ศูนย์รวมลูกหลานพญานาคศรีสัตตนาคราช

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย พระยาเดโชชัยมือศึก, 22 มิถุนายน 2010.

1. พระยาเดโชชัยมือศึก สินธพอมรินทร์

---------

ฝากรับพระมาให้ได้ป่ะ ถ้าท่านแจกพระเก็บไว้ให้ด้วย อิอิ
    ปล.ห้องด้านในสุด มีที่เก็บตำรา ถ้าหลวงพ่อท่านเปิดตู้และถ้าเห็นเล่มเขียนยันต์ก็ดูๆไว้บ้าง เล็งๆไว้อิอิ

2. พระยาเดโชชัยมือศึก สินธพอมรินทร์

---- เป็นลูกหลานพญาศรีสุทโธ พญานาคสุวรรณ พญามุจลินทร์

3. พระยาเดโชชัยมือศึก สินธพอมรินทร์

----ที่เน้นๆคือหนองแส ก็คงเป็นลูกหลานท่านพ่อศรีสุทโธสมัยนั้นด้วยหนองแส เมืองตาหลี้

4. พระยาเดโชชัยมือศึก สินธพอมรินทร์

----น่าจะชอบนอนสวดมนต์ ที่ผมเป็นเฉพาะบุคคลหรือป่าวไม่รู้ บางทีเผลออ้าปาก กระดกลิ้นนิดๆ จะมีน้ำลายพ่นเป็นละอองฝอยออกมา ไม่รู้ว่าเกี่ยวหรือป่าง ต้องถามคนใกล้ชิด อิอิ เขาเคยเห็นบ่อยๆว่าแปลกดีทำได้ไง

5. พระยาเดโชชัยมือศึก สินธพอมรินทร์

ถ้าเราเกี่ยวเนื่องกับพญานาค ท่านที่ยังไม่หมดวาระคือยังเป็นนาคอยู่ ท่านจะมาหาเราเอง หรือดลให้เราต้องไปหาท่าน เช่นไปที่ศาล เป็นต้น บ้างก็ทำสัญลักษณ์ให้รู้บ้าง เช่นเลื้อยผ่านหน้า เวลาเดินทางผ่านสถานที่บางแห่ง ทำให้เราได้แวะเข้าไป ทุกอย่างเป็นไปตามวาระ

6. tarn tawan เป็นที่รู้จักกันดี

9 มิถุนายน 2010
    สวัสดีค่ะพี่ครู _/\_
    กราบท่านแม่ด้วยค่ะ _/\_ ^___^
    สวัสดีค่ะพี่โคม พี่เพชร คุณปราญ คุณนิ คุณรั้ง คุณมุก คุณโต้ง คุณบรม คุณอาร์ท คุณใจ และทุกคนค่ะเอ่ยไม่ครบแต่คิดครบนะคะคิๆ

พี่ครูพูดหนูเห็นภาพเลย -*-ชอบนอนสวดมนต์(เข้าประเด็นคิๆ) _/\_

ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ พระยาเดโชชัยมือศึก อ่านข้อความ
    พญานาคมีอยู่จริง ยุคนี้พญานาคมีบทบาทในฐานะบริวารของพระศรีอาริยเมตรไตรย และลูกหลานพระอินทร์ เพื่อลงมาช่วยด้านต่างๆในโลก

พี่ครูคะ เป็นลูกหลานท่านพ่อก็มีหน้าที่ใช่ไหมคะ (' . ')

พี่โคมแซวพี่เพชรเหี่ยว เดี๋ยวได้มีแพ็คผีส่งไปรษณีย์ถึงพี่โคมหรอก (เค้าล้อเล่นน๊าพี่เพชร)
    พี่โคมลูกแก้วมีฟองอยู่แล้ว พึ่งจะส่องดูเห็นฟองเล็กๆ คิดว่าดูตอนได้รับแล้วนะไม่เห็น
    โมทนากับพี่โคมด้วยค่ะ ไปวัด _/\_
    โมทนากับคุณปราญด้วยค่ะ ไปวัด _/\_ ขอให้ได้แก้วตาดวงใจเร็วๆนะคะคิๆ (เป็นหนุ่มบาวสาวปานไปซะแล้วคิๆ)

พี่เพชร ^__^

7. วิหคอิสระ เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2009
    แล้วเราจะรู้ได้ไงอ่ะว่าเราเป็นลูกหลานหรือเปล่า

แล้วอย่างป๋มนี้ใช่ไหมครับ

8. Nakraksa เป็นที่รู้จักกันดี

อืม ต้องตรวจบ่อยๆแระปราญ เผื่อเนื้อนาบุญของพวกเราจะมา ฮี่ๆ

9. angeltk229 เป็นที่รู้จักกันดี

16 กันยายน 2008
    โห ฝากแต่งานยากๆทั้งนั้นเลย
    วันนี้ไปถึงวัดตอนบ่ายโมงกว่าๆ วัดเงียบมากๆ มีเราเป็นผู้หญิงคนเดียวเลยไม่กล้าเดินขึ้นไปบนห้องกรรมฐาน เลยนั่งกรรมฐานอยู่ด้านหน้าตรงปู่ชีวกฯ แล้วเจ้าแพนด้า แมวตัวอ้วนเหมือนลูกหมูก็เดินมานอนหลับที่ตัก วันนี้หลวงพ่อไม่ว่างเพราะมีงานซักอย่างที่โบสถ์ นั่งกรรมฐานวันนี้เลยไม่ได้สอบอารมณ์ แต่ก่อนกลับก็มีเรื่องดีๆมาให้ได้อนุโมทนากันค่ะ

เรื่องดีๆคือ มีคนมาถวายพระพุทธรูปที่วัดเป็นพระพุทธชินราช แล้วหลวงพ่อท่านก็สั่งพระหลวงปู่ศุข วัดปากคลองมะขามเฒ่ามาที่วัดพอดี ช่วงเย็นจึงได้เข้าร่วมบุญถวายพระ 2 องค์ ระหว่างทำพิธีถวายพระท่านก็ได้สวดบทธัมมจักรฯด้วยค่ะ

แล้ววันนี้หลวงพ่อก็ได้จัดวางพระใหม่ โดยย้ายองค์ปู่ฤาษีออกมาใส่ตู้กระจก ตอนที่ย้ายนั้นท่านหันมาพูดกับปราญฯว่า"เชิญท่านมาไว้แบบนี้ท่านจะได้แสดงอิทธิฤทธิ์ให้ดู"แล้วท่านก็หัวเราะค่ะ (อยากจะตอบท่านในใจว่าแค่ที่ท่านแสดงอิทธิฤทธิ์ให้เห็นก็อึ้งจะแย่แล้วเจ้าค่ะ--")

ห้องเล็กที่พี่ครูพูดถึงน่าจะเป็นห้องหลวงพ่อทองกระมังคะ เมื่อวันที่ไหว้ครูปราญฯก็ไม่นั่งเข้าร่วมพิธีพุทธาในห้องนั้นค่ะ เห็นมีตู้เยอะเลย ปราญฯแอบมองคัมภีร์ใบลานหลายรอบแล้ว ไม่รู้เป็นโรคอะไรเห็นคัมภีร์ใบลานแล้วใจดิ้นกระดุ๊กๆทุกที
    พี่ครูให้ดูวิธีเขียนยันต์แล้วมาเล่าให้พี่ครูฟังเหรอเจ้าคะ จะรอดไหมเนี่ย อิอิ

10. angeltk229 เป็นที่รู้จักกันดี

ของจริงป่ะคะเรื่องนอนสวดมนต์เนี่ย ทำประจำเลย ทั้งๆที่รู้ว่าดูไม่ดีแต่ชอบนอนสวดจนหลับไป--"

11. พระยาเดโชชัยมือศึก สินธพอมรินทร์

ค่ำคืนอันแสนเงียบสงัด อิอิ

12. พรหมประกาศิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

21 มิถุนายน 2006
    เงียบสงัดแต่ยังไม่เงียบเหงานะท่าน
    ผมเคยเป็นนาคสายไหนท่านครูยังไม่ได้เฉลยเลยนะครับเนี่ย เพราะเข้าไปเสวนาทั้งสองบ้านทั้งบ้านนี้และบ้านท่านพ่อศรีสุทโธ เคยไปเที่ยวที่คำชะโนดแต่ก็ไม่ได้รู้สึกอะไรเป็นพิเศษ
    ไปมาหลายถ้ำแล้วก็ยังไม่ได้เจออะไรที่มันจะจะสักที
    แล้วผมมีชื่อเก่าที่เพราะๆบ้างหรือเปล่าครับท่านครู

13. พระยาเดโชชัยมือศึก สินธพอมรินทร์

---- ถามแบบนี้ต้องใช้พลังเยอะนะเนี่ย อิอิ

ไม่รู้ยุคไหนนะครับ ชื่อพญาสุวรรณอักโข เคยเป็นนาคมีหลายสายสีเขียว ทอง ดำ ตามที่เกิดมาบ่อยๆ สถานที่ ที่จะเจออะไรแบบจะ จะ เดี๊ยวจะลองใช้เรดาร์ตรวจให้ 555 รอแป๊ปนะครับ

14. พระยาเดโชชัยมือศึก สินธพอมรินทร์

ไม่แน่ใจว่าจะเจออะไรนะ ที่ภูทอกแถวเมืองเลย
    อาจเจอขุมทรัพย์ที่ฝังไว้ หรือเจอโจทก์เก่า อิอิ

15. พระยาเดโชชัยมือศึก สินธพอมรินทร์

---

เห็นภาพเจ้าหน้าที่พญามัจจุราช ไม่แน่ใจว่าเกี่ยวข้องอะไร ลองกำหนดจิตถามท่านนะครับ เห็นภาพพญามัจจุราช เวลาที่ดูให้ อาจจะสมัยที่เคยทำงานด้านนั้นหรือป่าว ไม่ค่อยแน่ใจในนิมิตนี้

16. พระยาเดโชชัยมือศึก สินธพอมรินทร์

เป็นทางนาคสีทองอยู่นะครับ พญาครุฑก็เคยเป็นเหมือนกัน ครุฑทอง

17. angeltk229 เป็นที่รู้จักกันดี

เอ๋ ทำไมวันนี้พี่ครูอยู่ดึกได้แฮะ

18. พรหมประกาศิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

21 มิถุนายน 2006
    อืมม์...เคยคิดอยากจะไปเยือนภูทอกอยู่เหมือนกัน ท่านอาจารย์จวนท่านปรารภความเพียรได้สร้างสถานปฏิบัติธรรมอันน่าอัศจรรย์เอาไว้ ให้ชนรุ่นหลังได้ศึกษา
    เจออะไรก็ดี อยากเจอ อิ อิ...ไปด้วยกันป่ะท่าน

19. พระยาเดโชชัยมือศึก สินธพอมรินทร์

---น้องสาวพี่ครูติดโน๊ตบุคมาพี่ครูเลยได้ใช้คอมหน่ะ ประจวบเหมาะกับมีสัญญาณเนตที่บ้าน ซึ่งอาจจะติดหรือไม่ติด อิอิ พรุ่งนี้น้องกลับไปเรียนก็ไม่มีเครื่องเข้ามาแชทแล้ว

20. พระยาเดโชชัยมือศึก สินธพอมรินทร์

วาระที่ต้องช่วยกันอีกครั้ง กับการสร้างเจดีย์ เนื่องจากพญาศรีสัตตนาคราชท่านเคยเสวยพระชาติเป็นเจ้าอนันตยศหรืออินทวระ ลูกชายของพระแม่จามเทวี กระแสเลยเกี่ยวเนื่องให้คุณพรหมประกาศิตเข้ามาคุยแล้วพี่ครูก็ได้ตอบคำถามให้ วาระที่สำคัญอยู่ที่ลายเซ็นของพรหมประกาศิต เข้าไปเห็นหลวงพ่อท่านได้ลั่นวาจาพระร่วงไว้ พอได้อ่านแต่คราวแรกก็เห็นข้อความว่าพระทางเหนือ ยังไม่ได้อ่านรายละเอียดจบก็เห็นว่าเจ้าอาวาสท่านเคยร่วมรบสมัยพระแม่จาม พอได้อ่านครบจึงทราบและเห็นประโยคที่ท่านกล่าวถึงพระร่วง ก็เลยเข้าใจว่าเป็นวาระที่จะต้องช่วยกันอีกสักวาระ แต่พี่ครูก็รู้ว่าช่วงนี้กรอบๆกัน อาจจะต้องมีวิธีในการร่วมกันสร้างเจดีย์ที่ลำปางในครั้งนี้ เดี๊ยวจะรอพระโพธิสัตว์สายเหนือเข้ามาช่วยคิดแล้วกัน จะถือว่าเป็นเจ้าภาพร่วมคิดร่วมสร้าง อิอิ