วัตถุมงคลหลากสาย หลายรายการ เพิ่มของหลักหายาก @2556

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ballaman, 30 สิงหาคม 2012.

1. ballaman

ballaman เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบครับพี่สาว จองๆๆ^_^
    ส่วนรูป ลงครบหมดแล้วนะคัรบผม ^^

2. ballaman

สรุปรายการที่มีอยู่ครับ

2.1 เหรียญบารมีหลวงพ่อทวด เนื้อทองแดง ราคา 1,300.- (หน้า1)
    2.2 เหรียญบารมีหลวงพ่อทวด เนื้อทองแดง ราคา 1,300.-(หน้า1)
    2.3 เหรียญบารมีหลวงพ่อทวด เนื้อทองแดง ราคา 1,300.-(หน้า1)
    2.4 เหรียญบารมีหลวงพ่อทวด เนื้อทองแดง ราคา 1,300.-(หน้า1)
    2.5 เหรียญบารมีหลวงพ่อทวด เนื้อทองแดง ราคา 1,300.-(หน้า1)

5. ฤาษีเพชรฉลูกัณฑ์นั่งตะโพน เนื้อเหลืองนวล โดยพ่อครูธนศักดิ์ (อดีตเจ้าอาวาสวัดลิ้นทอง) .. 900.- (หน้า 3)

6. เหรียญหลวงปู่นาม วัดน้อยชมภู่ สุพรรณบุรี รุ่นแรก .. 1,900.- (หน้า 3)

7. ขุนแผนรุ่น2 ของพ่อครูธนศักดิ์ (อดีตเจ้าอาวาสวัดลิ้นทอง) ...800.- (หน้า 3)

9. สมเด็จแหวกม่าน เนื้อจุฬามณี ฝังตะกรุดทอง - เงิน 2 ดอก หลวงพ่อชำนาญ วัดบางกุฏีทอง เลี่ยมกันน้ำ .. ราคา.. 2,200.- [หน้า 5]

11. ยอดขุนพล รุ่น1 เนื้อตะกั่ว จารเพิ่ม ยุคแรก หลวงพ่อชำนาญ วัดบางกุฏีทอง เลี่ยมกันน้ำกรอบเงิน .. ราคา 2,850.- [หน้า 5]

16. พระชัยวัฒน์จตุรทิศ เนื้อนวะไม่ปัด รุ่นแรก ก้นอุดมวลสาร หลวงพ่อชำนาญ วัดบางกุฏีทอง เลี่ยมกันน้ำ .. ราคา.. 1,850.- [หน้า 5]

17. เหรียญพระลักษณ์หน้าทอง พ่อครูธนศักดิ์ อดีต หลวงพ่อศักดิ์ชัย เจ้าอาวาสวัดลิ้นทอง เนื้อทองแดง ..ราคา .. 500.- และ เนื้อทองแดงชุบทองคำแท้ .. 800.- [หน้า 5]
    [​IMG][​IMG]

บัญชี ธนาคาร กสิกร สาขา สำนักราษฏร์บูรณะ
    เลขที่ 745-242901-7
    สุรยุธ เฟื่องฟูพงศ์

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 มีนาคม 2013
  3. ballaman

19. ล็อกเก็ตหลวงพ่อชำนาญ วัดบางกุฏีทอง รุ่นแรก หลังอุดมวลสารพิเศษ ฝังตะกรุดทองคำ ..
    ปิดครับ

ของเก่า ยุคแรก รุ่นแรก น่าจะพอเพียง แต่สำหรับล็อกเก็ตนี้ พิเศษที่ด้านหลัง
    อุดมวลสารพิเศษ จีวร สีผึ้ง และเกศา .. ของหลวงพ่อชำนาญ
    1 เดียว ที่เคยเห็นครับ ตอนนี้ ..

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 มีนาคม 2013
  4. ballaman

ระดมทุน นำปัจจัยไปร่วมทำบุญกฐินที่วัดเขาอ้อ และ ร่วมทำบุญวัดที่ยะลา
    ท่านที่เช่าวัตถุมงคลกระทู้นี้ ปัจจัยส่วนนึง นำไปร่วมบุญ ทุกองค์ ทุกชิ้นครับ ....

5. ballaman

20. เสือหล่อรุ่น 1 หลวงพ่อเกาะ วัดท่าสมอ ชัยนาท (เว็บอื่นปิดกัน 2,500.-).. แบ่งให้เช่าในราคา ..ปิดแล้วครับ

หลวงพ่อเกาะ วัดท่าสมอ เป็นศิษย์สืบทอดพุทธาคมจากหลวงพ่อเชื้อ วัดใหม่บำเพ็ญบุญ และหลวงพ่อกวย วัดโฆสิตาราม เก่งทั้งอำนาจ มหาอุตม์ เมตตา ค้าขาย และเสริมดวงชะตา พระเกจิที่เสกของได้ขลัง พุทธคุณสูง และลองได้ เพราะที่นี่เป็นของจริง ของแท้ หลายคนไม่เชื่อ หลายคนสงสัย พระเชียร์หรือเปล่าเก่งจริงหรือไม่ ถ้าสงสัยก็ให้ทดลอง จะได้หายสงสัย ถ้าไม่เชื่อก็ต้องพิสูจน์ จะได้เชื่อ " วิชาต่างๆ เราเรียนมาเป็นของจริงทั้งนั้น ครูผู้ถ่ายทอดให้เราก็จริง เจตนาเราก็บริสุทธิ์จริง ของๆเรา เรารู้จริงทำจริง ถึงเสก ของที่ทำได้ก็ย่อมจริงทั้งหมด ศักดิ์สิทธิ์ทั้งหมด ไม่ต้องไปโฆษณามากหรอก อีกหน่อย พลิกแผ่นดินก็หาไม่เจอ"

ศิษย์หลวงพ่อเกาะที่เป็นทหาร ตำรวจมีมาก โดยเฉพาะทหารปืนใหญ่ลพบุรี เพราะเขานับถือหลวงพ่อที่เป็นพระแท้ พระจริง ช่วยคุ้มครองชีวิตเขาได้ ยิ่งถูกส่งตัวไปปฎิบัติหน้าที่ในที่อันตราย แต่ก็ปลอดภัยทุกครั้งที่มีพระของหลวงพ่อติดตัวไปมีศิษย์เป็นทหารบกนำปลอกกระสุนปืนมาถวายหลวงพ่อหลายสิบกิโล บอกว่าส่วนหนึ่งเป็นปลอกกระสุนซ้อมยิง แต่อีกส่วนหนึ่งเป็นปลอกกระสุนที่ลองยิงพระของหลวงพ่อแล้วยิงไม่ถูกบ้าง ยิงไม่ออกบ้าง หลวงพ่อจึงได้นำปลอกลูกปืนที่ลองยิงแล้วไม่ถูกบ้าง ยิงไม่ออกบ้าง หลวงพ่อจึงได้นำลูกปืนกระสุนทั้งหมดมาหลอมสร้างเสือหล่อ มีสมอเรืออยู่กลางหลังสมกับเป็น เสือวัดท่าสมอ การปลุกเสกก็ทำเป็นพิเศษ คือหลวงพ่อเกาะ นั่งเหนืออาวุธทั้งปวง ปลุกเสกวิหารมหาอุตม์ของวัดท่าสมอ หลวงพ่อปลุกเสกด้านมหาอำนาจ มหาตบะเดชะ กันและแก้คุณไสย กันปืน กันอาวุธ กันภัย ป้องกันทรัพย์สินเงินทอง ป้องกันบ้านเรือน ร้านค้า บริษัท เป็นใหญ่เหนือคน ชนะคน คำพูดเหมือนคำสั่ง มีอำนาจเหนือคนทั้งหลาย เจ้านายรัก ลูกน้องเกรงใจ ปกครองคนดีมาก ส่วนที่ก้นเสือนั้นท่านให้ใส่ผงที่ลบถมด้วยเสน่ห์เป็นการเพิ่มฤทธิ์ให้เสือหล่อของท่านอีกส่วนหนึ่งด้วย คือเสือ นอกจากจะมีตบะ อำนาจ สง่างามและเป็นเสือเหนือสัตว์อื่นแล้ว เสือยังมีพลังด้านเมตตามหาเสน่ห์อย่างสูงอีกด้วย เสือตัวผู้สามารถมีนางเสือไว้ในครอบครองได้หลายตัว ดังนั้นนอกจากเสือรุ่นแรกของวัดท่าสมอจะดีด้านอำนาจแล้ว ด้านเมตตา มหาเสน่ห์ ก็ไม่เป็นสองรองใครด้วย

เสือหลวงพ่อเกาะ วัดท่าสมอ จ.ชัยนาท รุ่นแรก พ.ศ. 2547 ประสบการณ์มาก หายากมากครับ ต้องลูกศิษย์ที่ใกล้ชิดเท่านั้น จึงจะมีไว้ในครอบครอง วัตถุมงคลหลวงพ่อเกาะ มาแรงมากขณะนี้ เพราะมีประสบการณ์ทุกรุ่น ด้านคงกระพันชาตรี แคล้วคลาดปลอดภัน และเมตตาสูงมากครับ ราคาจึงขยับขึ้นเรื่อยๆ
    เสือท่าสมอ หล่อด้วยลูกปืน อุดผงมหาเสน่ห์ สร้าง 1000 องค์

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 พฤศจิกายน 2012
  6. naitian

naitian Active Member

29 สิงหาคม 2007
    แต่ละรายการเห็นแล้ว กิเลสเกิดทันที สุดยอดทั้งนั้นครับ

7. ballaman

ขอบคุณครับ ....

8. tuangthunya

tuangthunya เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤษภาคม 2012
    หวัดดีจ้าน้องบอล

โอนให้แล้วน๊าวันนี้

รายการที่ 20 เท่ากับที่โอนวันนี้ได้ไหม

ช่วยทำบุญจ้า

Tomorrow โอนให้ถ้าโอเค

ไม่ค่อยมีเวลาอ่ะจ้าโทษทีนะ

9. ballaman

ได้ครับพี่สาว .... ขอบคุณครับผม

10. ballaman

เมื่อวานได้โอนปัจจัยร่วมบุญกฐิน ณ วัดโพธิ์ศรีทาบ จังหวัดสุรินทร์ โดยพี่ๆน้องๆและผม เป็นจำนวน 1,000.- ... ครับ

11. ballaman

วันพรุ่งนี้จะนำเงินปัจจัยที่รวบรวมได้ ไปทำบุญกับวัดเขาอ้อนะครับ ...

12. tuangthunya

tuangthunya เป็นที่รู้จักกันดี

หวัดดีจ้า

วันนี้ไม่ได้ออกไปไหนเลย

พรุ่งนี้ออกไปข้างนอกจะโอนให้นะ

ปวดกระเพาะอ่ะ ไปก่อนนะ

13. ballaman

ทานยา พักผ่อน อย่าเครียดนะครับพี่สาว

ทานข้าวให้ตรงเวลา เน้อะๆๆๆ ...

พรุ่งนี้โอนให้ได้ครับผม .... อนุโมทนาครับพี่สาว

14. ballaman

เมื่อวาน .. ได้นำปัจจัยที่รวบรวมได้จากพี่ๆน้องๆเพื่อนๆ
    จำนวน 5,765.75.- ส่งร่วมทำบุญกฐิน ณ วัดเขาอ้อ จ.พัทลุง
    เพื่อก่อสร้างซุ้มประตู และกำแพงวัด
    จึงแจ้งมาเพื่อทราบ และอนุโมทนา ครับผม ..

15. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 พฤษภาคม 2009
    อนุโมทนาด้วยครับ _/\_

16. tuangthunya

หวัดดีจ้าน้องball

เมื่อวานโอนให้เรียบร้อยแล้วน้า

พร้อมส่งsmsยืนยันไปด้วยจ้า

อนุโมทนาสาธุด้วยจ้ะ

17. ballaman

รับทราบ และขออนุโมทนาด้วยครับพี่สาว ... ^^

18. tumnansakyun

tumnansakyun เป็นที่รู้จักกันดี

15. พระลักษณ์หน้าทอง เนื้อผงปัถมังกำเนิดพระลักษณ์ผสมหุ่นละคร กรมศิลป์ ฝังตะกรุดเงิน แร่ รุ่น1 ปี2549 เลี่ยมกันน้ำ หลวงปู่กาหลง วัดเขี้ยวแก้ว ... ราคา 2,900.- [หน้า 5]

ขอจองนะครับพี่...............

19. tumnansakyun

tumnansakyun เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินให้แล้วนะครับพี่ วันนี้เวลาตามรายละเอียดใน PM เลยนะครับ :cool:

20. ballaman

รับทราบครับน้อง ขอบคุณครับผม จัดส่งแล้วจะแจ้งรหัสนะครับ