ปิดรับบริจาค ร่วมเป็นเจ้าภาพเททองหล่อสมเด็จองค์ปฐม ณ วัดตะโก ปิดรับเสาร์ที่ ๒๖ มี.ค. ๕๔

ในห้อง 'กฐิน - ผ้าป่า - งานวัด' ตั้งกระทู้โดย tamsak, 11 มกราคม 2011.

1. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    22

วันนี้มีเงินโอนเข้าบัญชีจำนวน ๓,๐๒๔ บาท ดูแล้วใกล้เคียงกับยอดที่คุณ rungdao แจ้งไว้ เนื่องจากตอนนี้ค่าเงินบาทเปลี่ยนแปลงไป จึงสันนิษฐานว่าเป็นเงินทำบุญของคุณ rungdao และครอบครัว หากผิดพลาดประการใดขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ

ขออนุโมทนาบุญกับคุณ rungdao และครอบครัวอีกครั้งหนึ่งครับ

.

2. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

22
    ยอดเงินทำบุญสร้างพระพุทธรูปสมเด็จองค์ปฐมและวิหารแก้ว ณ วันที่ ๒๑/๐๓/๕๔ เป็นจำนวนเงิน ๗๔,๕๐๓.๑๕ บาท

ปิดรับทำบุญวันเสาร์ที่ ๒๖ มีนาคม ๒๕๕๔ เวลา ๑๓.๐๐ น..

ท่านใดที่ประสงค์จะส่งแผ่นทองเหลืองร่วมทำบุญหล่อสมเด็จองค์ปฐมในครั้งนี้ ขอให้ส่งตรงไปที่ อ.วัฒน์ (คุณจิรทีปต์ กรกฤช) โดยด่วนที่สุด ตามที่อยู่ข้างล่างนี้ครับ

คุณจิรทีปต์ กรกฤช
    ๘๐ หมู่ ๓ ถนนริมแม่น้ำ
    ตำบลท่าเสา อำเภอท่ามะกา
    จังหวัดกาญจนบุรี ๗๑๑๒๐

กำหนดให้ส่งถึงอย่างช้าภายในวันศุกร์ที่ ๒๕ มีนาคม ๒๕๕๔ เท่านั้น

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆ ท่าน ด้วยนะครับ

.

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 มีนาคม 2011
  3. a_ps

a_ps เป็นที่รู้จักกันดี

ข้าพเจ้าตั้งใจเป็นเจ้าภาพร่วมในบุญ
    สร้างพระสมเด็จองค์ปฐมบรมครู หน้าตัก 4 ศอก ปิดทองประดับเพชร และสร้างวิหารแก้ว
    และขออธิษฐานชำระหนี้สงฆ์ทั้งปวงนับตั้งแต่อดีตชาติต้นจนถึงปัจจุบัน
    ด้วยกำลังใจมิมีประมาณ

บุญความดีทั้งหมดที่ข้าพเจ้าได้สร้างสมไว้ด้วยดีแล้วจะเกิดประโยชน์เกิดความสุขแก่ข้าพเจ้าเพียงใด
    ขอยกขึ้นน้อมถวายบูชาคุณพระรัตนตรัย บิดา มารดา ครูบาอาจารย์ และผู้มีพระคุณทุกพระองค์ทุกท่าน

อิทังปุญญะผะลัง
    ผลบุญใดที่ข้าพเจ้าทั้งหลายได้บำเพ็ญแล้ว ณ โอกาสนี้ ข้าพเจ้าทั้งหลายขออุทิศส่วนกุศลนี้ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย ที่เคยล่วงเกินมาแล้ว แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี
    ขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายจงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้าตั้งแต่วันนี้ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน
    และข้าพเจ้าทั้งหลายขออุทิศส่วนกุศลนี้ให้แก่เทพเจ้าทั้งหลายที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า และเทพเจ้าทั้งหลายทั่วสากลพิภพ และพระยายมราช
    ขอเทพเจ้าทั้งหลาย และพระยายมราช จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงเป็นสักขีพยาน ในการบำเพ็ญกุศลของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเถิด
    และขออุทิศส่วนกุศลนี้ให้แก่ท่านทั้งหลายที่ล่วงลับไปแล้ว ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี
    ขอท่านทั้งหลายจงโมทนาส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์ ความสุข เช่นเดียวกับข้าพเจ้าจะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด
    ผลบุญใดที่ข้าพเจ้าทั้งหลายได้บำเพ็ญมาแล้ว ณ โอกาสนี้
    ผลบุญใดที่ข้าพเจ้าทั้งหลายได้บำเพ็ญแล้ว ณ โอกาสนี้ ขอผลบุญนี้จงเป็นปัจจัยให้ข้าพเจ้าทั้งหลายได้เข้าถึงซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบัน
    แม้หากข้าพเจ้าจะยังไม่ถึงซึ่งพระนิพพานเพียงใด ขอคำว่า “ไม่” ทั้งหลายจงอย่าปรากฎแก่ข้าพเจ้าจนกว่าจะถึงพระนิพพานด้วยเทอญ

โมทนาบุญทั้งหมดกับทุกท่านด้วยครับ สาธุ+++ / a_emwork_numboon

หมายเหตุ โอนเงินร่วมบุญในการนี้เรียบร้อยครับ

4. หมี พลเสน

หมี พลเสน เป็นที่รู้จักกันดี

ผม อนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ร่วมทำบูญกันในงานนี้ด้วยครับ สาธุ สาธุ สาธุ

5. ซามิ้น

ซามิ้น เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเป็นเจ้าภาพทอดผ้าป่าสามัคคี เททองหล่อสมเด็จองค์ปฐมบรมครู (สมเด็จพระพุทธสิกขีทศพล ที่ ๑) ปางทรงเครื่องพระมหาจักรพรรดิ์ ขนาดหน้าตัก ๔ ศอก (เนื้อโลหะทองเหลือง ปิดทองประดับเพชร) ,ร่วมสร้างวิหารแก้ว และทุกกองบุญ ด้วยจำนวนเงิน ๕๔ บาท โอนเมื่อวันอังคารที่ ๒๒ มีนาคม ๒๕๕๔ เวลา ๑๗:๑๗:๐๑ น.ค่ะ

6. ลูกอิน

ลูกอิน Active Member

23 พฤษภาคม 2008
    ขอร่วมบุญด้วยน่ะค่ะ 40 บาทโอนเงินแล้วเมื่อวานนี้ค่ะ

7. ru39

ru39 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอร่วมทำบุญทอดผ้าป่าสามัคคีเททองหล่อสมเด็จองค์ปฐมและสร้างวิหารแก้ว จำนวน ๑,๐๐๐ บาทครับ ผมได้โอนเงินแล้ว วันนี้ ๒๓ มี.ค. ๕๔ เวลา ๐๘.๒๔ น. ขออนุโมทนาสาธุครับ

8. ananhesawadi

ananhesawadi เป็นที่รู้จักกันดี

ข้าพเจ้าและญาติมิตร ขอเป็นเจ้าภาพร่วมในบุญสร้างพระสมเด็จองค์ปฐมหน้าตัก 4 ศอก ปิดทองประดับเพชรและสร้างวิหารแก้ว จำนวน 520 บาทและขออุโมทนาบุญกับทุกๆ ท่านด้วย ขอให้บุญนี้เป็นการชำระหนี้สงฆ์ทั้งปวงนับตั้งแต่อดีตชาติจนถึงปัจจุบัน อิทังปุญญะผะลังผลบุญใดที่ข้าพเจ้าทั้งหลายได้บำเพ็ญแล้ว ณ โอกาสนี้ ข้าพเจ้าทั้งหลายขออุทิศส่วนกุศลนี้ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย ที่เคยล่วงเกินมาแล้ว แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายจงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้าตั้งแต่วันนี้ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพานและข้าพเจ้าทั้งหลายขออุทิศส่วนกุศลนี้ให้แก่เทพเจ้าทั้งหลายที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า และเทพเจ้าทั้งหลายทั่วสากลพิภพ และพระยายมราช ขอเทพเจ้าทั้งหลาย และพระยายมราช จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงเป็นสักขีพยาน ในการบำเพ็ญกุศลของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเถิดและขออุทิศส่วนกุศลนี้ให้แก่ท่านทั้งหลายที่ล่วงลับไปแล้ว ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี ขอท่านทั้งหลายจงโมทนาส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์ ความสุข เช่นเดียวกับข้าพเจ้าจะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด ผลบุญใดที่ข้าพเจ้าทั้งหลายได้บำเพ็ญแล้ว ณ โอกาสนี้ ขอผลบุญนี้จงเป็นปัจจัยให้ข้าพเจ้าทั้งหลายได้เข้าถึงซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบัน แม้หากข้าพเจ้าจะยังไม่ถึงซึ่งพระนิพพานเพียงใด ขอคำว่า “ไม่มี ,ไม่รู้ และคำว่า แพ้ ” จงอย่าปรากฎแก่ข้าพเจ้าจนกว่าจะถึงพระนิพพานด้วยเทอญ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 มีนาคม 2011
  9. sutape2000

sutape2000 Active Member

18 ธันวาคม 2005
    ผมได้โอนเงินขอร่วมทำบุญร่วมเป็นเจ้าภาพทอดผ้าป่าสามัคคี
    เททองหล่อสมเด็จองค์ปฐมบรมครู (สมเด็จพระพุทธสิกขีทศพล ที่ ๑)
    ปางทรงเครื่องพระมหาจักรพรรดิ์ ขนาดหน้าตัก ๔ ศอก (เนื้อโลหะทองเหลือง ปิดทองประดับเพชร) และร่วมสร้างวิหารแก้ว ณ วัดตะโก จำนวน 300 บาท
    ในวันนี้ที่ 23 มีนาคม 2554 เวลา 12.48 น โอนจาก บัญชีกสิกร ใช้ตู้ Kbank

ยังไงอนุโมทนาบุญกับพี่ตั๊มและทุกๆ ท่านที่ร่วมบุญครับ
    สุเทพ

10. สิริพล

สิริพล เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมเป็นเจ้าภาพด้วยครับ

ขอร่วมสร้างพระสมเด็จองค์ปฐมบรมครูด้วยครับ
    ฝากเงิน จำนวน 600 บาทจากธนาคารไทยพาณิชย์สาขาย่อย อาคารคิวเฮ้าส์ลุมพินี
    เวลา 11.59 น. วันนี้(24) ครับ ขอให้คำอธิษฐานของผมและเพื่อนร่วมบุญจงสำเร็จสมความปราถนาด้วยเทอญ
    อนุโมทนาครับ
    สิริพล

11. sritongkom

sritongkom เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินร่วมเป็นเจ้าภาพทอดผ้าป่าสามัคคี
    เททองหล่อสมเด็จองค์ปฐมบรมครู (สมเด็จพระพุทธสิกขีทศพล ที่ ๑)
    ปางทรงเครื่องพระมหาจักรพรรดิ์ ขนาดหน้าตัก ๔ ศอก (เนื้อโลหะทองเหลือง ปิดทองประดับเพชร) และร่วมสร้างวิหารแก้ว เป็นจำนวนเงิน ๑๐๙ บาท
    เข้า
    บัญชีธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาสะพานใหม่ดอนเมือง
    ชื่อบัญชี นายณัฐพัชร จันทรสูตร
    เลขที่บัญชี ๐๘๑ - ๒๔๔๙๑๒ - ๓

๒๔/๐๓/๕๔ แล้วคะ

12. ป.คุณูปการ

ป.คุณูปการ เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2008
    โอนเงินร่วมเป็นเจ้าภาพทอดผ้าป่าสามัคคี
    ปางทรงเครื่องพระมหาจักรพรรดิ์ ขนาดหน้าตัก ๔ ศอก

(เนื้อโลหะทองเหลือง ปิดทองประดับเพชร) และร่วมสร้างวิหารแก้ว
    เป็นจำนวนเงิน 100 บาท
    โอนเข้าบัญชีธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาสะพานใหม่ดอนเมือง
    ชื่อบัญชี นายณัฐพัชร จันทรสูตร
    เลขที่บัญชี ๐๘๑ - ๒๔๔๙๑๒ - ๓
    24/03/11 เวลา 09.45 น. แล้วครับ

โมทนาบุญกับผู้ที่มีส่วนเกี่ยวข้องกับงานบุญนี้ทุกๆประการครับ
    <!-- google_ad_section_end -->

13. tamsak

22
    มีท่านที่โอนเงินมาร่วมทำบุญและมีสิทธิได้รับวัตถุมงคลแต่ไม่ได้มาโพสต์แจ้งให้ทราบดังนี้

๑. ยอดเงินทำบุญจำนวน ๕๐๐ บาทขึ้นไป ๕ ท่าน

๒. ยอดเงินทำบุญจำนวน ๑,๐๐๐ บาทขึึ้นไป ๑ ท่าน

๓. ยอดเงินทำบุญจำนวน ๖,๐๐๐ บาทขึ้นไป ๑ ท่าน

ขอความกรุณาแจ้งชื่อให้ทราบด้วยครับ เพื่อนๆ สมาชิกจะได้อนุโมทนาบุญร่วมกับท่าน และคุณทิพย์จะได้รวบรวมรายชื่อเพื่อจัดส่งวัตถุมงคลตามที่ทางวัดกำหนดไว้ให้แก่ท่านต่อไป

ยอดเงินทำบุญสร้างพระพุทธรูปสมเด็จองค์ปฐมและวิหารแก้ว ณ วันที่ ๒๔/๐๓/๕๔ เป็นจำนวนเงิน ๘๖,๙๕๑.๑๕ บาท

ขยายการปิดรับทำบุญเป็นวันเสาร์ที่ ๒๖ มีนาคม ๒๕๕๔ เวลา ๑๓.๐๐ น.

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆ ท่าน ด้วยนะครับ

.

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 มีนาคม 2011
  14. piaprakhueng

piaprakhueng เป็นที่รู้จักกันดี

ผมนายวิจิตร นาคอ่อน (piaprakhueng) เปีย พระ เครื่อง สำโรง ขอ

เป็นเจ้าภาพทอดผ้าป่าเททองหล่อสมเด็จองค์ปฐม (องค์จริง) และสร้างวิหารแก้ว ณ วัดตะโก จ.สระแก้ว ในวันอาทิตย์ที่ ๒๗ มี.ค. ๒๕๕๔ เพื่อชำระหนี้สงฆ์ เพื่อพระโพธิญาณ และเพื่อพระนิพพาน

และได้โอนเงิน จำ นวน 500 บาท ตามรายการ ข้างล่างนี้ และขอโมทนา กับทุกๆท่าน ด้วยครับ สาธุ ๆ ๆ.

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      52.6 KB
      เปิดดู:
      527
  15. ไข่เค็ม

ไข่เค็ม เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2010
    ขอร่วมทำบุญนะครับ ขอให้มีร่างกายและจิตใจที่แข็งแรง และ ดีงาม และมีความสมหวังในทางโลก และทางธรรม:cool:

16. viphard

viphard เป็นที่รู้จักกันดี

กระผมนายวิภาสและครอบครัว ร่วมเป็นเจ้าภาพ 100 บาท อนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะครับ

17. Learn from life

Learn from life Active Member

23 ธันวาคม 2010
    ร่วมทำบุญด้วยครับ 100 บาท จาก Ibanking เวลา 8:41น.

18. tp_thai

tp_thai เป็นที่รู้จักกันดี

2 มิถุนายน 2008
    ขออนุโมทนากับทุกท่าน
    และขอร่วมบุญเป็นเจ้าภาพด้วย 100 บาทครับ

ครับ

19. kkookk

kkookk เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2008
    แจ้งการโอนเงิน..

ผมขอร่วมเป็นเจ้าภาพทอดผ้าป่าเททองหล่อสมเด็จองค์ปฐม (องค์จริง) และสร้างวิหารแก้ว ณ วัดตะโก จ.สระแก้ว เพื่อชำระหนี้สงฆ์ และเพื่อพระนิพพานด้วยครับ...
    ผมได้โอนเงิน(ผ่านเน็ต)ไปร่วมแล้วครับ จำนวน 60 บาท...

อิทัง ปุญญะ พะลัง

อานิสงค์อันใดที่ข้าพเจ้าได้ประพฤติปฏิบัติไปแล้วนี้ข้าพเจ้าขออุทิศผลบุญผลกุศลนี้ แด่บรรดาเจ้ากรรมนายเวรของข้าพเจ้าทั้งหลายที่ข้าพเจ้าได้กระทำจาบจ้วงล่วงเกินไปแล้ว ทั้งอดีตก็ดี และ ปัจจุบันก็ดีขอบรรดาเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายเมื่อทราบแล้วขอได้โปรดตั้งจิตอนุโมทนาในบุญกุศลนี้เมื่ออนุโมทนา
    แล้วขอได้โปรดยกโทษอโหสิกรรมให้แก้ข้าพเจ้านับตั้งแต่เวลานี้บัดนี้เป็นต้นไป
    หากบรรดาเจ้ากรรมนายเวรของข้าพเจ้าทั้งหลายยังไม่สามารถระลึกถึงผลบุญกุศลนี้ได้ ก็ขอเทพพรหมทั้งหลายรวมถึงพระยายมราชและพระแม่ธรณีจงเป็นประจักษ์พยานในผลบุญกุศลที่ข้าพเจ้าเพียรอุทิศไปให้นี้เมื่อถึงกาลอันสมควรได้โปรดเตือนบรรดาเจ้ากรรมนายเวรของข้าพเจ้าทั้งหลายให้สามารถระลึกถึงบุญกุศลนี้ได้ในกาลเบื้องหน้าต่อไป...

ข้าพเจ้าขอแผ่บุญกุศลนี้ไปทั่วทั้งสากลจักรวาลไปยังองค์บรมศาสดาสัมมา-สัมพุทธเจ้า สมเด็จองค์ปฐมพระพุทธเจ้าพระพุทธเจ้าทุกพระองค์ พระปัจเจกพระพุทธเจ้าทุกพระองค์ พระอรหันต์ทุกพระองค์พระโพธิสัตว์ทุกพระองค์ รวมถึงบรรดาเทพพรหมทุกชั้นฟ้า เทวดาทุกชั้นฟ้ารวมถึงเทพเจ้าทั้งหลายที่ปกปักรักษาข้าพเจ้าก็ดี นอกจากนี้ก็ดีรวมถึงท่านพ่อพระอินทร์ พระยายามราช พระแม่ธรณี พระแม่คงคา ท้าวจตุโลกบาลทั่งสี่รวมถึงพระเสื้อเมือง พระทรงเมือง
    พระภูมิเจ้าที่เทวดาอาลักษณ์ทั้งหลายทั้งปวงรวมถึงภูติผีปีศาจทั้งหลายที่อยู่ที่นี้ก็ดีที่บ้านของข้าพเจ้าก็ดีท่านใดมีทุกข์ก็ขอให้พ้นจากความทุกข์ ท่านใดมีความสุขก็ขอให้มีความสุขยิ่งๆขึ้นไป...

ขอแผ่บุญกุศลนี้ไปยังบิดา มารดาครูบาอาจารย์ทั้งหลาย รวมถึงญาติสนิท มิตรสหายทั้งหลายทั้งในอดีตชาติก็ดีปัจจุบันนี้ก็ดีขอให้ทุกท่านมีแต่ความสุขความเจริญ ปราศจากโลกภัยไข้เจ็บรวมถึงขอแผ่บุญกุศลนี้ไปยังสรรพสัตว์ทั้งหลายที่เสวยความทุกข์อยู่ก็ดีความสุขอยู่ก็ดี ขอให้ท่านทั้งหลายจงมีความสุขความเจริญยิ่งๆขึ้นไป...

ขอพลานิสงค์นี้จงเป็นปัจจัยให้ข้าพเจ้ามีแต่ความสุข ความเจริญปราศจากโรคภัยไข้เจ็บ เจริญขึ้นในศีล สมาธิ และปัญญาในทางขององค์บรมพระศาสดาสัมมาสัมพุทธเจ้าและได้เข้าถึงพระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้หากข้าพเจ้ายังไม่สามารถเข้าสู้พระนิพพานได้ก็ขอคำว่าไม่มี ไม่สำเร็จจงอย่าได้บังเกิดกับข้าพเจ้านับตั้งแต่เวลานี้ บัดนี้ตราบจนเข้าพระนิพพานด้วยเทอญ.....สาธุ สาธุ สาธุ...

และขออนุโมทนาบุญกับทุกๆ ท่านด้วยครับ...สาธุ สาธุสาธุ...

20. aries

aries เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2004
    1
    ผมและภรรยาร่วมทำบุญ 500 บาทครับ โอนเมื่อวันที่ 24 มีนาคม 2554 เวลา 14:49:25 น.
    ทางธนาคารไทยพาณิชย์ เลขที่บัญชี 0812449123

ขออนุโมทนาบุญกับพี่ตั้มและทุกท่านด้วยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      62 KB
      เปิดดู:
      48
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 มีนาคม 2011