เพื่อการกุศล ลูกแก้วสารพัดนึก (มงคล๕พิธี)+จีวรของหลวงพ่อวิชา(สหธรรมิกหลวงพ่อฤาษี วัดท่าซุง) ชุดละ 50 บาท หน้า 2

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ปิดตาโสฬส, 14 มีนาคม 2016.

1. ปิดตาโสฬส

ปิดตาโสฬส เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2013
    ลูกแก้วสารพัดนึก (มงคล๕พิธี)

ปัจจัยส่วนใหญ่ร่วมบุญกับวัดท่าขนุน วัดศรีมณีวรรณ วัดพุทธโมกข์ วัดในสายหลวงพ่อวัดท่าซุง วัดถ้ำเมืองนะ
    นำไปสร้างประโยชน์แก่พระพุทธศาสนา,บำรุงรักษาธาตุขันธ์ของหลวงพ่อวิชา(สหธรรมิกหลวงพ่อฤาษี วัดท่าซุง)และสมทบทุนซื้อที่ดินสร้างสถานปฏิบัติธรรม(ตามแนวทางคำสอนของครูบาอาจารย์ในสายหลวงพ่อฤาษี วัดท่าซุง)ที่จังหวัดชัยนาท

วัตถุมงคลนี้เป็นของส่วนตัวไม่เกี่ยวกับทางวัดนะครับ โปรดใช้วิจารณญาณในการร่วมบุญครับ ขออนุโมทนากับทุกท่านครับ
    -----------------------------------------------------------------------------------------------------------
    ลูกแก้วสารพัดนึก (มงคล๕พิธี) เข้าพิธีดังต่อไปนี้
    ๑.เข้าพิธีสวดพระคาถาเงินล้าน 108 จบ ณ บ้านวิริยบารมี
    วันเสาร์ที่ 9 มกราคม 2559 หลวงพ่อเล็ก วัดท่าขนุน
    ๒.เข้าพิธีเททองหล่อพระกริ่ง-พระชัยวัฒน์ รติยุตโต (รุ่น1)
    วันอาทิตย์ที่ 17 มกราคม 2559 หลวงพ่อวิชา วัดศรีมณีวรรณ
    ๓.เข้าพิธีพุทธาภิเษกพระกริ่ง-พระชัยวัฒน์ รติยุตโต (รุ่น1)
    วันจันทร์ที่ 15 กุมภาพันธ์ 2559 หลวงพ่อวิชา วัดศรีมณีวรรณ
    ๔.เข้าพิธีงานเจริญพระพุทธมนต์ฉลองอายุวัฒนมงคล 6 รอบ (72ปี)
    วันอังคารที่ 16 กุมภาพันธ์ 2559 หลวงพ่อวิชา วัดศรีมณีวรรณ
    ๕.เข้าพิธีมหาพุทธาภิเษกหมู่ (เสาร์5) ณ วัดสาลีโขภิตาราม
    วันเสาร์ที่ 12 มีนาคม 2559 หลวงพ่อหนุน วัดพุทธโมกข์
    ------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    วิธีชำระเงินและจัดส่งวัตถุมงคล

***โอนเงินภายใน 7 วันหลังการจองครับ..โอนแล้ว ช่วยแจ้งและลงที่อยู่ หรือ PM มาครับ***
    **ค่าส่งไปรษณีย์แบบลงทะเบียน 40 บาทต่อครั้ง (จองกี่ชุดก็ได้)..จัดส่งภายใน 2 วันหลังโอนเงินแล้วครับ**

ชัยวัชร ธนาคารกสิกรไทย สาขาสนามเป้า ออมทรัพย์ 029-2-81714-2
    โมทนาครับ
    -----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 มิถุนายน 2016
  2. ปิดตาโสฬส

รายการที่1

ลูกแก้วสารพัดนึกกลมใส (มงคล๕พิธี)

ใน1ชุด ประกอบด้วย

1.ลูกแก้วสารพัดนึกกลมใส (มงคล๕พิธี) 1 ลูก

2.จีวรของหลวงพ่อวิชา 1 ชิ้น
    จีวรที่หลวงพ่อวิชาใช้ครองมาหลายปี เข้าพิธีพุทธาภิเษกมามากจนนับครั้งไม่ถ้วน

3.แถมพระผงจักรพรรดิ์ หลวงปู่ทวด(พิมพ์เตารีด) 1 องค์
    พระผงจักรพรรดิ์นี้เข้าพิธีงานสวดพระคาถาเงินล้าน 108 จบ ณ บ้านวิริยบารมี
    วันเสาร์ที่ 9 มกราคม 2559

+++คุณช่างไม้ จองบูชาหมดแล้ว+++
    ส่งแล้วแจ้งเลขทางPM

------------------------------------------------

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 เมษายน 2016
  3. ช่างไม้

ช่างไม้ เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2012
    ก็ขอบูชาทั้งหมด 20 ชุดครับ
    หากโอนเงินแล้วจะแจ้งให้ทราบต่อไป

4. ปิดตาโสฬส

รับทราบการจองครับ ขอบคุณครับ:cool:
    ปล.ในพระอุโบสถวัดศรีมณีวรรณ ตอนหลวงพ่อวิชาพุทธาภิเษกนั้น มีลูกแก้วใบใหญ่2ลูก ลงอักขระขอมด้วยครับ ไว้มีโอกาสจะเรียนถามหลวงพ่อวิชาให้ครับ ว่าเป็นลูกแก้วอะไร

..หากทำน้ำมนต์ใช้พระคาถาของสมเด็จพระพุทธกัสสปะครับ
    พุทธัง มัดจิต ธัมมัง มัดใจ ศัตรูทั้งหลาย วินาศสันติ
    พุทธัง มัดจิต ธัมมัง มัดใจ โรคทั้งหลาย วินาศสันติ
    ฆะเตสิ ฆะเตสิ กิงกะระณัง ฆะเตสิ อะหังปิตัง ชานามิ ชานามิ

ในพิธีพุทธาภิเษกพระกริ่ง-พระชัยวัฒน์ รติยุตโต..มีพระและพรหม ครูบาอาจารย์ หลวงพ่อวิชาประสิทธิให้แล้วครับ
    ในพิธีนี้หลวงพ่อวิชากล่าวว่า"มีพรหม2องค์มาช่วยหลวงพ่อปลุกเสกด้วยครับ ลอยอยู่ข้างๆหลวงพ่อครับ" ขอบคุณครับ:cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 มีนาคม 2016
  5. ช่างไม้

วันนี้ 18 มีค 59 เวลาประมาณ 13.29 น
    แจ้งโอนเงินแล้วครับ 1,100 บาท ที่อยู่รับวัตถุมงคล
    จะแจ้งทางpmครับ

6. ปิดตาโสฬส

รายการที่2

ลูกแก้วสารพัดนึกกลมใส (มงคล๕พิธี)

ใน1ชุด ประกอบด้วย

1.ลูกแก้วสารพัดนึกกลมใส (มงคล๕พิธี) 1 ลูก

2.จีวรของหลวงพ่อวิชา 1 ชิ้น
    จีวรที่หลวงพ่อวิชาใช้ครองมาหลายปี เข้าพิธีพุทธาภิเษกมามากจนนับครั้งไม่ถ้วน

3.แถมพระผงจักรพรรดิ์ (พิมพ์สมเด็จองค์ปฐมบรมจักรพรรดิ์ หลวงปู่ทวด หลวงปู่ดู่) 1 องค์
    พระผงจักรพรรดิ์นี้เข้าพิธีงานสวดพระคาถาเงินล้าน 108 จบ ณ บ้านวิริยบารมี
    วันเสาร์ที่ 9 มกราคม 2559

+++คุณช่างไม้ จองบูชาหมดแล้ว+++
    ส่งแล้วแจ้งเลขทางPM

----------------------------------------------

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 เมษายน 2016
  7. ช่างไม้

แจ้งโอนเงินแล้วครับ ที่อยู่รับวัตถุมงคลจะแจ้งทางPM

8. ปิดตาโสฬส

จัดส่งEMSวันนี้ครับ แจ้งเลขทางPM
    โมทนาสาธุ ขอบคุณครับ:cool:

9. อุทยัพ

อุทยัพ เป็นที่รู้จักกันดี

22 กรกฎาคม 2010
    จองรายการที่ ๒ ๑ ชุดครับ :cool:

ขออนุญาตสอบถามถึงที่มาของจีวรของท่านหลวงพ่อวิชาหน่อยครับ ว่าได้มาอย่างไรจากไหนครับ

10. ปิดตาโสฬส

จีวรผมตัดแบ่งจากขอบของผ้ายันต์บัวบาน ปี2558 ออกวัดชายเขาวิชาราม
    (ทำจากจีวรที่หลวงพ่อวิชาใช้ครองมาหลายปี)ปลุกเสกเดี่ยวโดยหลวงพ่อวิชา
    ซึ่งปัจจุบันผ้ายันต์บัวบานที่วัดหมดแล้วครับ!

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 เมษายน 2016
  11. จริยากุ

จริยากุ เป็นที่รู้จักกันดี

2 มิถุนายน 2010

รายการที่ 4 จอง 20 ชุดค่ะ

12. ปะดิตกร

ปะดิตกร Active Member

จองรายการที่ 3 1 ชุดครับ

13. ปิดตาโสฬส

รับทราบการจองครับ
    คุณเมืองเดิม จองรายการที่4 จำนวน 20 ชุด
    คุณปะดิตกร จองรายการที่3 จำนวน 1 ชุด
    คุณsupachaipnu จองรายการที่3 จำนวน 19 ชุด
    คุณอุทยัพ รายการที่2 หมดแล้วครับ..คุณช่างไม้ เหมาไปครับ
    ขอบคุณครับ:cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 เมษายน 2016
  14. supachaipnu

supachaipnu ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

จองรายการที่ 3 ....19 ชุดครับ

15. อุทยัพ

อุทยัพ เป็นที่รู้จักกันดี

22 กรกฎาคม 2010
    ผมพิมพ์จองผิดครับ จริงๆว่าจะจองรายการที่ ๓ แต่ดันพิมพ์เป็นรายการที่ ๒ ซะนี่ แหะๆ ถ้ามีอีรบกวนขอจอง ๑ ชุดนะครับ พระผงจักรพรรดิ์อะไรก็ได้ครับ :cool:

16. ปิดตาโสฬส

รับทราบครับ ขอบคุณครับ

17. ปิดตาโสฬส

จัดส่งลงทะเบียนวันนี้แล้วครับ แจ้งเลขทางPM
    โมทนาสาธุ ขอบคุณครับ:cool:

18. ปิดตาโสฬส

Up!!

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 พฤษภาคม 2016
  19. megaohm

megaohm สมาชิก

20 ชุด

20. ปิดตาโสฬส

รับทราบการจองรายการที่6 จำนวน20ชุดครับ โมทนาสาธุ ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 พฤษภาคม 2016