เพื่อการกุศล ร่วมเป็นเจ้าภาพทอดผ้าป่าสามัคคี วัดทางสาย จ.ประจวบฯ พิเศษ!!(รับวัตถุมงคลหลายรายการ)

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย เกริกพล, 24 มีนาคม 2016.

1. vrk6223

vrk6223 เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2011

----------
    กราบนมัสการพระอาจารย์ธรรมฤทธิ์และสวัสดีคุณเกริกพลด้วยครับ ขอกราบโมทนาสาธุ..สาธุ..สาธุุ..จะน้อมนำไปปฎิบัติครับ พอดีผมป่วยเป็นโรคเส้นเลือดแตกปริซึมเป็นอัมพฤกษ์ด้านซ้ายแขนขาอ่อนแรง ขอบารมิองค์พระโพธิสัตว์หลวงพ่อทวดรักษาโรคให้หายป่วยโดยพลันสาธุ....

2. เกริกพล

เกริกพล Active Member

30 ธันวาคม 2015
    ุอัพเดทวัตถุมงคลที่ระลึก ซึ่งเป็นของส่วนองค์ของ พระอาจารย์ธรรมฤทธิ์ ธมฺมจารี ผู้ช่วยเจ้าอาวาสวัดทางสาย

(6).มีดหมอด้ามไม้แกะฤาษี 9 นิ้ว!! "อธิษฐานจิตโดย หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ"จารมือใบมีดเคลือบน้ำมันชาตรี วัดท่าซุง จำนวน 1 องค์( จองแล้ว )

"ขอมอบเป็นที่ระลึกสำหรับผู้ที่ร่วมเป็นเจ้าภาพผ้าป่า 20 กอง"(2,000บาท)
    มีดหมอ1.png มีดหมอ2.png
    มีดหมอ3.png มีดหมอ4.png มีดหมอ5.png

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 เมษายน 2016
  3. เกริกพล

วันนี้เมื่อ 200 กว่าปีที่แล้ว
    ถือเป็นวันมงคล เป็นวันที่ รัชกาลที่ 1 เสด็จปราบดาภิเษกขึ้นครองราชย์
    เป็นปฐมกษัตริย์แห่งราชวงศ์จักรี
    และ
    กรุงเทพฯถูกสถาปนาเป็นเมืองหลวงแห่งใหม่ของประเทศไทย

ผมจึงขอเชิญชวนทุกท่านมาร่วมบุญเป็นเจ้าภาพผ้าป่ากันครับ(รายละเอียดหน้าแรก)

ภาพจำลองศาลาเต็มรูปแบบ

อานิสงส์จากการทำบุญ

รายได้ทั้งหมด!!(หลังหักค่าจัดส่งแล้ว)
    นำไปร่วมสร้างศาลาการเปรียญอายุวัฒนมงคง 60 ปี
    วัดทางสาย บ้านกรูด จ.ประจวบฯ

คำปรารภ ของ พระอาจารย์ธรรมฤทธิ์ ธมฺจารี

อาตมา พระธรรมฤทธิ์ ธมฺมจารี เลขานุการเจ้าคณะตำบลแม่รำพึง ผู้ช่วยเจ้าอาวาสวัดทางสาย
    สืบเนื่องจาก วัดทางสาย ตำบลธงชัย อำเภอบางสะพาน จังหวัดประจวบคีรีขันธ์ ซึ่งเป็นสำนักปฏิบัติธรรมประจำจังหวัดประจวบคีรีขันธ์ ในแต่ละปี มีผู้มาปฏิบัติธรรมเป็นจำนวนมาก โดยเฉพาะ ในช่วงวันสำคัญทางพระพุธศาสนา และนับวันจะเพิ่มจำนวนมากขึ้น นอกจากนี้ยังเป็นสถานทีอบรมคุณธรรมให้กับเยาวชน ปีละไม่น้อยกว่า ๒๐ รุ่น ทำให้เสนาสนะที่มีอยู่เดิมไม่เพียงพอ หลวงพ่อ เจ้าอธิการไมตรี ฐิตปญฺโญ เจ้าคณะตำบลแม่รำพึง เจ้าอาวาสวัดทางสาย จึงดำเนินการก่อสร้างศาลาการเปรียญ(ศาลาอเนกประสงค์) หลังใหม่ เป็นอาคาร ๒ ชั้น พื้นที่ใช้สอย ชั้นละ ประมาณ ๑ ไร่ ได้ดำเนินการไปแล้ว ประมาณ ๔๐ %
    เพื่อเป็นการสนองงานของหลวงพ่อ และเพื่อสร้างกุศลบารมีสำหรับตนเอง อาตมาจึงได้ชักชวนญาติมิตร และผู้ที่มีความคุ้นเคย ร่วมกันทอดผ้าป่าสามัคคี ในวันที ๒๐ กรกฎาคม ๒๕๕๘ เวลา ๑๐.๐๐ น. ณ วัดทางสาย
    ในการนี้ เพื่อเป็นการตอบแทนให้กับผู้ที่ร่วมเป็นเจ้าภาพผ้าป่า อาตมาจึงได้นำวัตถุมงคล ซึ่งได้เก็บสะสมไว้ ออกมามอบให้กับผู้ร่วมเป็นเจ้าภาพ วัตถุมงคลที่ทั้งหมดเป็นของส่วนตัวของอาตมา ไม่ใช่ของทางวัด
    จึงชี้แจ้งให้ทราบ เพื่อให้เกิดความเข้าใจทีถูกต้อง วัตถุมงคลทั้งหมด เป็นของที่ได้ผ่านการพุทธาภิเษก หรือ อธิฐานจิต อย่างถูกต้องครบถ้วนทุกชิ้น เจตนาให้เพื่อเป็นเครื่องระลึกถึงพระรัตนตรัย และบุญที่ได้ทำ ส่วนจะมีอานุภาพมากน้อยอย่างไรนั้น ขึ้นอยู่กับความศรัทธาเลื่อมใส ความเชื่อมั่น ของผู้นำไปบูชา
    ขอเจริญพร"

ยืนยัน!! วัตถุมงคลทุกรายการนั้น เป็นของแท้ 1000% อีกทั้งยังมาจากเจตนาอันบริสุทธิ์และเป็นกุศล ของพระอาจารย์ธรรมฤทธิ์ ซึ่งได้สละมาให้ทุกท่านร่วมบุญ เพื่อสร้างถาวรวัตถุอันจะเป็นที่ปฏิบัติธรรม และปฏิบัติศาสนกิจตามสมควรต่อไป สาธุ!!

4. vrk6223

--------------
    แจ้งการโอนเงินร่วมบุญผ้าป่าสามัคคีสร้างศาลาการเปรียญวัดทางสายจำนวน ๓ กอง ๓๕๐.๒๓ บาท เรียบร้อยแล้วเมื่อวันที่ ๙ เม.ย. ๕๙ กราบโมทนาบุญทั้งหมดทั้งมวลร่วมกับทุกๆ ท่านด้วยครับ สาธุ..สาธุ..สาธุ..

5. เกริกพล

สวัสดีครับ อนุโมทนากับคุณวิรัช ด้วยนะครับ
    ช่วยส่งที่อยู่และชื่อผู้รับ มาให้ผมด้วยนะครับ
    ผมจะทำการส่งของที่ระลึก ให้ครับ สาธุๆๆ

6. vrk6223

---------
    สวัสดีครับคุณเกริกพล รบกวนแจ้งที่อยู่ใน PMนะครับ
    วิรัช (๐๘๑)๘๑๔-๐๐๓๙

7. เกริกพล

รับทราบครับ วันจันทร์จะทำการจัดส่งพระที่ระลึก
    ไปยังคุณ vrk6223 ครับขอบคุณครับ

8. เกริกพล

(7).สมเด็จหลังรูปเหมือน " เจ้าคุณนร จัมโบ้ " ปี 13 ( มีเกศาหลายเส้น )
    จำนวน 1 องค์(ปิดรายการนี้ครับ)

เจ้าคุณนรหน้า.JPG เจ้าคุณนรหลัง.JPG

"ขอมอบเป็นที่ระลึกสำหรับผู้ที่ร่วมเป็นเจ้าภาพผ้าป่า 60 กอง"(6,000บาท)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 พฤษภาคม 2016
  9. เกริกพล

(8).พระรูปเหมือนเนื้อเหล็กเครื่องบิน " หลวงพ่อจำเนียร วัดถ้ำเสือ จ.กระบี่ "" รุ่นรวยลัดฟ้ามาเหนือเมฆ "
    จำนวน 1 องค์

P1030333.JPG P1030334.JPG

"ขอมอบเป็นที่ระลึกสำหรับผู้ที่ร่วมเป็นเจ้าภาพผ้าป่า 10 กอง"(1,000บาท)

10. เกริกพล

(9).พระรูปหล่อฐานภูเขา " หลวงปู่ศรี มหาวีโร วัดป่ากุง "" รุ่นสุดท้าย "
    จำนวน 1 องค์( ปิดรายการครับ )

P1030347 (3).JPG P1030348 (3).JPG

"ขอมอบเป็นที่ระลึกสำหรับผู้ที่ร่วมเป็นเจ้าภาพผ้าป่า 10 กอง"(1,000บาท)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 พฤษภาคม 2016
  11. เกริกพล

(10).พระสมเด็จแกะสลักเนื้อข้าวสารหิน
    " หลวงพ่อเขียน วัดกระทิง จ.จันทบุรี เทพเจ้าแห่งเขาคิชกุฏ "

จำนวน 1 องค์( ปิดรายการครับ มีผู้บูชาแล้ว )

P1030360 (2).JPG P1030361 (2).JPG

"ขอมอบเป็นที่ระลึกสำหรับผู้ที่ร่วมเป็นเจ้าภาพผ้าป่า 3 กอง"(300 บาท)
    ( ถือว่าพิเศษสุดๆครับ )

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 เมษายน 2016
  12. เกริกพล

(11).ล็อคเก็ตจัมโบ้ " หลวงปู่หงษ์ วัดเพชรบุรี จ.สุรินทร์ "" รุ่นยิ้มแล้วรวยไม่เลิก " (ปิดรายการครับมีบูชาแล้วครับ)

P1030337.JPG P1030338.JPG

"ขอมอบเป็นที่ระลึกสำหรับผู้ที่ร่วมเป็นเจ้าภาพผ้าป่า 12 กอง"(1,200บาท)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 พฤษภาคม 2016
  13. SIR2010

SIR2010 เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2010
    (10).พระสมเด็จแกะสลักเนื้อข้าวสารหิน
    " หลวงพ่อเขียน วัดกระทิง จ.จันทบุรี เทพเจ้าแห่งเขาคิชกุฏ "

ขอร่วมบุญรายการนี้ครับ

14. เกริกพล

(12).พระท่ากระดาน " วัดถ้ำกูป จ.กาญจนบุรี "" เนื้อตะกั่วนมโบราณ "( ราคาวัด )

ท่ากระดานกล่อง (2).JPG

ท่ากระดานหน้า (2).JPG

"ขอมอบเป็นที่ระลึกสำหรับผู้ที่ร่วมเป็นเจ้าภาพผ้าป่า 15 กอง"(1,500บาท)

15. เกริกพล

(13).พระเนื้อเหล็กไหล จัมโบ้ " ภูเภ็ก "" อธิษฐานจิตโดยหลวงตาสมพร วัดสุทธิวนาราม จ.บึงกาฬ "

ภูเภ๊กหน้า.JPG ภูเภ๊กหลัง.JPG

"ขอมอบเป็นที่ระลึกสำหรับผู้ที่ร่วมเป็นเจ้าภาพผ้าป่า 50 กอง"(5,000บาท)
    ( เด่นทาง มหาอำนาจ )

16. SIR2010

SIR2010 เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2010
    โอนเงินแล้ว 7,000.-บาท วันที่ 17/4/59 เวลา 16.32 น.
    ขอใบอนุโมทนาบัตรด้วยครับ
    ที่อยู่ ตาม PM
    โมทนาบุญทั้งปวงครับ

17. เกริกพล

(14).พระพิมพ์สมเด็จ จัมโบ้ " หลวงปู่แหวน สุจิณโณ "" รุ่นสร้างศาลาวัดสัมพันธวงศ์ ( เยาวราช ) "
    จำนวน 1 องค์( ปิดรายการ ให้คุณเอก จากนอกเวป )

หลวงปู่แหวนหน้า.JPG หลวงปู่แหวนหลัง.JPG

"ขอมอบเป็นที่ระลึกสำหรับผู้ที่ร่วมเป็นเจ้าภาพผ้าป่า 5 กอง"(500บาท)
    ( ประสบการณ์ส่วนตัว( ส่วนตัวกระผมเอง ) คือแคล้วคลาดครับ เคยถูกของมีคมที่แขนแต่ไม่จ็บไม่เป็นอะไร )

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 เมษายน 2016
  18. เกริกพล

(15).พระหลวงปู่ทวด (กรอบเงินแท้ )
    " เนื้อเหล็กไหลวัชระธาตุ ผิวเคลือบด้วยเหล็กไหลหยาดน้ำฟ้า "
    " ถือเป็น ธาตุที่เล็กกว่า คุม ธาตุใหญ่ "

P1030316 (3).JPG P1030317 (3).JPG

"ขอมอบเป็นที่ระลึกสำหรับผู้ที่ร่วมเป็นเจ้าภาพผ้าป่า 25 กอง"(2,500 บาท)
    ( เป็นเหล็กไหลที่สำเร็จมาในรูปหลวงปู่ทวด และถูกเคลือบด้วยหยาดน้ำฟ้า สรรพคุณคงไม่ต้องพูดถึงครับ )
    สำคัญที่สุดคือจิตที่ตั้งมั่น

19. เกริกพล

2016-04-18 17.57.58.jpg

:cool::cool::cool:

20. vrk6223

กราบนมัสการพระอาจารย์ธรรมฤทธิ์และสวัสดีคุณเกริกพลด้วยครับ ผมได้รับวัตถุมงคลพระโพธิสัตว์หลวงพ่อทวด เทพประสิทธื์ จากวัดทางสายเรียบร้อยแล้ว กราบโมทนาบุญทั้งหมดทั้งมวลด้วยครับ สาธุ..สาธุ..สาธุ..