วัตถุมงคลครูบาคำเป็งอิทธิมหาพลังดูดบูชาร่วมสร้างวัดมะค่างาม(ไว้อาลัย อ.โคมฉาย#324)

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 21 มกราคม 2008.

1. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    ขอให้โชคดีกับการเดินทางไปพบปู่ครั้งนี้ สำเร็จสมหวังดังตั้งใจไว้นะครับ
    (||)

2. MOUNTAIN

ผมว่าน่าจะใช้ชื่อ รุ่น หน้าว่านหลังจีวร นะครับ;)

3. โคมฉาย

โคมฉาย เป็นที่รู้จักกันดี

โทรไปหาปู่แล้ว
    ปู่จะส่งจีวรมาให้ครับ
    พร้อมเสกเพิ่มด้วยคาถาดูดเงินเป็นกรณีพิเศษ
    เพราะฉนั้นอย่าทำเป็นเล่น รุ่นนี้ มีแค่ 20 องค์ จองไปแล้ว 10 องค์(รอยืนยันอีกที)ไม่ใช่รุ่นหน้าว่านหลังลอก ใครจะเอาพิเศษหลังหนังเสือก็ได้ครับ 1,000.-บาทถ้วน มีองค์เดี่ยว)
    ต้องหน้าว่านมหาเสน่ห์หลังจีวร ดูดทรัพย์ (ตรงกลางพรายกุมารดอกทอง)
    ใครจะสั่งหน้าว่านมหาเสน่ห์หลังจีวร ดูดทรัพย์ อีกต้องบังคับเลี่ยมครับรวมค่าเลี่ยม 600 บาท ถ้วน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 เมษายน 2008
  4. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

ทำเล่นไป งานนี้ ตาฉายเอาจริงนะ จะบอกให้ 555 พลังร้อนแสดงฤทธิ์อีกแย๊ว

5. MOUNTAIN

ตาฉายเอาจริงสิครับพี่สามฯ
    ผมแอบสืบมา เห็นว่าจะเอาสีผึ้งสายล่างทาด้านหลังขุนแผนที่ลอก
    โรยด้วยเพชรดำประกายรุ้งรุ่งโรจน์ร่ำรวย แล้วปิดด้วยจีวรหลวงปู่
    กำกับคาถามหาดูดทรัพย์...555+อย่างนี้ต้องแอบเก็บแล้วครับ
    งานนี้ใครไวใครได้นะ ขรับ

6. apedet

apedet เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2006
    ขอจองไว้ 1 องค์ครับพี่โคมฉาย รุ่นหลังจีวร

7. wee99

wee99 เป็นที่รู้จักกันดี

ตะกรุดหนังเสือ และ ขุนแผน+แปดแหก+พระซุ้มกอ+หลวงพ่อเงิน

อ้างอิงกระทู้ # 947 <o></o>
    พี่โคมฉาย ครับ
    ขอจองชุดขุนแผน+แปดแหก+พระซุ้มกอ+หลวงพ่อเงิน ไว้ก่อน 1ชุดครับ
    จะโอนเงินให้ประมาณ 5 เมษายน นะครับ พอดีสิ้นเดือน ยังอยู่ต่างจังหวัด นอกเมือง ไม่สะดวกในการโอนครับ<o></o>

<o></o>
    อ้างอิงกระทู้: # 1056<o></o>
    <table class="MsoNormalTable" style="width: 100%;" border="0" cellpadding="0" cellspacing="0" width="100%"> <tbody><tr style=""> <td style="border: 1pt inset ; padding: 4.5pt;"> ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wee99 <!--[if gte vml 1]><v:shapetype id="_x0000_t75" coordsize="21600,21600" o:spt="75" o:preferrelative="t" path="m@4@5l@4@11@9@11@9@5xe" filled="f" stroked="f"> <v:stroke joinstyle="miter"/> <v:formulas> <v:f eqn="if lineDrawn pixelLineWidth 0"/> <v:f eqn="sum @0 1 0"/> <v:f eqn="sum 0 0 @1"/> <v:f eqn="prod @2 1 2"/> <v:f eqn="prod @3 21600 pixelWidth"/> <v:f eqn="prod @3 21600 pixelHeight"/> <v:f eqn="sum @0 0 1"/> <v:f eqn="prod @6 1 2"/> <v:f eqn="prod @7 21600 pixelWidth"/> <v:f eqn="sum @8 21600 0"/> <v:f eqn="prod @7 21600 pixelHeight"/> <v:f eqn="sum @10 21600 0"/> </v:formulas> <v:path o:extrusionok="f" gradientshapeok="t" o:connecttype="rect"/> <o:lock v:ext="edit" aspectratio="t"/> </v:shapetype><v:shape id="_x0000_i1025" type="#_x0000_t75" alt="อ่านข้อความ" style='width:9pt;height:9pt'/><![endif]--><!--[if !vml]-->[​IMG]<!--[endif]--><o></o>
    ตกลงพี่สามเหลี่ยมให้ผมจองใช่มั๊ยครับ จะได้โอนเงินวันเสาร์นี้พร้อมกับ พระชุด ขุนแผนของพี่โคมครับ<o></o>
    </td> </tr> </tbody></table> ตะกรุดหนังเสือได้แค่ 2 ท่านครับ
    1.คุณ wee99
    2. Mahavate

ส่วนท่านอื่นคงต้องรอโอกาศหน้าว่าหลวงปู่ยังเหลือหนังเสืออีกหรือเปล่าครับ จะสอบถามหลวงปู่ก่อนครับแล้วจะแจ้งให้ทราบครับ ต้องขอประทานอภัยด้วยครับ

เรียน พี่สามเหลี่ยม พี่โคมฉาย ครับ
    วันที่ 05/04/2008 ได้โอนเงินเข้าบัญชี พี่โคมฉายแล้วนะครับ ตามที่แจ้งไว้ว่าจะโอนเข้าพร้อมกัน

ยอดเงิน 2 ยอด เข้าเครื่อง ATM ธนาคาร กสิกรไทย Location CDM 21438 to Account no 269236
    To Account name SARUT SANGSAI
    ยอดเงินที่ 1 เป็นเงิน 1300 บาท เวลา 9.26 a.m.
    ยอดเงินที่ 2 เป็นเงิน 600 บาท เวลา 9.28 a.m.
    ยอดเงินรวม 1900 บาท

<!--[if !supportLineBreakNewLine]-->
    <!--[endif]--><o></o>

เป็นเงินบูชา ชุดขุนแผน+แปดแหก+พระซุ้มกอ+หลวงพ่อเงิน พร้อมเลี่ยม 1400 บาท<o></o>
    และ เป็นเงินบูชา ตะกรุดหนังเสือ ของพี่สามเหลี่ยม500 บาท<o></o>
    จะโพสที่อยุ่สำหรับจัดส่งไปให้อีกครั้งนะครับ<o></o>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 เมษายน 2008
  8. เอก ขอนแก่น

เอก ขอนแก่น เป็นที่รู้จักกันดี

พี่โคมฉายครับ
    จอง
    หน้าว่านหลังจีวร 2
    หน้าว่านหลังหนังเสือ 1 ครับ

รายละเอียดรายการอื่นเพิ่มเดี๋ยว pm ไปหาครับ

รบกวนถามหน่อยครับ
    เวลาเลี่ยมเราให้ช่างเค้าใส่ยาง(สีแดงที่ใส่ในตลับสเตนเลส) รอบพระด้วยได้ไหมครับ(แบบตลับสเตนเลส) คั่นระหว่างพระกับพลาสติก เผื่ออนาคตพลาสติกกรอบ จะได้ไม่บีบพระแตก

9. MOUNTAIN

พลังมหัศจรรย์พระเครื่องครูบาคำเป็ง 2 ..........จากมุมมองและการสัมผัสโดยทิพยจักร

เก็บความรู้จากหลวงปู่คำเป็ง
    เรื่อง........การสร้างจิตให้มีอิทธิอำนาจ
    หลวงปู่เล่าว่าการทำจิตให้มีอำนาจนั้นอยู่ที่การภาวนาเป็นสำคัญ สมัยที่ท่านตั้งใจภาวนานั้น ท่านภาวนาคาถาตัวหนึ่งหรือบริกรรมคำๆหนึ่งนับหมื่นๆครั้ง หากรวมๆแล้วเท่าที่ผมฟังหลวงปู่มาท่านน่าจะภาวนาเป็นแสนเป็นล้านครั้งครับ
    ท่านว่าความเพียรในการภาวนานี้สำคัญมาก
    ยิ่งภาวนายิ่งชำนาญการเข้าสมาธิจะเข้าได้ไวและลึกจะได้ความสงบสงัดสบายเป็นอารมณ์

ผมถามหลวงปู่ว่าสมัยก่อนที่หลวงปู่เคยออกโทรทัศน์เรื่องการเพ่งกสิณน้ำดับไฟโดยเพ่งไปยังดินปืนแล้วลองจุด ดินปืนที่ผ่านการเพ่งจะจุดไม่ติดเลยวิชานี้เป็นอย่างไร
    ท่านเล่าว่า วิชาดังกล่าวเป็นกสิณแต่ท่านไม่ได้ใช้กสิณน้ำอย่างที่เราเข้าใจ
    ท่านใช้อาโลกสินหรือการเพ่งแสงสว่าง
    เราเพ่งให้มากเข้า จะเกิดเป็นแสงสีขาวคลุมดินปืนเพ่งแล้วประกอบคำบริกรรมภาวนาลงไป ไฟเปียกน้ำก็ว่า เอาคำธรรมดานี่เองจากนั้นลองเอาดินปืนมาจุดดูจะไม่ติดเลย

7/16

10. Mahavate

Mahavate เป็นที่รู้จักกันดี

14 กุมภาพันธ์ 2008
    กลับมาแล้วครับพี่น้อง

งานนี้ ไม่ได้ค้าง เพราะว่าที่บ้านม่ะห้ายค้างง

แต่ก็ได้ไปกราบ หลวงปู่ ตามที่ตั้งใจไว้ครับ

โอกาสหน้าไปต้องค้างคับ

เพราะมีภารกิจต้องทำ อิอิ

11. MOUNTAIN

แอบไปบังคับให้ปู่ทำอารายหรือเปล่าน้องมหาเวท
    ถึงกับต้องไปนอนค้าง 555+
    งานนี้ปู่เจอมหาเวท ปฏิเสธไม่ได้อีกตามเคย
    คงจะมีชิ้นงานใหม่บังเกิดขึ้นมาในทำเนียบวัตถุมงคลของปู่อีกแร้วววว
    ขอจองล่วงหน้าเอาไว้เลยละกัน
    (||) (||) (||)

12. getter

getter เป็นที่รู้จักกันดี

แล้วเราควรใช้คำภาวนาอะไรกับพระของหลวงปู่ครับ

ขอบคุณครับ

13. MOUNTAIN

คาถาภาวนาที่ใช้กับพระหลวงปู่ ดูได้จากลิงค์นี้ครับ

http://www.pimolnews.net/forum/index.php?topic=58.0

14. triangle-w

ไปกราบหลวงปู่เที่ยวนี้ได้ของดีจากหลวงปู่มาหลายอย่างเหมือนกัน 555 +++ ใครไม่ได้ไปก้...อดครับ

15. Mahavate

Mahavate เป็นที่รู้จักกันดี

14 กุมภาพันธ์ 2008
    แหม ๆ งวดนี้ไปมิบังอาจ บังคับ หลวงปู่ให้ทำอะไร ครับ (ถึงจะแอบฝากให้เสกอะไร ให้นิด ๆ แบบส่วนตัวก็เต๊อะ )

แต่กำลังคิดจะทำถวายหลวงปู่ซักรุ่นอยู่นะครับ

ตอนนี้ยังไม่มีงบประมาณ ค่อย ๆ เป็น ค่อย ๆ ไป

ตอนนี้ก็กำลังติดต่อซื้อเครื่องกดพระ แบบใช้มือโยกนะครับ โดยเอาเงินจากการประมูลผ้ายันต์นั่นแล

เวลาหลวงปู่ทำพระจะได้ทุนแรง และคมชัดขึ้นนะครับ

ส่วนที่พี่สามเหลี่ยมบอกว่าได้ดี ๆ มาเยอะ ก็นะครับ

แหะ ๆ ไม่มาก ไม่น้อย หลายรุ่นอยู่ครับ

ทั้งรุ่น ตั้งแต่ผมยังไม่เกิดเลยก้อมี

แถมยังได้เห็นพระรุ่นใหม่ด้วย สวยงามมากครับ

รับรองว่าพุทธคุณดี องค์พระสวย เอาไปบูชาแล้วรวยกันแน่ ๆ

แล้วไว้จะนำมา ลงไว้ให้ชมกันนะครับ

16. IEE

IEE สมาชิก

30 ธันวาคม 2007
    ร่วมทำบุญสร้างวัดกับ ลป.ด้วยครับ
    หน้าว่านมหาเสน่ห์ หลังจีวร ดูดทรัพย์ 1 องค์ 600฿
    โอนเงินแล้วจะแจ้ง pm ครับ
    <!-- / message -->

17. MOUNTAIN

พลังมหัศจรรย์พระเครื่องครูบาคำเป็ง 2 ..........จากมุมมองและการสัมผัสโดยทิพยจักร

นี่คือพลังจิตที่เราสร้างขึ้นได้

ท่านเล่าว่ายามที่เราภาวนานั้นให้ตั้งความหวังสูงๆไว้อย่างตั้งต่ำๆ เพราะทำให้เราไม่พัฒนา
    เมื่อตั้งใจแล้วต้องทำให้จริงหลวงปู่เองลองมาแล้วหลายอย่างทั้งอดอาหาร อดนอนท่านผ่านมาแล้วทั้งนั้น
    การบริกรรมภาวนาท่านทำมากที่สุด ทำทั้งวันทั้งคืนทำตลอดทำใจให้อยู่ในอารมณ์ของสมาธิ

ในเรื่องการภาวนานี้ท่านว่าเราต้องประกอบกับการศึกษาด้วยอย่างท่านเป็นพระท่านศึกษาพระวินัย ศึกษาพระไตรปิฎก เราต้องค้นคว้า ปริยัติปฏิบัติควบคู่กันไป
    ท่านว่าทางวิปัสสนาญาณท่านได้พิจารณาไปที่ อนิจจังและทุกขัง แต่ยั้งไว้ที่อนัตตา ท่านว่าเพราะท่านบำเพ็ญพุทธภูมิหากพิจารณาจนขาดหมดจิตจะเข้าสู่ภูมิสาวกภูมิทันที

จากนั้นท่านจึงหันมาประกอบบารมีอย่างยิ่งในเรื่องภาวนานั้น ท่านว่าเราต้องทำให้รู้ให้เห็นจริง ได้ภาวนาเห็นนิมิตมามากก็ต้องลองว่าที่เรารู้เราเห็นจริงหรือไม่ท่านจึงเอาความรู้ที่เป็นทิพย์มาสร้างเป็นพระเครื่องที่เป็นรูปแล้วนำมาลอง

ทีนี่การลองนั้นท่านว่าเอารูปพระมาลองเป็นการปรามาสท่านจึงไปสร้างรูปแม่เป๋อ หรือรูปอื่นๆแทนพระผู้ที่เขาเอาไปลองยิงจะได้ไม่บาปไม่เป็นการปรามาสพระพุทธองค์เข้า
    พระสร้างยุคแรกท่านว่าลองโดยเอาดินปืนมาจุดถ้าเอาพระมาไว้แล้วดินปืนยังติดอยู่แสดงว่าทำได้ไม่ดีถ้าเอาพระมาวางที่ดินปืนแล้วดินปืนจุดไม่ติดนี่แสดงว่าใช้ได้
    จากนั้นลองใช้ปืนแก๊ปยิงพระดูยิงออกแสดงว่าเราทำไม่ได้ต้องนำมาทำใหม่จนยิงไม่ออกนั่นแหละจึงเรียกว่าเราทำได้สำเร็จ
    ท่านผ่านการทดลองมานับครั้งไม่ถ้วนเพื่อให้เรื่องอำนาจจิตอันเป็นนามธรรมนั้นเป็นประจักษ์ทางรูปธรรมท่านว่าสิ่งสำคัญอย่างหนึ่งคือคนที่เขาเอาไปเขาจะได้มั่นใจแล้วตัวท่านเองก็สบายใจด้วยว่าท่านไม่ได้หลอกใครของท่านทำได้จริง

จากนั้นมาท่านก็หันมาลองวิชาทางเมตตาค้าขายเพราะลูกศิษย์บ่นเรื่องการทำมาหากินกันมาก ท่านจึงคิดว่าเรื่องนี้สำคัญท่านต้องช่วยจากนั้นมาถึงบัดนี้พระของท่านส่วนใหญ่จึงดีทางเรียกลูกค้าทำมาหากินดี
    ผู้ที่มาหาท่านนอกจากจะมาบูชาพระแล้วหลายคนยังมาขอลงวิชากับท่านด้วย
    ท่านก็ประจุให้ด้วยความเมตตาแต่กระนั้นบุคคลดังกล่าวต้องไปฝึกฝนตนเอง ด้วยการภาวนาเพิ่มเติม เรียกว่าลับให้คมหากได้วิชาได้พลังไปไม่ได้ทำอะไรก็เหมือนมีดนานไปก็ขึ้นสนิมดังนั้นมีดดีต้องหมั่นรับให้คมครับ

สรุปแล้วการมีความเพียร ความวิริยะอดทนขยันในการภาวนานี่แหละสำคัญมาก อย่าได้เกียจคร้าน ผู้ที่มีความมานะย่อมเป็นผู้มีความเจริญก้าวหน้า

8/16

18. triangle-w

ไม่ว่าคาถาใดๆจะท่องจะสวดจะภาวนามากขนาดไหนนานขนาดไหน สำคัญที่สุดต้องใช้จิตที่มีพลังจะได้ผลสูงสุดครับ บางครั้งแค่คิดถึงคาถาที่จะนำมาใช้ก็สามารถใช้ได้เลยครับ

19. mail2wissnu

mail2wissnu เป็นที่รู้จักกันดี

พี่โคม ไม่ชุบกับโพลียูเรเทน อะครับ ทีเดียวหนาปึ๊กเลยครับ

20. MOUNTAIN

อย่าไปทรมานพี่โคมแกเลยครับ แค่แลคเกอร์ ก็แย่ไป 2-3 วันแล้ว
    มาเจอยูรีเทน ผมว่าอาจต้องให้พยายม..เอ๊ย..พยาบาล มาบริบาลอยู่ข้างๆก็เป็นได้;)