เพื่อการกุศล วันอาทิตย์ที่ ๒๑ ก.ย. ทำบุญ ๑๐๐ วันและเทรูปเหมือน ล.พ. สม ณ วัดโพธิ์ทอง

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย sridoi, 13 มิถุนายน 2014.

1. sridoi

sridoi เป็นที่รู้จักกันดี

พบกันหลังวันหยุดยาวครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. RainyWindy

RainyWindy เป็นที่รู้จักกันดี

10 มิถุนายน 2008
    วันนี้(8/8/2557)ผมได้ร่วมบุญสังฆานุสติ ถวายหลวงปู่สม แล้วนะครับ โอนเงินเวลา 20.42 น. ยอดเงิน 850.99 บาทครับ

ขออภัยที่โอนเงินล่าช้าครับ

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยนะครับ

3. runkey

runkey เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองร่วมบุญรายการที่ 2 เหรียญที่ 4 ครับ ขอบคุณครับ

4. sridoi

รายการที่ ๔ ผ้ายันต์สกรีน หลวงพ่อสม วัดโพธิ์ทอง

รุ่นนี้ลูกศิษย์ทำถวาย รายละเอียดรอลูกศิษย์ก้นกระติกมาเสริมให้ครับ

ห่างหายจากการประมูลมานาน รายการนี้ขอนำมาเปิดประมูลหาปัจจัยทำบุญวัดท่าช้างนะครับ
    ระยะเวลาสั้น ๆ ปิดไว ๆ

- เริ่มต้นที่ ๓ บาท
    - ปิดประมูลวันพฤหัสบดีที่ 14 ส.ค. 57 เวลา 17:00 น.

5. DeeDan

DeeDan เป็นที่รู้จักกันดี

เปิดครับ
    133-

6. ชาวประมง

ชาวประมง เป็นที่รู้จักกันดี

อิอิ ก้นกระติกเชียวเหรอครับ

ผ้ายันต์นี้สร้างเป้นรุ่นแรกๆ เลยนะครับ ตอนทำตั้งใจจะทำให้เหมือนผ้ายันต์เขียนมือ แต่ด้วยการใช้คอมพิวเตอร์ทำเลยออกมาแปลกๆ นับว่าเป็นรุ่นแรกที่ศิษย์สร้างเลยก็ว่าได้ เพราะตอนนั้นสร้างเพราะเสือเเหว่ง รุ่นนี้ผมจำได้คร่าวๆ ว่าเสก 3 เดือนนะครับ ผ้ายันต์ท่านไม่ว่าจารมือหรือสกรีนท่านบอกใช้ได้เหมือนกันนะครับ

7. victorvee

victorvee เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2010
    มาเปิดเบาๆครับ 144 บาท

8. sridoi

ทำใจสบาบ ๆ ครับ ทำบุญซ่อมแซมของสงฆ์ ทั้งวิหาร และพาหนะ
    ปิดพรุ่งนี้ 5 โมงเย็นครับ

9. พราหมณ์

พราหมณ์ เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2011
    ร่วมบุญ รายการที่ 4 500 บาท

10. sridoi

กราบนมัีสการครับ -/\-

ผ้ายันต์สกรีน หลวงพ่อสม ขณะนี้สูงสุดที่ 500 บาท

จะปิดวันนี้ 17:00 น.ครับ

11. sridoi

ก็อก ๆ 40 นาทีครับ

12. sridoi

อีก 9 นาทีครับ

13. sridoi

ปิดผ้ายันต์สกรีน หลวงพ่อสม โดยพระคุณเจ้าพราหมณ์ครับ

กราบนมัสการครับ -/\-

14. sridoi

รายการที่ ๕ สมเด็จปรกโพธิ์เนื้อดำ

ข้อมูลเกี่ยวกับสมเด็จปรกโพธิ์เนื้อดำ ขออ้างอิงข้อความที่พี่หนุ่มทิพย์เคยเขียนไว้นะครับ

พระสมเด็จดำปรกโพธิ์ ชุดนี้ กดพิมพ์โดยพี่ธวัชชัย

โยมธวัชชัย เป็นชื่อที่ผมคุ้นหูจากพระอาจารย์พิจารณ์มาก ท่านมักเอ่ยถึงอยู่บ่อยๆ ด้วยว่าเมื่อพี่ธวัชชัยว่างจากการงาน จะขึ้นบกมาถวายปรอททะเล ให้พระอาจารย์พิจารณ์ที่วัดโพธิ์ผักไห่อยู่เสมอ

พี่ธวัชชัย ทำอยู่อยู่ที่แท่นขุดเจาะน้ำมันที่ต่างประเทศ และเรียนเวทย์มาพอสมควร ครูอาจารย์ของพี่ธวัชชัย มีหลายท่าน ส่วนใหญ่จะเป็นสายเขาอ้อ พอจะเอ่ยนามได้ว่ามีอาจารย์ประจวบ คงเหลือ กับพ่อท่านทอง วัดสำเภาเชย เป็นอาทิ

หากเป็นสมาชิกรุ่นเก่า แล้วบอกไม่รู้จักอาจารย์ประจวบ หรือหลวงพ่อทอง ให้ไปโดดที่นอน!

สำหรับสมาชิกใหม่ ในยุคของขุนพันธ์ ไม่มีฆราวาสเรืองเวทย์คนใดมาเทียบได้ ด้วยความอาวุโส ชนิดที่อายุอานามห่างกว่าเกจิที่มาปลุกเสกกว่า 20 ปี

เบื้องหลังขุนเขาที่ยิ่งใหญ่ ย่อมมีเงาทอดตัวเสมอ "อาจารย์ประจวบ คงเหลือ" เป็นฆราวาสที่ได้รับการยกย่องนับถือไม่แพ้ท่านปู่ขุนพันธ์

พ่อท่านทอง วัดสำเภาเชย เป็นพระเกจิอาจารย์ หมายเลข1 ของผมที่หากมีโอกาสลงใต้ ต้องเข้าไปนมัสการ เรื่องคุณวิเศษของท่าน จึงขอละไว้เป็นที่เข้าใจ

ประวัติของทั้งสองท่านนี้ โปรดค้นหาเอาเถิด ให้เป็นที่ภูมิใจว่า ตัวเรานั้นได้อยู่ร่วมยุคสมัยกับเกจิอาจารย์ที่จะหาได้ยากยิ่งในเบื้องหน้าอนาคต เด็กรุ่นหลังเราจะจำจำนามท่านไว้เป็นตำนาน....

พี่ธวัชชัย มีดำริจะสร้างพระฯ หาทุนบำรุงโรงเรียนชนบท ในพื้นที่ห่างไกล ในดินแดนภาคใต้ถิ่นฐานบ้านเกิด จึงเสาะแสวงหามวลสารและเกจิอาจารย์ผู้ปลุกเสก

ผงว่านฯสายเข้าอ้อ, ผงพรายกุมาร, ผงวิเศษหลวงพ่อทอง ฯลฯ เตรียมความพร้อมแล้วก็เข้านมัสการสมภารเจ้าวัดโพธิ์ทอง

หลวงปู่สม โมทนาในกุศลจิตและมอบผงวิเศษของท่านให้ไป พี่ธวัชชัยก็ไม่ไปไหนไกล ปวารณาตัวและอารธนาศีลกดพิมพ์กันเองภายในวัด

หลวงปู่ฯ กำชับไม่ให้ใช้เครื่องกดพิมพ์ แต่ให้ปั๊มมือทีละองค์ พร้อมกับภาวนาไปด้วย สมเด็จที่แก่มวลสารในชุดแรกเนื้อไม่ได้ที่ ต้องยกมวลสารไปผสมกันใหม่ แต่ครั้งนี้ต้องให้ถึงมือผู้เชี่ยวชาญ

พระอาจารย์พิจารณ์ ท่านเป็นผู้ผสมสูตรให้ สูตรนี้เป๊ะ และลงตัวที่สุด
    เอากลับมาใหม่ เอามากดพิมพ์ด้วยมือที่วัดโพธิ์ทองกันต่อ เมื่อได้จำนวนที่เพียงพอแล้ว ใช้เวลากว่าสัปดาห์ในการใช้ชีวิตที่วัด พี่ธวัชชัยได้รับรู้ถึงคุณธรรมของหลวงพ่อสม เจ้าคณะโพธิ์ทองในขณะนั้นไปไม่น้อย ก็ได้เวลากราบลาหลวงปู่ พร้อมกับถวายพระที่กดพิมพ์นั้นไว้กับท่านจำนวน 50 องค์

ผมเคยส่งพระสมเด็จชุดนี้ให้พระอาจารย์ปึ๊กพิจารณา ท่านก็เอ่ยชมถึงพลังในองค์พระฯ ที่รุนแรงตามแบบฉบับสายใต้ และร่มเย็นตามแบบฉบับหลวงปู่ฯ

สมเด็จชุดนี้ ผมแอบขอท่านอยู่หลายหน ขอจนอ่อนใจท่านก็ไม่ให้ พระฯชุดนี้อยู่กับหลวงปู่ฯมาตั้งแต่ต้นปี 53 จนกระทั่งปัจจุบัน

ตอนนี้สมเด็จชุดนี้เหลือ 47 องค์ และหลวงปู่เมตตามอบให้คุณหนุ่มหาทุนซ่อมรถ

คุณหนุ่มไม่กล้ารับมาฟรีๆ จึงให้ท่านตั้งราคามา จะได้ถวายปัจจัยให้ท่านไว้ทำกิจส่วนตัว

ท่านใดอยากได้พระสมเด็จฯที่ใช้ผงของท่านล้วนๆ และกดพิมพ์เอง ผมแนะนำ
    พระสมเด็จ 7 ชั้น ราคาที่ท่านตั้งไว้ 10,009 บาท
    พระสมเด็จคะแนน 3 ชั้น ราคาที่วัดโล่ห์ตั้งไว้ร่วมบุญปิดทองฝังลูกนิมิตร 500 บาท
    พระสมเด็จคะแนน 3 ชั้น ราคาที่วัดท่าช้างตั้งไว้ร่วมกฐินแฝด 1,000 บาท
    พระสมเด็จ 3 ชั้น ราคาที่ท่านเคยเอ่ยไว้ 5,000 บาท (แต่ยังไม่ได้กดพิมพ์ และไม่รู้ว่าเมื่อไหร่จะกด)

แต่ถ้าอยากได้สมเด็จที่ใช้ผงของท่าน + ผงว่านเข้าอ้อ + ผงวิเศษหลวงปู่ทอง วัดสำเภาเชย + ผงพรายกุมารหลวงพ่อสาคร และกดพิมพ์กันเองภายในวัดโพธิ์ทอง (และไม่ใช่ของศูนย์ฯ) ผมก็แนะนำ สมเด็จดำชุดนี้

พิมพ์ปรกโพธิ์ 3 ชั้นนี้ ถูกแกะแม่พิมพ์โดยพระภิกษุรูปหนึ่ง ผู้เป็นสหมิกธรรมกับพี่ธวัชชัย เมื่อกดพิมพ์เสร็จแล้ว ได้มอบถวายให้เป็นสิทธิ์ของหลวงปู่ฯ พิมพ์นี้จึงยังอยู่ที่กุฏิ ผมให้คุณหนุ่มหาเก็บไว้แล้ว

- เริ่มต้นที่ ๙๙ บาท
    - ปิดประมูลวันเสาร์ที่ 16 ส.ค. 57 เวลา 20:00 น.

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 สิงหาคม 2014
  15. ชาวประมง

ชาวประมง เป็นที่รู้จักกันดี

16. พราหมณ์

ร่วมบุญรายการที่5 1,200 บาท

17. พราหมณ์

ประมูลทำบุญเฉียดกัน 1 นาที หายากๆ

18. sridoi

เรียน สมาชิกทุกท่าน

เนื่องจากส่วนใหญ่ที่ร่วมบุญกับกระทู้ผมมักจะเป็นสมาชิกเดิม ๆ ที่เคยร่วมบุญกันมาก่อน บางท่านก็ 5 - 6 ปี บางท่านอาจจะเพิ่งเคยร่วมบุญกับผมแต่เป็นนักบุญประจำของเว็บพลังจิตอยู่แล้ว หรือแม้บางท่านจะเพิ่งสมัครสมาชิกใหม่ก็ตาม ผมเชื่อในเจตนาอันบริสุทธิ์ที่จะร่วมบุญ จึงไม่มีเหตุผลใดที่จะไม่ไว้วางใจกัน ดังนั้น กระทู้ผมจึงไม่จำเป็นต้องโอนแบบมีเศษสตางค์หรือโอนเกินหนึ่งหรือสองบาทเพื่อให้ยอดเป็นเอกลักษณ์ครับ (เว้นแต่ว่าเป็นการรวบรวมเงินทำบุญจากคนรอบข้าง หรือ ต้องการร่วมบุญยอดนั้นจริง ๆ)
    เมื่อโอนแล้วเพียงท่านแจ้งบนหน้ากระทู้ จะโพสต์รูปสลิปหรือไม่ก็แล้วแต่ท่านสะดวกครับ

หากครั้งใดมีเหตุที่จะต้องขอหลักฐานเพื่อยืนยัน ผมจะรบกวนเป็นกรณีไปครับหรือหากงานบุญใดจำเป็นที่จะต้องรบกวนให้โอนยอดเอกลักษณ์ผมจะเรียนให้ทราบเป็นงาน ๆ ไป หวังเป็นอย่างยิ่งว่าจะไม่เกิดกรณีที่ต้องรบกวนสมาชิกทุกท่านครับ

กราบขอบพระคุณและขออนุโมทนากับทุกท่านครับ

นริศ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 สิงหาคม 2014
  19. Berial004

Berial004 เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2010
    สวัสดีครับพี่นริศและพี่ๆทุกท่าน

ร่วมประมูลรายการที่ 5 - 1,221 บาท

ขอบพระคุณครับ

20. COFFEEMAX

COFFEEMAX เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2009
    ๑,๕๐๐ ครับ