วัตถุมงคลวัดสว่างอารมณ์ เชียงใหม่ สร้างศาลาให้เสร็จในปีนี้

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย sridoi, 21 พฤษภาคม 2009.

1. arjarhnnop เป็นที่รู้จักกันดี

ท่านใด ที่รับซองกฐินแล้ว แจ้งกลับด้วยนะครับ

ส่วนที่รับแล้วมีพระแตกหัก หรือขาดไม่ครับ หรือ

ของบูชาไม่ตรง กรุณาแจ้งกลับด้วย จะได้จัดการ

แก้ไขไห้นะครับ ส่วนวันจันทร์ ก็จะจัดส่งให้เพิ่มเติม

และแก้ไข มีคุณสักกะ,คุณมหาโอ๊ต,คุณLordtartarus,คุณkrit90

ส่วนท่านที่ขอเพิ่มซองมาต้องรอพระรอบที่ 2 นะครับ ออกจากวัด

วันจันทร์นะครับ รับเมื่อไรจะรีบดำเนินการครับ

2. สักกะ เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2006
    สวัสดีครับคุณ krit

ของพลัง(สติ)จงอยู่กับท่าน

:cool:

3. arjarhnnop เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อสักครู่คุณมหาฯ นำพระไปแล้ว 1300 องค์ ครับ

อนุโมทนาบุญด้วยครับ

4. donjudo077 เป็นที่รู้จักกันดี

เช็คเรียบร้อยแล้วครับโมทนาสาธุึีครับ ป๋าพุธเมื่อวานหนูโทษทีนะ ไม่ได้รับโทรศัพท์ป๋า ช่วงนี้ไม่ค่อยว่างเลยป๋า อิอิอิ

5. aeziss เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2006
    ได้รับตะกรุดแล้วครับ...แต่...

ได้รับตะกรุดแล้วครับ...แต่...

เมื่อคืนนี้(วันโกน)ประมาณตีสองกว่าๆ คุณแม่ผมได้ยินเสียงผู้หญิงมาร้องไห้ที่หน้าบ้าน และมีหมามาเห่ามาหอน

ปล.ไม่รู้ว่าคือพวกที่มากับตะกรุดหรือป่าว และทำไมต้องร้องไห้ครับ อยากถามว่ากินปราณชีวิตเราและคนรอบข้างหรือไม่ครับ ต้องเซ่นไหว้หรือไม่ครับ
    และพระอาจารย์สะกดหรือว่าพลีมาครับ แบบว่ากลัวครับ ฮิๆ

6. Bad_measure เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2009
    :boo:
    น่ากลัวอ่ะ ><

7. donjudo077 เป็นที่รู้จักกันดี

คุณได้ตะกรุดอุดสีผึ้งไปใช่หรือป่าวครับ ถ้าใช่ก็.....

สิ่งที่คุณเห็นเป็นการแสดงตนครับว่าเขาได้มาอยู่กับคุณแล้วครับ ถามว่าทำไมต้องร้องไห้ผมไม่ทราบนะครับ ถ้าให้ผมเดาคุณไม่ได้จุดธูปบอกเจ้าที่ ผีบ้านผีเรือน สิ่งศักดิ์สิทธิ์หรือป่าวครับ เขาเลยเข้าบ้านไม่ได้ แต่บางที่ไม่ได้จุดก็เข้าได้นะ เพราะเจ้าที่ เจ้าบ้านเขารับรู้อะครับ การแสดงตนอาจจะแสดงแค่ครั้งแรกเพื่อให้คุณเชื่อมั่นเท่านั้นครับ

สำหรับผลเสียไม่มีนะครับ เพราะว่าของลักษณะอย่างนี้อยู่มาเป็นร้อยปีแล้วครับ ถ้าไม่ดีหรือว่ามีข้อเสียอะไร คงจะไม่สืบต่อมาเป็นแน่แท้ ที่สำคัญถ้ากินปราณหรือมีอันตรายพระอาจารย์ท่านคงไม่ทำให้ลูกศิษย์บูชาเป็นแน่แท้ครับ สิ่งที่ท่านทำแต่ละอย่างล้วนมีคุณมีประโยชน์ครับผม

เรื่องสะกดเรื่องพลีผมไม่ขอตอบนะครับ เพราะเป็นเคล็ดวิชาครับ เอาเป็นว่าขอให้คุณเชื่อมั่นดีกว่าครับ ถือว่าเป็นศาสตร์อย่างหนึ่งครับ มั่นใจแล้วนำไปใช้ครับ อย่าลังเลไม่ต้องกลัวครับ เขามาสร้างประโยชน์ให้กับคุณไม่ได้มาหลอกหลอน ทำลายชีวิตหรือก่อให้เกิดผลไม่ดีครับ

ส่วนเรื่องเซ่นให้ของอะไร แล้วแต่คนครับ แต่เดิมไม่มีข้อปฏบัติต้องทำครับ พกไว้เฉยๆครับ อยากได้อะไรก็ขอ ตั้งมั่น อย่าลังเลอย่าสงสัย เคารพครูบาอาจารย์ ลองดูครับ

8. MooDam เป็นที่รู้จักกันดี

24 กุมภาพันธ์ 2008
    ผมได้รับซองเรียบร้อยแล้วครับ จำนวน ๒๐ ซอง แต่มีพระแตกหัก ชำรุด จำนวน ๓ องค์ครับ

เดี๋ยววันนี้จะเริ่มเิดินแจกแถวบ้านแล้วครับ :)

9. Surfers เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

แวะมาทักทายก่อนไปติวหนังสือครับผม
    เหลือวันอังคารสอบอีกตัวเดียวครับ แล้วจะมาสิงอยู่กระทู้นี้แหละครับ อิอิ

พระสิวลีงามมากครับอาจารย์นพ
    เห็นแล้วอยากได้บ้างจัง ^^
    อาจารย์นพนิ้วเป็นยังไงบ้างครับผม
    หายไวๆนะครับผม

อนุโมทนาครับ
    ขอตัวไปอ่านหนังสือสอบก่อนครับ
    หลังสอบเจอกันครับพี่ๆทุกท่าน

10. nuttaa เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2009
    ได้รับซองและตะกรุดแล้วครับ จะรีบเอาไปแจกครับ

11. donjudo077 เป็นที่รู้จักกันดี

ตั้งใจอ่านหนังสือนะครับน้อง พี่ก็ชอบมากเลย พระสิวลี เห็นแล้วดูเข้มขลัง ดูคลาสสิคดีครับ อย่างที่น้องแจ๋มว่างาน Handmade แต่ละองค์ไม่เหมือนกัน จึงมีลักษณะโดดเด่นเป็นอย่างยิ่งครับ ใครได้ไปลองอ่านใบฝอยดูนะครับ ผมยังไม่เห็นของจริงแต่คนมาเล่าให้ฟังว่า โอ้โห อ้าหา อื้อหือ ครับ เหอๆๆ นับถืออาจารย์นพและทีมงานจัดสร้างทุกคนครับ

12. G.sis.t เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2007
    ได้รับซองกฐินแล้วครับ พร้อมพระสิวลี มีพระแตกหักชำรุดจำนวน 1 องค์ครับ

จะต้องส่งเงินกับซองให้อาจารย์นพกลับคืนวันที่เท่าไรครับ

13. G.sis.t เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2007
    เรื่องพระสิวลี นี้ผมเห็นแล้วอยากจะปรึกษาท่านอาจารย์นพครับ ว่า จะขอเลือกให้เป็นคนๆได้ไหมครับ เพราะพระสิวลีนี้ เป็นเห็นว่าเป็นพระที่มีคุณค่ามากๆ คนเอาไป ไม่ศรัทธา กลายเป็นพระเก็บไปล่ะ เสียดายของดีครับ ไม่ได้ใช้

14. taetaekung สมาชิก

15 สิงหาคม 2009
    ตะกรุดอุดสีผึ้งมีอีกไหมครับถ้ามีจองอีก1ดอกนะครับ เอาพร้อมตะกรุดอิ่นช้างที่จองไว้ก่อนหน้านี้ และถ้าเอาใส่หลอดพร้อมกัน2ดอกเลยได้ไหม
    ขอบคุณครับ

15. LordTartarus เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2009

คุณโจบอกว่าให้มาช่วยแจงเรื่องตะกรุดชุดนี้หน่อย

ที่คุณโจตอบไว้ถูกต้องทุกประการครับ

ตอนเอาเข้าบ้านวันแรกให้บอกเจ้าที่เจ้าทาง ศาลพระภูมิ

ส่วนตัวแล้วผมบอกหมดครับ แม้แต่หิ้งพระบูชา เทพ ก็ไหว้บอกหมด

ผมมีประสบการณ์ตั้งแต่ยังไม่แกะซองพัสดุเลยด้วยซ้ำ

ประสบการณ์ตะกรุดอุดสีผึ้งผมมั่นใจว่ามีทุกคนแน่ๆ แต่จะเ้ล่ามั๊ยแค่นั้น

ไม่ต้องกลัวนะครับ คนในตะกรุดเค๊าคอยช่วยเหลือ ไม่ทำร้ายแน่นอนครับ

พกติดตัว จะำไปไหนบอกให้ไปด้วย อาศัยพูดคุยด้วยบ่อยๆ

อยากได้อะไรขอ

ตามตำราบอกว่าไม่ต้องเซ่นครับ

ส่วนตัวผม เน้้นสวดมนต์อุทิศผลบุญให้เค๊า ให้ทานบ้างถ้ามีโอกาส

ขออะไรแล้วได้รับ ก็บอกกล่าวขอบคุณ

ผมไม่เคยเจอครับ มีแต่คนไกล้ตัวเจอ

เพื่อนผมอีกคนที่บูชาไปก็เริ่มมีประสบการณ์ เยอะแยะ

สบายๆครับ อย่าคิดมาก

16. 5000 เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤษภาคม 2008
    อ้าว ไม่ยักรู้ ผมเอาเข้าบ้าน ไม่ได้บอกพระ พรหม เทวดา เลย....

17. w.สุรพล เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2008
    ได้รับซองเรียบร้อย และพระสิวลีเสียหาย 3 องค์ครับ

18. donjudo077 เป็นที่รู้จักกันดี

ตะกรุดอุดสีผึ้งหมดแล้วนะครับ ขอประทานโทษด้วยครับ ถ้ามีใส่พร้อมกันได้เลยครับ ตะกรุดอุดสีผึ้งขอได้ครับ เพราะอย่างที่เขาเจอกันนั่นแหละ ขอกับเขาเลย ส่วนตะกรุดอิ่นช้างออกแนวเสน่ห์ครับ ค้าขายครับ

19. Daverko เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับซองพร้อมตะกรุดอุดสีผึ้งแล้วค่ะ เรียบร้อยดี ยังขาดอีก 20 ซอง
    และขาดวัตถุมงคลชุดแรกทั้งหมด (ผ้ายันต์เหลือง ผ้ายันต์แดง พระพิฆเนศวร์ ตะกรุดอิ่นช้าง สีผึ้ง ตะกรุดไม้ไผ่No.2) อย่างละ 1 รายการค่ะ

โมทนาค่ะ

20. donjudo077 เป็นที่รู้จักกันดี

พี่อยากมอบให้กับคนที่เรารัก คนที่เรารู้จักครับ บอกเขาว่าพระที่แจกมีคุณค่ามากครับ ไม่ได้ทำซั่วๆ ตั้งใจตั้งแต่เริ่มหามวลสาร จนถึงพิธีสุดท้ายคือการอธิษฐานจิตของพระอาจารย์ ต้องให้เขาเห็นคุณค่าครับ ให้นำไปใช้เน้นเรื่องเงินทองเป็นพิเศษ ตามเจตนาของผู้สร้างคืออาจารย์นพ และผู้ที่ทำคือพระอาจารย์พรสิทธิ์ อยากให้ทุกคนร่ำรวยเงินทองครับ