ

8. boko0121

ขอบพระคุณมากเลยครับ

9. พุทธันดร

พุทธันดร เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2005
    คุณ boko0121คะ
    วันนี้(ศุกร์ที่19/01/50)
    ได้ส่งนำพุทธมนต์ไปร่วมด้วยแล้วนะคะ
    ส่งไปรษณีย์ ems
    น่าจะถึงชัยภูมิวันเสาร์ตอนเย็น
    หรืออาทิตย์เช้าคงถึงมือคุณค่ะ

ข้างล่างนี่คือใบเสร็จไปรษณีย์ค่ะ

10. boko0121

ขออนุโมทนาครับ