ลูกศิษย์หลวงพ่อฤาษีลิงดำ เชิญแวะข้างในหน่อยค่ะ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย ภัทรศีล, 24 กันยายน 2008.

1. ภัทรศีล

ภัทรศีล เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2008
    เริ่มเลยนะคะ เราเป็นลูกศิษย์หลวงพ่อมาสิบกว่าปีแล้วค่ะ ปฏิบัติจิตบ้าง ไม่ได้ปฏิบัติบ้าง(อย่าว่ากันนะคะ) ส่วนศีล 5 เนี่ย ส่วนใหญ่มักไม่ขาด ในชีวิตเราไม่เคยเจอหลวงพ่อองค์เป็นๆเลย แม้ตอนท่านมีชีวิตอยู่ ก็ไม่มีวาสนาได้กราบ พบท่านครั้งแรกก็ในนิมิตที่ท่านชวนนั่งกรรมฐาน จากนั้นก็พบในนิมิต หรือ ความฝันบ้าง นานแล้วที่ไม่ได้นั่งสมาธิ ไม่ได้ฝันหลวงพ่อ

เมื่อสองคืนที่แล้ว เราอิ่มอกอิ่มใจ สวดอิติปิโสและคาถาเงินล้าน แล้วนอนภาวนา นะมะพะธะ จนหลับไป สิ่งที่น่าอัศจรรย์ จะฝันหรือเรื่องจริง เราตอบไม่ได้ เวลาน่าจะเป็นค่อนรุ่งเช้า หลวงพ่อมาหาเรา เราลุกจากที่นอนที่เรานอนอยู่ เหตุการณ์เหมือนจริง ที่เราพูดคุยโต้ตอบกับหลวงพ่อ จำได้ว่าเราใส่หลวงพ่อเป็นชุดเลย ว่าหนูเพิ่งได้พูดได้คุยกับหลวงพ่อก็หนนี้แหล่ะ ไม่เคยเห็นท่านตัวเป็นๆเลย หนูขอจับหลวงพ่อหน่อยได้ไหมคะ ว่าแล้วก็เอื้อมมือไปจับท่าน แต่นึกได้ว่าเดี๋ยวท่านจะอาบัติ ก็เลยไม่ทำ ท่านบอกชีวิตก็ดีนี่พร้อมบอกเอามือลูบหัว ผิวพรรณท่านเหลืองอร่ามมาก คุยไรไม่รู้แต่รู้ว่าเราดีใจที่สุด แล้วเราก็ตื่นขึ้นมา เราคิดว่าวันนี้ต้องมีเรื่องดีเกิดขึ้นกับเรา แล้วมันก็เกิดขึ้นจริง

เมื่อคืน ไอ้ความที่ขี้สงสัยว่าเรื่องจริงหรือฝัน เราย้ายห้องนอนค่ะเพื่อนๆ ก่อนเข้านอนก็ว่าอิติปิโส คาถาเงินล้าน พร้อมกับนอนภาวนาจนหลับไป หลวงพ่อมาโปรดอีกค่ะ ถ้าเพื่อนไปวัดท่าซุงจะเห็นโลงแก้วที่บรรจุสรีระหลวงพ่อที่วิหารร้อยเมตร เราเห็นโลงแก้วอันนั้นที่มีหลวงพ่อนอนอยู่ ประดับอยู่บนหัวนอนเรา เราลุกจากที่นอนอีกเช่นเคย ท่านยิ้ม เราลังเลว่าจะกราบดีไม่กราบดี ท่านก็หยอกเราว่า สงสัยอีกว่าตัวจริง ตัวปลอม เราก็ท่านว่า ใช่ค่ะ หนูสงสัย ท่านก็บอกว่าเราคิดได้เองว่า นี่เป็นเรื่องจริง หรือ ความฝัน แล้วเราก็ตื่น พร้อมกับเรื่องดีๆที่เข้ามาสู่เราในวันนี้ คำตอบของเรา เราคิดว่า เป็นเรื่องจริงค่ะ เพราะคำพูดที่สนทนา เราคิดเองล้วนๆเลย เหตุการณ์ที่เกิดเป็นค่อนรุ่งอีกเหมือนเดิมค่ะ

เพื่อนๆคิดว่าไงคะ ใครเคยมีประสบการณ์อย่างเราบ้างคะ

ขอโทษที่ยาวไปนิดค่ะ พิมพ์ตอนอารมณ์ปีติค่ะ

ถ้าฝันเห็นพระอรหันต์ ทำนายฝันให้หน่อยค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 กันยายน 2008
  2. supatach

supatach เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2006
  3. Phanudet

Phanudet เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2008
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    โมทนาสาธุครับ.........เรื่องนี้เป็นเรื่องที่เกิดขึ้นบ่อยกับคณะศิษย์ของหลวงพ่ออ่ะครับ....ปฏิบัติให้ดีต่อไปนะครับ...ข้องใจอะไรถามท่านเลย....

4. โสภาพรรณ

โสภาพรรณ Active Member

18 สิงหาคม 2008
    อนุโมทนากับคุณด้วยนะค่ะ..
    และดีใจกับคุณด้วยนะค่ะ..ที่หลวงพ่อมาหาคุณ..
    เป็นกำลังใจให้คุณนะค่ะ..คุณช่างโชคดีจริงๆ..

-Happy Smile_-Happy Smile_-Happy Smile_
    เป็นใครๆ..ก็ปลื้ม (ปิติด้วยเลยง่ะ..(smile))

5. pppiak

pppiak เป็นที่รู้จักกันดี

12 กันยายน 2008
    อนุโมทนาด้วยคะ เป็นนิมิตก็ดี เป็นจริงก็ดี น่าปิติด้วยจริงๆคะ สาธุ

6. ศนิวาร

ศนิวาร เป็นที่รู้จักกันดี

คุณโชคดีมากๆเลยครับ

จากประสบการณ์ที่ลูกศิษย์ส่วนใหญ่เล่าไว้ในหนังสือลูกศิษย์บันทึก ทุกคนจะเล่าไว้คล้ายๆกันคือหลวงพ่อจะมาเยี่ยมลูกศิษย์เพื่อเป็นกำลังใจให้แก่ผู้ปฏบัติโดยการเข้าฝัน เวลาท่านมาจะเป็นกันเองมากบางครั้งเมื่อเห็นศิษย์เกรงกลัวท่านท่านก็จะหยอกเล่นให้หายกลัว แต่ถ้าหากทำผิดท่านจะเฉยนิ่งไม่พูดอะไรทั้งสิ้น

อนุโมทนาด้วยครับ

7. เศษสตางค์

เศษสตางค์ Active Member

13 สิงหาคม 2008
    อนุโมทนาด้วยครับ ส่วนผมยังไม่ถึงไหนเลย ของผมแค่นอนหลับตาแล้วเห็นหน้าหลวงพ่อแค่นั้นเองครับ

8. moodang99@yahoo.com

moodang99@yahoo.com เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาด้วยเป็นอย่างยิ่งค่ะ...ดีใจแทนเลยค่ะ ปฏิบัติต่อไปนะคะ...

9. wanidass

wanidass เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาด้วยค่ะ.....เคยพบหลวงพ่อตัวจริง สมัยที่เรายังเด็กมาก ไปกับคุณยายและเพื่อน ๆ ท่านดูดีมีเมตตามาก พูดเล่นติดตลกด้วยค่ะ....

ถึงตอนนี้ การปฏิบัติยังไม่ถึงขั้น ดูว่ายังอีกยาวไกล แต่เมื่อไรที่มีความทุกข์ จะตั้งจิตอธิษฐานถึงหลวงพ่อ ....ก็ไม่รู้ยังไงนะ สำเร็จทุกครั้งเลยค่ะ น่าอัศจรรย์จริง ๆ แม้แต่น้ำมนต์ชาตรี ก็จะใช้ได้ดี ควบคู่ไปกับจิตที่ตั้งมั่น

10. thipwanh

thipwanh เป็นที่รู้จักกันดี

ได้ยินชื่อหลวงพ่อมานานแล้ว แต่ก็เฉย ๆ รู้ว่าแต่ท่านเป็นพระที่มีเมตตาสูง ช่วงมาหลายปีมาเนี่ย ตัวเองมีแต่ปัญหาตลอด รู้สึกว่าตัวเองเหมือนอยู่คนเดียวในโลกนี้ มีแต่ปัญหารุมเข้ามา เมื่อ 2 อาทิตย์ก่อนอยุ่ ๆ ก็ฝันเห็นหลวงพ่อท่าน เห็นท่านนั่งอยู่ ยิ้ม ๆ ให้เรา แต่ท่านไม่ได้พูดอะไร ต่อมาอีกหนึ่งอาทิตย์กลับมาจากทำงาน ตอนหัวค่ำ แล้วได้เปิดดูเว็ปพลังจิตอ่านเกี่ยวกับประสบการณ์การสวดคาถาเงินล้านของแต่ละท่าน แล้วก็หลับไป แล้วฝันไปว่า ยินเสียงหลวงพ่อบอกว่าให้หมั่นสวดคาถาเงินล้านไปนะลูก ในความรู้สึกไม่เห็น ได้ยินแต่เสียง ไม่แน่ใจว่าตัวเองคิดไปเอง หรือท่านบอกจริง ๆ ถึงอย่างไร ก็นับเป็นนิมิตหมายที่ดีนะ ช่วงนี้ฝันแปลก ๆ บ่อย

11. pap42

pap42 เป็นที่รู้จักกันดี

11 กันยายน 2008
    อนุโมทามิ ผมเพิ่งเริ่มฝึกครับ ตัวมันโอนไปโอนมาถ้ามีบุญคงได้พบกับหลวงพ่ออย่างคุณบ้าง

12. โป๊ยเซียนสาว

โป๊ยเซียนสาว เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2008
    ยินดีในนิมิตที่ได้พบหลวงพ่อนะคะ

^^

13. Nu_Bombam

Nu_Bombam เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2006
    ยินดีด้วยครับ ดีครับดีๆๆ ฝันดีจริงๆ

14. ลุงชาลี

ลุงชาลี เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีด้วยครับ ยินดีเป็นอย่างยิ่ง และขออนุโมทนาสาธุครับ สาธุ สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 ตุลาคม 2008
  15. Sirawicth_pe

Sirawicth_pe สมาชิก

15 กรกฎาคม 2007
    ผมเกิดไม่ทันหลวงพ่อท่านอยู่ครับ แต่ก็นับถือท่านดั่งบิดามารดาครับ อนุโมทนาครับ

16. ภัทรอังคาร

ภัทรอังคาร เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาสาธุ ด้วยจริงๆค่ะ คุณภัทรศีลโชคดีมากๆแล้วค่ะที่ท่านมาให้เห็นในฝัน ภัทรเคยไปวัดท่าซุงเมื่อนานหลายปีมากแล้วก่อนที่จะได้มีโอกาสฝึกมโนมยิทธิ ไปตอนนั้น ยังไม่มีโอกาสได้ฝึกแค่ไปเที่ยวไปชมความงาม แ้ล้วหลังจากนั้นมาไม่กี่ปีก็ได้มาฝึกมโนมยิทธิ ฝึกครั้งแรกหลวงพี่ที่นำฝึกพาไปพบพระพุทธองค์บนพระจุฬามณี ตอนนั้นจำได้ว่าอธิษฐานจิตขอให้เจอหลวงพ่อฤาษีลิงดำด้วย ก็ได้เจอท่านที่วิมานของท่านได้เข้าไปกราบนมัสการ น้ำตาไหลพรากปิติที่ได้เจอท่านองค์เป็นๆกราบลงที่ฝ่าเท้าเลย แล้่วจิตก็ถามว่าลูกใช้ลูกศิษย์ของหลวงพ่อไหมเจ้าค่ะ ท่านก็เมตตายิ้มตอบแล้วเอามือลูบหัว 3 ครั้ง บอกว่าเจ้านะแหละก็คือลูกศิษย์ของพ่อคนนึง แค่นั้นแหละน้ำตามันไหลมาจากไหนไม่รู้เป็นทางเลย สะอีกสะอื้น จนกระทั่งคลายสมาธิ ขนลุกด้วยความปิติตอนนั้น ทุกวันนี้เลยได้มีโอกาสไปวัดท่าซุงตลอดไปมาติดๆกัน 4 ปีกว่า พึ่งมีปีนี้ที่ยังไม่มีโอกาสได้ไปเลยสักครั้ง เพราะติดงาน

เวลาไปก็จะไปนั่งสมาธิตรงโรงแก้วที่เก็บสรีระของท่าน ไปที่ไรก็จิตใจอิ่มเอิบ ไปทุกครั้งก็บอกท่านทุกครั้งว่าพ่อค่ะลูกมาเยี่ยมพ่ออีกแล้วนะเจ้าค่ะ

หากคุณภัทรศีลไปฝึกมโนมยิทธิ ยิ่งจะสัมผัสกับท่านได้ง่ายขึ้น แล้วจะเกิดปิติซาบซ่านมากกว่าในฝันอีกครั้ง ภัทรจดจำภาพที่ได้จากการฝึกมโนมยิทธิไปจวบจนวันตายไม่เคยลืม ทุกครั้งก็ยังนึกถึง และยังรู้สึกว่ามือหลวงพ่ออยู่บนหัวทุกครั้ง ทุกวันนี้ก็สวดพระคาถาเงินล้านทุกวันค่ะ

แค่ฝันเห็นนี้ก็แสดงว่าท่านเมตตามาโปรดแล้วนะค่ะ

17. พระชยภัทร อนามโ

พระชยภัทร อนามโ เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    เคยพบท่านในนิตมิตรอยู่ครั้งเดียวเองครับ

ท่านเดินมา แล้ว ยิ้มๆและท่านก้บอกว่า อาตมาเคยเกิดเป็นลูกศิษย์ท่าน แล้วท่านก็ไป

ตอนนั้นกำลังฝึกกสินไฟ ฝึกตอนเช้ามืด ในวันครบรอบ 100 วันโยมพ่อ

หลวงพ่อท่านมา ในตอนเช้ามืดมาบอกแล้วท่านก็ไป พอลืมตามาออกมาจากนอกห้องพี่ชายก็ให้เข็มกลัดของหลวงพ่อพระราชพรหมยาน ปัจจุบัน ส่งไปบรรจุแล้ว

เลยเล่าให้โยมท่านนึงฟังซึ่งเป็นลูกศิษย์ของหลวงพ่อท่านเช่นกัน โยมบอกว่าหลวงพ่อสั่งให้อาตมาหยุดกสินไฟ แล้วให้หันมาเจริยพรหมวิหาร 4 ทำควบคู่กับอานาปานสสติ แล้วจะทำให้ฝึกกสินไฟได้ไว

18. ผู้ที่_

ผู้ที่_ Active Member

17 กันยายน 2008
    เพราะว่าเรายังมีสติ
    เพราะฉะนั้นคุณต้องพยามนึกถึงความตายให้เป็นอารมณ์ และตั้งใจปฏิบัติต่อไปเน้อออ

19. ภัทรศีล

ภัทรศีล เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2008
    chearr
    เมื่อวานได้มีโอกาสไปกราบหลวงพ่อที่วัดท่าซุงค่ะ มีรายการทำบุญมาให้เพื่อนอนุโมทนาบุญดังนี้

1.ถวายสังฆทานพร้อมพระปางสมาธิ 1 รูปและปัจจัย
    2.ถวายผ้าคลุมพระพุทธรูปที่วิหาร 100 เมตร
    3.บริจาคทรัพย์สร้างโลงแก้วให้หลวงพ่อ
    4.บริจาคพระปั้นบรรจุใส่อกพระนอนที่ใหญ่มาก(ตึกรับแขก)
    5.ร่วมไถ่ชีวิตโคกระบือเป็นมหากุศล
    6.ร่วมสร้างพระชำระหนี้สงฆ์
    7.บุญอื่นจิปาถะ จำไม่ได้แล้ว
    8.นอกรอบ ปล่อยปลาดุกที่จะโดนทุบในตลาด 4 ตัวค่ะ

เชิญร่วมอนุโมทนาบุญกันได้ค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 กันยายน 2008
  20. supatach

supatach เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2006
    ผมเองก็มาไม่ทันหลวงพ่อฤาษีลิงดำ แต่มีโอกาศได้ฝันเห็นท่านอยู่ 2 ครั้ง
    แต่ ก็ไม่แน่ใจว่าตัวเองอุปทาน คิดมากจนเก็บเอาไปฝันหรือเปล่า แต่ก็นับว่าเป็นฝันที่ดีมากๆเลยครับ มีหลายๆสิ่ง หลายเหตุการณ์ที่ผมรู้สึกว่า หลวงพ่อท่านถึงแม้จะละสังขารไปแล้ว แต่แท้ที่จริง หลวงพ่อฤาษีลิงดำ ยังอยู่ข้างๆพวกเราเหล่าลูกศิษย์เสมอๆครับ
    ขอบกราบหลวงพ่อฤาษีลิงดำด้วยความเคารพครับ