วัตถุมงคลครูบาคำเป็งอิทธิมหาพลังดูดบูชาร่วมสร้างวัดมะค่างาม(ไว้อาลัย อ.โคมฉาย#324)

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 21 มกราคม 2008.

1. oat007

oat007 เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2007
    ถ้าแจกมะม่วง ผมต้องปลอกมะม่วงให้พี่ ๆ กินด้วยนะ เพราะว่ามะม่วงที่ผมปลอกจะไม่เหมือนกับเจ้าอื่น ๆ

2. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    ซาลาเปา ดี เด่น ดัง สุดอร่อย ไร้สารพิษใดๆ สด สะอาด
    ลูกละไม่กี่บาท ทานแล้วติดใจในรสชาติ ต้อง ซาลาเปา เฮียท๊อฟฟี่
    งานนี้คงไม่พลาดอีกเช่นเคย

ขอให้รวย ขอให้รวย นะครับ

3. MOUNTAIN

<TABLE id=post4629950 class=tborder border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center><TBODY><TR vAlign=top><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=alt2 width=175>

</TD><TD style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" id=td_post_4629950 class=alt1>
    <!-- google_ad_section_start -->ร่วมเดินทางไปถวายผ้าป่าสร้างกุฎิหลวงปู่เป็ง

วันอาทิตย์ที่ 8 พฤษภาคม 2554
    ณ อาศรมมะค่างาม

กำแพงเพชร

จุดที่ 1 ออกเดินทางที่ถ.เจริณราษฎร์ (ปั๊มน้ำมันบางจาก)เวลาตีหนึ่ง

จุดที่ 2 ปั้มน้ำมัน ปตท บางบัวทอง เลย คาร์ฟูไปประมาณ 300-400 เมตร
    เวลาตีหนึ่งครึ่ง

1.โคมฉาย
    2.oat007
    3.MOUNTAIN
    4.5.พี่สามเหลี่ยม กับซ้อเจ๊
    6.deejaimark
    7.จีรัฏฐ์
    8.วังทองหลาง
    9.คุณ วิบูลย์
    10.คุณเพ็ญ
    11.พี่ktopas999
    12.-15. บุษกร 4 ที่
    16. คุณสุภาพร
    17. คุณสุดเขต<!-- google_ad_section_end --> ​

</TD></TR></TBODY></TABLE>

4. จิตตานุปัสสนา

จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    เดือนมิถุนายนผมจะลงไปทำมาหากินที่กรุงเทพฯ
    คงได้มีโอกาสพบกับพี่น้องบ่อยขึ้น
    ที่สำคัญไม่มีโอกาสพบหลวงปู่หลายปีแล้ว
    คิดฮอด (คิดถึง) มากมายครับ...

อิอิ.. สงสัยต้องไปขอบารมีจารย์เม้าท์หน่อยครับ
    จะได้ีรวยๆๆๆ

5. MOUNTAIN

รวยทรัพย์นับเป็นน้อง รวยปัญญานับเป็นพี่ ไปถึงที่สุดแห่งทุกข์ได้

6. MOUNTAIN

เราทุกคนเกิดมา อาศัยขันธ์ห้าและวิบากกรรม นำมาเกิด
    มาเล่นบทบาท ตามบทแห่งวิบากกรรม
    คนที่ยึดมั่นกับบทบาทอย่างเหนียวแน่น
    ย่อมเกิดมาเล่นบทบาทเดิมซ้ำแล้วซ้ำอีก
    แล้วแต่บทนั้นจะเป็นเช่นไร ทุกข์มาก ทุกข์น้อย

เมื่อเข้าใจแล้ว เห็นแล้ว นำมาพิจารณาให้เกิดประโยชน์แก่ตน
    ในการดำเนินชีวิต เห็นความจริงทั้งหลายมีเหตุ มีผล ว่ามันเป็นเช่นนั้นเอง

จะไปเกาะทุกข์ ก็ไม่มีใครห้าม เพราะเราเป็นผู้เลือก
    เลือกที่จะไม่เข้าใจในทางออกจากทุกข์

พุทธบุตรที่แท้จริง ย่อมดำเนินรอยตามคำสอนของพระพทธองค์
    เพื่อก้าวให้ล่วงพ้นจากทุกข์ให้ได้
    แม้ได้ไม่มาก ก็ยังดีกว่าไม่ได้เลย

7. บุษกร19

บุษกร19 เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2009

8. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

พอดีไปงานผ้าป่ารอบนี้กลับมา ได้สมบูรณ์พูลสุขกันทุกท่านครับ
    มีทั้งซาลาเปา+มะม่วง เฮ้อยายแนนอ้วนแน่นอนเยย

9. ktopas999

ktopas999 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมอยู่ใกล้ มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์
    ไม่ทราบว่า จะมีทางให้ผมรอขึ้นรถที่ ทางผ่าน
    เช่นที่ป้ายรถเมล์ ถนนวิภาวดีรังสิต หน้าวัดเสมียนนารี
    (พอเลยวัดเสมียนนารีไปแล้ว ก็สามารถเลี้ยวซ้ายไปตามงามวงศ์วาน ตรงไปบางบัวทองได้)
    ได้หรือไม่ ช่วยพิจารณาด้วย
    (จะได้ไม่ต้องขึ้นแท๊กซี่ย้อนเข้าไปที่เจริญราษฎร์)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 เมษายน 2011
  10. oat007

พี่ktopas999 ขึ้นแท็กซี่ บอกว่าไปคาร์ฟูลบางใหญ่ครับ วิ่งผ่านงามวงศ์วาน ผ่านห้าแยกแคลาย ผ่านรัตนาธิเบศร์ ผ่านสะพานพระนั่งเกล้า ผ่านบางใหญ่ ตรงอย่างเดียวเลยครับ ก็ผ่าน big king บางใหญ่ เลยไปอีกหน่อยก็จะเจอปั้ม ปตท ครับ ถ้าไปไม่ถูกสอบถามได้ครับ oat 0890765003 ครับ

11. deejaimark

deejaimark เป็นที่รู้จักกันดี

บ่ ย่าน บ่ ย่าน.......ไม่หวั่นแม้จะมีม๊าก มาก......ยอม...ชั้นยอมอ้วนนนนนนนนนนนนนนน.....yummy yummy อาหย่อยไว้ก่อน ไอ่ไอซ์สอนไว้
    55555555555555555555555555555+++++++++....

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 เมษายน 2011
  12. ครึ่งชีวิต

ครึ่งชีวิต เป็นที่รู้จักกันดี

ณ สำนักสงฆ์มะค่างาม (อาศรมสุขาวดีวราราม) :p:p
    หมู่ที่ 1 บ้านท่าเดื่อ ต.ท่าขุนราม อ.เมือง จ. กำแพงเพชร:p:p
    เพื่อสร้างกุฏิปฎิบัติธรรมให้หลวงปู่คำเป็ง
    ในโอกาสที่หลวงปู่จะถือปฏิบัติงดวาจา
    เป็นเวลา 11 เดือน 11 วัน 11 ชั่วโมง
    งดพูดกับทุกคน
    เพื่อบำเพ็ญตบะถวายพระอมิตภะ
    คณะศิษย์จึงมีความประสงค์ที่จะสร้างกุฏิขนาดพอประมาณให้อยู่ในที่สงบ
    เพื่อให้หลวงปู่ได้ปฏิบัติธรรมตามที่หลวงปู่ท่านตั้งจิตไว้
    จึงขอเชิญพุทธศาสนิกชนทุกท่านร่วมบุญในครั้งนี้โดยพร้อมกัน
    อนุโมทนา สาธุ กับ ทุกท่าน ขอรับ
    มาช่วยหลวงปู่สร้างวัดกันครับ

13. อาสน์

อาสน์ Active Member

8 กุมภาพันธ์ 2011
    ท่านสุเขตบอกว่าพี่สามเหลี่ยมมียังอยู่...
    ผมได้โอนสตางค์1,100บาท(รวมค่าส่ง)ไปที่หลวงปู่แล้วครับ
    รบกวนพี่สามเหลี่ยม จัดให้ด้วยครับ...

ไฟล์ที่แนบมา:

14. เด็กฝั่งธนฯ

เด็กฝั่งธนฯ เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2006
    เจอครั้งล่าสุดนี่ ผมนึกว่าแนนคือพี่โคมฉายใส่วิกเลยละ
    5555

15. อาสน์

ครับพยายามอยู่ครับพี่....
    ยึดมั่นในพระไตรรัตน์..แทนการยึดมั่นในสิ่งอื่นก่อนครับ

16. oat007

แม่อุมาเหยียบธรณีเรซิ่น(เศษ)ธนบัตร ไม่ค่อยมีใครพูดถึงเท่าไรนัก แต่ลองมองดูดี ๆ มีเศษธนบัตรด้วย ใครได้รวย ๆ ครับ

ด้านหน้า

ด้านหลัง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 เมษายน 2011
  17. อาสน์

ของท่านสุดเขต...เค้าสีแดงงงงงงงงงงงงงงสวยงามมากครับ
    (ท่านนี้เค้ามีพระเครื่องรางของหลวงปู่รุ่นและแบบที่พิเศษกว่าใครเพื่อน...
    รองให้ท่านสุดเขตpostรูปให้ดูบ้างซิครับ):cool:

18. sutketb

sutketb เป็นที่รู้จักกันดี

วัตถุมงคลครูบาคำเป็งเหมือนกันทุกองค์ครับ ({)
    ของผมก็มาจากพี่สามฯ เหมือนกัน และก็เหมือนกับคุณ Oat007 ทุกประการ
    แต่แตกต่างเพียง Function ประกอบ...ก็คือกรอบสีทองและฉากหลัง
    สีพื้นๆของแผ่นกระดาษอัดเพียงเท่านั้นเองทำให้ท่านดูแดงๆ หายากแล้วครับรุ่นนี้
    ใครได้ไปก็ถือว่าเป็นโชคแล้วครับ
    นับวันลูกศิษย์ครูบาฯยิ่งมากขึ้น วันนี้เด็กโรงงานมาเตรียมรอซอง
    ที่จะมาจากพี่สามเหลี่ยมเกิน 20 ซองแล้วครับ ถามหาไปรษณีย์กันเป็นแถว
    เพราะอยากได้พระกัน......สงสัยต้องมีการรวมซองกันบ้างล่ะ 555
    จนผมต้องหนีเพราะมีแต่คนแซวว่า..อาจารย์
    เจ้านายเพ่งเล็ง (ping-love
    พนักงานก็เพ่งเล็งที่จะเข้ามาคุยด้วย catt4 (ไม่ทราบว่ากรณีนี้เป็นเสน่ห์หรือเมตตามหานิยมครับ)

พระครูบาฯที่ท่านให้มาตอนนี้บางรุ่นแจกจนตัวเองไม่มีแล้วครับ...
    พนักงานมีประสบการณ์กันครับแต่เค้าไม่กล้ามาเล่า :z16 (เป็นเวลางานครับ)

<<<Confirm!!!!>>>

19. ครึ่งชีวิต

ครึ่งชีวิต เป็นที่รู้จักกันดี

ณ สำนักสงฆ์มะค่างาม (อาศรมสุขาวดีวราราม) :p:p
    หมู่ที่ 1 บ้านท่าเดื่อ ต.ท่าขุนราม อ.เมือง จ. กำแพงเพชร:p:p
    เพื่อสร้างกุฏิปฎิบัติธรรมให้หลวงปู่คำเป็ง
    ในโอกาสที่หลวงปู่จะถือปฏิบัติงดวาจา
    เป็นเวลา 11 เดือน 11 วัน 11 ชั่วโมง
    งดพูดกับทุกคน
    เพื่อบำเพ็ญตบะถวายพระอมิตภะ
    คณะศิษย์จึงมีความประสงค์ที่จะสร้างกุฏิขนาดพอประมาณให้อยู่ในที่สงบ
    เพื่อให้หลวงปู่ได้ปฏิบัติธรรมตามที่หลวงปู่ท่านตั้งจิตไว้
    จึงขอเชิญพุทธศาสนิกชนทุกท่านร่วมบุญในครั้งนี้โดยพร้อมกัน
    อนุโมทนา สาธุ กับ ทุกท่าน ขอรับ
    มาช่วยหลวงปู่สร้างวัดกันครับ

20. ใบยอ

ใบยอ Active Member

11 มิถุนายน 2009
    ขอจองไปทอดผ้าป่า 2 ที่ค่ะ