พญานาคราช 4 ตระกูล นครคำชะโนด

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย Ajarn Pithak, 23 พฤศจิกายน 2009.

1. Ajarn Pithak

Ajarn Pithak เป็นที่รู้จักกันดี

catt20 สวัสดีครับทุกท่านที่มาเยือน ครับผมชื่อยา นะครับ ยินดีที่รู้จักทุกท่านครับ ร่วมแลกเปลี่ยนเรียนรู้ พูดคุยได้นะครับ พอดีช่วงนี้งานยุ่งมากครับ จะไม่ได้มาตอบกระทู้นะครับ เพื่อนๆสามารถตอบกระทู้แทนได้นะครับ ผมตั้งมาเพื่อเป็นกระทู้ส่วนร่วมครับ

2. Pompaka

Pompaka เป็นที่รู้จักกันดี

เอ่อ ขอนอกเรื่องสักนิดนึงนะครับ คือว่าจะเอารูปที่เซฟไว้มาใส่แทนตัวเอง ทำไมมันใส่ไม่ได้อ่ะครับ ทำตามขั้นตอนแล้วนะเนี่ย รบกวนด้วยนะครับ....ผมไม่ค่อยเก่งเรื่องคอมเท่าไหร่

3. Nakraksa

Nakraksa เป็นที่รู้จักกันดี

ช่วงนี้ยุ่งเหมือนกันค่ะ เลยเพิ่งมาเห็นหลายๆกระทู้ ขอมาฝากตัวด้วยคนนะคะ

4. ChiangRung

ChiangRung Active Member

9 พฤศจิกายน 2009
    สวยมากเลยค่ะภาพที่ คุณภวโลกร้อน เอามาให้ชม

ไม่ได้เหมือนกันค่ะ:'(

5. กาลปาวสาน

กาลปาวสาน เป็นที่รู้จักกันดี

มนุษย์คนใดที่มีชีวิตอยู่ในยุคนี้ แม้อดีตชาติจะมีบุญบารมี แต่เมื่อเจอกับมารผจญในยุคนี้...เฮ้อ~ คิดแล้วเศร้า

ใครที่สื่อจิตและรับรู้ว่าตนอดีตชาติตนเคยเป็น นาค ก็ขอให้พ่นไฟเผามารในใจให้หมดแล้วค่อย ๆ พ่นน้ำชะระล้าง มารภายนอก ขนาดพญามารยังกลับใจได้ นับประสาอะไรคนจะทำไม่ได้

คติประจำใจผมนะครับ ไม่ทำ ไม่รู้ ไม่ดู ไม่เห็น ไม่ฟัง ไม่เป็น ไม่ลำเค็บ มึงไม่ใช่คน และถ้าคุณยังเป็นคนไม่ได้ แล้วคุณจะเป็นมนุษย์ได้เหรอ

(ลองเอาลิงค์ข้างล่างไปอ่านครับ)

http://palungjit.org/threads/เธˆเธญเธกเน€เธ—เธžเธกเธฒเธฃเน‚เธžเธ˜เธดเธชเธฑเธ•เธงเนŒ.216428/

6. Ajarn Pithak

Ajarn Pithak เป็นที่รู้จักกันดี

ครับถามได้ครับพอดีผมก็เป็นคอมพิวเตอร์ นิดหนึ่ง ถามได้ครับ

7. Ajarn Pithak

ครับถามได้นะครับ

8. Nakraksa

ถ้าอยากทราบว่าเราเคยเกี่ยวพันหรือไม่ จะช่วยดูให้บ้างได้ไหมง่าคะ สงสัยมานานแล้ว เกี่ยวกับอาการที่เป็นอ่ะค่ะ :cool:

9. Ajarn Pithak

อาการเป็นอย่างไรครับ นิมิตเห็นหรือฝันไหมครับ

MSN : softsoft.it@hotmail.com
    E-mail : pithak@live.com
    HI5 : http://Nakhonputae.hi5.com

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 ธันวาคม 2009
  10. Nakraksa

ไม่เคยนิมิตหรือฝันเกี่ยวกับนาคเลยค่ะ ฝันถึงแต่งูบ่อยๆตอนเด็กๆ บางทีก็งูนับร้อยพันเลย ไล่ตามมาเป็นที่น่ากลัวยิ่งนัก ข้อความด้านล่างเพชรก๊อบมาจากกระทู้ของน้องปุยฝ้ายนะคะ ยังไงช่วยคอมเม้นท์ด้วยอ่ะค่ะ

ไม่ทราบว่าเป็นเผ่าพันธุ์ด้วยหรือเปล่าค่ะ แต่ชอบมาก แต่รู้สึกกลัวมากเช่นกัน ทุกครั้งที่พูดถึง จะมีอาการ ขนลุกไปจนจรดศีรษะโดยไม่ทราบสาเหตุ และเป็นทุกครั้ง วันนี้ได้มาอ่านกระทู้นี้ ขนลุกยังไม่หยุดค่ะ เคยไปดูดวงทางโทศัพท์ เค้าบอกว่า เหมือนจิตยังอยู่ที่เมืองบาดาล แต่จะมีนาคคอยมาดูแลเป็นระยะๆ แต่ไม่ได้มาอยู่ด้วยนะ ก็ยังงงๆไม่ค่อยเข้าใจว่าเป็นยังไง

เริ่มแรกจากได้พลอยพญานาคมา หลังจากนั้น ประมาณวันโกนแรก และต่อๆมา จะเกิดอาการคัดจมูก นอนไม่ค่อยหลับ แถมรู้สึกร้อนๆรุมๆเหงื่อซึมตลอดทุกครั้ง ตอนหลังไม่ได้ดูปฏิทินก็จะรู้ว่าวันรุ่งขึ้นเป็นวันพระ แถมคืนแรกที่ได้พลอยพญานาคมาห้อยไว้กับตัว ฝันประหลาดว่าเราไปตีกับผู้คนหลายๆคนจนเลือดอาบ แต่เราไม่เจ็บ และไม่เป็นอะไรเลย แถมยังละเมอหัวเราะเสียงดังซะด้วย

หลังจากได้หัดนั่งสวดมนต์บทพระมหาจักรพรรดิ จากการที่เคยเป็นโรคไมเกรนประจำตัว หนักมากๆ ลุกเดินไม่ได้เป็นวันๆ อาเจียน ทานอะไรไม่ได้เลย ก็มีอาการดีขึ้น ครั้งสุดท้ายที่สวดมนต์ในคืนหนึ่งแล้วแผ่เมตตา มีอาการเหมือน เป็นลม เวียนศีรษะจนลุกไม่ขึ้น ขนลุกที่ศรีษะไม่ยอมลง รู้สึกเหมือนมีอะไรวิ้งๆเป็นวงที่หน้าหาก ปลายแขน และปลายจมูก ทรุดลงไปกับพื้น น้ำตาไหลพรากไม่ยอมหยุด เลื้อยไปมาอยู่บนที่นอนเกือบชั่วโมงครึ่ง คือมันต้องเลื้อยอ่ะค่ะ จะบรรเทาความทรมานลงได้ สะอึกสะอื้นเหมือนคนบ้า ยกมือขึ้นหงายๆแบบบัง หรือรับอะไรสักอย่าง ไม่แน่ใจ ค่อยๆหายสะอื้น แล้วหลังจากนั้น เวลาหลายเดือนแล้ว ถึงจะเป็นไมเกรนก็ไม่มีอาการหนักอีกเลย ไม่ต้องนอน ทานยาก็หายได้สบายๆค่ะ แถมอาการที่เป็นก่อนคืนวันพระ ก็หายวับไปด้วย แปลกมากๆ

มีใครเคยแนะนำได้บ้างไหมคะ โดนส่วนตัวรู้สึกชอบพันธุ์สีเขียวเป็นพิเศษ ที่สั่งร้านหล่อขึ้นมาไว้บูชา ก็เป็นสีเขียวค่ะ ได้มาอ่านเรื่องระหว่างสีเขียวและสีดำ ก็มีอาการ ไม่ทราบทำไม<!-- google_ad_section_end -->

11. cc5922

cc5922 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเองจะมีวาสนาเกี่ยวพันหรือเปล่าไม่ทราบครับ แต่ตามมาอ่านและอนุโมทนา เวลาสวดมนต์ก็แผ่กุศลถึงเหล่าพญานาคด้วยครับ เพราะตราบใดที่ยังมีดินและน้ำ มีผู้รู้บอกว่าเวลาสวดมนต์และแผ่เมตตาของให้เอ่ยถึงพญานาคด้วย ไปไหนๆก็สะบายครับ

12. Ajarn Pithak

พี่ก็เถียวข้องกันครับ พี่ 2 คน ผมหนักหัวมากเลย แง๊ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ จะเจอพี่น้องอีกแล้วครับ

13. Nakraksa

เจอผู้เกี่ยวข้องแล้วจะหนักหัวทำไมคะ แต่เพชรเนี่ย ขนหัวลุกตลอดเวลา ผมจะร่วงไหมเนี่ย ถ้าหัวล้าน มารับผิดชอบด้วยนะ

14. ภัทรอังคาร

ภัทรอังคาร เป็นที่รู้จักกันดี

ให้พี่อุ้มมาช่วยทำไรหร๋อในกระทู้นี้บอกหน่อยจิ ไม่รู้จะทำอะไรก็ตัวเองก็ทำได้ดีอยู่แล้วนี่นา เค้ารับภาระกิจหลักๆๆอยู่สองอย่างแล้ว เรื่องพญานาคขอให้เป็นหน้าที่ของคนอื่นมะได้หร๋อ

15. Ajarn Pithak

พี่อุ้มน้องโดดไป โดดมา อยู่ 2 กระทู้อะ งงจังเลย ไม่มีใครช่วยน้องยาเลยครับ:cool::boo:

16. Nakraksa

ไม่ต้องงงอ่ะจ้า น้องยา เพราะเพชรงงไปเรียบร้อยแล้ว ตอบไปตอบมา ไม่รู้ว่าตัวเองตอบกระทู้ไหน ถูกกระทู้หรือเปล่า งิงิ

17. Ajarn Pithak

ไงก็ช้วยผมด้วยนะครับผม

18. Ajarn Pithak

ไงก็ช่วยผมด้วยนะครับผม

19. Nakraksa

ช่วยเรื่องนาคอ่ะ คงยาก เพราะว่าไม่รู้ไม่เห็นอะไรทั้งนั้น มีแค่อาการขนลุก และน้ำตาไหล ซึ่งเป็นบ่อยมาก และไม่ค่อยสงบง่ายๆ ถ้าใครพูดถึง หรืออ่านอะไรที่เกี่ยวข้อง แต่เรื่องกระทู้คงพอได้อยู่ อิอิ

20. Ajarn Pithak

จงใช้ สติ ปัญญา หาเหตุ นะครับ