!!!.วัตถุมงคล หป.หมุน ฐิตสีโล มาใหม่หลายรายการ ราคาถูกมาก ปรับลงหลายรายการ UPDAT หน้า 14 ครับ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย witca, 8 พฤศจิกายน 2012.

1. witca เป็นที่รู้จักกันดี

25 มิถุนายน 2012
    สอบถามได้ครับ ยังมีอีกหลายรายการ รายการไหนยัง ไม่พิมท์ว่าจองเเล้ว
    เเปลว่ายังอยู่ครับ ไล่ดุตั้งเเต่รายการที่ 1.เลยครับ

2. witca เป็นที่รู้จักกันดี

รายการที่5. ตะกรุดนวหรคุณ หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล วัดซับลำใยจ.ลพบุรี
    ตะกรุดนวหรคุณ หลวงปู่หมุน ออกวัดซับลำใย ตะกรุดนวหรคุณนี้จารม ือโดยพระอาจารย์ตั้วไม่ใช่ตะกรุดปั๊มโรงงานนะครับ พุทธคุณด้านเ มตตา,แคล้วคลาด,คงกระพัน...ยาวประมาณ3.5นิ้ว...ใครที่ชอบเครื่อ งรางประเภทตะกรุดที่ลป.หมุนท่านเสกขอแนะนำเลยครับ...ตะกรุดชุดน ี้เสกตั้งแต่ยังเป็นแผ่นชนวนพอนำมาจารเสร็จแล้วก็เสกอีกรอบจนนำม้วนสำเร็จเป็นตะกรุดก็นำเข้าเสกอีกหลายพิธีครับ...ท่านที่ชอบเครื่องรางประเภทตะกรุดที่ลป.หมุนได้อธิฐานจิตเอาไว้ดอกนี้พุทธคุณทั้งบุ๋นและบู๊แน่นอนครับ
    อนุพงศ์ พงษ์ะนะ
    ธนาคาร กสิกรไทย
    ออมทรัพ 6252034348
    สอบถาม 0809723301
    หรือ witca@hotmail.com หรือ PM ก็ได้ครับ
    เพื่อไม่ให้เสียสิทธิ์ ท่านอื่น จองแล้วกรุณาโอนภายใน 3 วัน
    รับรองพระแท้ไม่แท้ยินดีคืนเงิน 100%

ไฟล์ที่แนบมา:

3. witca เป็นที่รู้จักกันดี

นารายณ์ทรงครุฑ ปี2542 เสกในพิธีเดียวกับพระผงรูปเหมือนข้างต้นและยังเสกซ้ำอีกครั้งในพิธีเจริญลาภ ที่วัดสุทัศน์อีกด้วย ราคาเช่้าหาอยู่ที่หลักxxxครับ
    ส่วนตัวผมเองชอบเหรียญรุ่นนี้เป็นพิเศษเรียกได้ว่าแขวนเดี่ยวไปได้รอบโลกครับ

เหรียญรุ่นนี้จะมีแบบตอกโค๊ตและไม่ตอกครับ
    เท่าที่ผมถามจากรุ่นพี่มาเหรียญที่แจกผู้มาร่วมในพิธีเจริญลาภจะเป็นเหรียญแบบไม่ตอกโค๊ต
    เหรียญที่สมมนาคุณผู้ที่จองพระกริ่งเจริญลาภจะเป็นเหรียญที่ตอกโค๊ตยันต์และเลข๗
    เหรียญส่วนหนึ่งที่ได้แบ่งไปทางวัดป่าหนองหล่มจะตอกโค๊ต"มะ"มีรัศมีล้อมรอบ

เหรียญนารายณ์ทรงครุฑเล่นไม่ยากครับพยายามเก็บที่มีตอกโค๊ตไว้ครับ น่าจะจัดเป็นเหรียญรุ่นที่สองของหลวงปู่หมุนด้วย ช่วงที่ออกเหรียญนั้นหลวงปู่ยังไม่ดังเลยครับ เหรียญรุ่นนี้หลวงปู่เสกไว้ดีมากๆเลย ประสบการณ์สูงมากจริงๆ ครับ พุทธคุณมีครบทุกด้าน เด่นในเรื่อง อำนาจวาสนา และอิทธิฤทธิครับ....วัตถุมงคลของหลวงปู่นั้น บางรายการมีการเล่นหากันในราคาที่สูงมาก และที่มีราคาสูงนั้นก็เพราะประสบการณ์จริงๆ หลวงปู่ท่านละสังขารมาก็เกือบ 6 ปีมาแล้วแต่ราคาเล่นหากันนั้น กลับไม่ตกลงเลย เพราะประสบการณ์มีไม่ขาดสายครับ ที่สำคัญคนรักหลวงปู่นั้นมีมากมายครับ นับวันก็ยิ่งจะมีผู้ที่ศรัทธาในคุณธรรมขององค์หลวงปู่มากขึ้นไปอีก....รีบเก็บเอาไว้ใช้เถอะครับก่อนที่จะหากันไม่ค่อยได้ และจะมีราคาที่สูงมากขึ้นครับ....

หลวงปู่หมุนท่านทำนายเอาไว้ครับว่า....ต่อไปหลังจากหลวงปู่ท่านละสังขารแล้ว ประมาณ10 ปี ของๆหลวงปู่จะหากันไม่ได้(เพราะไม่มีใครยอมให้..) และจะมีราคาที่สูงมาก....ใครมีโอกาสเก็บไว้ ก็รีบเก็บกันนะครับ....
    (ฟังมาจากศิษย์หลวงปู่ที่ วัดป่าหนองหล่มครับ)

ขอบารมีหลวงปู่คุ้มครองทุกท่านให้สุขกาย สุขใจ ไม่เจ็บ ไม่จนครับผม

4. witca เป็นที่รู้จักกันดี

จัดส่งเเล้วครับ พี่ ปิยวัตร EJ 501577615 TH

5. witca เป็นที่รู้จักกันดี

รายการที่10.เหรียญหมุนเงินหมุนทอง หลวงปู่หมุน วัดบ้านจาน ประคำ 19 หนานิยม

เหรียญบล็อกหนา ประคำ 19 เม็ด นิยมสุดประสบการณ์สูง
    สภาพเหรียญยังสวยคม ***แต่ผิวตรงปากหลวงปู่มีรอยนิดหน่อยครับ*** เสียดายจริงๆ เเต่พุทธคุณเหมือนเดิม ท่านใดอยากใช้พุทธคุณ เชิญครับ ราคาเบาๆครับ
    อนุพงศ์ พงษ์ธะนะ
    หรือ witca@hotmail.com หรือ PM ก็ได้ครับ
    เพื่อไม่ให้เสียสิทธิ์ ท่านอื่น จองแล้วกรุณาโอนภายใน 3 วัน
    รับรองพระแท้ไม่แท้ยินดีคืนเงิน 100%

6. witca เป็นที่รู้จักกันดี

:cool::ประสบการณ์ หลวงปู่หมุน.....

--------------------------------------------------------------------------------
    ผมได้ฟังประสบการณ์ของพระภิกษุรูปหนึ่ง จากคำบอกเล่าของศิษย์หลวงปู่หมุนที่ วัดบ้านจาน....ว่า (โปรดใช้วิจารณญาน..)
    มีพระรูปหนึ่งอยู่ต่างประเทศ(ต้องขอโทษด้วย..ผมจำประเทศไม่ได้)เป็นวัดไทย วัดหนึ่ง พระรูปนี้ท่านเดินอยู่ในวัด ท่านเห็นพระแก่ๆรูปหนึ่งเดินอยู่หน้าวัด พระรูปนี้จึงเดินเข้าไปหา หลวงปู่รูปนั้น แล้วเอ่ยปากถามหลวงปู่ท่านนั้นว่า..
    หลวงปู่มาจากไหนครับ..?
    หลวงปู่ตอบว่า....ข้าชื่อหมุน..อยู่ที่วัดบ้านจาน จ.ศรีสะเกษ..ประเทศไทย..
    แล้วหลวงปู่มากับใครครับ..?
    (หลวงปู่ท่านไม่ตอบ แต่ท่านพูดว่า) ถ้าเอ็งมาทำธุระที่เมืองไทยอยากให้เอ็งเป็นเจ้าภาพให้ข้าสักคืนหนึ่ง...
    (พระรูปนั้นก็คิดว่า เราไม่ได้มีธุระที่เมืองไทย แล้วหลวงปู่ท่านนั้นท่านพูดอะไร...???)
    แล้วหลวงปู่ท่านก็เดินจากไป.....
    พระรูปนั้นก็เดินไปที่โบสถ์เห็นโยมคนหนึ่ง ยืนอยู่ที่โบสถ์ข้างๆตัวเขามีรูปพระแก่ๆองค์นึง ใส่กรอบอย่างดี วางพิงอยู่ที่ซุ้มประตู..
    พอพระรูปนั้นเห็นรูปที่ใส่กรอบ ก็จำได้ ว่าเป็นพระรูปเดียวกันกับพระที่ท่านสนทนาเมื่อสักครู่นี้ จึงเข้าไปถามโยมคนนั้นว่า..
    โยมหลวงปู่องค์ในรูปนี้ท่านไปไหนแล้ว..?
    โยมคนนั้นทำหน้ารู้สึก งง?? กับคำถามของพระรูปนั้น..
    ใครครับ หลวงพ่อ....
    ก็พระองค์ที่อยู่ในรูปนี่ไง เมื่อกี๊อาตมาพบท่านที่หน้าวัด..(พระตอบ)
    หลวงปู่องค์ที่อยู่ในรูปนี้ ท่านชื่อหลวงปู่หมุน ท่านมรณภาพไปเดือนกว่าแล้วนะครับ..(โยมคนนั้นพูด)
    เป็นไปได้ไง ก็เมื่อกี๊อาตมายังคุยกับท่านอยู่เลย..(พระตอบ)
    จริงๆครับท่านมรณะภาพแล้วจริงๆ..
    พระรูปนั้นรู้สึกขนลุก แต่ยังไม่ค่อยเชื่อในคำพูดของโยมคนนั้น จึงขอที่อยู่จากโยมคนนั้นโดยละเอียด(เผื่อว่าจะไปเมืองไทย)
    ผ่านไปไม่กี่วัด พระรูปนั้นต้องมีธุระไปเมืองไทยจริงๆ เมื่อมาถึงเมืองไทยก็เหมารถจากสนามบินมา วัดบ้านจาน จ.ศรีสะเกษ พอมาถึงที่วัดถึงกับตกตลึงเมื่อเห็นงานบำเพ็ญกุศลกับสังขารขององค์หลวงปู่ พระรูปนั้นก็บังเกิดศรัทธาในองหลวงปู่ขึ้นมาอย่างที่สุด และร่วมเป็นเจ้าภาพสวดบำเพ็ญกุศลแด่องค์หลวงปู่ด้วยโดยถวายให้กับทางวัดจำนวน 4,000 บาท และเล่าเรื่องนี้ให้ทางวัดโดยละเอียดและทางวัดก็ได้บันทึกเอาไว้เป็นหลักฐาน....

7. witca เป็นที่รู้จักกันดี

รายการที่ 7.เหรียญหมุนเงินหมุนทอง หลวงปู่หมุน ลูกประคำ 19 เม็ดหนา (บล็อคนิยม)

เหรียญหมุนเงินหมุนทอง หลวงปู่หมุน ลูกประคำ 19 เม็ดหนา (บล็อคนิยม)

ของดีมีประสบการณ์มากมายอีกเหรียญครับ ขยับหายจากสนามไปเรื่อยๆครับ สำหรับเหรียญหมุนเงินหมุนทอง หลวงปู่หมุน ออกปี 2542

^^ เหรียญนี้เข้าพิธีเจริญลาภอันเลื่องชื่อของหลวงปู่ พระกริ่งราคาไปไกลมากๆๆแล้ว เหรียญหรือพระผงยังพอเก็บได้ แต่ต่อไปก็จะหายากครับ ^^ เหรียญนี้สภาพสวยเดิมๆไม่เคยใช้ ผิวรมเดิมๆ ตอกโค๊ตด้านหน้า ผิวสวยๆขั้นเทพครับ มีริ้วรอยนิดๆหน่อยๆ จมูกโดนนิดหน่อยแต่ไม่มากครับ ตามรูปขยาย โดยรวมจัดว่าสวยครับ เป็นเหรียญบล็อกหนา ประคำ 19 เม็ด นิยมสุดครับ ประสบการณ์สูง ราคายังไม่แพงมากแต่ต่อไปไม่แน่ครับ กำลังไปเรื่อยๆเลยครับ ประสบการณ์ล้วนๆครับ นานๆจะมีสภาพนี้ออกมาครับ เก็บได้ยาวๆครับผม

8. witca เป็นที่รู้จักกันดี

" ของๆฉันสร้างเองกับมือ ใครมีไว้บูชาจะ หมุนโชคหมุนลาภ ทำมาค้าขึ้น ไม่มีวันจนประกอบสัมมาอาชีพใดก็รุ่งเรือง เจริญลาภยศสรรเสริญ จะมีชื่อเสียงหอมขจรขจายขอให้เป็นคนดี คิดดี ทำดี ละเว้นชั่ว คุณพระจะรักษา เทวดาจะคุ้มครอง แม้นว่าฉันจะตายไปของๆ ฉันจะขลังกว่านี้อีกหลายๆเท่า น้ำลาย ไอปาก ลมปราณที่ประจุลงไปด้วยพลังจิตอันเข้มขลังของฉัน ย่อมเป็น หนึ่งบ่เป็นสอง ครบเครื่องเป็นองค์พระที่ดีทั้งนอก ดีทั้งใน ฝากไว้ในแผ่นดิน ให้เลื่องชื่อลือนาม ลือเรื่องถึงเมืองแมน "

9. witca เป็นที่รู้จักกันดี

รายการที่23.พระปิดตา"รวยทันใจ" เนื้อผงกสินฉนวนพระแก้ว หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล อายุ 105 ปี มากประสพการณ์ หายาก สร้างน้อยมาก

พระปิดตา “รุ่นรวยทันใจ” หลวงปู่หมุน ฐิตสีโร วัดป่าหนองหล่ม จ.สระแก้ว สร้างจำนวนน้อย
    ** สร้างเมื่อปี พ.ศ. 2543 หลวงปู่ท่านปลุกเสกตลอดไตรมาส และคณาจารย์ร่วมปลุกเสกอีกหลายองค์ อาทิ
    1 หลวงปู่ทิม วัดพระขาว,
    2 หลวงพ่อเพิ่ม วัดป้อมแก้ว
    3,หลวงพ่อพูล วัดไผ่ล้อม,
    4หลวงพ่อรวย วัดตะโก
    5 หลวงปู่ฤทธิ์ ,
    6 หลวงปู่ละมัย สวนป่าสมุนไพร,
    7 หลวงปู่ประสาน วัดบ้านโนน
    8 หลวงปู่คีย์,บอกว่าพิธีนี้ท้าวมหาพรหม พระอินทร์เทวดา มากันเยอะนับไม่ถ้วน ฤาษีก็มาหลายองค์ วัตถุมงคลชุดนี้ดีมากจริงๆ หลวงปู่หมุนกำหนดจิตญาณสมาบัติชั้นสูงผ่านปลายไม้เท้าครู บรรจุพลังอันเป็นทิพย์อำนาจสู่วัตถุมงคล และเสกเพิ่ม อีก 2 พิธีไหว้ครู หลวงปู่สรวง เทวดาเล่นดิน เสกกระสินธุ์ไฟ ตั้งแต่ 22.00 – 02.00 น. และครูบาเที่ยงธรรม ก็เสกเดี่ยวให้อีกท่าน
    **องค์นี้ เป็นเนื้อผงกสินฉนวนพระแก้ว ไม่มีโค๊ด ปั้มตราวัดป่าฯ มีจำนวนน้อยมาก ๆ สภาพสวยมาก ๆ **

10. witca เป็นที่รู้จักกันดี

มีข้อสงสัยสอบถามได้นะครับ รับประกันความเเท้100%
    ครับ ขอบคุณครับ

11. witca เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบการโอนเงินรายการที่20 จัดส่งพรุ้งนี้ครับ ขอบคุณครับ

12. witca เป็นที่รู้จักกันดี

วิธีดูเหรียญตอกโค๊ตเลข1 เเบบทั้งเก๊เเละเสริม
    1. สังเกตุด้านหลังของเหรียญที่ด้านบนตัว"ศ"ของคำว่าศรีษะเกตุ ของวัดป่าฯ(แท้)จะมีจุดนูนหรือเรียกว่าขี้กลากก็ได้ให้เห็นอยู่ประมาณ2-3จุด

2. สังเกตุที ตัว"จ" ของตังย่อของคำว่าจังหวัด ตรงปลายตัง"จ"จะมีจุดนูน1จุด

3. สังเกตุ บริเวณตัว "ษ" ของคำว่าศรีสะเกษ จะมีเส้นบางๆพาดผ่านลงมา

4. สังเกตุ เส้นพาดผ่านอีกเส้น ถัดขึ้นไปจากตัว "ษ" จะมีอีกหนึ่งเส้นผ่านตัวอักษรอะไรผมจำไม่ได้แล้วต้องกลับไปดูดเหรียญอีกทีแต่ถ้าคุณมีของจริงอยู่ในมือสามารถดูได้เลยจะเห็นได้ชัดเจนครับ

5. เลข"1"จะแตกต่างกับเพราะของแท้เขาตอกด้วยมือทุกเหรียญแต่ของเสริมเป็นเหรียญที่หล่ออยู่ในเบ้า Mold จึงแตกต่ากันอย่างเห็นได้ชัดครับ
    ยังไงขออนุญาติท่านเจ้่าของภาพทุกๆท่าน..นำมาลงใหม่..ให้ท่านที่ยังไม่ทราบรายละเอียดไว้ศึกษากันอีกครั้งนะครับ..

13. parata1 เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤษภาคม 2010
    ....ขอจองครับผม....

14. witca เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบการจองรายการที่ 11. ขอบคุณครับ

15. witca เป็นที่รู้จักกันดี

จัดส่งให้เเล้วนะครับ พี่ วรายุทธ EJ 501582694TH ขอบคุณครับ

16. parata1 เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤษภาคม 2010

....ขอยกเลิกการจองรายการที่ 11 ก่อนนะครับผม ขอบคุณครับ....

17. witca เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบครับ

18. witca เป็นที่รู้จักกันดี

สอบถามได้ครับ:cool::cool::cool::cool:

19. witca เป็นที่รู้จักกันดี

:cool::cool::cool::cool::cool::cool:

20. witca เป็นที่รู้จักกันดี

:cool::cool::cool::cool::cool::cool: