วัดบางหญ้าแพรก กับ องค์ปู่เจ้าสมิงพราย

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย thanawin52, 3 กันยายน 2018.

1. thanawin52

thanawin52 เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2009
    แรกเริ่มคือ ฝันว่าไปในสองสถานที่ คือ วัดบางหญ้าแพรก กับ ศาลปู่เจ้าสมิงพราย พระประแดง
    ทั้งที่ก่อนนี้ไม่เคยไป

เมื่อวันเสาร์ได้ไปที่ศาลปู่เจ้า แต่ไม่ได้ไปวัดบางหญ้าแพรกครับ ลักษณะศาลตรงตามที่ฝัน
    คือติดแม่น้ำ ไปไหว้ปูมือเปล่า โดยไม่จุดธูป

เมื่อเช้ามืดวันอาทิตย์ฝันว่าไปศาล และไปจุดธูป9ดอก
    ไหว้ปู่

ซับซ้อนนิดหน่อย วานผู้รู้ชี้แนะด้วยครับ ขอบคุณครับ

2. <<ฉหงาย>> ชื่อนี้สีขาว

<<ฉหงาย>> ชื่อนี้สีขาว Active Member

เรื่องหวย....เคยฝันว่าจุดธูปไหว้ศาลพระภูมิ 9 ดอก สองก้าน ฟวยออก 92 หรอ 29 นี่ละ งวดนี้เปนเราจะซื้อ 91/19

...เคยไปมาหรอคิดอยากไปละเก็บไปฝันรึป่าว ถ้ามีโอกาสก็ไปไหว้หน่อยก็ดีครับเผื่อท่านคิดถึงอยากให้ไปหามั้ง.....