**ร้านศิวิไลพระเครื่อง** วัตถุมงคล เครื่องรางของขลัง เกจิคณาจารย์ภาคเหนือ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ศิวิไล, 25 พฤษภาคม 2013.

1. ศิวิไล เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

24 มิถุนายน 2011
    ขออนุญาติโชว์ นะครับ

มีดหมอ รุ่นแรกครูบาชัยวงค์ ปี 2534 งดงามแ่ห่งศิลป์ช่างล้านนา สภาพเก่าเก็บ ไม่ผ่านการใช้ ครับ

มีดหมอครูบาชัยวงค์รุ่นแรก วัดพระพุทธบาทห้วยต้ม จัดสร้างโดยคุณขรรค์ชัย โสภักต์ ช่างมีดจากลำปาง ได้จัดสร้างมีดหมอถวายหลวงปู่ หลวงปู่ท่านเป็นผู้ออกแบบและแนะนำกรรมวิธีจัดการสร้าง โดยใบมีดได้ตอกคาถาชัยยะปฐวี ริตติ ริตติ มิตติ จุตติธรณี ปริตตะ สมุหะติ สมุหะตา สมุหะเสมา สมุหะนัยยะ ชนะภัยทั้งปวง ใช้ป้องกันอันตราย คุณไสย มนต์ดำ ใช้ทำ้น้ำมนต์ ออกแบบได้สวยงาม ขนาดพอเหมาะสำหรับพกพาติดตัว หรือเก็บไว้บูชาในบ้านเรือนครับ

รูปครูบาชัยวงค์ กำลังอธิฐานจิต ปลุกเสกมีดหมอรุ่นแรก กับ คุณขรรค์ชัย ผู้จัดสร้าง

ไฟล์ที่แนบมา:

2. ศิวิไล เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

รายการที่ 36
    ผ้ายันต์ กงจักร หลวงพ่อดาบส สุมโน
    ผ้ายันต์กงจักรสีแดงพระคุณเจ้าดาบส สุมโน พระผู้ทรงศีลบริสุทธิ์ ท่านลงอักขระด้วยมือของพระคุณเจ้าฯเอง พุทธคุณนั้นโดดเด่นในด้านโชคลาภ ทำมาค้าขายดี ร่ำรวยเงินทอง และเมตตามหานิยม ผืนเล็กกระทัดรัดพกพาง่าย ครับ

คุณ ตะกรุดเมฯ บูชาแล้วครับ

ประวัติหลวงปู่ดาบส สุมโน อาศรมไผ่มรกต บ.ลูกกลอน ต.ป่าอ้อดอนชัย อ.เมือง จ.เชียงราย

พระคุณเจ้าดาบส สุมโน ผู้ทรงศีลบริสุทธิ์ "ท่านมหาสง่า" พระคุณเจ้าดาบส สุมโน อุปสมบทที่ จ.จันทบุรี อันเป็นบ้านเกิดของท่าน แล้วได้จาริกแสวงบุญ ขึ้นไปถึง จ.เชียงใหม่ ท่านได้ไปสอนวิปัสสนาปฏิบัติที่อ.พร้าว อยู่ระยะหนึ่ง มีประชาชนเลื่อมใสศรัทธาเป็นจำนวนมาก และท่านก็ได้เมตตาต่อทุกคนโดยถ้วนหน้ากันประมาณ พ.ศ.2493-2494 จากอ.พร้าว ท่านได้ลงบำเพ็ญเพียรอยู่ที่ถ้ำจักรพรรดิ์ อ.ลอง ซึ่งเป็นที่สงบวิเวกอีกที่หนึ่ง ท่านไปอยู่ที่ไหนก็ได้สร้างถาวรวัตถุ โดยมิได้เคยบอกกล่าวเรี่ยไรใดๆทั้งสิ้น วัตถุก่อสร้างทั้งหลายได้หลั่งไหลมาทุกสารทิศ โดยแรงศรัทธาในพระคุณเจ้าผู้ทรงศีลบริสุทธิ์องค์นี้ พ.ศ.2521 ได้มาอยู่อาศรมสองแคว อ.เมืองแพร่ จ.แพร่ ได้ทำพิธี "ยกพระศาสนา" 7 วัน 7 คืน ประชาชนหลั่งไหลมาถือศีล 8 นุ่งขาวหุ่มขาว เต็มบริเวณสถานที่อันกว้างขวางนั้น โรงครัวโรงทานคนทุกข์ยาก ท่านแจกทั้งข้าวสาร เสื้อผ้ายารักษาโรค ระหว่างที่ท่านอยู่ อ.ลอง อ.เมืองแพร่ ท่านก็ไปอ.พร้าว เหมือนกันลูกศิษย์ลูกหาพระคุณเจ้าทางอ.พร้าวมีมากจากอาศรมสองแควระยะหลัง รัฐบาลได้สร้างสะพานข้ามแม่น้ำยม ชักจะมีเสียงดังผู้คนไปมามากขึ้น ท่านได้ย้ายหนีเข้าไปสร้างอาศรมปากห้วยระยะแรก ๆ เข้ากราบนมัสการท่านยากหน่อย แต่ด้วยแรงศรัทธาก็มีถนนเข้าไปสะดวกจนได้ เพราะบารมีของพระคุณเจ้านั้นเอง ถ้ามีงานทานประจำปีทุกครั้ง ผู้คนจะหลั่งไหลมาจากจังหวัดใกล้ไกลเป็นจำนวนมากเสมอ พ.ศ.2523 จากบ้านปากห้วย อ.เมืองแพร่ ท่านได้ไปพบถ้ำปลา มีสายน้ำไหลเย็น ผ่านวัดบ้านถ้ำ อ.แม่สาย จ.เชียงราย วัดอยู่ติดกับ หน้าผา ลิงป่าจะลงมาเป็นฝูงเวลากลางวัน กลางคืนจะกลับขึ้นเข้าป่าหมด สถานที่สงบเงียบเย็นสบายพระคุณเจ้าได้สร้างพระเจดีย์นพจุฑา วัดพุทธสถานถ้ำปลา อ.แม่สาย จ.เชียวราย ได้ทำพิธีวางศิลาฤกษ์มงคล วันที่26 พฤศจิกายน พ.ศ.2523 ปีวอก เวลา10.00น. เศษ แต่เริ่มสร้างจนเสร็จ พร้อมบรรจุพระ บรมสารีริกธาตุ ยกฉัตรขึ้นยอดเรียบร้อยรวมเป็นเวลา2ปี 2เดือน28วัน นับเป็นสถานสำคัญยิ่งอีกที่หนึ่ง ที่สร้างขึ้นมาได้สำเร็จโดยบุญบารมีอันยิ่งใหญ่ของพรระคุณเจ้าดาบส สุมโน โดยแท้พ.ศ. 2526 หลังจากสร้างพระมหาเจดีย์นพจุฑาเสร็จเรียบร้อย ผู้คนก็มาเที่ยวเตร่กันมากขึ้น พระคุณเจ้าได้หนีเข้าไปในป่าลึกยิ่งขึ้นไปอีกเป็นที่ป่าเชิงเขาตำบลป่าอ้อ ดอนชัย อ.เมือง จ.เชียงราย ตอนทำทางเข้าไปใหม่ๆเขาเล่าว่าต้องลอดกอไผ่ป่าบุกป่ากันจริงๆเดียวนี้มีบ้านพักศรัทธาและกุฏิ รวม 32 หลัง มีวิหาร ฯลฯ ลมพัดชายเขาเย็นสบายน้ำท่าบริบูรณ์ เป็นสถานที่สงบวิเวกน่าอยู่เหลือเกิน
    ปัจจุบัน ท่านได้มรณภาพไปแล้ว โดยมีการจัดสร้างเจดีย์ที่บรรจุอัฐิธาตุ เเละ หัวใจของท่านที่เผาไม่ไหม้ ของหลวงปู่ดาบส สุมโน ให้สาธุชนได้กราบไหว้สักการะ ครับ

ขนาดไฟล์:
      89.7 KB
      เปิดดู:
      5,256
      ขนาดไฟล์:
      58.7 KB
      เปิดดู:
      4,575
      ขนาดไฟล์:
      52.8 KB
      เปิดดู:
      4,021
  3. ศิวิไล เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

รายการที่ 37

พระสมเด็จชานหมาก ครูบาชัยวงค์ วัดพระบาทห้วยต้ม
    สร้างจากชานหมากผสมเกสรดอกไม้ธูปเทียนบูชาพระของครูบาชัยวงค์ ติดเม็ดพระธาตุข้าวบิณ ซองเดิมจากวัด ครับ

บูชาแล้วครับ

4. ศิวิไล เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

รายการที่ 38

ล็อกเก็ตรุ่นโชคดี ครูบาอิน อินโท วัดฟ้าหลั่ง สวย ๆ เดิมครับ

คุณ Thanayos77 บูชาแล้วครับ

ขนาดไฟล์:
      112.5 KB
      เปิดดู:
      2,772
      ขนาดไฟล์:
      91.3 KB
      เปิดดู:
      2,740
      ขนาดไฟล์:
      137.3 KB
      เปิดดู:
      2,763
  5. j999 เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2008
    ขอจองครับ-------------

6. ศิวิไล เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

รับทราบการจอง ขอบคุณครับ

7. ศิวิไล เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

รับทราบการจอง ขอบคุณ ครับ

8. auan24 เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2012
    จองตัดรุ้งค่ะ

9. ศิวิไล เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

รายการที่ 39
    ลูกอมราหูมหาอุตม์ รุ่นแรกครูบาผัด วัดศรีดอนมูล อ.สารภี เชียงใหม่
    ครูบาผัด พระอริยสงฆ์ ลูกศิษย์สายครูบาเจ้าศรีวิชัย สังขารท่านเผาไม่ไหม้ ท่านได้สร้างลูกอมราหูมหาอุตม์ รุ่นแรกฝังตะกรุดมหาอำนาจ พุทธคุณด้าน มหาอุตม์ มหาอำนาจ แคล้วคลาด เมตตามหานิยม ของดีที่น่าใช้ สวยเดิมครับ

ปิดรายการนี้ครับ

10. Sanguank เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบูชารายการที่ 32 เพิ่มอีก 1 รายการครับ

11. ศิวิไล เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ตามกฎข้อที่ 4 นะครับ
    การจองเกิน 3 วัน ถือว่าสละสิทธิ์ และท่านอื่นสามารถจองได้เป็นลำดับต่อไป

ขอยกยอดรายการนี้ให้สิทธิ์อีกท่านจองได้เลยครับ ขอบคุณครับ

12. ศิวิไล เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

รับทราบการจองครับ โอนแล้วกรุณาแจ้งที่อยู่ด้วยครับ ขอบคุณครับ

13. ศิวิไล เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

รับทราบการจองครับ

สรุปยอดจอง
    รายการที่ 18 เหรียญครูบาอิน หมดห่วง 450 บาท
    รายการที่ 32 พระกริ่งรุ่นแรกหลวงพ่อประสิทธิ์ 1450 บาท
    รายการที่ 33 พระรอดชานหมาก 750 บาท

โอนแล้วกรุณาแจ้งด้วยครับ ขอบคุณครับ

14. WINBUS เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2010
    ขอจองรายการที่ 37 พระสมเด็จชานหมากครับ

15. ศิวิไล เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

รับทราบ การจองครับ

16. Hma เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2005
    รายการที่ 31
    รูปหล่อครูบาพรหมา พรหมจักโก ปี 27 ติดเส้นเกศา

ถ้ายังไม่มีใครจองขอจองนะครับ

17. thanayos77 เป็นที่รู้จักกันดี

จองล็อกเก็ตรุ่นโชคดีครับ

18. ศิวิไล เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

รับทราบการจองครับ

19. เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2

รายการนี้ถ้ามีอีก ขอต่อคิว(จองบูชา)นะครับ

20. มุ่งมั่น1 Active Member

26 กุมภาพันธ์ 2010
    รายการที่ 36ผ้ายันต์ กงจักร หลวงพ่อดาบส สุมโน
    ผ้ายันต์กงจักรสีแดงพระคุณเจ้าดาบส สุมโน พระผู้ทรงศีลบริสุทธิ์ ท่านลงอักขระด้วยมือของพระคุณเจ้าฯเอง พุทธคุณนั้นโดดเด่นในด้านโชคลาภ ทำมาค้าขายดี ร่ำรวยเงินทอง และเมตตามหานิยม ผืนเล็กกระทัดรัดพกพาง่าย ครับ ราคา 750 บาท 

จองครับ