วัตถุมงคลครูบาคำเป็งอิทธิมหาพลังดูดบูชาร่วมสร้างวัดมะค่างาม(ไว้อาลัย อ.โคมฉาย#324)

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 21 มกราคม 2008.

1. ครึ่งชีวิต เป็นที่รู้จักกันดี

ด้วยความเคารพครับ ไม่เสื่อมหรอกครับ ผมเองก็ลืมบ่อย กราบขอขมาท่าน อีกอย่างเราไม่ได้ตั้งใจหรือเหยียดหยามท่านอันนี้สำคัญที่สุด
    ขอยืนยันอีกครั้งไม่เสื่อมแน่นอนครับ
    สาธุ ขอรับ

2. โคมฉาย เป็นที่รู้จักกันดี

สั้นๆง่ายๆ
    หลวงปู่เป็งท่านบอกว่า
    พระของท่านจะเสื่อมเมื่อโลกนี้ไม่มีตัณหาครับ

3. ธัญญ์นิธิ เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2005
    ผมได้รับพระขุนคำป้อรุ่นแรกแล้วครับ ขอบคุณครับพี่สามเหลี่ยม

4. Fascinate Active Member

ขอบคุณมากคับ พี่ๆ

5. santi_st เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2005
    โอนผ่าน ATM วันที่ 11 เมย. 2552 เวลา 15:24 น.
    acc : 2842626253 จำนวน 400 บาท

ต้องการ สมเด็จเหล็กน้ำพี้ และนางกวัก

ส่งที่
    นายสันติ สุขประเสริฐ
    121/20 หมู่ 8 ต.หัวรอ อ.พระนครศรีอยุธยา
    จ.พระนครศรีอยุธยา 13000

โมทนาครับ<!-- google_ad_section_end -->

6. triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

รับซาบคร๊าบ หลังสงกรานต์จะจัดส่งให้คร๊าบ
    thaxx;aa13

7. piramid111 เป็นที่รู้จักกันดี

jintana

สวัสดีปีให่มไทยค่ะ ขอให้คุณ เม้าส์ คุณสามเหลี่ยม คุณโคมฉาย แลลูกศิษย์หลวงปู่คำเป็งทุกคน มีสุภาพแข็งแรง ขอให้มีความสุขสมหวังกันทุกคน และขอบารมีหลวงปู่คำเป็งคุ้มครองทุกคนตลอดไป รวยๆๆกันถ้วนหน้านะค่ะ
    ;aa47

8. จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007

สงกรานต์นี้สนุกสนาน ร่ำรวยกันทุกท่านนะครับ....

9. MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    สุขสันต์วันสงกรานต์
    ขอให้ศิษย์หลวงปู่ทุกคน จงเป็นผู้มั่งมี ศรีสุข ไม่เจ็บ ไม่จน ตลอดกาลนิรันดร นะครับ

ปีใหม่ไทย ขอให้คุณจิน จงประสบสุข พบโชคลาภสม่ำเสมอ ร่ำรวยไม่รู้จบนะครับ

10. ครึ่งชีวิต เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ กับ ทุกท่าน ขอรับ
    สวัสดีและขอให้ทุกท่านมี่ความสุขในวันสงกรานต์ ขอรับ

11. triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

สมเด็จ 4999

ข่าวดี
    สมเด็จ 4999 รุ่นใหม่ หลวงปู่ได้นำให้ออกให้บูชาแล้ว
    เด๋วรอให้ตาฉายช่วยตั้งชื่อให้ครับ วันก่อนนำพระรุ่นนี้ไปให้ตาฉายได้ยลโฉม ปรากฏว่าโดนตาฉายหลอกไปเกือบถึงอยุธยา แหะแหะ เลยให้ตาฉายเลี้ยงข้าวไป 1 มื้อเป็นที่เรียบร้อยแล้ว จริงๆแล้วจะให้เจ้เลี้ยงข้าว แต่ตาฉายเกรงว่าจะไม่สมศักดิ์ศรี เจ้เลยยอมให้ตาฉายเลี้ยงข้าวตามทำเนียมครับ รอหน่อยครับรอชื่อก่อนเด้อ
    ขออนุโมทนากับทุกท่านด้วยที่ได้ร่วมสร้างวัดกับหลวงปู่

12. ksriuta เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    ได้รับพระแล้วครับ สวัสดีปีใหม่ไทยทุกท่านครับ

13. โคมฉาย เป็นที่รู้จักกันดี

สมเด็จรุ่นนี้ ผมถ่ายรูปไว้แล้ว แต่ยังไม่สามารถเอาขึ้นเว็บได้
    ไม่ใช่องค์ที่ผมบอกออราสีทอง
    องค์นี้รูปแบบสวยแบบโบราณ
    ปู่แกะบล็อกเอง เสกมาประมาณ 14 ปี
    ด้านหลังฝังสมเด็จองค์เล็ก รุ่นดังเดิมที่ผ่านการทดลองกสินน้ำมาแล้ว
    โดยการทดลองดับดินปืน ปรากฎว่าดินปื่นไม่สามารถจุดติด ทดลองด้วยปืนแก็บปืนแก็บกลายเป็นไม้ไปเฉยๆ
    ตั้งชื่อไว้เลยนะครับ
    สมเด็จ"แก้วจักรพรรดิ์มหามงคล"
    ผมจะไม่อธิบายมากว่าทำไม่ผมจึงตั้งชื่อแบบนี้ แต่ลองอ่านคำบรรยายต่อจากนี้นะครับ ว่า ทำไม่ใช้ชื่อนี้
    ผู้ใดได้ครอบครอง เสมือนหนึ่งหนึ่งได้ครอบครองแก้วสยมันตก ขององค์นารายณ์ ที่มีอานุภาพในด้านโชคลาภสูงยิ่ง เพราะพลังโชคลาถไหลออกมาไม่ขาดสาย เสมือนสายน้ำที่ไหลตลอดเวลา
    พลัง เย็นฉ่ำ .........
    ส่วนผสม ดินจากกรุทุ่งเศษฐี และว่านหายากตระกูล "หลง" ว่านตระกูลนี้มีอานุภาพในทางโชคลาภและมหาเสน่ห์ เมื่อมารวมกับดินทุ่งเศรษฐีและการปลุกเสกที่ตั้งใจของหลวงปู่เลยทำให้มีอานุภาพใกล้เคียงกับ แก้วสยมันตก ขององค์นารายณ์
    ใครจะเป็นผู้ทดลองก่อน .............................
    ทำบุญองค์ 4,999 บาท ครับ
    หมายเหตุ
    วลัยแก้วนาม "สยมันตก" นัยว่ามีคุณที่บันดาลให้เจ้าของได้ทองวันละ 8 หาบ และป้องกันภัยอันเกิดแก่สัตว์หรือคนหรืออัคคีหรือน้ำ ทั้งป้องกันลางร้ายต่าง ๆ ก็ได้ด้วย แต่เจ้าของต้องเป็นผู้สุจริต ถ้าเจ้าของทุจริตแล้ว แก้วนี้อาจเป็นเครื่องผลาญชีวิตเสียก็ได้

14. ครึ่งชีวิต เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ ขอรับ<!-- google_ad_section_end -->

15. MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

คุณจักษวัชร์ ไปกราบหลวงปู่ที่อาศรมสุขาวดี
    ได้รับแม่เป๋อมหาโชคมหาลาภ พิมพ์พิเศษ จากหลวงปู่
    นำไปแจกจ่ายให้พรรคพวก3-4 คน ปรากฏว่า ถูกหวยกันถ้วนหน้า
    และจะพากันไปทำบุญกับหลวงปู่ ในวันอาทิตย์ที่ 19/4/52 นี้

ชมภาพแม่เป๋อพิมพ์พิเศษ ทำกันเล่นๆ ในอาศรม

16. วาตานาเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนถาม พี่เมาท์ตาอิน นิดหนึ่งครับ
    1)ว่าจะบนบอกกับวัตถุมงคลของหลวงปู่คำเป็ง ชิ้นไหนดี ในการขอให้ขายที่ดินได้ครับ
    2)กรณีที่ดินที่บ้านเป็นที่ดินเปล่าๆ ไม่สามารถที่จะเอาสีผึ้งไปทาได้ (ผมจะเอาสีผึ้งไปทาที่โฉนดที่ดินแทนได้ไหมครับ)
    3)จะใช้คาถาระเบิดเปิดทางดีไหมครับ ในการขอให้ขายที่ได้
    ขอบคุณครับ

17. MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงปู่มหาอุตม์ อย่างหนา

18. MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

ใช้แม่อุมายิม น่าจะดีครับ เพราะหลวงปู่บอกว่า รุ่นนี้ประทับใจ ได้ผลไวดี

แล้วก็บอกกล่าวให้ผลของกรรมดี ส่งผลด่วน
    ผลของกรรมไม่ดี ให้ยกไว้ก่อน ตามที่หลวงปู่บอกไว้ครับ

สีผึ้ง เอาไปทาที่ปาก แล้วอธิษฐาน กับโฉนดที่ดิน ขอให้ขายได้โดยเร็ววัน
    จะได้นำปัจจัยไปร่วมทำบุญกับหลวงปู่อีก ลองทำดูตามที่ว่ามาก่อนนะครับ

19. MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

ประกาศ

ตอนนี้ แม่อุมายิม ที่ร้านแพท โปสเตอร์ หมดแล้วนะครับ
    ท่านใดจะบูชารุ่นไหน โทรสอบถามก่อน เพื่อประกันความผิดหวังครับ

;aa40:z10

20. ครึ่งชีวิต เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ ขอรับ<!-- google_ad_section_end -->