วิเคราะห์ชื่อฟรี

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย นภาดา, 16 กันยายน 2012.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. นภาดา

นภาดา Active Member

12 ธันวาคม 2011
    วิเคราะห์ชื่อฟรี โดย ๕ ศาสตร์การตั้งชื่อคะ
    ผู้สนใจ กรุณา แจ้งชื่อ สกุล วัน เดือน ปีเกิดและเวลาเกิด
    สถานที่เกิดด้วยคะ

2. dakjued

dakjued เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2012
    ประเดิมเลยแล้วกัน จิรายุทธ องอาจ วันอาทิตย์ 14 ก.ค.2528 เวลาไม่แน่นอนนะคับ ประมาณตี4-5 เกิดที่โรงพยาบาล ขอบคุณคับ

3. _nnn_123

_nnn_123 เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2011
    รบกวนด้วยคะ ชื่อ ศลันภรณ์ เมตตาประชารักษ์ เกิดวันจันทร์ที่ 23 พ.ค 2520 ปีมะเส็ง เวลาประมาณตี 1 เกิดที่จังหวัดอุบลราชธานี คะ

4. จิตสมัคร

จิตสมัคร Active Member

ชินดนัย เภาสระคู เกิดอาทิตย์ที่ 8 เมษายน 2533 ปีมะเมีย เวลา 12.43น.เกิดที่ กทม ครับ
    ขอบคุณครับ

5. นภาดา

ถึง คุณจิรายุทธ
    คุณคงทราบอยู่ว่าคุณยังถือว่าเกิดวันเสาร์ ชื่อจิรายุทธ มักส่งผลให้คุณเป็นคนเชื่อมั่นในตนเองสูง มั่นใจในตนเองมาก ชีวิตมักมีอุปสรรค และมีศัตรูอยู่ใกล้ตัว สตรีมักทำนำทุกข์มาให้ และเมื่อรวมกับนามสกุลแล้ว ส่งผลให้คุณมักสนใจในเรื่องเร้นลับ มีสัมผัสพิเศษที่ค่อนข้างแม่นยำ สนใจโหราศาสตร์ และศาสนาด้วยคะ

6. นภาดา

ถึง คุณศลันภรณ์
    ชื่อคุณ ศ นำเป็นอักษรดาวเสาร์ และประกอบกับคุณยังถือว่าเกิดวันอาทิตย์เพราะเกิดก่อน ๖ โมงเช้ายังถือว่าเป็นวันอาทิตย์ จึงทำให้อักษร ศ เป็นกาลกิณีของวันอาทิตย์อีก คนที่ตั้งชื่อักษรดาวเสาร์นำ มักมีแต่เรื่องทุกข์ใจ สุขมากกว่าทุกข์ ข้อดีก็คืออดทน และดาวเสาร์ในพื้นดวงคุบณตกอริอีกด้วย จึงทำให้คุณมักต้องทำงานกับต่างชาติ ต่างภาษา แต่ก็ให้ระวังเรื่องเดือนร้อนจากบริวาร มักนำเรื่องเดือนร้อนในคุณอยู่ร่ำไป จริงแล้วในพื้นดวงคุณมีอักษรดาวที่ให้คุณและสามารถส่งเสริมดวงคุณได้คะ ส่วนนามสกุลไม่ค่อยส่งผลดีเท่าไหร่มักมีเรื่องทุกข์ในให้ และผลรวมชื่อสกุล ชื่อมักทำให้คุณต้องพบเจอสิ่งลี้ลับ วิญญาณ คะ ชื่อนี้น่าจะตั้งใหม่ให้สัมพันธ์นามสกุล แต่ก็ยังไม่ค่อยดีนัก คือกว่าคุณจะประสบความสำเร็จคุณต้องผันฝ่าอุปสรรคมากมายเหลือเกิน เพราะอักษรแรกเป็น อักษรดาวเสาร์ ทางที่ดีคุณควรหาชื่อที่เป็นอักษรที่ดีในพื้นดวงคุณ จะช่วยให้ชีวิตคนสดใส ราบรื่นกว่านี้คะ

7. นภาดา

ถึง คุณชินดนัย
    ชื่อคุณพยัญชนะ + สระ ได้ 7 ตัว เป็นดาวเสาร์ ส่งผลให้ชีวิตคุณไม่ค่อยมีความสุข มักมีอุปสรรค อักษรแรก ช ตามทักษาวันเกิดเป็นอักษรเดช และอักษรแทนดาวจันทร์ มักส่งผลให้คุณเป็นคนเพ้อฝัน ความรัก การงาน มักมีการเปลี่ยนแปลงบ่อย ๆ ชอบเข้าสังคม พบปะเพื่อนฝูง แต่มักไม่ใช่มิตรแท้ และมักมีอุบัติเหตุและชื่อนี้ยังมักทำให้คุณเป็นคนมั่นในตัวสูง จู้จี้ มักถูกอิจฉาหรือกลั่นแกล้ง สตรีมักนำความเดือนร้อนมาใช้คะ แต่ผลรวมชื่อนามสกุลได้เลขดีมาก ชีวิตราบรื่น มีสิ่งศักดิ์สิทธิคุ้มครอง ประสบความสำเร็จดีแต่ชื่อและนามสกุลต้องดีด้วยจึงจะส่งผล 100% คะ

8. Nadeleh

Nadeleh สมาชิก

รบกวนด้วยครับ ชื่อวัชรพล เอี่ยมพานิช เกิดวันเสาร์ที่ 24 ม.ค. 2530 ปีขาล เวลา 13.11 น. ที่กรุงเทพ ขอบคุณครับ

9. AYACOOSHA

AYACOOSHA เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรบกวนด้วยนะครับ ชื่อ เพิ่มศักดิ์ รชตะกิจจำเริญ วันศุกร์ที่ 7 ธันวาคม 2522 ปีมะแม 4 ทุ่ม จะรออ่านคำทำนายทายทักนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

10. นภาดา

ถึงคุณวัชรพล
    คุณคงจะเคยวิเคราะห์ชื่อสกุลมาบ้างแล้วนะคะ คุณเกิดวันเสาร์ ว ตามทักษาเป็นอักษรเดชนำ เหมาะกับผู้ชายดี และเมื่อเทียบในดวง ว เป็นอักษรดาวศุกร์ และดาวศุกร์ในพื้นดวงคุณตกมรณะคะ มรณะในเรื่องการเงิน และคู่ครอง ชื่อนี้จึงมักส่งผลให้คุณเป็นคนเก็บเงินไม่อยู่ หาได้เท่าไหร่ก็ต้องหมดไป และมีปัญหาในด้านคู่ครอง มักต้องเลิกร้างหรือจากกันไปก่อนเวลาอันสมควร หรือต้องคู่ที่ผ่านการสมรสหรือหม้ายมาแล้วนะพอช่วยได้คะ หรือมีคู่แล้วมักทำให้การเงินฝืดเคืองด้วยคะ แต่ชื่อนี้มักส่งผลให้คุณสนใจในศาสนาดีคะแต่มักมีอุปสรรคคือมักมีคนติฉินนินทาลับหลัง ทำให้ไม่ค่อยสะบายใจ คือกว่าจะประสบความสำเร็จได้ก็ต้องฝันฝ่าอะไรมากมาย ต้องใช้ความอดทนสูง พยายามสูงจึงจะผ่านพ้นไปได้คะ ก็เป็นกำลังใจให้ด้วยนะคะ

11. นภาดา

ถึงคุณเพิ่มศักดิ์
    ชื่อและนามสกุลตั้งมาใหม่หรือเปล่าคะ อักษรแรกคุณคือ เ ซึ่งถือว่าเป็นอักษรอายุของคนเกิดวันศุกร์ และในพื้นดวง เ เป็นอักษรดาวจันทร์ ซึ่งในดวงคุณดาวจันทร์เป็นวินาศตกภพวินาศ คือ ส่งผลให้คุณเป็นคนชอบเก็บตัว สันโดษ และสนใจเรื่องลี้ลับ การศาสนา และวิชาโหราศาสตร์ แต่ในบางครั้งชะตาคุณมักไปอยู่ด้านมืดได้ ควรยึดมั่นในหลักธรรมเป็นแนวทางการดำเนินชีวิตและหมั่นสร้างบุญกุศลไว้เพื่อหนุนดวงคะ ผลรวมชื่อดีคือชอบทำบุญ ชอบเดินทางบ่อย มักมีโชคลาภลอย มีบารมีคุ้มครองดี แต่ความรักไม่ค่อยได้ดั่งใจเท่าไหร่นักคะ

12. chitakae2555

chitakae2555 สมาชิก

16 กันยายน 2012
    รบกวนด้วยนะครับ ชื่อนายปริญญา เมฆถาวรสวัสดิ์ เกิด วันจันทร์ที่ 19 มีนาคม 2522 เวลา 16.25 น. เกิดที่หาดใหญ่ ส่วนปีเกิดไม่รู้ว่าเป็นปีมะแม หรือมะเมีย ถ้านับพ.ศ. 2522 เป็นปีมะแมครับ ขอขอบคุณล่วงหน้านะครับ

13. babybank69

babybank69 สมาชิก

รบกวนด้วยครับ ชื่อนทกาล อึ้งตรงจิตร เกิดวันอังคารที่ 15 ต.ค. 2534 ปีมะแม เวลา 17.30 น. เกิดโรงพยาบาลขอนแก่น ขอบคุณครับ ^ ^

14. AYACOOSHA

AYACOOSHA เป็นที่รู้จักกันดี

ชื่อนั้น ใช้มาตั้งแต่เกิดครับ แต่นามสกุลนี่ จะว่าตั้งใหม่ก็ได้แต่ตั้งใหม่รุ่นของพ่อผมนะ แกเปลี่ยนจากแซ่มาเป็นนามสกุล แบบนี้เข้าเค้าหรือเปล่าครับ ถ้าทางว่าผมจะเจอของจริงเข้าแล้ว ขอบคุณครับ ผมถือคติอยู่ว่า " อ้อยแม้เข้าหีบยนต์ ยังไม่ทิ้งรสหวาน หัสดินทร์ ก้าวสู่สงครามยังไม่ทิ้งลีลา บัณฑิตแม้ทุกข์ยาก ก็ไม่ทิ้งธรรม " ผมมีพระพุทธเจ้าอยู่เหนือหัว มีพระธรรมเป็นหัวใจ มีร่างกายเหมือนเป็นตัวแทนสงฆ์ คอยช่วยเหลือผู้คนทั่ว ๆไป แม้เพียงเพื่อให้เขาสบายใจก็เพียงพอแล้ว (ถ้าผมเป็นหมอดูไพ่ยิปซีพอจะไปได้ไหมครับ)

15. dakjued

dakjued เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2012
    ขอบคุณคับ ตอนท้ายๆแม่นๆๆคับ

16. caring

caring เป็นที่รู้จักกันดี

ชื่อ มนพร สุวรรณลิวงค์
    เกิดวันที่ 5 ธันวาคม 2520 เวลา 9.30

17. นภาดา

เรียน คุณปริญญา
    คุณเกิดวันจันทร์ ตามทักษาวันจันทร์ สระ เป็นกาลกิณี ดังนั้นชื่อคุณมีสระเป็นกาลกิณี ตามตำรามักทำให้ชีวิตพบเจอแต่อุปสรรค อักษร ป นำหน้าเป็นอักษรดาวจันทร์ ดาวจันทร์คุณตกภพพันธุ คือ ที่อยู่ ความรัก การงาน มักมีการเปลี่ยนแปลงอยู่ตลอด การเงินมักใช้จ่ายไปอย่างไร้สาระ และมักต้องเดือนร้อนจากญาติ พี่น้อง หรือปัญหาเกี่ยวกับอสังหาริมทรัพย์ ชื่อเลขศาสตร์ดีส่งผลให้ประสบความสำเร็จแต่หากจะทำงานใหญ่ต้องระมัดระวัง ส่วนนามสกุลส่งผลให้เป็นคนมีเสน่ห์แต่ชีวิตมักอยู่ในโลกแห่งความฝันมากเกินไป และผลรวมชื่อและนามสกุล ส่วนผลรวมชื่อ ให้คุณปานกลาง คือ เป็นคนชอบเดินทาง รักอิสระ ชอบทำบุญ มักได้มรดก ต้องฝันฝ่าอุปสรรคค่อนข้างมากกว่าจะประสบความสำเร็จคะ จริงแล้วในดวงคุณมีอักษรดาวเด่นที่สามารถเสริมดวงคุณได้มากกว่านี้คะ

18. lenut

lenut Active Member

9 มิถุนายน 2006
    ชื่อมธุริน จันทร์ทองศรี คะ เกิดวันพุธ 25 ตุลาคม 2532

19. นภาดา

ถึง คุณนทกาล
    คุณเกิดวันจันทร์ ตามทักษากาลกิณีคือ ก ข ค ฆ ง และในชื่อคุณก็มีอักษรดังกล่าวในชื่อซึ่งมักสร้างปัญหาอุปสรรคในกับดวงชะตา ส่วนอักษรแรกชื่อคุณ น เป็นอักษรดาวพฤหัส และดาวพฤหัสคุณตกภพอริ ในเรื่องการงาน และตัวคุณเอง หมายความว่าชื่อนี้มักส่งผลให้คุณมักนำความเดือนร้อนมาใส่ตัวเอง และมักไม่เกรงกลัวศัตรู การงานมักมีอุปสรรค รู้สึกอีดอัดกับสถานที่ทำงาน งานมักพอกพูนคั่งค้าง เหนื่อยหน่าย ส่วนในเลขศาสตร์ชื่อและนามสกุลคุณดีมาก ส่งผลให้คุณประสบความสำเร็จได้อย่างยิ่งยวด แต่อย่าลืมว่า ทักษา+เลขศาสตร์มีผลต่อดวงแค 20 % แต่ผูกดวงชะตามีผลต่อดวงถึง 80 % ซึ่งหลาย ๆ คนมักตั้งชื่อโดยให้เลขศาสตร์และทักษาเป็นหลัก โดยไม่ผูกดวงชะตา เลขดี ทักษาดี แต่ในพื้นดวงดาวอักษรแย่ ก็ทำให้ชื่อนั้นไม่ค่อยส่งเสริมดวงเท่าที่ควร และมักต้องเปลี่ยนชื่อบ่อย ๆ คะ แต่อย่างไร ในพื้นดวงคุณเป็นคนดีมีเมตตา ฝักใฝ่ในศาสนา ก็คงช่วยให้ผ่านพ้นไปได้คะ

20. นภาดา

ถึง คุณมธุริน กรุณาแจ้งเวลาเกิดและสถานที่เกิดด้วยคะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้