วิธีดูพ่องั่ง

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย BallZa Sittikorn, 21 กรกฎาคม 2018.

1. BallZa Sittikorn

BallZa Sittikorn สมาชิกใหม่

15 กรกฎาคม 2018
    พี่ๆใครพอจะมีวิธีดูพ่องั่งแท้ๆ มั้ยครับแนะนำหน่อยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. BallZa Sittikorn

ไฟล์ที่แนบมา:

3. อยากดูเป็น

อยากดูเป็น เป็นที่รู้จักกันดี

21 ธันวาคม 2013
    เรียกพระเป็นงั่งนี่ก็คงไม่ต้องหามาห้อยหรือถามวิธีการดูหรอกครับ พระแบบนี้เป็นพระชัยสมัยอยุธยาหรือเรียกอีกอย่างว่าพระเทริด ของจริงสร้างสมัยอยุธยา แต่คนส่วนมากไม่รู้ไปเรียกท่านว่าพระงั่ง เอาไปไว้ใต้บรรไดบ้างในที่ต่ำๆบ้าง บอกเลยว่าทำแบบนี้ลงนรกแน่นอน บางคนเอามาคาดเอวใช้ทางคงกระพันหรือไปในทางเสน่ห์ พระที่อยู่ในกระทู้นี้ทุกองค์รวมทั้งที่โชว์เฉพาะดินใต้ฐานด้วยนี่เป็นพระเก๊ทั้งนั้น ของแท้เป็นดินแกลบสีดำ บางองค์ตรงกลางดินจะกลวงๆแต่องค์เล็กจะตัน วิธีดูก็ดูเหมือนพระสมัยอยุธยาทั่วไป อย่าเล่นพระผิดทาง เรียกชื่อท่านส๊ะใหม่อย่าไปเรียกว่างั่ง ท่านเป็นพระพุทธรูป

4. BallZa Sittikorn

ขอบคุณคำแนะนำครับพี่

5. อยากดูเป็น

อยากดูเป็น เป็นที่รู้จักกันดี

21 ธันวาคม 2013
    ยินดีมากๆครับ อย่าเล่นหลงทางกันนะครับ ถ้าชอบสายเสน่ห์แบบเมตตามหานิยมสุดๆนี่แนะนำสีผึ้งเขียวเกี้ยวสายของหลวงพ่อทาบนะครับแน่นอนที่สุด อีกอย่างนึงก็คือสมเด็จหลวงปู่จันทร์ วัดฉโลกหลำ แห่งเกาะพงัน สองอย่างนี้แน่นอนที่สุด ลองมาแล้วทั้งสองอย่างครับ ถ้าอยากมีปัญหาครอบครัวนี่ลองดูได้555แล้วจะรู้ว่าเรื่องปวดหัวกับสาวๆจะตามมเยอะมาก

6. BallZa Sittikorn

หน้าสนครับใว้ผมจะลองหาดูครับ อิอิอิ