วัตถุมงคลยอดขลัง พลังเวทสุดมหัศจรรย์"หลวงพ่อผินะ ปิยธโร"

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 18 พฤษภาคม 2006.

1. prarahu

prarahu เป็นที่รู้จักกันดี

โชว์มั่งเด่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. prarahu

แจ๋วไม๊

3. prarahu

หลวงพ่อ

4. prarahu

หลวงพ่อ

5. prarahu

ดาวเคียงเดือนรุ่นแรกๆ

6. prarahu

ท่านสร้างไว้

7. prarahu

รุ่นแรกเท่านั้นที่ใส่น้ำมันหอย น้ำมันหอยได้มาจากศพที่โรงพยาบาลแห่งหนึ่งไม่ขอเอ่ยชื่อ น่าจะนำมาเคี่ยว ถ้าสังเกตุดูจะเห็นว่าดาวรุ่นแรกจะเยิ้มๆเพราะมีน้ำมันแยะ ตั้งแต่รุ่นสองไม่มีน้ำมันผสมแต่มีข้อสังเกตุคือแม่เหล็กดูดติดครับ พระของหลวงพ่อถ้าไม่ภาวนาคาถาก็ไม่ศักดิ์สิทธิ์ครับต้องท่องคาถากำกับถึงส้มฤทธิ์ผลครับ

8. SaMu

SaMu เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2006
    ผมก็อยากมีไว้บ้าง แต่ไม่มีเงินบูชา แพงมาก

9. prarahu

ไปที่วัดครับรุ่นสุดท้ายหลวงพ่อทำไว้เป็นโอ่งครับ ดาวดวงเล็ก500เองครับดวงใหญ่ประมาณ1000ครับเป็นผงพุทธคุณล้วนๆและทำไว้ตอนที่หลวงพ่อมีชีวิตอยู่ต่อไปจะหายาก ไปเอาที่วัดดีก่ายังไงก็ยังได้ทำบุญกับวัดครับ

10. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    ขอบคุณครับคุณ prarahu ที่ให้ข้อมูล เป็นประโยชน์มากครับ
    สาธุ ๆ ๆ

11. ligore

ligore เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE id=HB_Mail_Container height="100%" cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" border=0 UNSELECTABLE="on"><TBODY><TR height="100%" UNSELECTABLE="on" width="100%"><TD id=HB_Focus_Element vAlign=top width="100%" background="" height=250 UNSELECTABLE="off">ขอบคุณมากครับ</TD></TR><TR UNSELECTABLE="on" hb_tag="1"><TD style="FONT-SIZE: 1pt" height=1 UNSELECTABLE="on">
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

12. prarahu

มีดหลังเต่าที่หลวงพ่อสร้างไว้หายากมากครับ เป็นมีดหมอที่ใครๆก็ต้องการ

ขนาดไฟล์:
      37.2 KB
      เปิดดู:
      1,506
      ขนาดไฟล์:
      31.2 KB
      เปิดดู:
      1,517
  13. ศิษย์ปิยธโร

ศิษย์ปิยธโร อายุ วรรณโณ สุขัง พลัง สมาชิก Premium

15 มิถุนายน 2006
    ชัวร์เหรอครับ กลัวของเสริมน่ะเสียดายตังค์
    บุญก็ไม่ได้ทำ เงินไปเข้ากระเป๋าใครก็ไม่รู้

14. prarahu

จะเช่าอะไรไปดูที่วัดครับ ผมไปมาแล้วเห็นสภาพแล้วตกใจวัดท่านเป็นวัดระดับวรวิหารแต่ผมไม่เห็นว่ามีโบสถ์ครับสิ่งก่อสร้างแทบทุกอย่างไม่เสร็จ วัดก็ไปไม่ยากเลยห่างถนนใหญ่แค่400เมตร จัดว่าเป็นวัดที่ได้รับการพัฒนาน้อยมากครับ ถ้าคิดจะเช่าวัตถุมงคลของท่านไปเช่าที่วัดเถอะครับ น่าจะได้บุญด้วยครับ

15. prarahu

ดูเอามัน60000-70000ยังไม่อยากขาย

ขนาดไฟล์:
      15.6 KB
      เปิดดู:
      1,266
      ขนาดไฟล์:
      27.7 KB
      เปิดดู:
      1,108
  16. prarahu

ดาวรุ่นแรกเล่นกันใกล้หลักแสน

17. prarahu

ถ้าจะเช่าน่าจะหาจากคนรู้จักกันจริงๆตอนนี้เก๊ระเบิดแม้แต่ในวัดเองบางคนยังไม่กล้าเช่าผมเองก็ยังแปลกใจ สมัยหลวงพ่อทำเครื่องรางนั้นท่านทำแจกเฉพาะบุคคลจึงมีน้อยมาก มีรุ่นสุดท้ายก่อนมรณะภาพเครื่องรางของท่านผสมน้ำมันหอยนั้นไม่มีแล้วท่านทำไว้เยอะแต่ก็มีข่าวว่าทำเสริมมาตลอด เลยไม่มีความกล้าที่จะเช่าหาบูชาเพราะอาจต้องเขกกระโหลกตัวเอง แต่ที่ผมคุยกับคนที่มีวัตถุของท่านไว้ครอบครองนั้นล้วนแต่ยืนยันถึงความศักดิ์สิทธิ์ในเรื่องแคล้วคลาด เมตตา โชคลาภ ค้าขาย ครอบคลุมแทบทุกด้าน
    ใครอยากมีวัตถุมงคลของท่านก็ลองสวดมนตร์ดูนะครับ
    คำบูชาหลวงพ่อผินะ
    จุดธูป5ดอก ตั้งนะโม3จบ
    อะหัง สุขโต ผินะ ปิยะธโร นามะเต อาจาริโยเม ภันเต โหหิ ( 3จบ )
    แล้วอธิษฐานตามใจปรารถนา

ขอให้ทุกท่านโชคดีครับ

18. pizzahot

pizzahot เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2006
    เพิ่งมาศึกษา หลวงพ่อเมื่อเร็ว ๆ นี้เอง อ่ะครับ ใครเชี่ยวชาญ แบ่งปันประสบการณ์หน่อยครับ แล้ว วิธีใช้ กับ วิธี อธิฐานด้วย จะดีมากเลยครับ ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

19. khochpaak

khochpaak เป็นที่รู้จักกันดี

สงสัยครับ

เท่าที่อ่านช่วงแรก ๆ ที่คุณภูเขาบรรยายไว้ เช่นเรื่องคุณปลัดนั้น ถ้าในทางพระพุทธศาสนา องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าท่านสอนให้คนลด ละ เลิก กิเลส ตัณหา ความอยากมี อยากได้ทั้งปวง และยิ่งไปกว่านั้น ในศีล 5 ศีล 8 และกรรมบท 10 ก็มีข้อตักเตือนใจให้ระวังอย่างชัดเจน แล้วอย่างนี้มันจะเป็นพุทธศาสตร์เหรอครับ ผมว่าน่าจะเป็นไสยศาสตร์ เพราะคำว่า พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ ไม่มีคำว่า อาถรรพ์ มีแต่คำว่า บริสุทธ์ โดยเฉพาะใจบริสุทธ์ ยกตัวอย่างองค์หลวงพ่อฤาษี ท่านสร้างวัตถุมงคลทุกรุ่น ก็ไม่เคยมีข้อแนะนำในการใช้ไปในเรื่องของกิเลส ตัณหา กามารมณ์ แต่อย่างใด เท่าที่มีก็มีแต่เรื่อง สงเคราะห์ ในเรื่องความเป็นอยู่ แต่ก็ไม่ได้ให้เอาจิตไปผูกไว้กับพระเครื่องเพียงอย่างเดียว เพราะท่านก็สอนกรรมฐานไปในตัวคือให้น้อมระลึกนึกถึงองค์พระ ซึ่งก็เป็นพุทธานุสติ ต่อมาก็ภาวนา ธรรมมานุสติ แล้วก็ไปว่าคาถาของหลวงปู่ปาน ก็เป็นสังฆานุสติ ผมไม่ได้คิดปรามาสต่อองค์หลวงพ่อผินะนะครับ แต่ก็อดสงสัยไม่ได้ว่า เหตุใดท่านจึงสร้างเครื่องรางแบบแปลก ๆ แต่บางอย่างผมกลับรู้สึกว่าเหมือนขององค์หลวงพ่อฤาษีคือ การที่หลวงพ่อผินะนำเพชรมาติดที่พระของท่าน ถ้าเรามองกันในมุมกรรมฐานก็คือ ที่พระนั้นจุดที่มองเห็นแล้วสะดุดตาที่สุดคือความวาวของเพชรนั่นเอง ซึ่ง ถ้าความแวววาวนั้น ติดตาติดใจเราแล้ว มันก็เป็นได้ทั้ง อาโลกสิน โอทากสิน และเป็นตัวเทียบอารมณ์ของฌาน 4 นั่นเอง สำหรับผมเองก็เคยพบเห็นดาวของหลวงพ่อผินะมาหลายองค์แต่ไม่เคยได้เก็บไว้แต่อย่างใด เพราะมีความคิดเห็นเป็นส่วนตัวว่า อะไรก็ไม่สู้ พุทธะ สิ่งที่จะทำให้คนที่ไม่รู้จักพุทธะมาก่อนเลยสามารถจดจำได้ก็คือรูปพระพุทธเท่านั้นครับ

20. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    ข้อความของ พ.อ.อ.วีระพันธ์ ฯ จ.เชียงใหม่

บารมี หลวงพ่อ ผินะ,สมเด็จโพธ์ 5 ใบ และอื่น ๆ
    ผมได้อ่านนิตยสารพุทธามหาเวทมา 3 ฉบับแล้วครับ ฉบับแรกก็คือเดือน ก.พ.49
    ที่มีรูปอาจารย์ผดุง บนหน้าปกหนังสือ ซึ่งผมเคยไปหาท่าน มื่อ 3 ปีที่แล้ว เคยไปลงนะหน้าทองกับท่านแต่ไปแค่ครั้งเดียวเพราะว่าหนทางไปวัดไกลไม่ค่อยสะดวก ครั้งแรกที่ผมเห็นหนังสือผมก็รู้สึกเฉยๆไม่ได้อยากซื้อ เพราะว่าผมรู้จัก อ.ผดุงอยู่แล้ว เมื่อเปิดดูในหนังสือแบบผ่าน ๆ ก็เห็นว่ามีท่าน น.นาคราช ร่วมทีมงานอยู่ด้วย ซึ่งผมเคารพท่านอาจารย์อยู่แล้ว ผมเคยซื้อหนังสือตำรามหาเวทย์ของท่านมาศึกษาและเคยบูชาน้ำมันเสน่ห์ของท่าน เคยบูชาเมื่อท่านมาเชียงใหม่ ต้องการหาเงินช่วยบำรุงพัฒนาวัดแห่งหนึ่ง (ตามที่ได้แจ้งไว้ทางโฆษณา) ยอมรับนะครับว่า ใช้แล้วได้ผลมาก ทางด้าน
    มหาเสน่ห์ ถ้าถูกใจใครแล้ว และใช้ด้วยความรับผิดชอบ ผมขอยืนยันว่าไม่มีผิดหวัง

ผมเลยตัดสินใจซื้อ พอเอามาอ่าน ก็เริ่มถูกจริตของผม เพราะสไตล์ของหนังสือจะออกในแนวต้องลองก่อนได้ผลดี ถึงจะมาเล่าสู่กันฟัง อันนี้ผมชอบครับ เพราะผมก็ชอบลองเหมือนกัน ถ้าไม่ลองก็ไม่รู้ครับอ่านมา 3 ฉบับ ก็เริ่มบูชา****นางพญางิ้วดำ , ดาวอาถรรพ์ หรือแม่เนื้อหอม, สมเด็จหลวงพ่อขาว และพระสมเด็จโพธิ์ 5 ใบ ของ อ.ผดุง*** ทั้งๆที่ผมบูชาพระมาเยอะ จนเบื่อที่จะบูชาอะไรอีกแล้ว ก่อนที่ผมจะบูชา
    แม่เนื้อหอมนั้น (ช่วงเลือก สว.) ผมได้จุดธูปต่อรูปหลวงพ่อผินะ ขอบารมีท่านให้ลูกค้ามาใช้บริการร้านผม 10 คน (เปิดร้านซักรีดหารายได้เสริม) ถ้าหากผมสมหวังแล้วจะบูชาดาวอาถรรพ์ และถวายสังฆทานให้ท่าน ปรากฎว่าวันรุ่งขึ้นช่วงเที่ยง มีลูกค้าเข้าร้านของผมถึง 9 คน ผมดีใจมาก ผมลองเช็ครายชื่อลูกค้าปรากฏว่ามีรายชื่อของลูกค้าค้างจากเมื่อวานมา 1 คน เท่ากับมีลูกค้าเข้าร้านจริง ๆ เพียง 8 คน ผมจึงขอบารมีหลวงพ่อผินะ ขอลูกค้าอีก 2 คน ให้ครบ 10 คน ปรากฎว่า เย็นวันนั้น มีลูกค้าเข้าร้านอีก 2 คน จนครบ 10 คน ผมดีใจมาก เพราะตั้งแต่บูชาพระเครื่องมา ไม่เคยเห็นอะไร ที่ได้ผลไวอย่างนี้เลยในความเป็นจริง ร้านค้าของผมตามสถิติแล้ว จะมีลูกค้าเข้าร้านเฉลี่ยวันละ 5 คน ให้ตายอย่างไรก็ไม่มีทางถึง 10 คน สุดยอดมากครับ และพระเครื่องตามที่ผมได้บูชานั้น ผมลองขอบารมีจากท่านสลับกันไปแต่ละองค์ ว่าวันนี้ขอเงินเข้าร้าน 300 บาทขึ้นไปบ้าง ขอลูกค้าเข้าร้าน 6 คนขึ้นไปบ้างก็ได้ผลตามที่ขอจริง ๆ ขอยืนยันว่าผมได้บูชาสิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่กล่าวมา เพียงระยะเวลา 1 อาทิตย์ได้ผลดีขึ้นทันตาเห็นเลย ก็ต้องขอขอบคุณ ทีมงานพุทธามหาเวท และ ท่าน น.นาคราช ที่หาสิ่งดีๆถ้าอยากได้จริง ๆ ก็เข้าไปในเว็บไซด์ http://www.google.co.th/ พิมพ์คำว่า “ผินะ” จะมีวัตถุมงคล ดาวอาถรรพ์ของหลวงพ่อมากมาย หลายรุ่น มีราคาตั้งแต่ 500 ถึง หลักพันครับและจนบัดนี้ ( ตั้งแต่เลือก สว. ถึง 7 มิ.ย.49) ลูกค้าเข้าร้านผมเยอะมาก ทั้ง ๆ ที่ร้านผมเปิดอยู่กลางซอย

แค่ปากซอย ก็มีร้านซัก-รีด ดักหัวท้ายแล้ว และ ท้ายซอย ก็มีร้าน ซัก-รีด ดักอยุ่ตั้ง 4 – 5 ร้านแต่ลูกค้ายังมาใช้บริการร้านผมอย่างมากมาย ร้านของผมก็ไม่ได้ใหญ่โตมากมายอะไร ร้านเล็ก ๆ ธรรมดา จนขณะนี้ที่ร้านเริ่มรีดผ้าไม่ทัน ต้องแบ่งไปให้เพื่อนๆที่เปิดร้านซักรีด ช่วยรีด ในบางวันผมลองตั้งจิตอธิษฐานขอเงินเข้าร้าน 500 บาทขึ้นไป ก็ได้จริงๆ เมื่อวานลองตั้งจิตขอเงิน 700 บาทขึ้นไป ก็ได้จริงๆ วันศุกร์นี้ผมก็จะเดินทางไปกราบหลวงพ่อผินะที่วัดครับ ไปตามคำมั่นสัญญาเพราะบนไว้ว่าขอให้มีรายได้เข้าร้านเกินหนึ่งหมื่นขึ้นไป หลังจากเดือนที่ผ่านๆมา ตั้งแต่เปิดร้าน รายได้เข้าร้าน แค่ ห้าพัน ถึง หกพัน แต่หลังจากผมที่ขอบารมีหลวงพ่อผินะ ผมก็ได้ดังใจหวังจริง ๆ
    แล้วเจอกันใหม่นะครับ

พ.อ.อ.วีระพันธ์ ฯ จ.เชียงใหม่
    หมายเหตุ
    ** ผมไม่ได้เขียนเชียร์ใคร นะครับ เพราะผมอยู่เชียงใหม่ ไม่ได้มีส่วนเกี่ยวข้องกับใคร
    ** ใครจะบูชาดาวอาถรรพ์ สอบถามผมได้นะครับ เพราะผมบูชามา 8,000.- บาท
    แต่พอไปเปรียบเทียบในเวปไซด์แล้ว รูปร่างเหมือนกันทุกอย่าง แต่ในเวป 500.-บาทเองครับ ทุกวันนี้ ใจผม ตั้งมั่นและศรัทธา หลวงพ่อผินะ เป็นหลัก วัตถุมงคลเป็นรอง และผมยังมีสมเด็จโพธิ์ 5 ใบ ของอาจารย์ผดุง, สมเด็จหลวงพ่อขาว ของ หลวงพ่อวิเศษ และ สมเด็จนางพญางิ้วดำติดตัวเสมอ ทุกอย่างมาจากพุทธามหาเวททั้งนั้นครับ

** ลืมบอกไปครับว่า งวดที่ผ่านมาผมก็ถูกหวยกับเขาบ้างเหมือนกัน ไม่ได้ตั้งใจซื้อหรอกครับและไม่เคยคิดจะซื้อด้วย แต่มีคนตะโกนคุยกัน ผมบังเอิญได้ยิน เลยซื้อกะเขาบ้าง ฮิ ฮิ ได้ผลครับ ได้เงินเกือบครึ่งหมื่น ทั้ง ๆ ที่ ดวงผม เกิดวันพุธ เมษยน ปีชวด เป็นดวงที่ไม่มีโชคลาภเลย แต่เดี๋ยวนี้เริ่มมีแล้วครับ
    jawee9@hotmail.com

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 มกราคม 2008