ศิราณีเปิดบริการแล้วดูดวงถามปั_หารักฟรี ๓ ข้อ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย ศิราณี, 7 ตุลาคม 2004.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. โซ้ยหมวย......

โซ้ยหมวย...... บุคคลทั่วไป

คุณศิราณี... ถามแล้วถามต่ออีกด้ายมั้ยค๊ะ...จาผิดกติการมั้ย... ไม่อยากให้ผิดกติการเล้ย....

ขอถามคุณศิราณีต่อได้มั้ย... ว่าเราสามารถตัดใจจากชายหนุ่มต่างชาติคนนี้ได้มั้ย...... แล้วเราจาได้เจอหรือปิ๊งหนุ่มแบบ Mr. Right Guy อื่นอีกปะ????? ประมาณไหนเมื่อไหร่ดี..... หรือชีวิตจาเริ่มเปลี่ยนเข้่าทางพุทธศาสนามากขึ้นเรื่อยๆ... จนเลยวัยชีวิตคู่...

สงสัยคุณศิราณีดูให้พวกเรางัย... ทำสมาธิ... หรือมีสัมผัสพิเศษ.. คุณน่าจะมีออร่าสีครามช่ายมั้ย... เล่าเรื่องของคุณให้ฟังบ้างด้ายมั้ย... หวังว่าคงจาไม่ละลาบละล้วงนะ.. ถ้าเป็นก้อขออภัยมาด้วย...

ขอขอบคุณอีกครั้งในน้ำใจอันดีงามของคุณที่มีต่อเรา และเพื่อนๆ ในเวปนี้นะ.. วันนี้เราจะไปโบสถ์.. จะสวดมนต์ภาวนาขอพรจากแม่พระ และจะบริจาคเงินให้คนยากคนจนเพื่อแผ่ส่วนกุศลให้คุณศิราณีนะ.......

2. นายฉิม

นายฉิม เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2004
    ถามง่ายๆอีกละกัน
    1.นายฉิมในชาติที่แล้วได้บรรลุธรรมใดๆสักขั้นหรือไม่
    2.เจ้ากรรมที่แรงๆในชาติที่แล้วเป็นใคร
    (แค่เนี่ยะล่ะ ว่างๆจะเข้ามาดูใหม่)

3. ศิราณี

ศิราณี สมาชิกใหม่

Re: อาร์ตต้องขอบคุณพี่มากนะคะ

ตอบค่ะ :-คนที่ชาติก่อนทำสมาธิทางด้านนี้มาก่อนก็จะเป็นทุกคนค่ะ

4. ศิราณี

ตอบค่ะ :-แล้วแต่เราค่ะ ถ้าเห็นว่าไม่เหมาะไม่ควร หรือทำให้เดือดร้อนมีเรื่องมีราวในภายหน้า ก็หลีกเลี่ยงเสียค่ะ

ก็เป็นนักปฎิบัติธรรมดานี้แหละค่ะ โชคดีค่ะที่เกิดมาได้พบหลวงพ่อฤาษี ได้ศึกษาธรรมะของท่าน

แล้วก็ขอโมทนาในจิตอันเป็นกุศลของคุณด้วยค่ะ

5. ศิราณี

ตอบค่ะนายฉิม :-1.เอาชาตินี้เลยนะคะ สกิทาคามี สบายมากค่ะ บางครั้งอาจคิดไปว่า เฮ๊ย! เราน่าจะบรรลุ อานาคามี นา! ตอบเล่นๆเหมือนกันค่ะ อย่าเชื่อถือมากนะคะเรื่องที่ยังพิสูจน์ไม่ได้ เป็นเรื่องของพระพุทธเจ้าเท่านั้นนะคะที่จะพยากรณ์

2. พี่น้องค่ะ

6. ศิราณี

Re: อยากทราบสถานการณ์เศรษฐกิจ,การเมือง,ต่างประเทศ

ตอบค่ะ :- โอ้! ถามระดับชาติเลยนะคะ การพยาการณ์อย่าถือเอาจริงจังนะคะ นอกจากว่าจะเห็นเป็นเด่นชัดว่าได้ผลแน่นอนค่ะ

ถ้านายกทักษิณยังอยู่ก็ไม่แตกค่ะ

ไม่มีค่ะ เพราะพวกที่เกลียดอเมริกา ยังมีกำลังไม่พอค่ะ

เรื่องโดยรวมนะคะ ภาคใต้จะสงบภายในปีนี้ค่ะ การเมืองจะดีขึ้นเป็นลำดับ จะมีการจัดระเบียบการเมืองให้มีความต่อเนื่องขึ้น ถ้ามีการเปลี่ยนรัฐบาลขึ้นมา ชาวบ้านระดับล่างจะลำบากหน่อย จะไม่มีโอกาสทำมาหากินที่ดีขึ้น เพราะระเบียบมากเกินไป ไม่มีการผ่อนปรณในบางเรื่อง คนไทยทุกเชื้อสาย ทุกศาสนา แม้แต่คนที่เคยเป็นคอมมิวนิสต์จะสมัครสมานสมัคคคีเป็นน้ำหนึ่งอันเดียวกัน โดยมีจุดศูนย์รวมอยู่ที่สถาบันพระมหากษัตริย์

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 ตุลาคม 2004
  7. เกจิหนุ่ม

เกจิหนุ่ม เป็นที่รู้จักกันดี

1. ผมจะมีเนื้อคู่ไหมคับ แล้วถ้ามีจะเจออายุเท่าไหร่ ลักษณะหน้าตาผิวพรรณนิสัยเขาเป็นอย่างไรคับ
    2. ชาติที่แล้วผมเกิดเป็นใครเป็นอะไรอยู่ที่ไหนคับ
    3. ผมจะมีโอกาสบรรลุธรรมไหมคับ หรือต้องรออีกนานไหม อีกกี่ชาติบารมีถึงจะเต็มคับ
    ขอขอบคุณพี่ศิราณีล่วงหน้ามากๆเลยคับ

8. ปาริสัชชา

ปาริสัชชา เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2004
    ก่อนอื่นต้องขอโมทนากับเจตนาอันดีของคุณศิราณีด้วยนะครับ :)

ผมอยากขอถามคุณศิราณีดังนี้ครับ ( อย่าคิดว่าผมแกล้งทดสอบหรือปรามาสนะครับ )
    1) กระแสจิต หรือกระแสทางธรรมของผมเป็นอย่างไร หรือถ้าเปรียบเป็นดวงแก้วมีลักษณะอย่างไร
    2) ท่านที่ผมเรียกว่า "ท่านพระอาจารย์ใหญ่" นั้นท่านสถิตย์อยู่ที่ใด
    3) ท่านที่ผมเรียกว่า "ท่านพี่" ของผมนั้น ท่านสถิตย์อยู่ที่ใด

ผมขอขอบคุณมากครับ :)

ปล. หากได้คำตอบออกมาเป็นอย่างไร ก็ขอถือว่าเป็นการทดสอบจิตรู้ของตัวผมเองด้วยนะครับ คุณศิราณี :)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 ตุลาคม 2004
  9. อ้อย

อ้อย สมาชิกใหม่

สวัสดีค่ะคุณศิราณี ขอบคุณมากค่ะที่ตอบให้
    ไม่ใช่โอมซีรีเคียวนะคะ นำเมียวค่ะ ขอถามอีกหน่อยนะคะ

1. อยากรู้ใจคน จะทำยังไงคะ

2. อยากเป็นพระอรหันต์จะทำยังไงคะ

10. กัน

กัน สมาชิกใหม่

26 กันยายน 2004
    ขอถามว่า
    1. ตอนนี้ผมคิดอะไรอยู่
    2. เรียนอยู่ที่ไหน ชั้นอะไร
    3. พ่อซื้อบ้านใหม่ ๕ ล้าน ต้องทำอะไรบ้างจึงจะดี

11. ฝัน

ฝัน บุคคลทั่วไป

ขอถามด้วยครับ ขอบคุณครับ
    1. ฝันว่ายายตายแล้วมาหา บอกว่าอยู่เกาะสีชัง จริงไหม
    2. ใช้อะไรในการดูดวงครับ
    3. พลเอกชวลิต จะเลิกเล่นการเมืองจริงไหม

12. เฉลิม

เฉลิม บุคคลทั่วไป

ถาม อ.ศิราณี ครับ

1. อาจารย์สอนเคมี เสียตอนนี้ท่านอยู่ที่ไหนครับ
    2. อาจารย์สอนภ่ษาอังกฤษก็เสียแล้วถามเหมือนกันครับ
    3.ถ้าไปไม่ดีจะช่วยท่านได้อย่างไรครับ

13. ไม่มีจะกิน

ไม่มีจะกิน บุคคลทั่วไป

ถาม อ.ศิราณี ว่าตอนนี้อยากได้เงินค่ารถกลับบ้านจะขอ อ.ศิราณี จะให้ไหม 500 บาท

14. โซ้ยหมวย......

โซ้ยหมวย...... บุคคลทั่วไป

คุณศิราณี.... เมื่อวานเราสวดภาวนาขอพรจากแม่พระ และบริจาคทำบุ_แผ่กุศลใหคุณ.. เมื่อทราบว่าคุณรู้สึกถึงกระแสจิตตอนนั้นมั้ย.. ประมาณทุ่มครึ่งถึงสองทุ่มเศษเวลาที่อยู่ที่โบสถ์...... อยากรู้จิงๆ จ้ะ... ขอบคุณ คุณศิราณีอีกครั้ง...

15. ศิราณี

ตอบค่ะ :-

1.มีค่ะ อายุน้อยกว่า ผิวสองสี
    2.ซื่อไม่รู้นะคะ รู้แต่ว่าเป็นพราหมณ์เข้าฌานสมาบัติ เข้มไปหน่อย
    3.มีโอกาสสูงค่ะ

16. กระทงหลงทาง

กระทงหลงทาง บุคคลทั่วไป

รบกวนขอความกระจ่างในชีวิต ครับ

1.ก่อนลงมาเกิดผมปรารถนาสิ่งใดไว้ ครับ

2.ผมกำลังสับสนในเรื่องอาชีพ อยากทราบว่า ผมควรจะประกอบอาชีพ
    ใดจึงจะประสบความสำเร็จสูงสุด ครับ

3.ผมจะมีโอกาสได้บวชพระอีกครั้งหนึ่ง ในชาติปัจจุบันนี้ หรือเปล่าครับ

ขอบคุณ คุณศิราณี ล่วงหน้า ครับ

17. vagabon

vagabon สมาชิกใหม่

รบกวนถามครับ

1. ผมจะมีเนื้อคู่ไหมคับ แล้วถ้ามีจะเจออายุเท่าไหร่ ลักษณะหน้าตาผิวพรรณนิสัยเขาเป็นอย่างไรคับ
    2. แลวจะเจอเนื้อคู่เมื่อไหร่
    3. ชาติที่แล้วผมเกิดเป็นใครเป็นอะไรอยู่ที่ไหนคับ

18. พิมพ์ประภัสสร์

พิมพ์ประภัสสร์ สมาชิก

19 กันยายน 2004
    ทำไมซื่อมาขึ้นตรงนี้ได้คะ

19. ปาริสัชชา

ปาริสัชชา เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2004
    เรียนคุณพิมพ์ประภัสสร์ครับ ... เมื่อเช้าผมเข้ามาดูเห็นคุณเป็นคนพยากรณ์ตอบที่ผมตั้งคำถามไว้ด้วยนะครับ :)

20. cwyp

cwyp เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2004
    ขอถามหน่อยครับ

คุณศิราณีช่วยตอบหน่อยได้มั้ยครับผมมีคำถามจะถามหน่อย

ผมคิดว่าผมเป็นคนที่มีเหตุที่ให้มาเกิดดังนี้ครับ

1.ตอนที่แม่ผมท้องผมเป็นคนแรก แม่ผมชอบกินของหวานกับผลไม้มาก ทั้ง ๆ ที่ปกติก็ไม่ได้กินเท่าไหร่

2.ผมเป็นคนเลี้ยงง่ายแบบว่า ไม่งอแง ไม่ร้องไห้ พ่อแม่ผมบอกว่าตอนที่เลี้ยงผมนั้นสบายมาก ซึ่งต่างจากน้องผมโดยสิ้นเชิงที่จะเลี้ยงยาก และงอแงร้อง
    ไห้บ่อย

3.ผมรู้สึกว่าผมเป็นคนที่มีคนช่วยเหลือผมเยอะ ไม่ว่าจะเป็นเพื่อนหรือผู้ให_่ แบบว่าจะทำงานอะไรก็สบายมาก ทั้ง ๆ ที่บ้านผมก็เกือบว่าได้ว่าจะจน แต่ก็ไม่เคยที่จะไม่มีกิน

4.ผมเป็นคนที่ชอบเรียนรู้ศาสตร์สาขาต่าง ๆ เช่น เคมี คอมพิวเตอร์ อังกฤษ กีต้าร์ และอื่น ๆ โดยใช้เวลาเรียนแป้บเดียวก็เป็นแล้ว และอยู่ในระดับที่ใช้ได้ด้วย เช่นตอนอยู่ ม.3 จะอ่านวิชาเคมีของ ม.6 จนสามารถคิดผสมสารเคมีเล่น ๆ ได้ แต่หลังจากที่ถึงจุดสูงสุดตามที่หวังแล้ว(ซึ่งอาจจะไม่ใช่ที่สูงสุดของคนอื่น) จะทิ้งวิชานั้นทันทีแบบว่าพอแล้ว

5.ผมเป็นคนที่อาภัพอยู่เรื่องเดียวคือ เรื่องความรักครับแต่เรื่องงานโชคดีมากเลย ตอนนี้ก็ได้ทำงานแล้วเป็นโปรแกรมเมอร์ครับแต่เงินยังได้ไม่เยอะ แบบว่าเพิ่งสตาร์ทใหม่ กำลังจบมาเมษายนนี้เอง พฤษภาคมก็ได้ทำเลย

6.พ่อของผมเป็นคนที่ชอบทำทานมากเลย ชอบแบ่งปันของให้ผู้อื่นเสมอ ส่วนผมชอบทำทานเกี่ยวกับความรู้เช่น การเขียนโปรแกรมคอมพิวเตอร์ เป็นต้น

7.แม่ผมเป็นคนอายุสั้น ตอนเกิดน้องผมได้ 4 เดือนก็ตายแล้ว ตอนนั้นผมอยู่ชั้น ป.6 อยู่ครับ แล้วตอนนี้ผมอยากบวชให้แม่ผมมากเลย และอยากเป็นพระกรรมฐานด้วย แต่ต้องรอทุกอย่างให้พร้อมด้วยทั้งเรื่องหนี้สินที่กู้รัฐบาลเรียนและพ่อต้องอนุ_าตด้วย ผมหวังไว้ว่าจะบวชตอนอายุ 25 ปีให้ได้

8.ผมเป็นคนนิสัยตรง ๆ ซื่อ ๆ กลัวการทำบาปมาก หากเกิดทำบาปขึ้นมาไม่ว่าจะตั้งใจ หรือไม่ตั้งใจก็จะสลดมาก เช่นเผลอขี่รถจักรยานยนต์เร็วไปหน่อย แล้วเกิดมีไก่วิ่งมาตัดหน้าจนผมเหยียบตายพร้อมกัน 2 ตัว ผมก็จะจำฝังใจไปตลอดกลัวเขาจะเป็นเจ้ากรรมนายเวรในภายภาคหน้าครับ

9.ตอนนี้มีคนที่เริ่มเข้ามาในสายธรรมมะอย่างผมตามผมหลายคนแล้วเช่น เพื่อนผม 2 คน คนที่ทำงานที่เดียวกันด้วย แล้วอีกหลาย ๆ คนด้วยครับ

10.ผมเป็นคนที่อธิฐานเพื่ออยากจะระลึกชาติได้
    ผมมีเหตุตาม 10 ข้อนี้แหละครับ

ผมอยากถามว่า
    1.ผมเป็นคนมากจากภูมิไหนมาเกิดครับ
    2.คนที่เป็นคู่บารมีผมจะได้เจอเมื่อไหร่ครับ
    3.ความปราถนาที่จะทำความดีให้สูงขึ้นไปจะมีอะไรเป็นอุปสรรคมั้ยครับ

กรุณาช่วยบอกผมหน่อยจะเป็นกรุณาอย่างสูงครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้