วัตถุมงคลครูบาคำเป็งอิทธิมหาพลังดูดบูชาร่วมสร้างวัดมะค่างาม(ไว้อาลัย อ.โคมฉาย#324)

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 21 มกราคม 2008.

1. ธัญญ์นิธิ

ธัญญ์นิธิ เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2005
    ผมได้รับพระเรียบร้อยแล้วครับ ขอบคุณพี่โคมฉาย พี่เมาท์ ครับ

2. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

ท่านใดที่ยังไม่ได้รับพระ ขอความกรุณาแจ้งด้วยครับ
    วันนี้ได้จัดส่งพระให้กับคุณ ธีรธรณ์ ครับ

มีหลายท่านได้มาบูชาพระของหลวงปู่ที่บ้านผมได้ยอดรวม 10,200 บาท ผมได้โอนกะตังให้หลวงปู่และได้โทรศัพท์กราบเรียนหลวงปู่เป็นที่เรียบร้อยแล้ว ขออนุโมทนากับทุกท่านที่ได้ร่วมทำบุญสร้างวัดกับหลวงปู่ด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 พฤษภาคม 2008
  3. จิตตานุปัสสนา

จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007

4. คณากร

คณากร เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2008
    ได้รับพระแล้วนะครับเลี่ยมได้สวยมาก แม่อุมา 8 แหก ต่อไปคงต้องให้เลี่ยมทุกเลยครับ แล้ัวเอาเกียวเล็กๆมาเจาะรู ตรงฐานพระ ให้ส่งพลังออกมา รับรองสุดยอดอีกแล้ว

5. banana man

banana man เป็นที่รู้จักกันดี

25 ธันวาคม 2006
    ได้รับพระแล้วครับ ขอบคุณมากครับ

รบกวนสอบถามครับถ้าเลี่ยมพลาสติกนี่ต้องเจาะรูด้วยหรือครับ

6. โคมฉาย

โคมฉาย เป็นที่รู้จักกันดี

ต่อไป อาจไม่รับเลี่ยมแล้วครับ
    เพราะทำให้การส่งพระล่าช้า
    อีกทั้งบางองค์ เลี่ยมแล้วไม่สมบูรณ์
    ส่วนเรื่องการเจาะรู ไม่ต้องครับ
    พลังของพระครูบาคำเป็งไม่มีอะไรขวางได้ครับ
    (tm-love)

7. dragon184

dragon184 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมได้รับพระเรียบร้อยแล้วครับ ขอบคุณพี่โคมฉาย พี่สามเหลี่ยม พี่เมาท์ ครับ

8. das999

das999 เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับแล้วครับ ลืมแจ้ง

9. das999

das999 เป็นที่รู้จักกันดี

สมเด็จของครูบาคำเป็งมีพุทธคุณด้านใดครับ บังเอิญได้มาองค์นึง เห็นเกศาหลายเส้นเลย
    ยังไม่ได้เอาไปเลี่ยมกลัวแตก แค่หยิบออกมาจากกล่องก็มีผงหลุดออกมาแล้วครับ
    ยืมรูปมาครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      7.9 KB
      เปิดดู:
      37
  10. triangle-w

สมเด็จของหลวงปู่รุ่นนี้ยังพอมีเหลืออยู่ที่ศูนย์พระแถวสะพานควายครับ พิมพ์นี้ระยะหลังหลวงปู่สร้างออกมา มีสมเด็จหลังพระธาตุไข่ปลา+สมเด็จหลังสมเด็จไม้รักดำครับ(พิมพ์โบราณ)ครับ แต่กลายเป็นตำนานไปแหล่วครับ

11. โคมฉาย

ดีทางด้านเมตตา แคล้วคลาด เสน่ห์ และพลังคุ้มครอง(^)

12. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    เชิญแวะ/เยี่ยมชม เว็บน้องใหม่

ชมรมศิษย์ครูบาคำเป็ง สำนักสงฆ์มะค่างาม

http://www.kampang.com/modules.php?n...showpage&pid=4

ตัวอย่าง

<CENTER>แสดงเนื้อหาสาระที่มีใน ชมรมศิษย์ครูบาคำเป็ง สำนักสงฆ์มะค่างาม :</CENTER>

<!-- / message --><!-- sig -->

13. triangle-w

พระแม่อุมายิม

หมดแล้วจ้าหมดแล้วจ้า กลายเป็นตำนานไปแหล่วคร๊าบ

14. piramid111

piramid111 เป็นที่รู้จักกันดี

ทำไมหมดไวจังค่ะ ว่าจะขอเพิ่มอีก สององค์ อดเลยน้องชายอยากได้มากๆเลย แล้วแม่เป๋อเนื้อนํ้่ามัมกับรุ่นฝังว่านดอกทองนี้แรงพอกับแม่อุมายิมไหมค่ะ กวนอิมดำก็หมดด้วยใช่ไหมค่ะ เพื่อนสั่งแม่อุมายิมมาคงต้องบอกยกเลิกไป เสียดายมากๆเลย คุณ ๓ หนุ่มผู้ใจดี( คุณโคมฉาย/ คุณเม้า/คุณสามเหลี่ยม ) มีเหลือๆเพื่อคนไกลบ้างนะค่ะ

15. triangle-w

แม่เป๋อแช่น้ำมัน+กวนอิมดำยังมีครับ พุทธคุณไม่ด้อยกว่าครับ เพียงแต่แม่อุมายิม หลวงปู่ท่านปลุกเสกนานมาเป็น 10 กว่าปีแล้วครับ ส่วนแม่เป๋อเป็นรุ่นหลังที่ท่านสร้างครับ เสกมาหลายปีแล้วเหมือนกันครับ

16. โคมฉาย

(tm-love)

17. คณากร

คณากร เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2008
    ฮ้าๆๆ สองรายการนี้แม่เป๋อเนื้อนํ้่ามน ราคา 200 ใช้ไหมครับ +กวนอิมดำ ยังเหลืออยู่ใช้ไหมครับ รอสิ้นเดือนดีกว่า เดือนนี้ตังหมดแล้ว
    ู่

18. piramid111

piramid111 เป็นที่รู้จักกันดี

ไปถึงวัดคงไม่ทันแล้วละ ไกลเกินเอื้อมจริงๆ จินมีติดตัวแค่องค์เดียวเอง รู้ยังงี้ไม่น่าให้เพื่อนบูชาไปเลย เริ่มงกแล้ว ฮิ..ฮิ... โทรไปจองที่หลวงปู่จะทันไหมเนี่ยะ องค์เดียวก็ยังดีเพื่อหายยังมีสำรอง ไม่น่าชะล่าใจเลย เห็นบอกสิ้นปีคงหมด นี่เพิ่งกลางปีเอง ยังว่าของดีจริงๆใครไวใครได้ บุญใครเยอะก็ได้ไปเยอะ เดี๋ยวต้องทำบุญสร้างวัดกับหลวงปู่ไปปเรื่อยๆแล้วเพื่อจะบุญจะพาไปหามาอีกซักองค์

19. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    พระหลวงปู่ทุกรุ่น หลวงปู่จะพิถีพิถันและตั้งใจทำอย่างดี
    มีการทดลองทดสอบพลังในองค์พระ/วัตถุมงคล ทุกครั้ง
    เมื่อเห็นว่ามีพลังอานุภาพ พลังอิทธิคุณเพียงพอที่จะช่วยส่งเสริมให้ผู้นำไปใช้
    ประสบความสำเร็จแล้ว หลวงปู่จึงจะนำมาแจก หรือให้บูชาร่วมบุญสร้างวัดกัน

เมื่อเป็นเช่นนี้ จึงทำให้ผู้ที่นำวัตถุมงคลของหลวงปู่ไปใช้ มักเกิดผล
    เป็นประสบการณ์ความสำเร็จ ค้าขายดี มีโชคลาภ ได้รับความคุ้มครอง แคล้วคลาด ตามกำลังจิตของแต่ละคน

วัตถุมงคล รุ่นแรกๆ จึงค่อยๆหมดไปทีละรายการ สองรายการ
    และคงจะหายากขึ้นทุกวัน แม้จะหาได้ก็คงมีค่าราคาที่สูงขึ้น
    ใครมีก็มักหวงแหนไว้ เพราะของดี ใช้แล้วได้ผล จึงต้องเก็บไว้
    เพื่ออาราธนาให้เกิดความสำเร็จ พูนผล ในกิจการงานที่ทำ หรือแม้แต่โชคลาภที่นึกไม่ถึง ก็สามารถบังเกิดผลได้อย่างไม่คาดคิด

ใครที่ใช้พระ/วัตถุมงคล ของปู่แล้วได้ผลดีมากๆ อย่าประมาทนะครับ
    มีกำลังปัจจัย ก็หาบูชาไว้ ได้ทั้งบุญร่วมสร้างวัด ได้ทั้งความสำเร็จนานาประการ เก็บไว้ให้ลูกหลาน เหลน โหลน ภายหน้า จะได้ไม่ยาก ไม่จน
    ไม่ต่ำกว่าคน ไม่จนกว่าใคร ถือว่าท่านได้มีดวงสัมพันธ์ กับวัตถุมงคลที่ปู่เสก โดยตรง เป็นกำลังจิตที่สูงส่งทีเดียวครับ

เรื่องกำลังจิต กับวัตถุมงคล เป็นเรื่องสำคัญมาก
    จะได้รับผลสมความปรารถนาหรือไม่ ก็อยู่ที่กำลังจิตนี่เอง

20. โคมฉาย

ยังมีอีกครับ
    คือเรื่องเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย
    ที่มาบังทำให้เราไม่ค่อยจะสมหวัง
    หรือวิบากกรรมที่หนักๆมาทำให้ไม่ได้ผล
    กรณีต้องใช้ความพยายามครับ