ศูนย์รวมลูกหลานพญานาคศรีสัตตนาคราช

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย พระยาเดโชชัยมือศึก, 22 มิถุนายน 2010.

1. พระยาเดโชชัยมือศึก สินธพอมรินทร์

2. พระยาเดโชชัยมือศึก สินธพอมรินทร์

3. พระยาเดโชชัยมือศึก สินธพอมรินทร์

4. โคมหลวง เป็นที่รู้จักกันดี

โอววววววววววววว กราบๆๆ พี่อย่าลบนะครับ พรุ่งนี้จะพริ้นไว้ เก็บไว้แจกด้วยเฉพาะกลุ่ม

ขอบคุณมากครับพี่ที่ให้น้องๆพี่ๆได้รับรู้กัน อย่างน้อยผมนี้แหละที่ไม่ทราบเลย กราบขอบคุณหลวงปู่ด้วยครับ แค่อ่านวาปเดียว จิตรวมเฉยเลย ทำไมมีแสงด้วย (อุปทาน)ขอเอาไปใช้คืนนี้นะครับ ขอบคุณนะครับ กำลังมาแล้ว แต่น้ำยังไม่อาบ ฮา แว็ปปปปปปป

วันนี้ได้ขอทั้งพระศรีอาร์ย (ปรางวัดท่าซุง)
    พระพุทธนิมิต วัดหน้าพระเมรุ

ท่านคงอาจจะแบบว่า มาอีกละ ฮาๆ
    ดีครับจะได้ย้ำอธิษฐานบารมี

"สัจจะ วาจัง อธิฐาน มิ วิกรึง คะเร"

อธิษฐานขอสติปัญญา และให้คิดทำสิ่งใดให้ สำเร็จ คล่องตัวทุกประการทั้งทางโลกและทางธรรมตลอดทุกภพชาติ
    (อธิษฐานเฉพาะเรื่องที่เราต้องการอธิษฐานเป็นพิเศษ......ขอให้ลูกดำเนินตามเส้นทางพระโพธิญาณได้อย่างราบลื่นแลมั่นคง หากแม้นลูกไม่สามารถสานพระโพธิญาณได้ ขอให้นิพพานในชาตินี้ครับ ขอให้ลูกได้ทราบว่าควรเดินเส้นทางอย่างใดหากลูกกลับลำไม่ได้แล้วขอให้ลูกได้ทราบแม้นว่าลูกจะเป็นแค่หิ่งห้อยดวงเล็กๆ)
    ขอโภคทรัพย์และอริยะทรัพย์เพื่อครอบครัวและบำรุงศาสนา ไม่เจ็บ ไม่จน ไม่ป่วยบ่อย และ ขอกำลังในการดึงคนเข้าสู่นิพพานเข้ากระแสธรรมยิ่งๆขึ้นไปได้อย่างไม่ติดขัดมากและไม่ทรมาร ลูกไม่ขอต้องเกิดมาฆ่าเพราะหน้าที่อีกต่อไป ขอให้พ่อแม่พี่น้อง คนรัก ลูกหลาน ทั้งชาตินี้และชติก่อนและชาติอื่นๆ รวมถึงมิตรสหายธรรม บริวาร สารสาสัตว์น้อยใหญ่ ได้ประสบพบแต่สุข สุขในธรรม เข้าถึง อริยะมากได้โดยง่ายและไว
    และสุดท้ายของให้มีความสงบและศาสนาของพระพุทธเจ้าอยู่ครบห้าพันปีเทอญ

สาธุๆๆ

ขอสิ่งที่ข้าพเจ้าอธิษฐาน จงศักดิ์สิทธิ์ สำเร็จเป็นจริง โดยฉับพลันทันใจทุกประการ
    อิมัง สัจจะวานัง อธิษฐามิ พุทธัง อธิษฐามิ ธัมมัง อธิษฐามิ สังฆัง อธิษฐามิ

5. พระยาเดโชชัยมือศึก สินธพอมรินทร์

ไม่น่าเชื่อว่าเนตลอยลมเป็นใจ ไวเชียว ปกติจะช้ามาก เวลาที่เปิดเครื่องที่บ้าน อิอิ
    อันนี้เพราะบารมีครูอาจารย์และเทพพรหมเทวดา ผู้ที่สงเคราะห์เราให้เราสัพเพถวายบุญให้ท่าน ด้วย

6. พระยาเดโชชัยมือศึก สินธพอมรินทร์

เส้นทางพระโพธิญาณนั้นไม่ราบลื่นหรอก เป็นเส้นทางที่ต้องใช้กำลังใจสูง และความบากบั่น จนกว่าจะถึงจุดหมาย ดังนั้น ที่จะให้ราบลื่น คือความมีใจเป็นที่สุด ที่สุดที่ว่า คือ ใจพระโพธิญาณ

7. พระยาเดโชชัยมือศึก สินธพอมรินทร์

บ่นได้ เหนื่อยได้ บางทียังเบี้ยวได้ (บ้าง) แต่ไม่ทิ้ง

8. พระยาเดโชชัยมือศึก สินธพอมรินทร์

วันนี้วันอาทิตย์หกจบ ใช้เวลาสวดสัพเพ อย่างช้าไม่เกินห้านาที อิอิ แล้วจะบ่นว่า เวลาไม่มีไม่ได้ เวลาไม่พอไม่ได้
    เริ่มปฎิบัติการได้ อิอิ

9. โคมหลวง เป็นที่รู้จักกันดี

มินาทำไมผมยังไม่ยอมไปสวด รออะไร ที่แท้รอแบบนี้เอง กราบขอบคุณแทนทุกคนด้วยครับ มือใหม่อนุบาล คงตายไปอีกกี่ชาติก็ยังไม่ทันมือเก่าเก๋าจริงครับ

ผมไปก่อนครับ กราบขอบคุณท่านทุกพระองค์ด้วยครับที่เป็นใจ
    ผมท้อบ่อยครับ จะแอบหนีทุกทีครับ พี่คงจะทราบดี แบบว่าจะให้เกิดมาอีก ไม่มีทางเข็ดจะตาย .... แต่ก็เกิด แบบพี่ๆน้องที่นี้นั้นแหละครับ ใจเข็ดแต่ตัวไม่เข็ด :':)':)'(

ไปล่ะครับ แว็ปๆๆๆ เค้าสวดกันแล้ว

กราบอีกสามทีครับพี่ครู

10. พระยาเดโชชัยมือศึก สินธพอมรินทร์

การตั้งองค์พระ ให้เรากำหนดพระไว้ที่กายของเรา เราคือพระ ก็ได้ เราอยู่ในพระก็ได้ หมายถึงมีพระแก้วแดง พระแก้วของเรา มีเรา ซ้อนๆกันอยู่ แล้วก็ว่าพระคาถาตั้งองค์พระ

11. tarn tawan เป็นที่รู้จักกันดี

9 มิถุนายน 2010
    คิๆ ซุ่มจดอย่างเดียว

ขอขอบพระคุณค่ะพี่ครูมากเลยค่ะ สาธุ _/\_ หลวงปู่เมตตา ^___^

12. พระยาเดโชชัยมือศึก สินธพอมรินทร์

ภูตพระพุทธเจ้า ปกติเขาไม่ค่อยบอกกันหรอก ประโยชน์คือ
    การฝากกระแสไว้ยังสถานที่ต่างๆอย่างเห็นพระพุทธรูปที่ไหนเราก็กำหนดจิตสวดพระคาถาภูตพระพุทธเจ้า กำหนดจิตเราไปอยู่ในพระ ในเจดีย์ เป็นต้น นี่แหล่ะการฝากกระแส เมื่อเราอธิษฐานขอหลวงปู่ตั้งกองบุญแล้ว เราก็ต้องใช้พระคาถานี้ให้เป็น

13. batman9 เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2010
    ขอบพระคุณค่ะ
    แต่ขออนุญาตรบกวนอีกเรื่องค่ะ
    หนูอยากรู้ว่าเกี่ยวข้องกับพญานาค
    หรือเปล่าค่ะหรือเป็นอะไรค่ะ
    ขอบพระคุณอีกครั้งค่ะ

14. angeltk229 เป็นที่รู้จักกันดี

16 กันยายน 2008
    ขอบคุณค่ะพี่ครู แวะมาอ่านก่อน พอพี่ครูบอกว่าสวดแค่ 6 จบได้ก็เริ่มลังเล แต่ไม่ได้หรอก สัจจะวาจา ลั่นแล้วต้องทำ อีกประมาณ45นาทีจะกลับมาเล่าอะไรให้ฟังกัน พี่ครูกะพี่หลวงอย่าเพิ่งไปนอนกันนะคะ

15. พระยาเดโชชัยมือศึก สินธพอมรินทร์

สองร้อยที่น้องโอนไป พี่ครูก็ได้ขอแจมไปแล้ว เพราะว่า ตอนนี้พี่ครูยังไม่ได้โอนไป ไม่รู้ว่าพี่ครูจะมีอายุสั้นหรือยืนยาวหรือป่าว อาจจะตายคืนนี้ พรุ่งนี้ไม่ได้โอน ดังนั้น เราช้าไม่ได้เห็นใครทำไปแล้ว เราก็ขอแจมได้ เรียกว่า ขอยืม หรือ ขอกันแบบหยิบไปแบบไม่ทำให้เจ้าของเดือดร้อน แล้วเราก็แผ่บุญให้กับเจ้าของ

อย่างที่หลวงปู่สอน เราเห็นดอกบัวข้างทางเวลาเราขับรถผ่าน เราก็อธิษฐานจิต นำดอกบัวถวายพระรัตนตรัย กล่าวว่า โอม ดอกบัวพุทธบูชา ธัมมบูชา สังฆบูชา ....
    เราก็ถวายบุญให้เจ้าของดอกบัว ด้วยบทสัพเพ

16. พระยาเดโชชัยมือศึก สินธพอมรินทร์

---- เป็นพญานาคบริวารของพระอินทร์ เลยต้องมาพบกับบุคคลที่มีกระแสของพระศิวะ สังเกตดูนะ

17. โคมหลวง เป็นที่รู้จักกันดี

อาราธณาแล้ว ขอ สี่สิบนาที ร้อยแปดจบครับ ต้องออกเสียงเดียวหลับ
    เจอกันจ้า กำลังมาแล้ว ขอใช้ก่อนหมดแรง ฮา แว็ป

18. tarn tawan เป็นที่รู้จักกันดี

9 มิถุนายน 2010
    มาแล้วค่ะ สวดตามวันเลยมาเร็ว ^__^ ขอบคุณค่ะพี่ครู __/\__

แบบนี้เมื่อมีโอกาสเห็นใครทำบุญเราก็อนุโมทนาบุญ แบบนี้ใช่มั๊ยคะพี่ครู

19. โคมหลวง เป็นที่รู้จักกันดี

ร้อยแปดจบ ยี่สิบนาที เฮ้ย ... เร็วขนาดนี้เลย ยังไม่ทันเมื่อยเลย แถมออกเสียงอีก
    ร้องไห้ไปแมะครับ กำลังเมตตาจนปิติ ของขวัญวันค้ลายวันเกิด เพิ่งจะนึกได้ว่าวันเกิดเรา ตั้งแต่กลับมาบ้าน เป็นของวัญที่เยี่ยมที่สุดรองจากความรักของแม่ผมเลยครับ
    กราบขอบคุณ ครับ

สาธุๆๆ คำอธิษฐานที่ลูกได้ กราบขอไปทั่วมาสองวันนี้ ทั้งวัดท่าซุง องค์ปฐม หลวงพ่อ พระพุทธเจ้า พระศรีอาร์ย พระพุทธนิมิต วัดต่างๆ วันหน้าพระเมรุ สำเร็จเร็วจังเลยครับ

ถามนะครับ อาจจะหน้าอายและบ้าบอ
    กำหนดไปถึงทุกที่ที่ไป ถึงถ้ำถึงหลวงตา ถึงเทพพรหมเทวานาคีนาคที่ถ้ำให้ท่านรับรู้ถึงกำลังอันนี้ ก็มีสัญญาณตอบครับเป็นแสฟ้า สีชมพูกลับมาและ กำหนดตั้งพระ มาแบบเดิม พระพุทธรูปปรางนั่งแขนวางบนตักสองข้าง ด้านหลังเป็นฉัพรังศีแบบเดียวกับปางเปิดโลก แผ่เป็นดอกบัว แบบเดียวกับองค์ปฐมปรางเปิดโลก ที่ผมคิดว่าสวยและงดงามที่สุดครับ แบบนี้พอถูกทางไหมครับพี่ครู

ขอเล่าเป็นนิทานนะครับ อย่าคิดว่าจริงเชียว ทุกอย่างเป็นอุปทานได้แนนอนครับ อย่าได้ติดกับมันเชียว

ของขวัญชิ้นนี้เพื่อการปฎิบัติมากครับ ทุกท่านลองจำไปกำหนดใช้ดูนะครับ

โปรดใช้วิจารณณาญในการอ่านครับ ส่วนบุคคลจริงๆ ไม่ต้องการอ้างโออวดใดๆ แค่เล่าให้ฟัง อาจจะเป็นอุปทานได้เสมอครับ ไม่มีอะไรจริงเลย

ฮือๆ

20. พระยาเดโชชัยมือศึก สินธพอมรินทร์

มาครบกันยัง.......................