ลองจับพลังดูนะครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย TSAR, 27 มกราคม 2008.

1. TSAR เป็นที่รู้จักกันดี

12 กุมภาพันธ์ 2007
    พอดีมีอาจารย์ท่านหนึ่งให้มา ขอบพระคุณมากครับ

ผมจับพลังไม่เป็นครับนอกจากจะมีผู้ทรงศิลท่านอยากให้รู้ ในขณะที่อยู่กับท่าน

แต่มีหลายคน บอกว่าองค์นี้พลังสูงครับ

ลองดูนะครับ;)

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      41.9 KB
      เปิดดู:
      688
      ขนาดไฟล์:
      36.6 KB
      เปิดดู:
      608
  2. upanya เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นพลังของพุทธบารมี คุ้มครองจิตวิญญาณไม่ให้ตกตำ
    และ พลังที่ให้แคล้งคลาดปลอดภัยสูง
    มี 2อย่างครับ

3. คนสมเด็จ เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่มีอะไรเลยครับจับไม่ได้

4. เตมินทร์ เป็นที่รู้จักกันดี

สอนผมจับพลังหน่อยน่ะคับท่านพี่ๆ

5. ดาวทะเลทราย เป็นที่รู้จักกันดี

ในความเห็นสนตัว นะครับ
    ดูจากรูป ด้วยสายตาธรรมดา นะครับ
    น่าจะเป็นพระใหม่ ทำให้ดูเหมือนเก่า ครับ

6. มันตรัย เป็นที่รู้จักกันดี

ขออภัยเจ้าของพระด้วยนะครับ เป็นพระสนามครับ จัดอยู่ในกลุ่มพระเก๊มือผียัดกรุวังหน้าครับ อย่าโกรธกันนะครัลบ พระแท้ดี มีราคา เขาไม่ให้กันง่ายๆครับ บางคนขนาดพ่อลูกกันเขายังไม่ค่อยอยากจะให้เลยครับ อยากให้ลองเดินดูพระเหล่านี้ที่ท่าพระจันทร์ วันเสาร์ อาทิตย์ ไปตั้งแต่เช้า9โมง เดินดูให้ทั่วทุกทิศครับ พระเก๊มือผีหลังปิดแผ่นทอง
    เหลือง และมีจารว่าสร้าง2408 หรือ2401 2411 มีวางขายเยอะแยะไปครับ และยังมีพิมพ์แปลกๆที่มีหน้าม้าเช่าไปอีกครับ

7. SaveMax เป็นที่รู้จักกันดี

พระกรุวังหน้าจริงส่วนใหญ่ด้านหน้าจัมีเม็ดพระธาติฝังอยู่เห็นได้ชัด อิทธิคุณออกทาง แคล้วคลาด คงกระพันครับ

8. มอส เมืองเพชร Active Member

11 พฤศจิกายน 2008
    อยากจับพลังพระเป็นบ้าง ไม่ทราบที่ กทม หรือ ที่เพชรบุรี

มีที่ไหนสอน หรือ ให้คำแนะนำได้บ้างครับ

9. trai_lak เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2005
    พระสมเด็จ

พระสวยมากครับ ใครมีพระกรุนี้สวยๆแบบนี้แล้วไม่ชอบ หรือหวั่นไหวก็นำมายกให้ผมได้ครับ

10. มันตรัย เป็นที่รู้จักกันดี

พระเก๊มือผีพวกนี้เท่าที่ทราบเห้นมีคนพยายามลงข้อมุลเรื่องราวกระตุ้นอยู่ตลอดเวลา และหากค้นหาในเนทตามร้านขายต่างๆ ก็จะมีคนหน้าเดิมๆ ขายพระพวกนี้อยู่ ทำธุรกิจแบบง่ายๆ แต่คนเขาไม่เอาด้วย ก็จะมีมุขต่างๆออกมาเสมอ เมื่อก่อนมีรายนึงทำมาเป็นลงข้อมูลพระสมเด็จตะกั่ว บอกว่าเป็นของสมเด็จโต แต่หาไปหามาก็เปิดร้านขาย น่าแปลกที่ของดีๆกลับมีเยอะแยะมากมายไม่มีวันหมด แถมยังขายกันแพงๆอีกด้วย

11. kosabunyo เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2005
    จับตาดูแทนละกันครับ

12. samzuzaa เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    ขออนุญาติและขอโทษท่านเจ้าของพระนะครับ ทองใหม่ รักใหม่ เนื้อไม่ถึงครับ ส่วนจับพลังไม่ได้บอกอะไรว่าแท้หรือเก๊ครับ เพราะพระตลาดเอาไปให้พระผู้บริสุทธิ์ ปลุกเสกก็จับพลังได้เช่นกันและความแรงก็ตามความสามารถของผู้จับและปลุกเสกครับ ว่ากันทางวิชาการดีกว่าครับ ดูแล้วไม่ดีครับ

13. อาจารย์เตี้ย เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2007
  14. มันตรัย เป็นที่รู้จักกันดี

ครับ

เห็นด้วยครับ

15. มหาบุตร Active Member

24 กรกฎาคม 2008
    วิธีทำสมาธิ ที่ดีควรรักษาศีล 5 ปลง อนิจจัง ว่าโลกไม่เที่ยง ทุกสิ่งไม่เที่ยง ทุกสิ่งไม่มีตัวตน ถ้าอยากรู้ว่า พลังพุทธคุณ มี หรือ ไม่ ก็ ไป วัดท่าซุง วันที่ 13-14 ธันวาคม 2551 นี้ ครับ มีการฝึก มโนยิทธิ ที่ศาลา12 ไร่ครับทุกท่าน

16. mol2516 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

ผมก็อยากทราบการจับพลังพระเครื่องเหมือนกันครับ ผู้ใดรู้รบกวนนำมาเผยแพร่บ้างนะครับ ส่วนการจับพลังจากรูปภาพผ่านเวป ผมว่ายากนะครับ เห็นบางองค์บอกว่ามีรัศมี 20-30 เมตรรอบองค์พระนี้ก็ว่าเยอะแล้ว แต่ผ่านทางเวป บางคนอาจเปิดเวปนี้ที่ยะลา แต่พระอยู่เชียงใหม่ จะไปถึงหรือครับ ความเห็นส่วนตัวนะครับ ด้วยความเคารพ

17. ainteerati เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2008
    เป็นพระผ่านการปลุกเสกมาแล้วครับ ดีมาก

18. visutto เป็นที่รู้จักกันดี

คุณคิดว่าคุณมีพลังจิตระดับไหน
    ถ้ามีจิตอัศจรรย์ขนาดสามารถจับพลังพระเครื่อวได้นี่
    ไม่ธรรมดาครับ ขนาดพระที่บวชถือศีล227 ข้อ
    บำเพ็ญภาวนา จิตยังไม่สงบฟุ้งซ่าน
    นับประสาอะไรกับคนทั่วไปที่ถือศีล5ครบบ้างไม่ครบบ้าง
    นั่งสมาธิบ้างไม่นั่งบ้าง นานๆนั่งที
    มาบอกว่าจับพลังองค์พระได้
    แค่ปิติเล็กน้อยๆ สำคัญไปว่าเป็นพลังพระเครื่อง
    ใครที่คิดว่าจับพลังได้นี่ บอกให้เลยคุณกำลังหลงทาง
    ผู้ที่จับพลังได้ ระดับจิตต้องได้ฌานสมาบัติหรือจิตอริยะเท่านั้น
    มาอ้างว่ามีของเก่า บารมีเดิม
    รู้สึกจะเข้าข้างสำคัญตัวเองไปหน่อย

19. มอส เมืองเพชร Active Member

11 พฤศจิกายน 2008
    พระเก๊ มาจับพลัง ทำไม

20. ภูเขาเงิน เป็นที่รู้จักกันดี

21 กันยายน 2007
    อย่าทะเลาะกันครับ เป็นความเชื่อส่วนบุคคลครับ ใครว่าดี ก็ดีตามท่าน ใครว่าไม่ดี ก็ตามแต่ท่านจะว่ากันนะครับ