วัดเขาอ้อ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย Jin, 20 มกราคม 2005.

1. คนลึกลับ

คนลึกลับ เป็นที่รู้จักกันดี

การหุงโลหะ เนื้อเมฆพัดเงิน หุงโดย ใช้เงินบริสุทธิ์ 1 ตำลึง ชิน 2 บาท

เนื้อเมฆพัตทองแดง หุงโดย ใช้ทองแดงบริสุทธิ์ 1 ตำลึง ชิน 2 บาท

การหุงทั้ง 2 เนื้อนี้ให้นำปรอทหรือสมุนไพรธาตุที่จัดเตรียมเอาไว้ค่อยๆซัดเข้าไปในเบ้าหลอมจนโลหะเปลี่ยนเป็นสีเนื้อเมฆพัต

สมุนไพรที่ใช้ซัดประกอบไปด้วย ไพรดำ,ต้นหิงหาย,ไม้โมกผา,ขิงดำ,กระชายดำ,สบู่แดง,สบุ่เลือด,ตาลหม่อน,ตาลเดี่ยว,ส้มป่อย,ส้มเสี้ยว,เขียว 1,000 ปี, เขียว 10,000 ปี, ต้นสรรพยา

การหุงเนื้อนวโลหะ หุงโดย ใช้ทองคำบริสุทธิ์ 5 บาทต่อชนวน 1 กิโล, เงินบริสุทธิ์ 106-120 บาท ต่อชนวน 1 กิโล, เจ้าน้ำเงิน,ปรอท,ชิน, ดีบุกขาว, เหล็กละลายตัว, สังกะสี, ทองแดง

การหุงสัตตะโลหะ หุงโดย ใช้ ชิน , เจ้าน้ำเงิน, ปรอท, ดีบุกขาว, เหล็กละลายตัว,สังกะสี, ทองแดง

การหุงปัญจะโลหะ หุงโดย ใช้ ชิน,ดีบุกขาว , เหล็กละลายตัว, สังกะสี, ทองแดง

การหุงเหล็กไหลอัคนี หุงโดย ใช้ เหล็กไหลดำ, เหล็กไหลขาว, เหล็กไหลตาน้ำ,ไหลเพชรดำ,ทองคำดำ,พญาสมิงเหล็ก,โคตรเหล็กไหล, เหล็กเปียก, เหล็กหลบ, แร่ทรหต,เจ้าน้ำเงิน,ทองคำบริสุทธิ์,ทองแดง,ทองเหลือง,แร่ทองดำ,นาค, สังฆวานร,เหล็กน้ำพี้,ทรายน้ำไหล,ผงเกร็ดแก้วพิสดาร,ปรอทกรอบ,เพชรหน้าทั่ง,ข้าวตอกพระร่วง,เกร็ดมณีนาคราช, ผงจันจิราจันทราทิพย์,ช่อฟ้าใบระกาวัดที่ผ่านพิธีการหุงแบบโบราณ

การหุงโลหะสัมฤทธิ์ หุงโดยใช้ แร่ทอง, แร่เงิน ,แร่ทองแดง(b-ping)

2. คนลึกลับ

การทำปรอทเป็นสรรพยามีสรรพคุณมากมากจึงมีกระบวนการทำตามแบบโบราณดังนี้ใช้วิธีการดักจับปรอทตามน้ำคลำ,น้ำที่เน่าเหม็นปรอทจะมากินสิ่งที่เน่าเหม็นมีกรรมวิธีการดักจับหลายวีธีการทำปรอทให้บริสุทธิ์

• นำปรอทมาใส่ในชามกระเบี้องเคลือบนำข้าวที่หุงสุกใหม่ๆทิ้งเอาไว้ให้เย็นแล้วนำมาใส่ให้ท่วมปรอทคลุกเคล้าข้าวสุกกับปรอทให้เข้ากัน ด้วยไม้หรือกระเบื้องเคลือบพยายามบี้บดให้ปรอทแตกตัวสัก 15 นาทีหรือจนปรอทแตกตัวเป็นเม็ดละเอียดจะเห็นว่าข้าวสุกจะติดสีดำมากมายสุดท้ายล้างด้วยน้ำสะอาดโดยการเทน้ำสะอาดใส่ลงไปล้างหลายๆครั้งแล้วถ่ายน้ำออกหรือเทน้ำออกให้ระมัดระวังตามสมควรเนื่องจากปรอทมีน้ำหนักมากจะไม่เกาะติดสิ่งใดๆการล้างออกจึงทำได้ไม่ยากนัก
    • นำปรอทมาแช่น้ำปลาร้าหมั่นคนสักพักหนึ่งคนบ่อยๆทิ้งเอาไว้สัก 1 คืน รุ่งเช้าให้ล้างน้ำปรอทด้วยน้ำสะอาดเหมือนกับขั้นตอนแรกหลายๆครั้ง
    • ให้นำเอาตะใคร้ทั้งต้นทั้งใบมาตำให้ละเอียดนำไปคลุกเคล้ากับปรอทคนให้เข้ากันทิ้งไว้อีก 1 คืนนำมาล้างออกด้วยน้ำสะอาดแบบเดียวกับการล้างน้ำในขั้นตอนแรก
    • เอาปรอทมาแช่น้ำมะดันหรือมะกรูดหรือน้ำมะนาวหมั่นคนบ่อยๆทิ้งเอาไว้ 1 คืนวันรุ่งขึ้นให้นำไปล้างด้วยน้ำสะอาด
    เสร็จแล้วนำเอามาใส่เอาไว้ในขวดแก้วปิดฝาให้แน่นเพื่อกันมิให้ปรอทดูดเอาสิ่งที่เป็นพิษเข้ามาปะปนอีกปรอทที่ได้มานี้ยังเป็นของเหลวเชื่อกันว่าปรอทที่ผ่านวิธีการกรองเอาพิษออกแล้วนี้มีความบริสุทธิ์ 90 กว่าเปอร์เซ็นต์

การทำปรอทให้แข็งแบบโบราณ

แบบที่ 1 ให้สะกดด้วยอาคมโดยนำเอาปรอทใส่ลงในกระทะเอาไม้สนเกี๊ยะจุดไฟใส่ใต้กระทะเป็นเชื้อเพลิงจากนั้นบริกรรมเติมไฟแต่ไม่ให้

ร้อนมากชั่วเวลาหนึ่งให้ใส่ทองคำลงไปเพื่อล่อให้ปรอทแทรกตัวเข้าไปอยู่ในทองคำและแข็งตัวเมื่อปรอทแข็งตัวแล้วก็จะผ่อนไฟจน

กระทั่งหยุดใส่ไหและเย็นลงในเวลาต่อมาขั้นตอนต่อไปเป็นการบูชาเจ้าป่าเจ้าเขาก่อนที่จะเอาปรอทแข็งตัวแล้วนำเอาไปใส่เอาไว้ใน

พานวางตั้งเอาไว้หน้าหิ้งพระคลุมด้วยทองคำเปลว

แบบที่ 2 ใช้ปรอท,ดีบุก,น้ำตะใคร้,จุนสี,กัมมะถัน,น้ำประสานทองอย่งละเท่าๆกันสำหรับจุนสีและน้ำประสานทองมีพาให้ระมัดระวังหน่อย

ต้องนำมาให้ความร้อนให้แตกตัวก่อนเรียกว่าการฆ่าพิษนำทั้งหมดมากวนรวมกันให้เข้ากันจนเป็นสีรุ้งการหุงนำไปตั้งในเตาแก๊สก็

ได้แล้วนำเอาไปเทลงในแบบพิมพ์ต่างๆเมื่อปรอทแข็งตัวได้รูปแล้วนำเอามาแต่งด้วยกระดาษทรายละเอียดและนำเอาไปใช้ตาม

เจตนารมณ์ต่อไป

ข้อเสียของปรอทคือ กินทอง,กินดวงคนที่เกิดปีธาตุทองเช่นปีมะโรง,และกินคนที่มีชื่อว่าทองด้วย

(b-ping)

3. คนลึกลับ

รู้ไว้ใช่ว่าใส่บ่าแบกหามเอาไว้อ่านเพื่อเป็นความรู้เผื่อได้ใช้ในโอกาสต่อๆไปนะน้องๆๆๆๆๆๆ(b-evil2)

4. มหาธาตุ

มหาธาตุ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอแผ่นที่3 cd งานชุมนุมมหาฤาษีเมื่อ 12 ปีที่แล้วครับ...สาธุ

5. Des

Des เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2004
    แล้วชุมนุมฤาษีจะมีอีกทีเมื่อไหร่เนียะ น่าสนใจดี

6. boatzah

boatzah บุคคลทั่วไป

พี่คนลึกลับครับ

ผมอยากได้หมดเลยล่ะ ผมจะส่งซีดีเปล่าไปให้พี่สัก 50 แผ่นได้มั๊ย

พี่ส่งที่อยู่มาให้ผมที่นี่ก็ได้ครับ boatzah@hotmail.com

คือผมอยากได้หมดแปดแผ่นเลย 555

เอิ่ม,,, ถ้าไม่สะดวกก็ขอแผ่น สาม ชุมนุมฤาษีแล้วกันครับ

23 ถ. พาดสาย แขวงสัมพันธวงศ์ เขตสัมพันธวงศ์ กทม. 10100

แล้วเรื่องชมรมมนุษย์ต่างดาว แล้วก็ชมรมฤทธิ์ นี่พี่พอจะแนะนำได้มั้ยครับ

โมทนาครับ

^.^

7. KENZO

KENZO เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2004
    puken

227/163 Moobanwangtan P.5
    Chiangmai - Hang Dong Road,
    T. Sanpankwan,A.Hang Dong,
    Chiangmai,50230(b-deejai) give me nember3.(smile) thank you very much.

8. Boatnoy

Boatnoy เป็นที่รู้จักกันดี

29 ธันวาคม 2004
    ตะกี้ โบ๊ตเองฮะ

พี่คนลึกลับครับ

ผมอยากได้หมดเลยล่ะ ผมจะส่งซีดีเปล่าไปให้พี่สัก 50 แผ่นได้มั๊ย

พี่ส่งที่อยู่มาให้ผมที่นี่ก็ได้ครับ boatzah@hotmail.com

คือผมอยากได้หมดแปดแผ่นเลย 555

เอิ่ม,,, ถ้าไม่สะดวกก็ขอแผ่น สาม ชุมนุมฤาษีแล้วกันครับ

23 ถ. พาดสาย แขวงสัมพันธวงศ์ เขตสัมพันธวงศ์ กทม. 10100

แล้วเรื่องชมรมมนุษย์ต่างดาว แล้วก็ชมรมฤทธิ์ นี่พี่พอจะแนะนำได้มั้ยครับ

โมทนาครับ

^.^

9. KENZO

KENZO เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2004
    Hi! Jin... how are you to day boy!

10. Jin

Jin เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2004
    dee krub p puken =)

11. Jin

ผมอยากสัก ยันต์โสฬสมหามงคล ที่ไทยมีใครสักยันต์นี้ได้ บ้างพี่

12. Jin

ผมกำลังจะถามเรื่อง เรียก ปรอท พอดี พี่คนลึกลับตอบก่อนเลยยย

เสียดายครับ ผมดันอยู่ เเคนาดา
    khun boatnoy
    ถ้าได้ cds รบกวน burn ให้ผมได้ไหมครับ เเลกกับ อะไรก็ได้ที่ผมพอหาให้คุณได้ ไม่อยากกวนพี่เขา ขอร้องละนะตัวเองงง~
    >______<

13. Boatnoy

Boatnoy เป็นที่รู้จักกันดี

29 ธันวาคม 2004
    เอ่อ จะเข้ามาบอกว่าตะกี้ลงที่อยู่ลืมบอกชื่อครับพี่คนลึกลับ

ที่อยู่ผม

นายจักรกฤษณ์ ทัฬหชาติโยธิน
    23 ถ.พาดสาย แขวงสัมพันธวงศ์ เขตสัมพันธวงศ์ กทม. 10100

ส่วนอันนี้

ฮ่ะๆๆ

ได้เลยตัวเองง~

ผมเบิร์นให้ทั้งหมดที่ผมได้นะ

ไม่ต้องแลกหรอกคับ

มาโมทนากันดีกว่า [​IMG]

14. Jin

รักตัวเองจังเลยยยยยยย~

กลับไทย ผมติด khun boatnoy อิ่มหนึ่งเเล้วกันครับ ผมเองอยากดูหมดเลย สายเต๋า เคยเรียนมานิดหน่อย ตอนเรียน มวย เเปดทิศ ครับ

15. Jin Ja

Jin Ja บุคคลทั่วไป

เวลาเอาไข่เน่าดักปรอท ทำไงหรอครับพี่ ลึกลับ เเล้วต้องใช้มนต์อะไรซัดให้มันตายครับ

16. Jin

รูป ก่อน โดนงาบ

เอาปรอทไปใกล้เงิน เงินเลยโดนงาบบบ ครับ กลายเป็นปรอทด้วย

ไฟล์ที่แนบมา:

17. Jin

หลังวางใกล้ปรอทหนึ่งคืน

T___T

18. Jin

ตัวการคือ เสือปรอทตัวนี้ ของ ลพ เสือ วัด ถ้ำเสือ

ขนาดไฟล์:
      108.1 KB
      เปิดดู:
      572
  19. พล้งไฟ

พล้งไฟ บุคคลทั่วไป

ที่อยุ่ผม

นายณฐภัทร จิตต์วิระ
    685/22 จรัลสนิทวงศ์ 45
    แขวงอรุณอัมรินทร์
    อ.บางกอกน้อย
    กรุงเทพ 10700

ผมขอแผ่นที่ 2 ครับ

ขอมหาบารมีจงบังเกิดแด่ท่านด้วย ในความเอื้ออาทรในครั้งนี้

20. Des

Des เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2004
    ขอ CD ด้วยน่ะค่ะ แต่ว่าอยู่ต่างประเทศ ถ้าอย่างไรจะออกค่าใช้จ่ายในการส่งเองได้ไหมค่ะ ถ้าได้เดย์จะส่งที่อยู่ไปทาง private message น่ะค่ะ
    ขอบคุณค่ะ