วอนผู้ใจบุญเป็นเจ้าภาพโลงศพแก่ศพชาวบ้านยากไร้ในถิ่นทุรกันดาลไม่เงินซื้อโลงศพ

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย เก๋ณัฐา, 12 กรกฎาคม 2010.

1. เก๋ณัฐา

เก๋ณัฐา เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2008
    เชิญร่วมเป็นเจ้าภาพ
    โลงศพให้แก่ศพชาวบ้านยากไร้ในชนบทไม่มีเงินซื้อโลงค่ะ
    (โลงละ 5,000 บาท พร้อมดอกไม้ครบค่ะ)
    (เฉพาะโลงละ 3,000 บาท)

วัดป่าโนนจ่าหอม
    13 หมู่ 13 บ้านโพนเมือง ต.โพนเมือง อ.เหล่าเสือโก้ก จ.อุบลราชธานี 34000

พระผู้ช่วยเจ้าอาวาส ครูบาจ่อย โทร 080-167-5445
    ฝ่ายวัตถุมงคลและงานบุญวัด คุณเก๋ณัฐา 080-772-1000

เรื่องการบริจาคโลงศพ ขณะนี้ทางวัดเราขาดแคลนโลงศพ ที่โยมบริจาคเข้ามาก็ใช้ไปเหลืออยู่ 1 โลงเท่านั้นถ้ามีผู้ใจบุญจะบริจาค ก็เป็นสะพานบุญนี้ให้ด้วย เพราะถ้ามีคนตายทางวัดก็เป็นเจ้าภาพให้ฟรี ทั้งโลงศพ ทั้งอาหาร ทั้งการสวดศพด้วย เสร็จอุทิศส่วนกุศลให้ด้วย อันนี้เป็นหน้าที่ของวัด ถ้าไม่มีผู้ใจบุญช่วยเราก็ทำไปตามมีตามเกิดแต่ก็เป็นหน้าที่ของวัดเหมือนเดิม

การร่วมบุญสามารถโอนปัจจัยเข้าบัญชีหลวงพ่อเจ้าอาวาสตามรายละเอียดด้านล่าง
    บัญชี ธนาคารกรุงไทย
    <O:pชื่อบัญชี พระชยางกูร โชติช่วง
    <O:pเลขที่บัญชี 313-048-6607
    สาขา อุบลราชธานี
    บัญชีประเภทออมทรัพย์

***Swift Code***
    กรณีสกุลเงินที่โอนเข้ามาเป็น US Dollar: KRTHTHBK 007895
    กรณีสกุลเงินที่โอนเข้ามาเป็นเงินสุกลอื่น: KRTHTHBK
    ที่อยู่แบงค์สำหรับโอนปัจจัยจากต่างประเทศ :
    ธนาคารกรุงไทย สาขาอุบลราชธานี เลขที่ 633 ถนน ชยางกูร ตำบลในเมือง อำเภอเมือง 34000
    </O:p

<!-- google_ad_section_end -->
    *รับใบอนุโมทนาบัตร (ร่วมบุญตั้งแต่ 1000 บาทสามารขอรับใบอนุโมทนาบัตร)

กรุณาแจ้ง ชื่อ นามสกุล และที่อยู่ในการออกใบอนุโมทนาบัตรและที่อยู่หรืออีเมลในการจัดส่งใบอนุโมทนาบัตรพร้อมแนบหลักฐานการโอนเงินส่งมาที่ nattha999@gmail.com

<!-- google_ad_section_end -->

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 สิงหาคม 2010
  2. SriAyothaya-nl

SriAyothaya-nl เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2010
    อนุโมทนาบุญด้วยนะคะคุณเก๋กับผู้ร่วมทำบุญทุก ๆ ท่าน เชิญผู้มีจิตศรัทธามาร่วมทำบุญด้วยกันนะคะ สาธุ สาธุ สาธุ

3. netprasert

netprasert Active Member

<TABLE cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD vAlign=top align=left><TABLE cellSpacing=0 cellPadding=2 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD align=left width=189>บัญชีผู้โอนเงิน</TD><TD class=bd_en_blk11 align=left width=355> </TD></TR><TR><TD> </TD><TD class=bd_th_blk_11_rtlt_10 align=left>เลขที่บัญชี</TD><TD class=bd_th_blk_11 align=left>XXXX197730</TD></TR><TR><TD></TD><TD class=bd_th_blk_11_rtlt_10 align=left></TD><TD class=bd_th_blk_11 align=left></TD></TR><TR><TD> </TD><TD align=left>บัญชีผู้รับเงิน</TD><TD class=bd_en_blk11 align=left> </TD></TR><TR><TD> </TD><TD class=bd_th_blk_11_rtlt_10 align=left>เลขที่บัญชี - ชื่อเรียกบัญชี</TD><TD class=bd_th_blk_11 align=left>3130486607 - พระชยางกูร โชติช่วง</TD></TR><TR><TD></TD><TD class=bd_th_blk_11_rtlt_10 align=left>ชื่อบัญชี</TD><TD class=bd_th_blk_11 align=left>พระชยางกูร โชติช่</TD></TR><TR><TD> </TD><TD class=bd_th_blk_11_rtlt_10 align=left>ธนาคารผู้รับโอน</TD><TD class=bd_th_blk_11 align=left>ธนาคารกรุงไทย จำกัด (มหาชน)</TD></TR><TR><TD> </TD><TD align=left>วิธีการโอนเงิน</TD><TD class=bd_en_blk11 align=left> </TD></TR><TR><TD> </TD><TD class=bd_th_blk_11_rtlt_10 align=left>วิธีการโอนเงิน</TD><TD class=bd_th_blk_11 align=left>โอนแบบทันที</TD></TR></TBODY></TABLE></TD></TR><TR><TD vAlign=center align=left height=15>[​IMG]</TD></TR><TR><TD vAlign=top align=left><TABLE cellSpacing=0 cellPadding=2 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD width=30></TD><TD align=left width=189>จำนวนเงิน</TD><TD class=bd_en_blk11 align=left width=355> </TD></TR><TR><TD> </TD><TD class=bd_th_blk_11_rtlt_10 align=left>จำนวนเงินที่ต้องการโอน</TD><TD class=bd_th_blk_11 align=left>200.00 บาท</TD></TR><TR><TD> </TD><TD class=bd_th_blk_11_rtlt_10 align=left>ค่าธรรมเนียม</TD><TD class=bd_th_blk_11 align=left>25.00 บาท</TD></TR><TR><TD> </TD><TD class=bd_th_blk_11_rtlt_10 align=left>คำอธิบาย</TD><TD class=bd_th_blk_11 align=left>ทำบุญโรงศพแทนนายภูดิท</TD></TR><TR><TD> </TD><TD class=bd_th_blk_11_rtlt_10 align=left>วันที่ทำรายการ</TD><TD class=bd_th_blk_11 align=left>13/07/2553</TD></TR><TR><TD> </TD><TD class=bd_th_blk_11_rtlt_10 align=left>วันที่หักเงินจากบัญชี</TD><TD class=bd_th_blk_11 align=left>13/07/2553</TD></TR></TBODY></TABLE></TD></TR></TBODY></TABLE>
    ข้าพเจ้านายภูดิท อ่องแจ่ม ขอร่วมบริจาคปัจจัยสำหรับซื้อโรงศพเพื่อช่วยคนยาก
    ขออุทิศบุญกุศลนี้แก่บิดามารดา เจ้ากรรมนายเวร เทวดาประจำตัวข้าพเจ้า ขอให้ร่วมอนุโมทนาบุญนี้ด้วยเถิด สาธุ

4. suppysuppy

suppysuppy เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมทำบุญเป็นเจ้าภาพโลงศพ 5 โลง 40 บาทค่ะ
    โอนเงินวันที่ 13/07/10 เวลา 16:24
    เข้าบัญชีธนาคารกรุงไทย 313-0-48660-7 ค่ะ

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยนะคะ

5. AMORNTIP A

AMORNTIP A เป็นที่รู้จักกันดี

28 มิถุนายน 2010
    ขออนุโมทนา สาธุ ร่วมกุศลในครั้งนี้ด้วยค่ะ
    วันที่ 14/07/53 เวลา 07.43

ธนาคารผู้ออกบัตร KTB<O:p</O:p
    โอนเข้าบัญชีเลขที่ 3130486607
    จำนวนเงิน 30.00<O:p</O:p
    ค่าธรรมเนียม 20.00<O:p</O:p
    ลำดับอ้างที่ 7593 A
    ขอบุญจาก การร่วมเป็นเจ้าภาพโลงศพ ในครั้งนี้ จงถึงแก่ บิดา มารดา เทวดาผู้รักษา
    ตัวข้าพเจ้าและครอบครัว เจ้ากรรมนายเวรทุกภพทุกชาติ <O:p</O:pและผู้ปกปักรักษาดูแลช่วยเหลือ
    ข้าพเจ้าและครอบครัวที่มีมาถึงตัวทุกภพทุกภูมิ ขอบุญนี้จงเป็นปัจจัยให้ข้าพเจ้าเข้าถึง
    พระนิพพานในชาติปัจจุบัน หากไม่ถึงเพียงใด ขอให้คำว่าไม่มีไม่รู้ในสิ่งที่ดี จงอย่าได้
    ปรากฎแก่ข้าพเจ้า ขอให้เกิดในภพภูมิเขตประเทศที่มีพระพุทธศาสนาประดิษฐานอย่างมั่นคง
    และได้ศึกษาพระธรรมได้อย่างเข้าใจถ่องแท้ลึกซึ้งตลอดจนกว่าจะเข้าพระนิพพานด้วยเทอญ
    ขอท่านพระยมราชจงเป็นสักขีพยานในการบำเพ็ญบุญของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเทอญ<O:p</O:p<!-- google_ad_section_end --> <!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

6. เก๋ณัฐา

อนุโมทนาสาธุทุกท่านที่ร่วมเป็นเจ้าภาพโลงศพถวายวัดเพื่อใช้บำเพ็ญกุศลให้แก่ชาวบ้านยากไร้ค่ะ

วันนี้ทางวัดแจ้งมาว่ามีโยมเขาโทรเข้ามาถามว่า ทำไม,.โลงศพที่อูบลแพงจัง ที่กรุงเทพฯ แค่สองสามพันแค่นั้นเอง

โลงที่ว่ามีพลุแถม 9 นัด แล้วแถมดอกไม้สดด้วยจัดให้เรียบร้อย
    ที่ราคาสามพันบาทก็มี เราต้องมาทาสีเพิ่มเข้าไปอีกไม้ก็บางเกินไป ดูแล้วสงสารคนตาย อย่างน้อยๆเราทำเพื่อเขาในวันสุดท้ายค่ะอยากให้แม้ไม่ดีมากแต่ก็ไม่แย่จนน่าสงสารจนเกินไปค่ะ

7. ธรรมสถิต

ธรรมสถิต เป็นที่รู้จักกันดี

อานิสงฆ์การบริจาคโลงศพ

ผู้ถาม :

การบริจาคโลงศพ ให้คนตายที่ไม่มีญาตินั้นมีบุญมากอันนี้จริงไหมครับ..?

หลวงพ่อ :

ตามธรรมดาเราถ้าป่วยญาติต้องรักษาสิ้นเงินสิ้นทองมากอยู่แล้ว

ถ้าฐานะไม่ดี ถ้าตายไปแล้วแกเดือดร้อนมาก โดยเฉพาะอย่างยิ่งโลงศพนี่หนักมาก

ถ้าคนจนๆสักหน่อยนะ ก็ต้องไปซื้อไม้ยางมา แล้วมาต่อเอง

นี้คนเขามีทุกข์จากการรักษาพยาบาล เพราะเงินมันหมดแล้ว ใช่ไหม..ต่อมาถ้าเกิดตายก็ต้องใช้เงินใหม่

อาจจะต้องขอยืมเขา เป็นหนี้เป็นสินเขา

ถ้าเราให้อย่างนี้สร้างความสุขให้แก่เขามาก มันเป็นปัจจัยของความสุข

แต่ว่าเคยพบมาหลายรายแล้วนะ ถ้าเขาอุทิศโลงศพแล้วรวยทุกราย นี่เรื่องจริงๆนี่พบมาจริงเลยนะ อันดับแรกเขาต่อโลงไว้ที่บ้าน ๔-๕ ลูก ต่อๆมาก็เพิ่มหลายลูกขึ้นแล้วก็มีคนร่วมหุ้นส่วน และฐานะเขาก็ดีขึ้นเรื่อยๆนี่เคยเห็นมาแล้วนะ คือเอาผลปัจจุบัน

คำสอนของหลวงพ่อพระราชพรหมยาน วัดท่าซุง จ.อุทัยธานี

ที่มา : http://palungjit.org/threads/%E0%B8%AD%E0%B8%B2%E0%B8%99%E0%B8%B4%E0%B8%AA%E0%B8%87%E0%B8%AA%E0%B9%8C%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B8%9A%E0%B8%A3%E0%B8%B4%E0%B8%88%E0%B8%B2%E0%B8%84%E0%B9%82%E0%B8%A5%E0%B8%87%E0%B8%A8%E0%B8%9E.5278/

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 กรกฎาคม 2010
  8. เกริกไกร

เกริกไกร เป็นที่รู้จักกันดี

<table class="SectionR" border="0" cellpadding="0" cellspacing="0"><tbody><tr><td>โอนเงินต่างธนาคาร

</td> <td align="right">
    </td> </tr> </tbody></table>
    รายการของท่านได้ดำเนินการเรียบร้อยแล้ว
    ท่านสามารถจัดพิมพ์เป็นเอกสารเพื่อเก็บไว้เป็น หลักฐานอ้างอิงได้
    <table class="MainTb" border="0" cellpadding="0" cellspacing="0"><tbody><tr class="SubIntroR"> <td colspan="3" class="BorderA">รายการเสร็จสมบูรณ์</td> </tr> <tr class="SwapR"> <td class="LeftCL">โอนจากบัญชี</td> <!--<td width="100">SAVING-01 </td> <td width="150" class="BorderR">THB 85,003.25</td>--> <td colspan="2" class="RightCL">241-2-01518-8</td> </tr> <tr class="SwapBR"> <td class="LeftCL">ชื่อบัญชีผู้โอน</td> <td colspan="2" class="RightCL">
    </td> </tr> <tr class="SwapR"> <td class="LeftCL">เลขที่บัญชีผู้รับโอน</td> <td colspan="2" class="RightCL">313-0-48660-7</td> </tr> <tr class="SwapBR"> <td class="LeftCL">ธนาคารผู้รับโอน</td> <td colspan="2" class="RightCL">ธ.กรุงไทย - KTB</td> </tr> <tr class="SwapR"> <td class="LeftCL">ชื่อบัญชีผู้รับโอน</td> <td colspan="2" class="RightCL">พระชยางกูร</td> </tr> <tr class="SwapBR"> <td class="LeftCL">จำนวนเงิน</td> <td colspan="2" class="RightCL">200.00</td> </tr> <tr class="SwapR"> <td class="LeftCL">ค่าธรรมเนียม </td> <td colspan="2" class="RightCL">0.00</td> </tr> <tr class="SwapBR"> <td class="LeftCL">วันที่ได้รับยอดเงินโอน</td> <td colspan="2" class="RightCL">15/07/2010 17.30 น.</td> </tr> <tr class="SwapR"> <td class="LeftCL">วันที่ตัดยอดเงินจากบัญชี</td> <td colspan="2" class="RightCL">15/07/2010</td> </tr> <tr class="SwapBR"> <td class="LeftCL">หมายเลขอ้างอิงรายการ</td> <td colspan="2" class="RightCL">tmbi3141336</td></tr></tbody></table>

9. เก๋ณัฐา

อนุโมทนาทุกท่านค่ะวันนี้พี่สาวท่านนึงจากอเมริกาแจ้งมาข่าวคราวมา
    พร้อมกันร่วมบุญเป้นเจ้าภาพโลงศพ 2 โลงค่ะขออนุโมทนาบุญด้วยนะค่ะ
    เลยมาแจ้งข่าวเพื่อให้ได้ร่วมอนุโมทนาบุญกันค่ะสาธุ

10. ธรรมสถิต

ข้อความเดิมโดยคุณเก๋ณัฐา

อนุโมทนาสาธุทุกท่านที่ร่วมเป็นเจ้าภาพโลงศพถวายวัดเพื่อใช้บำเพ็ญกุศลให้แก่ชาวบ้านยากไร้ค่ะ

วันนี้ทางวัดแจ้งมาว่ามีโยมเขาโทรเข้ามาถามว่า ทำไม,.โลงศพที่อูบลแพงจัง ที่กรุงเทพฯ แค่สองสามพันแค่นั้นเอง

โลงที่ว่ามีพลุแถม 9 นัด แล้วแถมดอกไม้สดด้วยจัดให้เรียบร้อย
    ที่ราคาสามพันบาทก็มี เราต้องมาทาสีเพิ่มเข้าไปอีกไม้ก็บางเกินไป

ดูแล้วสงสารคนตาย อย่างน้อยๆเราทำเพื่อเขาในวันสุดท้ายค่ะอยากให้แม้ไม่ดีมากแต่ก็ไม่แย่จนน่าสงสารจนเกินไปค่ะ

ทางวัดยังเหลือโลงศพอีก 3 โลงที่รอรับบริจาคอยู่ครับ

ท่านที่ยังไม่เคยได้ทำบุญโลงศพ หรือตั้งใจทำบุญโลงศพอยู่แล้ว
    ขอเชิญร่วมกันเป็นเจ้าภาพจัดหาโลงศพถวายวัดป่าโนนจ่าหอมครั้งนี้ด้วยกันนะครับ

วัดในต่างจังหวัดโดยเฉพาะในท้องถิ่นชนบท ชาวบ้านมักจะยากไร้ไม่มีโลงสำหรับทำศพ
    ต้องมาพึ่งวัดเป็นที่พึ่งสุดท้ายครับ นอกจากนี้บางแห่งเทคนิคการฉีดยารักษาก็ไม่ดี ทำให้เน่าเสีย
    หรือมีศพมากจนไม่มีที่เก็บ ต้องขอรับบริจาคโลงเย็นเพื่อรักษาสภาพไว้ก่อนก็มีครับ

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านล่วงหน้า ขอบคุณมากครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 กรกฎาคม 2010
  11. เก๋ณัฐา

น้องชายที่รู้จักกันมานานแสนนานนานจริงๆ แจ้งเข้ารับเป็นเจ้าภาพโลงศพถวายวัด 1 โลง มาจากแดนไกลค่ะ อนุโมทนาสาธุจ้า เราถวายโลงหลวงพ่อก่อนแลวท่านจึงนำโลงดังกล่าวไปใช้เพื่อจัดการในงานศพให้ชาวบ้านอีกทีนึงจ้า บุญสองต่อ อนุโมทนาสาธุจ้า

12. ธรรมสถิต

อนุโมทนาสาธุกับทุกท่านครับ

ตอนนี้ทางวัดเหลือโลงศพที่รอรับบริจาคอีก 2 โลงครับ
    ท่านใดที่สนใจร่วมบุญโลงศพกับทางวัด ขอทราบรายละเอียดเพิ่มเติมกับคุณเก๋ที่กระทู้นี้หรือโทรแจ้งเธอได้ครับ ที่เบอร์ 080-772-1000
    หรือที่ท่านครูบาจ่อย พระผู้ช่วยเจ้าอาวาส ที่เบอร์ 080-167-5445

อนุโมทนาบุญล่วงหน้าทุกประการครับ
    --------------------------------------------
    ธรรมใดที่พระพุทธองค์ทรงตรัสแล้ว
    ขอให้ทุกท่านได้ดวงตาเห็นธรรมในชาติปัจจุบันครับ

13. ธรรมสถิต

ขอขอบคุณทุกท่านที่มีจิตศรัทธาในงานบุญของวัดป่าโนนจ่าหอมครับ
    ขออนุโมทนาบุญล่วงหน้าครับ

14. piboons

piboons เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนา สาธุ ร่วมกุศลในครั้งนี้ด้วยค่ะ
    วันที่ 14/07/53 เวลา 18:39
    ธนาคารผู้ออกบัตร KTB<O:p</O:p

โอนเข้าบัญชีเลขที่ 3130486607
    จำนวนเงิน 100.00<O:p</O:p
    ค่าธรรมเนียม 20.00<O:p</O:p
    ลำดับอ้างที่ 4948 A
    ขอบุญจาก การร่วมเป็นเจ้าภาพโลงศพ ในครั้งนี้ จงถึงแก่ บิดา มารดา เทวดาผู้รักษา
    ตัวข้าพเจ้าและครอบครัว เจ้ากรรมนายเวรตั่งแด่อดีตชาติจนถึงปัจจุบันไม่ว่าท่านจะอยู่

ภพใดภูมิใดขอให้ได้รับผลบุญนี้และโปรดอนุโมบุญนี้ด้วยเทอญ<O:p</O:p

15. เก๋ณัฐา

อนุโมทนาสาธุทุกๆท่านที่ร่วมเป็นเจ้าภาพโลงศพถวายวัดค่ะ
    เพื่อที่วัดจะได้นำมาจัดงานศพใหชาวบ้านอีกต่อนึงค่ะ
    เราได้เจ้าภาพโลงแล้วนะคะ 3 โลง
    เหลืออีกเพียง 2 โลงเท่านั้นก็จะได้ครบแล้วค่ะ

16. Kindly

Kindly เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤษภาคม 2010
    ร่วมทำบุญด้วยค่ะ จำนวน 100 บาท รายละเอียดด้านล่างค่ะ

อนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยค่ะ

<table width="100%" border="0" bordercolor="#ffffff" cellpadding="5" cellspacing="0"><tbody><tr><td valign="top" width="34%">สถานะการทำรายการ</td> <td width="66%"> ธนาคารได้ทำรายการของคุณเรียบร้อยแล้ว </td> </tr> <tr> <td width="34%">หมายเลขอ้างอิง</td> <td width="66%">KBKR100719858136</td> </tr> <tr> <td colspan="2">[​IMG]</td> </tr> <tr> <td colspan="2">รายละเอียดการทำรายการ

</td> </tr> <tr> <td width="34%">วิธีโอนเงิน</td> <td width="66%"> ออนไลน์ (06.00 - 21.00) </td> </tr> <tr> <td width="34%">
    </td> <td width="66%">
    </td> </tr> <tr> <td width="34%">ธนาคารเจ้าของบัญชี</td> <td width="66%">ธนาคาร กรุงไทย จำกัด (มหาชน)</td> </tr> <tr> </tr><tr> <td width="34%">เพื่อเข้าบัญชี</td> <td width="66%">3130486607</td> </tr> <!-- Adding Account Name UAT defect number 414--> <tr> <td width="34%">ชื่อเจ้าของบัญชีในฐานข้อมูล</td> <td width="66%">พระชยางกูร โชติช่วง</td> </tr> <!-- /Adding Account Name --> <!-- <tr> <td width="25%">สาขา</td> <td width="75%"> </td> </tr> --> <tr> <td width="34%">จำนวนเงิน (บาท)</td> <td width="66%">100.00</td> </tr> <tr> <td width="34%">ค่าธรรมเนียม (บาท)</td> <td width="66%">25.00</td> </tr> <tr> <td width="34%">วันที่โอนเงิน</td> <td width="66%">19/07/2010 [19:35:26]</td> </tr> <tr> <td width="34%">บันทึกช่วยจำ</td> <td width="66%">ร่วมทำบุญโลงศพ วัดป่าโนนจ่าหอม บ้านโพนเมือง ต.โพนเมือง อ.เหล่าเสือโก้ก จ.อุบลราชธานี</td></tr></tbody></table>

17. เก๋ณัฐา

อนุโมทนาสาธุการค่า ขอให้บุญรักษานำพาค่ะ

18. a_ps

a_ps เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมเป็นเจ้าภาพในบุญนี้ด้วยกำลังใจมิมีประมาณ กำลังทรัพย์ 500 บาท โมทนากับทุกท่านด้วยครับ สาธุ+++

a_kmitl

19. Nattawut8899

Nattawut8899 เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ เวลาประมาณ 10 โมง
    ได้ร่วมโอนปัจจัยถวายโลงศพเป็นจำนวนเงิน 300 บาท เเล้วครับ
    อนุโมทนาสาธุ กับทุกคนนะครับ

20. ธรรมสถิต

ตอนนี้ยอดเงินบริจาค ที่ไม่รวมท่านที่รับเป็นเจ้าภาพทั้งโลง
    อยู่ที่ 1,470 บาทครับ อนุโมทนาสาธุการกับทุกท่านครับ

ทางวัดยังขาดปัจจัยอีก 8,530 บาท จึงจะได้รับปัจจัยสำหรับ
    จัดหาโลงศพครบอีก 2 โลงครับ
    ------------------------------------------------------------------------------
    ธรรมใดที่พระพุทธองค์ทรงตรัสแล้ว ขอให้ทุกท่านได้ดวงตาเห็นธรรมในชาติปัจจุบัน
    คำว่า ไม่มี จงอย่ามีแก่ทุกท่านตราบเท่าเข้าสู่กระแสพระนิพพานเทอญ