***วัตถุมงคล หลวงพ่อผินะ วัดสนมลาว*** (รายการมาใหม่ สรุปอยู่หน้าสุดท้ายครับ)

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย baimin, 14 กรกฎาคม 2011.

1. baimin เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2007
    :cool::cool:ขอสรุปรายการวัตถุมงคลที่ยังไม่ปิดรายการครับ:cool::cool:

รายการที่ 18 พระปลดหนี้ (เต่า-วัว) บูชา(เบาๆ) 500 บาท

<fieldset class="fieldset"><legend>รูปขนาดเล็ก</legend> </fieldset>
    รายการที่ 22 พระปลดหนี้ (เต่า-วัว) บูชา(เบาๆ) 500 บาท

<fieldset class="fieldset"> <legend>รูปขนาดเล็ก</legend>
    </fieldset>
    รายการที่ 28 พระสูตรพิมพ์กลาง (พลอยชมพู) พบน้อย บูชา 550 บาท

<fieldset class="fieldset"><legend>รูปขนาดเล็ก</legend> </fieldset>
    รายการที่ 38 พระสูตรพิมพ์ใหญ่ (พลอยน้ำเงิน) สภาพสวย พบน้อย บูชา 550 บาท <fieldset class="fieldset"><legend>รูปขนาดเล็ก</legend> </fieldset>
    รายการที่ 43 พระสูตรพิมพ์กลาง (พลอยน้ำเิงิน) สภาพสวยเดิมๆ พบน้อย บูชา 550 บาท <fieldset class="fieldset"><legend>รูปขนาดเล็ก</legend> </fieldset>
    รายการที่ 56 ดาวนายสิบ หลวงพ่อผินะ วัดสนมลาว
    ดาวดวงนี้เป็นดาวนายสิบ
    สีแดงยุคต้น (แต่เจ้าของเดิมนำไปทาสีใหม่) ดาวดวงนี้เป็นดาวที่สร้างปีเดียวกับดาวเคียงเดือนหรือดาวเปาบุ้นจิ้น แต่สร้างก่อนดาวแม่น้ำหอม (ถือว่านิยมสุด และที่สำคัญหาแท้ๆ ยากมากๆ) ข้า ราชการ ตำรวจ ทหาร นิยมใ้ช้กันมาก เนื่องจากมีประสบการณ์เรื่องหน้าที่การงานเลื่อนยศ เลื่อนขั้น เลื่อนตำแหน่ง รวมทั้งเรื่องโชคลาภ ใช้อธิฐานได้ 108 กล่าวกันว่าใครมีดาวของท่าน ยกเว้นเดือนและดาว นอกนั้นอธิฐานขอได้สำเร็จหมด และหากขอสิ่งใดสำเร็จดังคำอธิฐาน ก็ให้นำสำลีแต้มน้ำหอมมาแต้มที่ดาว (สำหรับผู้ที่บูชาดาว ก็จะมอบสำลีแต้มน้ำหอมของหลวงพ่อให้ด้วยครับ) สภาพสวยครับ รับประกันแท้ตามเงื่อนไขครับ
    สนใจบูชา โทร หรือ PM สอบถามครับ
    <fieldset class="fieldset"><legend>รูปขนาดเล็ก</legend>
    </fieldset>
    รายการที่ 57 ดาวนายพัน ดาวมงคล ดาวมหาลาภ หลวงพ่อผินะ วัดสนมลาว
    พิเศษทาสีแดงถือเป็นดาวนายพันยุคต้นๆ
    หายาก นิยมสุด (เป็นดาวลองพิมพ์บล็อคดาวแม่น้ำหอม) อุดกิ่งกันฟ้าผ่า และไม้มหามงคล แร่ธาตุผงวิเศษ อธิฐานได้ 108 กล่าว กันว่าใครมีดาวของท่าน ยกเว้นเดือนและดาว นอกนั้นอธิฐานขอได้สำเร็จหมด และหากขอสิ่งใดสำเร็จดังคำอธิฐาน ก็ให้นำสำลีแต้มน้ำหอมมาแต้มที่ดาว (สำหรับผู้ที่บูชาดาว ก็จะมอบสำลีแต้มน้ำหอมของหลวงพ่อให้ด้วยครับ) สภาพเดิมๆ ครับ (รอยที่ปลายไม่เต็ม มีมาแต่เดิมแล้วครับ) รับประกันแท้ตามเงื่อนไขครับ สนใจบูชา โทร หรือ PM สอบถามครับ
    <fieldset class="fieldset"> <legend>รูปขนาดเล็ก</legend>
    </fieldset>

รายการที่ 58 ดาวนายพัน ดาวมงคล ดาวมหาลาภ หลวงพ่อผินะ วัดสนมลาว
    พิเศษทาสีส้มถือเป็นดาวนายพันยุคต้นๆ
    (หายากมากๆ) และเป็นรุ่นที่ผสมเกศาหลวงพ่อ บางดวงมีเกศาโผล่ออกมาให้เห็นชัดเจน และยังอุดกิ่งกันฟ้าผ่า และไม้มหามงคล แร่ธาตุผงวิเศษ อธิฐานได้ 108 กล่าว กันว่าใครมีดาวของท่าน ยกเว้นเดือนและดาว นอกนั้นอธิฐานขอได้สำเร็จหมด และหากขอสิ่งใดสำเร็จดังคำอธิฐาน ก็ให้นำสำลีแต้มน้ำหอมมาแต้มที่ดาว (สำหรับผู้ที่บูชาดาว ก็จะมอบสำลีแต้มน้ำหอมของหลวงพ่อให้ด้วยครับ) สภาพเดิมๆ สวยคมชัดครับ รับประกันแท้ตามเงื่อนไขครับ สนใจบูชา โทร หรือ PM สอบถามครับ
    </fieldset>

รายการที่ 59 พระนะแคล้วคลาด เป็นพระยุคต้นๆ ของหลวงพ่อ ผู้นำไปใช้ต่างมีประสบการณ์ ที่สำคัญหาแท้ๆ ยากครับ สภาพสวยเดิม เนื้อหาสุดบรรยาย รับประกันแท้ตามเงื่อนไขครับ สนใจบูชา โทร หรือ PM สอบถามครับ
    รายการที่ 61 พระสูตรพิมพ์ใหญ่ (กรอบแปะตั้งเดิม) พระสภาพสวยเดิมๆ กรอบเดิมจากวัด พบน้อยหายาก รับประกันแท้ตามเงื่อนไขครับ สนใจบูชา โทร หรือ PM สอบถามครับ <fieldset class="fieldset"> <legend>รูปขนาดเล็ก</legend>
    </fieldset>

รายการที่ 62 พระสูตรพิมพ์กลาง (กรอบแปะตั้งเดิม) พระสภาพสวยเดิมๆ กรอบเดิมจากวัด พบน้อยหายาก รับประกันแท้ตามเงื่อนไขครับ สนใจบูชา โทร หรือ PM สอบถามครับ <fieldset class="fieldset"><legend>รูปขนาดเล็ก</legend> </fieldset>
    รายการที่ 63 ดาวนายพัน ดาวมงคล ดาวมหาลาภ หลวงพ่อผินะ วัดสนมลาว
    พิเศษทาสีแดงถือเป็นดาวนายพันยุคต้นๆ
    หายาก นิยมสุด (เป็นดาวลองพิมพ์บล็อคดาวแม่น้ำหอม) อุดกิ่งกันฟ้าผ่า และไม้มหามงคล แร่ธาตุผงวิเศษ อธิฐานได้ 108 กล่าว กันว่าใครมีดาวของท่าน ยกเว้นเดือนและดาว นอกนั้นอธิฐานขอได้สำเร็จหมด และหากขอสิ่งใดสำเร็จดังคำอธิฐาน ก็ให้นำสำลีแต้มน้ำหอมมาแต้มที่ดาว (สำหรับผู้ที่บูชาดาว ก็จะมอบสำลีแต้มน้ำหอมของหลวงพ่อให้ด้วยครับ) สภาพเดิมๆ สวยครับ (องค์นี้เจ้าของรับมากับมือหลวงพ่อ เป็นองค์ที่เคยโชว์ในกระทู้ครับ) รับประกันแท้ตามเงื่อนไขครับ สนใจบูชา โทร หรือ PM สอบถามครับ

2. PeacE123 เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนPmราคารายการ 57 58 63 ให้หน่อยครับพี่

3. baimin เป็นที่รู้จักกันดี

แจ้งทาง PM แล้วครับ
    ขอบพระคุณมากครับ

4. เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    สวัสดียามดึกครับคุณชัย ... ผมเดินทางไปหาครอบครัว 6 วัน ไม่ได้ทักทายเลย

คุณชัย สบายดีไหมครับ ... เจอวิกฤตน้ำท่วมหรือเปล่า ?

.

5. baimin เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามดึกครับเฮียปอฯ
    ผมก็ต้องเดินทางไป-กลับ บ้าน ตจว. เหมือนกันครับ (เพราะญาติทางบ้านเสียครับ)
    ส่วนเรื่องน้ำท่วมต้องรอดูสถานการณ์ 2-3 วันนี้ึีครับ ยังกังวลอยู่เหมือนกันครับ

6. เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

2

ขอแสงความเสียใจด้วยครับ คุณชัย

ขอให้ฝนอย่าตกหนักอย่าตกนาน ก็ไม่น่ามีปัญหาครับ

7. panchita เป็นที่รู้จักกันดี

19 กุมภาพันธ์ 2009
    พี่ชัยคะ น้องขออนุญาตบอกบุญหน่อยนะคะ ^__^

ขอเชิญร่วมบุญซื้อสิ่งของเครื่องใช้เพื่อทำความสะอาด

ถวายวัดท่าซุงหลังน้ำลดกันค่ะ

1. เครื่องอุปโภคและบริโภค จำนวนมาก

2. ต้องการไม้กวาดก้านมะพร้าวแบบด้ามยาว ประมาณ 1,000 อัน

3. เครื่องฉีดน้ำแรงดันสูง พร้อมสายยางครบชุด สามารถใช้งานได้เลย

4. น้ำยาทำความสะอาดล้างพื้น และน้ำยาขัดสุขภัณท์

5. อุปกรณ์ทำความสะอาดวัด (เช่น แปรงขัดพื้น สกอร์ตไบร์ อุปกรณ์ไล่น้ำ )

ชื่อบัญชี พัณณ์ชิตา ศิริโรจน์วากร
    ธนาคารกสิกรไทย สาขาตลาดเพชรไพบูลย์ เพชรบุรี
    เลขที่บัญชี 866-2-01743-5

ช่วยกันคนละเล็กคนละน้อย เพื่อให้วัดท่าซุงของพวกเรา

ให้กลับมามีความงดงามดังเดิมอย่างเร็วที่สุด

โมทนา สาธุ ค่ะ ^/\^
    <!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- / message -->

8. baimin เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อเกิด ก็ต้องมีแก่ มีเจ็บ มีตาย เป็นเรื่องที่หลีกเลี่ยงไม่ได้เลยครับ
    ตอนนี้สถานการณ์น้ำยังคงทรงตัว ยังต้องรอดูน้ำที่จะไหลลงมาเพิ่มอีก รวมทั้งฝนที่จะทำให้ปริมาณน้ำเพิ่มขึ้นอีกด้วยครับ

ขอบพระคุณมากครับเฮียปอฯ

9. baimin เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาด้วยครับคุณพัณณ์ ขอให้สถานการณ์ที่วัดจงคลี่คลาย กลับสู่สภาพปกติโดยเร็ววันนะครับ

10. พรแม่ศรี ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

เสี่ยชัยขาาาาาาาาาาา หนู๋มาขอพระฟรี!!! สักองค์ได้ไหมค๊า องค์ไหนก็ได้ค่า

กิ๊กๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

11. baimin เป็นที่รู้จักกันดี

แลกกับรุ่นสามได้ไหมล่ะเสี่ยจ๊าาาาา ก๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

12. พรแม่ศรี ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

เด๊ยะก็หั๊ยหมอเนงับหูแหว่ง เดี๊ยะะะะะะะะะะ(one-eye)

13. กายคตา เป็นที่รู้จักกันดี

6 มิถุนายน 2011
    อ๊ะ พี่ทด มาพาดพิงอารัยเค้าที่นี่อ่ะ :mad: :mad: :mad:

14. baimin เป็นที่รู้จักกันดี

มะ มะ มะ กลัวหรอกกกกก ก๊ากๆๆๆๆๆ dencee

ก๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆ ๆๆๆๆๆ catt3

15. ญาณวโร นามะ เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

9 มิถุนายน 2009
    คิดถึง....ช่วงนี้ยุ่งๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ:cool:

16. baimin เป็นที่รู้จักกันดี

คิดถึงเช่นกันครับเสี่ย :cool:

17. เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

2
    "ในความสงบนั้น สุขก็ไม่มี ทุกข์ก็ไม่มี

ตามเป็นจริงแล้วเลิกสิ่งทั้งสองอย่างนี้ ก็เป็นความสงบ"

คำสอนธรรมะจากหลวงพ่อชา สุภัทโท

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

สวัสดียามบ่ายครับคุณชัย ... (good)

18. baimin เป็นที่รู้จักกันดี

" จงเห็นว่าไม่มีอะไรเหลือเลยในโลกนี้ เห็นทุกอย่างเป็นเรื่องสมมุตคิทั้งสิ้น แปรปรวน เสื่อมไป สลายไป ทุกอย่างไม่มีอะไรควรยึดถือทั้งสิ้น "

คำสอนธรรมะจากหลวงพ่อฤาษีลิงดำ วัดท่าซุง

สวัสดียามเย็นครับเฮียปอฯ
    ผมขออนุโมทนาสำหรับธรรมะด้วยครับ :cool::cool::cool:

19. ญาณวโร นามะ เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

9 มิถุนายน 2009
    หวัดดี..เสี่ย......:cool:

20. baimin เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับเสี่ย :cool::cool::cool: