วัตถุมงคล

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ซักวันจะคิดออก, 22 มีนาคม 2010.

1. mint&may เป็นที่รู้จักกันดี

6 มิถุนายน 2010
    มาแจ้งการโอนครับพี่ ขอบพระคุณอีกครั้งครับที่อุตสาห์เป็นธุระให้ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. mummamman เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2006
    พระประทานพร ๑ องค์ PMแจ้งราคาด้วยครับ

3. NEWESTTSEWEN เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2006
    โอนเงินบูชาพระประทานพร จำนวน 1 องค์ 400 บาท (350+50:ค่าส่ง) เมื่อเช้านี้ครับ
    sms ไปแจ้งตอนโอนเงินแล้ว ที่อยู่จัดส่งแจ้งไปทาง PM ครับ
    ขอบคุณครับพี่ ^^

4. ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    คุณ น้ำหนาว ฝากบูชา ขุนแผนรุ่นแรก ๑ องค์

ท่านเปรม ฝากบูชา พระชนะมาร ๑ องค์ และ พระประทานพร ๑ องค์

คุณ misu ฝากบูชา พระประทานพร ๑ องค์

คุณ NEWESTTSEWEN ฝากบูชา พระประทานพร ๑ องค์ โอนแล้ว
    พี่ ongvip ฝากบูชา พระประทานพร ๑ องค์
    ป๋าหลังไมค์ ฝากบูชา พระประทานพร ๑ องค์
    คุณ Lose Way ฝากบูชา พระประทานพร ๑ องค์
    พี่ mummamman ฝากบูชา พระประทานพร ๑ องค์
    คุณ mint&may ฝากบูชา พระประทานพร ๑ องค์ โอนแล้ว

5. น้ำหนาว เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

รอรูปอยู่นะครับเฮีย (ping-love

6. ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

ขุนแผน รุ่นแรก คุณ น้ำหนาว จองครับ

7. ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

ขุนแผน รุ่นสอง ๔๐๐ ครับผม

8. Lose Way เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินบูชาพระประทานพร จำนวน 1 องค์ วันนี้ ธ.ไทยพาณิชย์ จำนวน 400.22 บาท (350+50:ค่าส่ง) เศษ 0.22 บาท ไว้เป็นที่สังเกตุ ตอนเย็นเวลาประมาณ 16:58ครับ sms ไปแจ้งตอนโอนเงินแล้ว ที่อยู่จัดส่งแจ้งไปทาง PM ครับ

9. ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

คุณ น้ำหนาว ฝากบูชา ขุนแผนรุ่นแรก ๑ องค์

ท่านเปรม ฝากบูชา พระชนะมาร ๑ องค์ และ พระประทานพร ๑ องค์

คุณ misu ฝากบูชา พระประทานพร ๑ องค์

คุณ NEWESTTSEWEN ฝากบูชา พระประทานพร ๑ องค์ โอนแล้ว
    พี่ ongvip ฝากบูชา พระประทานพร ๑ องค์
    ป๋าหลังไมค์ ฝากบูชา พระประทานพร ๑ องค์
    คุณ Lose Way ฝากบูชา พระประทานพร ๑ องค์ โอนแล้ว<!-- google_ad_section_end -->
    พี่ mummamman ฝากบูชา พระประทานพร ๑ องค์
    คุณ mint&may ฝากบูชา พระประทานพร ๑ องค์ โอนแล้ว<!-- google_ad_section_end -->

10. mummamman เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2006
    โอนเงินบูชาพระประทานพร จำนวน 1 องค์ วันนี้ ธ.ไทยพาณิชย์ จำนวน 350.14 บาท เศษ 0.14 บาท ไว้เป็นที่สังเกตุ เวลาประมาณ 21:47ครับ sms ไปแจ้งตอนโอนเงินแล้ว ที่อยู่จัดส่งที่เดียวกับพระสมเด็จปรกโพธิ์และสมเด็จเยี่ยวชะนีครับ
    ธนพล

11. ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

คุณ NEWESTTSEWEN ฝากบูชา พระประทานพร ๑ องค์ โอนแล้วรอส่ง
    คุณ Lose Way ฝากบูชา พระประทานพร ๑ องค์ โอนแล้วรอส่ง<!-- google_ad_section_end -->
    พี่ mummamman ฝากบูชา พระประทานพร ๑ องค์ โอนแล้วรอส่ง
    คุณ mint&may ฝากบูชา พระประทานพร ๑ องค์ โอนแล้วรอส่ง

12. ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

รายการเกือบทั้งหมด ผม และ เพื่อนๆ ไปบูชาจากวัดโดยตรง มิได้มาจากศูนย์ครับ

พระสมเด็จ เนื้อเยี่ยวชะนี หลวงพ่อตัด วัดชายนา

พระปิดตากิมจ้อ หลวงพ่อตัด วัดชายนา

พระผงรูปเหมือนนั่งโต๊ะ หลวงพ่อตัด วัดชายนา องค์ที่ ๑ (๗๐๐)

พระผงรูปเหมือนนั่งโต๊ะ หลวงพ่อตัด วัดชายนา องค์ที่ ๒ (๖๐๐)

พระกริ่งตั๊กแตน เนื้อสัมฤทธิ์ หลวงพ่อตัด

พระกริ่งตั๊กแตน เนื้อทองทิพย์ หลวงพ่อตัด

รูปหล่อ รุ่นแรก หลวงพ่อตัด วัดชายนา

ท้าวเวสสุวรรณ ผงพรายกุมาร

ขุนแผน หลังกุมารเก่ง-เฮง พระครูสถิตญาณคุณ วัดเตาเหล็ก

พระขุนแผน หลวงพ่ออุ้น วัดตาลกง

พระนาคปรก + พระปรกใบมะขามหลวงพ่อสาคร หลวงปู่บุญ

พระกริ่งรัตนมาลา เนื้อกำแพงโบสถ์ และ เนื้อผงใบลาน วัดสุทัศน์

พระสมเด็จปรกโพธิ์ (บัวคว่ำ-บัวหงาย) วัดปากคลองมะขามเฒ่า พระขุนแผนเม็ดขนุน วัดปากคลองมะขามเฒ่า

ตะกรุดโทน วัดละหารไร่ เสกปีเสือ เดือนสิงห์ กทิงวัน

เหรียญ พระนเรศวรมหาราช มหายันต์ อาจารย์หม่อม

เหรียญ สมเด็จพระเจ้าตากสินมหาราช มหายันต์ อาจารย์หม่อม

นางพิม เนื้อดิน หลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทร หลังจารหมึกทอง

พระบรมครูฤาษี หลวงปู่ผาด

พระไพรีพินาศ ปี ๒๕๑๕ วัดบวร

พระนิรันตราย ปี ๒๕๑๕ วัดบวร

ตะกรุดคาดเอว หลวงปู่แผ้ว ท่าน ayzaza จองหนึ่งเส้น , ท่าน Bugmann จองสองเส้น และปิดให้พี่ท่านหนึ่งหลังไมค์

พระขุนแผนน้ำมันช้างพราย หลวงปู่มหาโส วัดป่าคำแคนเหนือ

ปลัดขนาดบูชา พระอาจารย์ทิน วัดชายนา

พระขุนแผน พรายพูนทรัพย์ ครูบากฤษดา

พระขุนแผนเนื้อผง รุ่นรวยรุ่งเรือง หลวงปู่เรือง วัดเขาสามยอด

พระขุนแผนเนื้อผง รุ่นรวยรุ่งเรือง หลวงปู่เรือง วัดเขาสามยอด

พระผงรูปเหมือน ลายกนก และ พระผงฤาษีตาไฟ หลวงปู่พรหมมา วัดสวนหินผานางคอย

ตะกรุดตรีนิสิงเห โค้ด วชน เรียง

พระกริ่งเพชรกลับ หลวงปู่ผาด วัดไร่

พระขุนแผน อาบน้ำมันพลาย หลวงปู่พระมหาโส

หลวงปู่ทวด หลังพระสีวลี หลวงพ่อผล วัดอินทาราม

พระขุนแผน บรมครู ๓๒ วัดละหารไร่

นางกวัก เนื้อผงพรายกุมาร หลวงพ่อสาคร

พระกริ่งชินบัญชร ผงพรายกุมาร หลวงพ่อสาคร

พระผง หลวงพ่อเขียว วัดระเว

พระขุนแผน ๑๒๒ ปี พิมพ์ใหญ่

พระสังกัจจายน์ ๑๒๒ ปี วัดละหารไร่

พระขุนแผน ผงพรายกุมาร พิมพ์เล็ก หลวงพ่อยงยุทธ วัดเขาไม้แดง

เหรียญไข่ทองแดงรมดำ ๘ รอบ ปี ๕๒ หลวงตาบัว

พระพุทธชินราช รุ่นปิดทอง ๒๕๔๗

13. Apollo14 เป็นที่รู้จักกันดี

โอนแล้วนะครับพี่ เมื่อเช้านี้ รายละเอียด ที่อยู่ ข้อความส่วนตัวนะครับ

14. ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

ท่านเปรม ฝากบูชา พระชนะมาร ๑ องค์ และ พระประทานพร ๑ องค์ โอนแล้วรอส่ง

คุณ NEWESTTSEWEN ฝากบูชา พระประทานพร ๑ องค์ โอนแล้วรอส่ง
    คุณ Lose Way ฝากบูชา พระประทานพร ๑ องค์ โอนแล้วรอส่ง<!-- google_ad_section_end -->
    พี่ mummamman ฝากบูชา พระประทานพร ๑ องค์ โอนแล้วรอส่ง
    คุณ mint&may ฝากบูชา พระประทานพร ๑ องค์ โอนแล้วรอส่ง<!-- google_ad_section_end -->

15. freemind เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับน้ำมันหนูกับแมวแล้วครับ ขอบคุณมากๆ ครับ
    ผมไม่มีความสามารถด้านการจับ หรือสัมผัสพลังอะไร แต่พอเปิดขวดออกมาดมกลิ่นน้ำมันดู ก็ไม่ได้กลิ่นอะไร แต่น้ำมันที่โดนมือนิดหน่อย ผมรู้สึกว่าแรงงงส์

ส่วนปลัดของหลวงพ่อตัด พึ่งพกเมื่อวาน ยังไม่มีประสบการณ์ใดๆ ทั้งสิ้น
    แต่พอพกแล้วรู้สึกดีครับ รู้สึกสบายใจ มีความสุข คงประมาณเมตตาแบบเย็นๆ มั๊งครับ
    ผมรู้สึกเลยว่าต่อให้พกแล้วไม่มีประสบการณ์เรื่องเสน่ห์ หรืออภินิหารใดๆ แต่พกแล้วรู้สึกเย็นดี มีความสุข ผมก็พอใจมากๆ แล้วครับ (แต่ถ้ามีก็จะยิ่งดี อิอิ)

ปล. เล่าตามที่รู้สึกเองแบบตรงๆ บ้านๆ ตามประสาคนไม่มีอภิญญาความสามารถในการจับ หรือสัมผัสพลังนะครับ รู้สึกยังไง ก็มาเล่าสู่กันฟังแบบนั้น

16. น้ำหนาว เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ขออนุญาติถามในกระทู้ละกันนะครับ
    ตะกรุดในบาตร กับ ตะกรุดยันต์แคล้วคลาดแบบปั๊มขนาด 3 นิ้ว ของหลวงพ่อตัด นี่ใช่อันเดียวกันหรือเปล่าครับพี่มด

17. ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุญาตครับ
    อย่างแรก คุณอยู่ KMUTT หรือครับ
    ไม่ทราบว่าคณะไหนครับผม

เรื่องถัดมา ผมไม่ทราบรายละเอียดเรื่อง ตะกรุดยันต์แคล้วคลาดแบบปั๊ม

เจอแต่แบบนี้

18. ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

ดอกข้างต้น จารมือ เป็น ยันต์เฑาะว์ แคล้วคลาด กันภัย

ตอกโค้ด ๕ โค้ด ขนาดไม่ยาวนัก ประมาณไม่เกิน ๓ นิ้ว

19. น้ำหนาว เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ขอบคุณครับพี่
    ผมเรียนวิศวะโยธาปี 2 ครับพี่ชาย

20. ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

โอเช เด็กโยธา หวังว่าปีนี้คงจะไม่ข้ามมาจีบเด็กวิดยา อีกนะครับ 555