วัตถุมงคล หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ จ เชียงใหม่

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย kyetip, 17 ธันวาคม 2012.

1. arnusit เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ
    รบกวนจองครับ
    โอนเงินแล้วจะแจ้งให้ทราบครับ

2. arnusit เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ จากรายการที่ผมจอง รวม 3 รายการ

1.แหวน 2 วง 999x2 = 1,998 บาท
    2.รูปหล่อหลวงปู่ดู่ 1 องค์ 550 บาท
    3. เหรียญดวงโพธิญาณเล็ก อุดปรอท 550 บาท

รวม 3 รายการ 3,098 บาท
    ไม่ทราบว่าค่าจัดส่งรวมเป็นรายการเดียวได้หรือเปล่าครับ
    รบกวนแจ้งยืนยันด้วยนะครับ จะได้จัดโอนเงินตามรายการข้างต้น
    ขอบคุณครับ

3. kyetip เป็นที่รู้จักกันดี

ครับ ค่าจัดส่งรวมเป็นรายการเดียวครับ
    สรุปยอด โอน 3098 บาท

ขอบคุณครับ
    พร้อมจัดส่ง

4. kyetip เป็นที่รู้จักกันดี

รายการที่ 19

แหวนธรรมรงค์จักรเพชร หัวแหวนบรรจุเกศา หลวงตาม้า ผงจักรพรรดิ์ หลวงปู่ดู่
    เนื้อทองหลวง

บูชา 750 บาทพร้อมส่ง

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      73.7 KB
      เปิดดู:
      369
      ขนาดไฟล์:
      71.5 KB
      เปิดดู:
      468
      ขนาดไฟล์:
      63.5 KB
      เปิดดู:
      283
      ขนาดไฟล์:
      65 KB
      เปิดดู:
      366
  5. kyetip เป็นที่รู้จักกันดี

สรุปยอด 3098 บาท ครับ
    ขอบคุัณครับ

6. arnusit เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ
    ผมโอนเงินจำนวน 3,098 บาท
    ผ่าน ATM กสิกรไทย
    16/07/13 เวลา 10:27 น.

รบกวนจดส่ง
    สถานีบริการและตัวแทนจำหน่ายน้ำมัน ปตท.
    (คุณพัศญ์ศภณ ร้านผัดไทยแลนด์)
    78/12 ม.3 ถ.บางกรวยไทรน้อย
    ต.บางรักพัฒนา อ.บางบัวทอง
    นนทบุรี 11110

ขอบคุณครับ

7. kyetip เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ
    พรุ่งนี้ดำเนินการจัดส่งให้นะครับ

8. kyetip เป็นที่รู้จักกันดี

EK276384725TH
    ขอบคุณครับ

9. Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    อย่าปั่นกระทู้แบบนี้เลยครับ ผมเห็นหลายครั้งแล้ว ถ้าทำแบบนี้เท่ากับว่าตั้งใจปั่นกระทู้ ทำให้เกิดข้อมูลขยะบนเวบเราเยอะขึ้น ทำให้เวบช้านะครับแล้วยังจะทำให้กระทู้คนอื่นตกเร็วอีกด้วย ถ้าไม่มีอะไรลง ก็โพสแล้วลบก็ได้ครับ

10. kyetip เป็นที่รู้จักกันดี

ครับผม
    ต้องขออภัยด้วยครับ

11. poon-pan เป็นที่รู้จักกันดี

1
    ผมขอจองแหวนอันตรายาปิ 1วงครับ ยังทันอยู่มั๊ยครับ

12. kyetip เป็นที่รู้จักกันดี

หมดแล้วครับ
    เหลือแต่แหวน ธรรมรงค์จักรเพชร ครับ

ขอบคุณครับ

13. kyetip เป็นที่รู้จักกันดี

โอนแล้วแจ้ง ทีอยู่ ได้ที่ บอร์ด เลยครับ
    ขอบคุณครับ

14. poon-pan เป็นที่รู้จักกันดี

1
    ผมโอนให้แล้วครับ ส่งที่อยู่ไปทาง PM ครับ

15. kyetip เป็นที่รู้จักกันดี

EK276114975TH

ขอบคุณครับ

16. kyetip เป็นที่รู้จักกันดี

รายการที่ 12

เหรียญพระเหนือพรหม
    พระพุทธะไชยะพรหม ปี 51
    เมตตา บารมี แคล้วคลาด ประสบการณ์มากมาย
    มีจิต ญาณพระพรหมทุกองค์
    หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ อธิษฐานจิต พร้อมจาร

ประสบกาณ์รอดตาย!รถทะลุผ่านร่าง
    ...หลวงปู่ดู่ช่วยชีวิต...
    (เหรียญพระเหนือพรหมปี2551
    สร้างโดยหลวงตาม้า
    ศิษย์เอกหลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ)

ประสบกาณ์รอดตาย!รถทะลุผ่านร่าง
    ...หลวงปู่ดู่ช่วยชีวิต...
    (เหรียญพระเหนือพรหมปี2551
    สร้างโดยหลวงตาม้า
    ศิษย์เอกหลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ)

วันนี้มีประสบการณ์รอดตายให้ผมต้องมาบอกเล่าต่อพี่ๆน้องๆ ก่อนอื่นก็ต้องขอแนะนำตัวก่อนว่า ผมเคารพนับถือหลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญและหลวงตาม้า วิริยะธโรเป็นอย่างยิ่ง ปฏิบัติกรรมฐานตามแนวทางที่หลวงปู่ดู่หลวงตาม้าท่านได้สั่งสอนเอาไว้

จนกระทั่งถึงวันหนึ่ง เป็นวันที่ผมจะต้องจดจำไปชั่วชีวิต....

ก่อนที่จะเริ่มเล่าเรื่อง ขอย้อนไปสักเมื่อปีสองปีที่แล้ว มีพี่สาวท่านหนึ่งซึ่งเป็นลูกศิษย์หลวงปู่ดู่หลวงตาม้าเช่นเดียวกัน เขาปฏิบัติพระกรรมฐานโดยการอาศัยบารมีพระรัตนไตร อาศัยบารมีหลวงปู่ดู่จนทำให้ทิพยจักขุญาณ(ตาทิพย์)บังเกิดขึ้นได้ เขาได้รู้จักกับผม และเคยบอกผมเอาไว้ว่า กรรมน้องหนักมาก น้องจะต้องถูกรถชน ซึ่งเรื่องนี้ผมก็รู้ชะตาของผมดี ว่าต้องโดนอย่างนี้ แต่รู้ได้อย่างไรนั้นไม่สำคัญ ขอเล่าต่อเลยนะครับ
    ผมฟังแล้วก็รู้สึกเฉยๆ เนื่องเพราะในตอนนั้นเราเคยอธิษฐานฝากดวงไว้กับหลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญแล้ว วิธีฝากดวงกับหลวงปู่ท่านก็ไม่มีอะไรมากครับ มีศิษย์หลวงตาม้าแนะนำผมว่าเพียงแค่นำวัตถุมงคลของท่านมากำเอาไว้ในมือ แล้วนึกถึงหลวงปู่ดู่ จะเอาภาพท่านมานั่งดูเลยก็ได้ แล้วอธิษฐานบอกท่านในใจไปว่า ขอฝากดวงฝากชีวิตนี้ไว้กับหลวงปู่ ขอยกให้หลวงปู่เป็นทั้งพ่อและแม่รวมถึงเป็นครูบาอาจารย์ ขอให้หลวงปู่ช่วยดูแลทั้งทางโลกและทางธรรม นับตั้งแต่บัดนี้ ไปจนกว่าผมจะเข้าสู่พระนิพพานด้วยเทอญ
    เพียงเท่านี้แหละครับ ถ้าเราศรัทธาท่านจริงเคารพท่านจริง ทำด้วยความจริงใจดวงชะตาของเราก็จะอยู่กับท่าน ต่อไปท่านก็จะมาสอนวิชากรรมฐานให้เราทางสมาธิ(หรือทางความฝัน หรือทางไหนก็ตาม แล้วแต่หลวงปู่ท่านจะมา)รวมถึงเรื่องซวยๆในชีวิตก็จะไม่มี ถ้าเราฝากดวงไว้กับหลวงปู่ ดวงของเราก็จะเป็นดวงเหนือดวง ถึงดวงเราจะตาย แต่หากเราเป็นผู้ทำประโยชน์ต่อผู้อื่น เราก็จะไม่มีทางเป็นอะไรไปง่ายๆ เพราะดวงเราอยู่กับดวงหลวงปู่ ดวงของหลวงปู่คือดวงโพธิญาณ!(หลวงปู่ท่านเกิดวันประสูติพระพุทธเจ้า ลองหาประวัติอ่านนะครับ)

เข้าเรื่องเลยดีกว่า เอาเป็นว่าเราฝากดวงไว้กับท่านแล้ว เราจึงไม่กลัว และทำใจเฉยๆได้ แม้พี่ท่านนั้นจะบอกเราว่าต้องถูกรถชนและอาจจะตายด้วยอุปฆาตกรรม(กรรมตัดรอดให้ต้องตายก่อนอายุขัย)ก็ตาม

พี่เขาพูดเรื่องนี้ไว้เมื่อปีที่แล้ว กาลเวลาผันผ่านไปจนเข้าสู่พ.ศ.2552 เมื่อวานนี้ตอนหัวค่ำ ผมเดินอยู่บนถนนเมืองขอนแก่น ท่ามกลางแสงไฟยามค่ำคืน ผมเดินอยู่ริมถนนด้วยความอารมณ์ดี ภายในตัวห้อยพระอยู่1องค์คือพระผงจักรพรรดิ(หลวงตาม้าศิษย์เอกหลวงปู่ดู่สร้าง) และในมือกำเหรียญพระเหนือพรหมปี51ที่เคยเปิดให้บูชาในงานกฐินวัดพุทธพรหมปัญโญ(ถ้ำเมืองนะ)

ระหว่างที่เดินอยู่บนถนนนั้น ผมก็เตรียมตัวจะข้ามถนน ผมมองถนนก็เห็นว่าไม่มีรถสักคัน จึงได้ตัดสินใจข้ามไป พอข้ามไปยังไม่ถึงครึ่งถนน ปรากฏว่ามีรถคันหนึ่งแล่นใกล้เข้ามาจะชนตัวผม น่าแปลก!ที่ก่อนหน้านั้นผมมองไม่เห็นรถคันนี้เลย(คาดว่ากรรมบังตา คนมันจะถึงที่ตาย)

รถอยู่ห่างจากตัวผมไม่กี่เซนติเมตร คิดเอาไว้แล้วว่าอย่างไรก็ชนแน่ ใจนึกถึงเหรียญพระเหนือพรหมของท่านหลวงตาม้า ปรากฏว่ารถวิ่งเลยผ่านร่างของผมไปประดุจว่าไม่มีอะไรกีดกั้น! ไม่เกิดการชนหรืออุบัติเหตุใดๆทั้งนั้น เป็นไปได้อย่างไร!?

เจ้าของรถก็ทำหน้างงๆเหมือนพูดไม่ออก ผมรีบเดินข้ามถนนไป สิ่งที่เกิดขึ้นมันเพียงชั่วพริบตาเดียว แต่ก็เหนือคำบรรยายใดๆทั้งสิ้น

ได้แต่นึกถึงคำพูดของหลวงตาม้าที่ว่า
    พระของหลวงตาป้องกันนิวเคลียร์ได้!
    ป้องกันไข้หวัดนกก็ได้(ช่วงนั้นไข้หวัดนกระบาด)
    ขอให้ใส่ไว้เถอะ!

และอีกครั้งที่หลวงตาพูดถึงเหรียญพระเหนือพรหมปี51นี้เอาไว้ว่า

อีก10ปีข้างหน้า ต่อไปเหรียญนี้จะดัง ราคาจะสูงมาก ให้เก็บเอาไว้ พระเหนือพรหมคือสัญญลักษณ์ของวัดพุทธพรหมปัญโญ(วัดถ้ำเมืองนะ)
    เคยบ้างไหมที่เราได้อาศัยหลวงปู่เป็นกำลังใจให้ชีวิตนั้นมีชีวาขึ้นมา

ศิษย์ บางคนเมื่อประสบทุกข์ ไม่รู้จะหาทางออกทางไหน บางครั้งถึงขนาดนั่งร้องไห้อยู่คนเดียว พลันนึกถึงหลวงปู่ ตีหนึ่งตีสองเอาซีดีหลวงปู่ให้พรมาเปิด นั่งพนมมือรับพรอยู่คนเดียว ปีตีเกิดจนน้ำตาร่วง ความทุกข์ที่แบกไว้ในใจบรรเทาเบาบางลงฉับพลัน

ศิษย์ บางคนประสบเหตุอันตราย เรือบรรทุกน้ำมันที่ตนกำลังปฏิบัติหน้าที่ดูแลอยู่เกิดเพลิงไหม้ แต่ทำไมเรือไม่ยอมไหม้ทั้ง ๆ ที่ราวเหล็กร้อนจนเป็นสีแดง ดับไฟแล้วก็ยังไม่รู้ว่าน้ำมันรั่วที่ตรงไหน ตั้งสติ เอาหลวงปู่เป็นกำลังใจ ระลึกถึงหลวงปู่ ท่านก็นิมิตดลใจให้รู้ว่ามีรูรั่วเท่ารูเข็มอยู่ตรงตำแหน่งที่ใคร ๆ ยากจะคาดเดาได้ นี่ถ้าไม่ใช่บารมีหลวงปู่แล้วจะรอดพ้นมาได้อย่างไร

ศิษย์บาง คนต้องไปปฏิบัติหน้าที่ลาด ตระเวนบนเขาใกล้บริเวณที่ในหลวงจะเสด็จที่จังหวัดชายแดนทางใต้ โดนผู้ก่อการร้ายกระหน่ำยิง ก็รอดมาได้เพราะบารมีที่หลวงปู่เมตตาครอบวิมานแก้วให้ รวมทั้งตระกรุดที่ท่านมอบให้ก่อนเดินทาง ทำให้มีกำลังใจปฏิบัติหน้าที่ต่อไป

ศิษย์ มือใหม่บางคนลองไปปฏิบัติใน ป่าตามลำพัง กลัวก็กลัว แต่หลวงปู่ก็ตามให้กำลังใจและความอบอุ่นผ่านเสียงจิ้งจกที่ดังตั้งแต่หัวค่ำ ยันรุ่ง

บางคน ตามเพื่อนไปกราบหุ่นขี้ผึ้ง หลวงปู่ ก็อธิษฐานเลิกเหล้าขึ้นมาเอง ถามว่าทำไมทำได้ เขาบอกว่าพอกราบหลวงปู่แล้ว ก็เกิดอยากเป็นคนดี เลยอธิษฐานต่อหน้าหุ่นขี้ผึ้งหลวงปู่ว่าจะละเลิกสิ่งไม่ดี กลับไปบ้านภรรยาและลูก ๆ พากันดีใจเป็นการใหญ่

หลาย ๆ คน มีทุกข์ที่ตนคิดว่าเท่าช้าง พอได้เห็นใบหน้าหลวงปู่ หลวงปู่รินน้ำชาให้ดื่ม ทุกข์นั้นก็พลันลดขนาดลงเหลือเท่ามด

บูชา 550 บาท

17. kyetip เป็นที่รู้จักกันดี

รายการที่ 17

เหรียญเม็ดแตง ทองแดง ลป ดู่ หลวงตาม้า พร้อมจาร กรอบหนาพร้อมใช้ เมตตา บารมี แคล้วคลาด ประสบการณ์มากมาย

ปิดครับ

[

18. kyetip เป็นที่รู้จักกันดี

30 กย 56

EK559088292TH ชัชพิมุข

ขอบคุณครับ

19. kyetip เป็นที่รู้จักกันดี

30 กย 56

EK559088292TH ชัชพิมุข

ขอบคุณครับ

20. kyetip เป็นที่รู้จักกันดี

ประำคำ ใหญ่ หลวงตาม้า เส้นผ่านศูนย์กลาง 1 ซม หลวงตาม้าร้อยเอง
    พร้อมพระ
    มีอยู่ 2 เส้น

==== ปิดครับ====

ตัวอย่างเหมือนภาพครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      71.7 KB
      เปิดดู:
      4,555