วัตถุมงคลพระคณาจารย์ยุคหลังกึ่งพุทธกาล อาทิ หลวงปู่หมุน หลวงพ่อทรง หลวงปู่สุภา ฯลฯ แบ่งให้บูชาครับ

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย NEWESTTSEWEN, 8 มกราคม 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. NEWESTTSEWEN

NEWESTTSEWEN เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2006
    วัตถุมงคลพระคณาจารย์ยุคหลังกึ่งพุทธกาล อาทิ หลวงปู่หมุน หลวงพ่อทรง หลวงปู่สุภา ฯลฯ แบ่ง

สวัสดีครับทุกๆ ท่าน วัตถุมงคลทั้งหมดนี้เป็นของผมที่สะสมมาเองทั้งหมดครับ มีอยู่จำนวนหนึ่ง หลากหลายพระเกจิอาจารย์ ลองติดตามชมกันดูนะครับว่าสนใจองค์ไหนกันบ้าง แบ่งกันไปบูชาเป็นสิริมงคลกับชีวิตครับ

ทุกรายการรวมค่าจัดส่งแล้วนะครับ จะจัดส่งทางไปรษณีย์ด่วนพิเศษให้นะครับ จะพยายามจัดส่งให้เป็นอย่างดี ถ้าวัตถุมงคลชิ้นไหน ชำรุด หรือมีปัญหา ยินดีรับคืนครับผม

สนใจรายการไหน โปรดโพสข้อความไว้นะครับ เมื่อโอนเงินแล้วรบกวนช่วยแจ้งให้ทราบ พร้อมกับส่งชื่อที่อยู่ที่จะจัดส่งวัตถุมงคลมาให้ผมด้วยนะครับ จะได้รีบจัดส่งไปให้ครับ

มีข้อสงสัย หรือจะแนะนำ ติชม แลกเปลี่ยนความรู้ก็เชิญกันเลยนะครับ ยินดีเป็นอย่างยิ่งครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 มกราคม 2009
  2. NEWESTTSEWEN

NEWESTTSEWEN เป็นที่รู้จักกันดี

----- หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล -----

รายการที่ 1 - เหรียญนารายณ์ทรงครุฑ เนื้อทองแดง อธิษฐานจิตโดย หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล พระเถราจารย์ผู้รัตตัญญู
    สำหรับเหรียญนี้คงไม่ต้องบรรยายกันมาก เพราะมีประสบการณ์สูงครับ องค์นี้เป็นโค้ดของศิษย์สายวัดสุทัศฯ

ปิดครับ

[​IMG] [​IMG]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 มกราคม 2009
  3. NEWESTTSEWEN

----- หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล -----

รายการที่ 2 - เหรียญเม็ดแตง หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล เนื้อทองแดง และ เหรียญนาคปรกใบมะขาม เนื้อทองแดง รุ่นเสาร์ 5 บูชาครู ปี พ.ศ. 2543
    รุ่นนี้เข้าพิธิอธิษฐานจิตราวๆ 5 ครั้งครับ

ครั้งที่ 1 ทำพิธีเททองหล่อพระรูปเหมือน,รูปหล่อพิมพ์เบ้าทุบ ครอบน้ำพุทธมนต์ รูปหล่อครึ่งซีกที่ติดข้างขันน้ำมนต์ หลวงปู่หมุนอธิษฐานจิตเดี่ยวและเป็นประธานเททองที่ วัดป่าหนองหล่ม สระแก้ว เมื่อวันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2543
    ครั้งที่ 2 ทำพิธีพุทธาภิเษกที่อุโบสถ วัดสุทัศนเทพวราราม 16 มีนาคม 2543 โดยมีหลวงปู่ละมัย จ.เพชรบูรณ์, หลวงพ่อเพี้ยน วัดเกริ่นกฐิน จ.ลพบุรี, หลวงปู่หลุย วัดราชโยธา กรุงเทพมหานครฯ, หลวงปู่ผล วัดโนนทอง จ.ลพบุรี, (ศิษย์หลวงปู่จันทร์ วัดนางหนู) หลวงพ่อสินธิ์ชัย วัดโพธิ์เย็น จ.เพชรบูรณ์, หลวงพ่อถนอม คณะ 2 วัดสุทัศน์ฯ
    ครั้งที่ 3 เสาร์ 5 วัดป่าหนองหล่ม วันที่ 8 เมษายน 2543 หลวงปู่หมุน เป็นประธานพิธีร่วมกับหลวงปู่กอง อายุ 102 ปี วัดสระมณฑล จ. อยุธยา, หลวงปู่ละมัย จ. เพชรบูรณ์ อายุ 101 ปี, หลวงพ่อสมจิตร(อิน) วัดบ้านด่าน ศิษย์เอกหลวงพ่อเอีย และ หลวงปู่สรวง เทวดาเล่นดิน พระเกจิอาจารย์ผู้อยู่เหนือกาลเวลา นักบุญแห่งบ้านละล่ม จังหวัดบุรีรัมย์ มาอธิษฐานจิตตั้งกสิณไฟ ปลุกเสกเดี่ยวก่อนในเวลาตี 3 กว่าเพื่อเป็นปฐมฤกษ์
    แล้วท่านก็ได้กลับไปในเวลา 04.30 โดยประมาณ เป็นที่ปลาบปลื้มแก่ผู้ที่อยู่ร่วมอยู่ในพิธีในขณะนั้นจากนั้นเมื่อถึงเวลาฤกษ์พิธีพุทธาภิเษกล.ป.หมุน ก็ได้จุดเทียนชัยมงคลนำฤกษ์ และได้เริ่มกำหนดจิตอธิฐานปลุกเสก
    โดยในพิธีนี้ได้มีพระเกจิอาจารย์ร่วมในพิธีพุทธาภิเษก ทั้งสิ้น 4 ท่านโดยได้ประจำทิศทั้ง4ทิศ อันประกอบด้วย
    - ล.ป.หมุน วัดบ้านจาน โดยขณะนั้นท่านได้จำพรรษาอยู่ที่วัดป่าหนองหล่ม
    - ล.ป.ละมัย สำนักสวนสมุนไพร จ.เพชรบูรณ์ ผู้สำเร็จวิชาปรอท และโด่งดังมาก ในวิชาสมุนไพรและวิชาปรอท
    - ล.ป.กอง วัดสระมณฑล จ.อยุธยา พระเกจิผู้แตกฉานและสืบทอดวิชาทำตะกรุดและวัตถุมงคลต่างๆ สายวิชา วัดประดู่ในทรงธรรม สำนักตักศิลา แห่งเมืองเก่าอยุธยา
    - ล.พ.สมจิตร วัดบ้านด่าน ศิษย์เอก ล.พ.เอีย วัดบ้านด่าน เทพเจ้าแห่งเมืองหน่อไม้ไผ่ตรง ผู้สืบทอดวทยาอาคมทุกๆ ด้านจากล.พ.เอีย จนหมดไส้หมดพุง
    ครั้งที่ 4 ที่วัดซับลำใย ในวันที่ 9 เมษายน 2543 ทำพิธีพุทธาภิเษก โดยหลวงปู่หมุน อธิษฐานปลุกเสาตั้งธาตุ หนุนธาตุ หมุนธาตุ ชักยันต์ ครอบมณฑลพิธีอย่างตั้งใจ
    ครั้งที่ 5 วัดสุทัศน์ฯ ในวันอาทิตย์ที่ 30 เมษายน เวลา 09.19 ที่อุโบสถวัดสุทัศน์ฯ
    องค์พระมีขนาดเล็กกระทัดรัด (ขนาดประมาณ 0.5 x 1.7 เซนติเมตร) เหมาะกับเด็กและสตรีเป็นอย่างยิ่ง หรือสุภาพบุรุษท่านใดนิยมอาราธนาพระองค์เล็กๆ ติดตัวก็ไม่เป็นปัญหาครับ

บูชาองค์ละ 250 บาท

ปิดนาคปรกองค์ที่ 1 ครับ

ปิดที่เหลือทุกองค์ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 มกราคม 2009
  4. NEWESTTSEWEN

รายการที่ 3 - หลวงปู่ทวด หลังพระพิฆเนศร์ อธิษฐานจิตโดย หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล ในปี พ.ศ.2543

สุดยอดนิรันตรายครับ โดยปกติแค่เป็นรูปเหมือนขององค์หลวงปู่ทวดก็เยี่ยมแล้ว แถมได้รับการอธิษฐานจิตจากหลวงปู่หมุนอีก สุดยอดครับ

ขนาดองค์พระประมาณ 2 x 3 เซนติเมตร ครับ

ปิดครับ

5. NEWESTTSEWEN

----- หลวงพ่อทรง ฉันทโสภี -----

รายการที่ 4 - รูปหล่อลอยองค์ ขนาดห้อยคอ รุ่นแรก มีเลข ๑ ที่สังฆาฏิ
    รุ่นไหนๆ ก็ต้องยกให้รุ่นนี้ล่ะครับ เพราะเป็นรูปหล่อลอยองค์ ขนาดห้อยคอรุ่นแรกของหลวงพ่อทรงครับ วัดจัดสร้างเองครับ นานแล้วครับน่าจะเป็นสิบปีขึ้นไป

นอกจากเหรียญบินของหลวงพ่อแล้ว รูปหล่อรุ่นนี้ก็น่าเก็บไว้บูชาเป็นอย่างยิ่งครับ ไม่ค่อยเจอตามเวปเลยครับรุ่นนี้ ขนาดประมาณ 1.4 x 2.5 เซนติเมตรครับ องค์นี้ผมไปทำบุญที่วัดแล้วขอความเมตตาหลวงพ่อเสกให้อีกครั้งหนึ่งครับ ที่เห็นเป็นคราบขาวๆ น่าจะเกิดจากคราบแป้งดินสอพอง เพราะตอนที่ไปบูชามา พระลำปาง (ในตอนนั้น) ท่านบอกว่าเก็บแช่น้ำมนต์เอาไว้อยู่นาน แต่รับรองว่าไม่ใช่คราบสกปรกจากฝุ่นไคลแน่นอนครับ น่าเก็บไว้บูชาเพื่อระลึกถึงหลวงพ่อท่านครับ

*หมายเหตุ เพิ่มเติมข้อมูลนะครับ องค์นี้ไม่มีเม็ดกริ่งในองค์หลวงพ่อนะครับ

ปิดครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 มกราคม 2009
  6. NEWESTTSEWEN

ขอลงแค่นี้ก่อนนะครับ ต้องออกไปทำธุระข้างนอก เดี๋ยวจะกลับมาลงอีกตอนดึกๆ ครับ ^^

ขอบคุณทุกๆ ความสนในนะครับ

7. utra_

utra_ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองรายการที่ 1เหรียญนารายณ์ทรงครุฑ และ 3หลวงปู่ทวด หลังพระพิฆเนศร์ ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 มกราคม 2009
  8. Shinray01

Shinray01 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองครับ

9. Shinray01

น่าเสียดายไม่ทันหรอครับมีอีกไหมครับถ้ามีผมขอจอง 1 องคืนะครับ

10. NEWESTTSEWEN

รับทราบการจองครับพี่ utra_ หากโอนแล้ว กรุณาแจ้งให้ผมทราบพร้อมกับส่งชื่อที่อยู่ผู้รับมาให้ผมทางข้อความส่วนตัวด้วยนะครับ จะได้จัดส่งไปให้ครับ

มีเพียงองค์เดียวครับพี่ Shinray01 ขอบคุณมากๆ เลยนะครับที่ให้ความสนใจ ถ้าอย่างไรลองดูวัตถุมงคลองค์ต่อๆ ไปอีกนะครับ เผื่อจะสนใจองค์ไหนบ้าง

11. Shinray01

ไม่ทราบว่ามีวัตถุมงคลของวัดป่าสักภูริภักไหมครับ อยากได้สักองคื

12. NEWESTTSEWEN

----- หลวงพ่อทรง ฉันทโสภี -----

รายการที่ 5 - ล็อกเก็ตหลวงพ่อทรง

รุ่นนี้วัดจัดสร้างเองครับ ขนาดไม่ใหญ่มากนัก (ประมาณ 1 x 2.5 เซนติเมตร) ผมไปบูชามาจากวัดเองเลยครับ หลวงพ่อเมตตาลงจารด้านหลังให้ แต่เสียดายรอยจารไม่ติด แต่ไม่ต้องห่วงครับ อานุภาพยังคงเต็มร้อยเหมือนเดิม รับประกันแท้แน่นอนครับ

ปิดครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 มกราคม 2009
  13. NEWESTTSEWEN

เท่าที่ค้นดู มีแค่ 1 องค์ ครับพี่ Shinray01 แต่ยังไม่ได้ถ่ายรูปเลยครับ รอชมนะครับคงไม่เกิน 1-2 วันนี้ เป็นรูปหล่อลอยองค์เนื้อผง หลวงปู่เทพโลกอุดรพิมพ์นั่งตอไม้ ขนาดห้อยคอ ถ้าสนใจโปรดติดตามรอรายละเอียดนะครับ จะรีบนำมาลงให้ชมเร็วๆ นี้ครับ ^^

14. Shinray01

ขอจองนะครับ

15. NEWESTTSEWEN

รายการที่ 6 - พระผงมอญแปลง ด้านหลังฝังชิ้นแผ่นทองคำ

รุ่นนี้เป็นของศูนย์จัดสร้างให้หลวงพ่อ ด้านหลังเป็นแผ่นทองคำ (ชิ้นเล็กๆ) หลวงพ่ออธิษฐานก่อนแล้วค่อยนำไปตัดเป็นชิ้นเล็กๆ มาฝังไว้ที่องค์พระ องค์นี้ก็ไปบูชามาจากที่วัด รับจากมือหลวงพ่อเหมือนกันครับ ขนาดไม่ใหญ่มากนัก แต่ก็ไม่เล็กจิ๋วครับ (1.5 x 3.5 เซนติเมตร)

บูชา 750 บาท

16. NEWESTTSEWEN

ได้ครับพี่ Shinray01 ถ้าผมลงรายละเอียดแล้วสนใจบูชา ก็โพสแจ้งได้เลยนะครับ ผมขออนุญาตให้สิทธิพี่ Shinray01 จองเป็นคนแรกนะครับ ถ้าพี่เปลี่ยนใจค่อยให้โอกาสท่านอื่นๆ ครับผม ^^

17. NEWESTTSEWEN

----- หลวงปู่สุภา กันตสีโล -----

รายการที่ 7 - พระสมเด็จแหวกม่าน เปิดโลก พิมพ์ใหญ่ สร้างปี 2539

ชื่อก็บอกอยู่แล้วว่าแหวกม่าน หมายถึงแหวกสิ่งที่ไม่ดีทั้งหลายออกไป เพื่อให้ชีวิตไปเจอกับสิ่งที่ดีๆ หลวงปู่สุภาท่านเป็นศิษย์ของหลวงปู่ศุข วัดปากคลองมะขามเฒ่า ที่ยังมีชีวิตอยู่เป็นรูปสุดท้าย

พระรุ่นนี้สร้างเมื่อหลวงปู่อายุ 101 ปี ซึ่งในปีนั้นดวงตาหลวงปู่มีปัญหา แพทย์ให้ท่านสละดวงตาหนึ่งข้าง ดังนั้นท่านจึงให้นำดวงตานั้นมาเป็นส่วนผสมสำคัญและตั้งชื่อพระรุ่นนี้ว่า " แหวกม่านเปิดโลก "

มีจำนวน 3 พิมพ์
    1. พิมพ์ใหญ่ สีขาวและสีดำ
    2. พิมพ์กลาง สีขาวและสีดำ
    3. พิมพ์เล็ก สีขาวและสีดำ

(เครดิต: ข้อมูลจากพี่หมี เวปร่มโพธิ์ไทร http://romphosai.com/forums/forum29/thread4901.html)

ตอนนี้หลวงปู่อายุได้ 113 ปีแล้วครับ

บูชา 350 บาท

18. NEWESTTSEWEN

----- หลวงปู่สุภา กันตสีโล -----

รายการที่ 8 - พระสมเด็จกัสสะโป รุ่นแซยิด 9 รอบ (ปี 2546) หลวงปู่สุภา กันตสีโล

วัตถุมงคลที่ได้รับการอธิษฐานจิตจากหลวงปู่สุภา เชื่อกันว่าจะมีอานุภาพครบทุกทาง ทั้งแคล้วคลาดปลอดภัย เมตตามหานิยม โชคลาภ หนุนดวงชะตา ฯลฯ เพราะหลวงปู่ท่านศึกษามาเยอะและเก่งในหลายๆ วิชาครับ

บูชา 250 บาท

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

19. Shinray01

ไปนอนก่อนล่ะนะครับอยู่ดูไม่ไหว ราตรีสวัสดิ์ครับ

20. NEWESTTSEWEN

คืนนี้ลงแค่นี้ก่อนนะครับ

สำหรับวัตถุมงคลของหลวงปู่หมุนและหลวงพ่อทรงมีเพียงเท่านี้ครับ นอกนั้นก็เหลือเก็บไว้บูชาเป็นส่วนตัวอีก 1-2 ชิ้นครับ เสียดายอยู่เหมือนกันที่ไม่บูชามาหลายๆ องค์เสียตั้งแต่เมื่อก่อน ผมว่าสำหรับวัตถุมงคลของหลวงปู่หมุนและหลวงพ่อทรงนั้น มีประสบการณ์มาก และอนาคตคงมีความต้องการเช่าบูชาเพิ่มชึ้นกันอีกเรื่อยๆ ใครพอมีกำลังก็เก็บกันไว้แต่เนิ่นๆ นะครับ

ส่วนจะนำวัตถุมงคลของหลวงปู่ หลวงพ่อ รูปใดมานำเสนอ ก็รอคอยติดตามกันนะครับ จะทยอยลงมาเรื่อยๆ

ขอบพระคุณ ทุกๆ ความสนใจครับผม ^^

ป.ล. ก่อนจะขอตัวไปพักผ่อน ผมมีพระคาถามาฝากครับ เป็นพระคาถาจินดามณี และพระคาถาเรียกเงินเรียกทอง ของหลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน เป็นใบฝอยขนาด A4 ผมได้มาตอนไปกราบหลวงพ่อที่วัดครับ

พระคาถาจินดามณี (พิมพ์ตัวสะกดตามใบฝอย)

จินดามณี สะหะโกฏิ สัตตังเทวานัง มะนุสสะเทวานัง อะมะนุสสะเทวานัง สะมะณีจิตตัง บุตตรีจิตตัง อะคัดฉาหิ ปะริเทวันติ ปิยังมะมะ มะณีจินดา ปัญจะโกมัง ทาสาโกมัง ทาสีโกมัง ปิรันทัสสะ นะมามิหัง สัพเพชะนา พหูชะนา มหาจินดา เอหิพุทธัง ปิยินซียัง เทวะมะนุสสานัง ปิโยนะคะ สุนันทานัง ปิยินซียัง นะมามิหัง พุทโธโสภะคะวา ธัมโมโสภะคะวา สังโฆโสภะคะวา อินทัสสะเหน่หา พรหมมะสะเหน่หา อิตถีสะเหน่หา ราชาเทวี มะณีรักขัง ปิยังมะมะ พุทธะสังมิ นะชาลีติ พระอะระหัง สัพพะลาภัง ประสิทธิเม อิติปิโส วิเสเสอิ อิเสเส พุทธะนาเมอิ อิเมนา พุทธะตังโสอิ อิโสตัง พุทธปิติอิ

พระคาถาเรียกเงินเรียกทอง
    ตั้งนะโมฯ 3 จบ
    มานิมา มานิมา พรหมมานิมา ตังพรหมมานิมา จิตตังพรหมมานิมา มาจิตตังพรหมมานิมา พรหมมาจิตตัง พรหมมานิวัง พรหมมาจิตตัง พรหมมานิมาสิวัง พรหมมาจิตตัง พรหมมานิมาอุสิวัง พรหมมาจิตตัง พรหมมานิมา มะอะอุสิวัง พรหมมาจิตตัง พรหมมานิมา

หมั่นบูชาด้วยพระคาถานี้ทุกวัน เช้า ค่ำ อย่าให้ขาด ตักบาตร ทำบุญ ให้ทานเป็นนิตย์ จะเจริญด้วยทรัยพ์สินเงินทอง ลาภผลพูลทวี เงินทองเข้ามาเต็มบ้าน เต็มช่อง ข้าวของกินใช้ไม่สิ้นเปลือง ค้าขายดี มีกำไร จะได้เป็นเศรษฐี มหาเศรษฐีในไม่ช้าแลฯ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้