วัดบางหญ้าแพรก กับ องค์ปู่เจ้าสมิงพราย

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย thanawin52, 3 กันยายน 2018.

1. thanawin52

thanawin52 เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2009
    แรกเริ่มคือ ฝันว่าไปในสองสถานที่ คือ วัดบางหญ้าแพรก กับ ศาลปู่เจ้าสมิงพราย พระประแดง
    ทั้งที่ก่อนนี้ไม่เคยไป

เมื่อวันเสาร์ได้ไปที่ศาลปู่เจ้า แต่ไม่ได้ไปวัดบางหญ้าแพรกครับ ลักษณะศาลตรงตามที่ฝัน
    คือติดแม่น้ำ ไปไหว้ปูมือเปล่า โดยไม่จุดธูป

เมื่อเช้ามืดวันอาทิตย์ฝันว่าไปศาล และไปจุดธูป9ดอก
    ไหว้ปู่

ซับซ้อนนิดหน่อย วานผู้รู้ชี้แนะด้วยครับ ขอบคุณครับ

2. นะ จัง งัง

นะ จัง งัง Active Member

เรื่องหวย....เคยฝันว่าจุดธูปไหว้ศาลพระภูมิ 9 ดอก สองก้าน ฟวยออก 92 หรอ 29 นี่ละ งวดนี้เปนเราจะซื้อ 91/19

...เคยไปมาหรอคิดอยากไปละเก็บไปฝันรึป่าว ถ้ามีโอกาสก็ไปไหว้หน่อยก็ดีครับเผื่อท่านคิดถึงอยากให้ไปหามั้ง.....

3. JACKPOT 777

JACKPOT 777 สมาชิกใหม่

4. รัสมีราศี

รัสมีราศี สมาชิกใหม่

14 มิถุนายน 2012
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1