วิเคราะห์เรื่องเด็กชายปลาบู่และภัยพิบัติ พ.ศ. 2555 - 2556

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย karan20, 2 พฤศจิกายน 2011.

1. longhorn48

longhorn48 เป็นที่รู้จักกันดี

ครับ ยังไงท่านพระสี ก็อย่าลืมกลับบ้านนะครับ อย่ามัวแต่นั่งเล่นดอทเอในร้านเน็ต ทั้งวันทั้วคืนนะฮ้าฟฟ :boo:

ปล. พระสีเป็นแฟนสาลิกาดง ด้วยแฮะ แวบๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 มกราคม 2013
  2. rayo

rayo เป็นที่รู้จักกันดี

27 ธันวาคม 2012

อันที่จริง(5:1) 1 เสียง นั้นไม่ได้หมายถึง เห็นด้วยกับท่านพระศรี นะท่านนะ
    แต่ถูกใจ ที่เข้ามาบอกอาการตรง ๆ เลยแซวเล่นแบบจริงใจกับแนะนำวิธีรักษาที่ คห.ถัดไป

หวังว่าท่านคงกลับไป รพ.สวนปรุงคนเดียวถูกนะ ไม่ต้องคัดใครไปบำบัดด้วยละ
    เพราะ ท่าน คือ ผู้ถูกคัดเลือก :cool:

ดูจากคลิปท่าน เป็นไปได้ว่า.. ยาหมด หรือ นอนพักไม่เพียงพอ และครุ่นเครียด หมกมุ่นคิดเรื่องใดเรื่องนึงนานเกินไป สมองทำงานหนัก
    ข้อแนะนำ:
    นอนหลับพักผ่อนให้เพียงพอ อาการพูดติดๆขัดๆ หรือ พูดซ้ำๆกัน อาจจะทุเลาลงได้
    หากยาหมดควรไปพบแพทย์ รับยา และเอาชนะสวนปรุงให้ได้..

สู้ๆ ขอเป็นกำลังใจ

และเบอร์นี้ บริการสายด่วนกรมสุขภาพจิต โทร. 1323

3. KhonDernDin

KhonDernDin เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2009

เข้าใจเลือกแต่สาวๆ ไปยุคศรี นะครับ

4. longhorn48

สาวๆ ของท่านพระศรีแต่ละคนนี่เด็ดแท้ แบ่งๆ มาสักคนดิท่าน
    ปล. ท่านพระศรีทำงานทางเน็ตนี่เอง นี่สินะที่บอกว่ารายได้ดี >>>> http://sphotos-d.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash4/189354_195922327108776_4379308_n.jpg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 มกราคม 2013
  5. อธิฎฐาน

อธิฎฐาน เป็นที่รู้จักกันดี

น่าสงสารน้องเขานะ รู้จักทำมาหากิน ไม่ทราบเรียนจบหรือยัง

6. longhorn48

ดอทเอหรือท่าน งี้แหละมัวแต่บวก ไม่รู้จักออกของ

กลับบ้านนอนเหอะท่าน อย่าลืมดื่มวีต้าด้วยล่ะ :cool:

7. longhorn48

ก้ากๆ อย่างผมไม่เหมาะเป็นศิษย์ท่านหรอก เพราะผมบุญไม่ถึงท่านพระสีอาน

อย่างท่านต้องไปสั่งสอนสาวก ในสวนปรุง ที่ที่ท่านจากมาไง

หมอสวนปรุงนี่ก็เหลือเกิน ปล่อยให้คนคนบ้า เอ้ย! พระสีอาน ออกมาเดินเพ่นพ่านได้ไง :boo:

8. longhorn48

เอาๆ ท่านพระสีอาน

บ้าซะให้พอ แล้วอย่าลืมไปกินข้าวกินปลานะท่านนะ มัวแต่หมกในร้านเน็ต เดี๋ยวจะเป็นลมตายเอา:boo: อย่าลืมกลับบ้านด้วย เดี๋ยวทางบ้านเป็นห่วง เค้าคงให้อภัยแล้วล่ะตอนนี้

9. longhorn48

แต่ผมว่าตอนนี้ท่านกำลังมีปัญหานะ
    รู้สึกจะโดนไล่ลบโพสอยู่นี่นาตอนนี้

10. hotleague

hotleague เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2006
    เริ่มเลยนะเคยได้ยิน ใครคนหนึ่งพูดไว้ไหม ยุค ศิวิไล น้ำมันจะพูดออกมาจากดินบนพื้นโลกนี้แหละ เขาให้ผมมาเล่น
    บทไขปริศนา นี่เอง ผมก็โง่มาตั้งนาน ที่ไหนได้ น้ำมันอยุ๋ที่ไหน รู็ไหม บอกให้เลย อยู่ที่น้ำใจคนนี่เอง ผมรู้รู้จากอาชีพไหม่ของผม
    ที่จะต้องไปรับบทเป็นคนไม่ดี เพราะคนเราต้องมีทั้งดีและไม่ดี จะต้องไปเล่นบทไถตังคน แต่ผมมีวิทีของผม แถมผมได้มาแล้ว
    ผมมองไปก็เจอกระเทยเลย ก็เลยไปขอตังเขา 20 บาท น้ำมันก็เลยเกิดขึ้นเฉยเลย ก็คือน้ำใจของคนบนโลกนี้เอง ขอโทษทีนะที่ภาษาฟังดูไม่เข้าใจ
    เพราะผมต้องหัดเป็นคนตัดต่อ สิ่งที่ไม่ถูกกับบางอย่างออกไป แต่ก็จะทำให้ดีที่สุด ผมมีเท่านี้แหละไม่มีอะไรหรอก แต่วันนี้ผมจะมาหาน้ำมัน
    ที่เวปพลังจิต ว่าจะขุดเจอไหม ถ้าผมเจอสัก 20 ผมก็จะทำต่อ ผมมีวิธีหา ผมเช็คยอดเงินของผมไว้แล้ว ถ้ามีน้ำมันเข้ามาในบัญชีผมนั่นแหละ
    ผมจะทำให้ต่อ แต่ถ้าไม่มีเลยผมก็จะ ขี่รถเลยไปก่อน แล้วก็จะกลับมาช่วยให้พวกคุณพ้นจากวัฏจักรสาร
    เพราะฉนั้นผมจะมาขอตังคุณ 20 บาทถ้าคุณมีน้ำใจก็ให้ผมมาตอนนี้ผ่านพ้นเรื่องราวไม่ดีมาแล้วผมบอกแค่นี้คุณลองกลับปีพ.ศดูซิว่าตอนนี้
    ของจริงปีอะไร คนมัวแต่หลับกันนี่แหละ เมื่อคืนผมก็ถูกปลุกขึ้นมาตอนตี 4 แล้วสั่นไปทั้งตัวเลย แถม มีคนถอดจิตมาหาผมอีกหรือผีก็ไม่รู้
    เลขบัญชีผม 3904240763 ธนาคารกรุงเทพ ชื่อ นิพล ผมขอโทษที่ต้องปิดบังบ้างเพราะกลัวเหมือนกันผมก็เข้าใจว่าเขากลัวกันเพราะแบบนี้
    แต่ข้อความนี้จะอยู่แค่วันเดียวถ้าคุณได้รับข้อมูลแล้วก็รีบเติมน้ำมันให้ผมเลย เดี๋ยวผมจะไปเติมน้ำมันที่หมวดบริจาคแล้วไปตั้งกระทู้ใหม่แล้ว
    ต้องขอโทษคนที่ติดตามอ่านผมไม่ด้วยที่ต้องลบกระทู้ทิ้งเพราะมีเหตุผลเพราะความกลัวของผมไง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 มกราคม 2013
  11. longhorn48

อ่อ เอาๆ ลบเองก็ลบเอง :cool:

ยอมรับว่าผมตามไม่ทันท่านพระสี เพราะท่านไปไกลแล้วไง ไกลจนกู่ไม่กลับละ

12. longhorn48

ท่านพระสี หากินง่ายดี

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      141.2 KB
      เปิดดู:
      88
  13. rayo

rayo เป็นที่รู้จักกันดี

27 ธันวาคม 2012
    ท่านพระศรี แม้ไม่บอกก็พอรู้ว่า.. เด็จลงมาจากที่นี้
    อย่าทำบัตรพาสปอร์ตหายเน้อ ..

แวะมาแซวเฉยๆ นะท่านนะ !

กันลืม... ประวัติโรงพยาบาลสวนปรุง

14. llilliilliiill

llilliilliiill เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2012

แม่ข๋า.. นู๋กัว!!!

catt23catt23catt23

15. mobilelizard

mobilelizard เป็นที่รู้จักกันดี

ตกลงใครคือพระศรี? คุณ hotleague รู้ไหม คุณไม่ใช่คนแรกในเว็บที่บอกว่าตัวเองคือพระศรี มีหลายคนมาก บางคนก็เข้ามาเกือบทุกวัน แล้วตกลงใครคือพระศรี ต่างคนก็ว่าตัวเองเป็นพระศรี

16. hotleague

<iframe width="420" height="315" src="http://www.youtube.com/embed/qWAPfiap98Q" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

ผมรับบทหมาผู้น่าสงสารในคลิปนะ จะพาไปดูผีที่ลัดดาแลน เพราะหมานี่แหละเห็นผี
    ผมหรอกพวกคุณว่าจะไม่มาแต่ก็มา เพราะเหตุผลนี่แหละเครื่องเมื่อกี้มันมีคนนั่งเครื่องที่กล้องภาพดีๆ นี่แหละ

17. hotleague

ผมจะหนีพวกคุณแล้วนะครับไปตั้งกระทู้ใหม่แล้วนะครับ

18. hotleague

<iframe width="420" height="315" src="http://www.youtube.com/embed/b3xbhq6nVT4" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

19. Sestulee

Sestulee เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2012
    พอดีผมไปผ่านเข้าไปเจอ เห็นเจ้าของกระทู้เค้าบอกว่าให้นำมาบอก เลยนำมาฝากครับ ถ้าให้ดีรบกวนติดต่อกันดูน่ะครับตกลงกันให้ได้ซะก่อนว่าใครจะเป็นอะไร แบ่งกันดีๆจะได้ไม่ทะเลาะกัน

ปล. พอดีผมเริ่มงงน่ะครับว่าท่านใดเป็นตัวจริงท่านใดเป็นตัวปลอม เพราะต่างคนต่างอ้าง ต่างคนต่างเห็นและเห็นต่างกันนี่ซิครับเลยงงกันไปใหญ่

20. กสิน9

กสิน9 เป็นที่รู้จักกันดี

26 มิถุนายน 2010