ศูนย์รวมลูกหลานพญานาคศรีสัตตนาคราช

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย พระยาเดโชชัยมือศึก, 22 มิถุนายน 2010.

1. Nakraksa เป็นที่รู้จักกันดี

รู้ตัวเลยว่าตัวเองไม่พร้อมจะตาย สติขาด ตอนจะตายนี่ หลับตาปี๋ คิดอย่างเดียว่าตายแน่ตรู พระเจ้าอะไรนึกไม่ออก ตั้งใจใหม่ เฮ้อออ

2. angeltk229 เป็นที่รู้จักกันดี

16 กันยายน 2008
    ยังหรอกค่ะพี่ครู ยังอีกพักใหญ่ๆเลยแหละ หน้าที่ยังไม่หมด เรือที่พี่ต่อไว้ยังได้แค่โครง ยังไม่ได้ประกอบเข้าด้วยกัน ยังไม่ได้ยาชัน ยังไม่ได้ทดลองเอาลงลอยน้ำเลย ถ้ามีลูก ตอนนี้ลูกๆก็ยังแค่แบเบาะ คอยังไม่แข็ง ยังไม่หัดคว่ำ คลาน นั่ง ตั้งไข่ เดิน ฯลฯ หลวงปู่ไม่ให้พี่ครูหมดหน้าที่ง่ายๆหรอกจ้ะ

ปราญฯยอมทายพระอริยะ จะป่วยก็ยอม

3. บรม เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2008

อิ่มอุ่นหรือยังละนาย บอกแล้วไงบุญนั้นร่มเย็นนัก แต่อย่าติดให้มากเดี๋ยวจะก่อกิเลสอีก ท่านๆ ว่า ให้อุเบกขามากๆ แล้วจะมาโปรด จริงหรือเปล่า ขอคอนเฟิร์มหน่อย

4. Nakraksa เป็นที่รู้จักกันดี

อิ่มแล้วคร๊าบ แต่ไม่อุ่น จะยืมอกสาวๆแถวนี้ไว้ซบซะหน่อย

คุณบรมนี่เด็ดมากๆครับ ใส่บาตรทีเดียว ไม่เห็นอะไรเลย ฮิฮิ ไม่มีมาแกว่งไกวใดๆทั้งสิ้น บุญเป็นของพึ่งได้จริง
    ส่วนวางอุเบกขามากๆแล้วจะมาโปรดนี่ไม่ทราบจริงๆ

5. บรม เป็นที่รู้จักกันดี

อ่านคุณหลวงเขียน แล้วขนลุก ไม่รู้เพราะอะไรเพียงแต่รู้ว่าเจตนา ศรัทธาเต็มเปี่ยม
    ท่านครูไม่เป็นไรหรอก เพียงเจตนาเตือนให้ลูกหลานเร่งๆ ปฏิบัติจะได้พร้อมยืนหยัดด้วยตัวเองได้ ท่านจะได้ช่วยท่านอื่นๆ อีก แต่ผมยังแดดิ้นอยู่เลย พลิกตัวยังไม่ได้ อย่างไงดีละ

เช้านี้ได้ทำบุญใส่บาตร พร้อมนำพระของหลวงปู่จากคุณหลวง ได้มอบให้ท่านส่วนหนึ่ง(ท่านแทนตัวเองว่าอาจารย์) ท่านจะบิณฑบาตรเพียงรูปเดียว และจะมีญาติโยมรอใส่บาตรให้ท่านเยอะมากในแต่ละวัน และลักษณะการเดินจะเหมือนเดินจงกรมอยู่เสมอคือดูเหมือน ก้าวย่าง ประมาณนั้น

ท่านยินดีพิจารณาบุคคลที่จะมอบให้เพื่อนำไปปฏิบัติสวดมนต์ตามใบฝอยการใช้ที่แนบในองค์พระ พร้อมให้พร ยินดีต่อการปฏิบัติสวดมนต์ ก็ขอมอบพรแบบเต็มกำลังจากท่านถึงคุณหลวงที่มอบให้ และผ่านถึงทีมงานที่สร้างพระผงของหลวงปู่ พร้อมเพื่อนผอง พี่ๆน้องๆ ณ ที่นี้โดยทั่วกัน สาธุ

6. Nakraksa เป็นที่รู้จักกันดี

คุณบรม เรากำลังเม้าท์กันใน fb จ้ะ

7. Nakraksa เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 37 คน ( เป็นสมาชิก 3 คน และ บุคคลทั่วไป 34 คน )

โอ้ว ไทยมุง มากันอีกแล้วครับทั่น
    </TD><TD class=thead width="14%"><CENTER">[ แนะนำเรื่องเด่น ] </TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>Nakraksa, dangsticker, โคมหลวง </TD></TR></TBODY></TABLE>

8. แตงไทยจ้า เป็นที่รู้จักกันดี

31 พฤษภาคม 2010
    :eek:ffice" />
    ^^ถามอีกทีหลายๆกระทู้555 ปราญจ๋า....ตกลงปราญไปศูนย์พุทธศรัทธากับแตงไหมมีพี่สาวลูกพี่ลูกน้องแตงไปด้วยเพราะพี่เอกกับเราไปฝึกกรรมฐานด้วยกันเสมอ....อยากให้ปราญไปด้วยพาพลคนคู่กายมาได้ยิ่งดีจะได้ไปกราบสมเด็จองค์ปฐม...หลวงปู่ปานหลวงพ่อฤาษีด้วยกัน....แตงเองจะเลยไปกราบหลวงพ่อโตด้วยจ้า....ช้วงนี้ดินฟ้าอากาศแปรปรวน...พี่น้องผองเพื่อน...ช่วยกันสวดมนต์แผ่เมตตา...โดยเฉพาะบทจักรพรรดิกันนะคะ...ถ้ามีเวลาก็นั่งสมาธิกันด้วยอธิษฐานจิตร เพื่อชาติ ศาสนาและราชบัลลังค์ค่ะ...หมู่คณะสัตย์น้อยใหญ่ที่ยังเวียนว่าย ตายเกิด เวลามีน้อย...รีบๆทำสิ่งที่ยังทำได้กันก่อนเถิด(บอกตัวแตงเองด้วยอย่างแรง)อะไรจะเกิดมันก็ตั้งอยุ่...และดับไปเองค่ะ....แตงเองก็คงถึงเวลานั้นในไม่ช้าเช่นกัน....จะทำหน้าที่ให้ดีที่สุดค่ะ
    ปล.ถามหลายๆช่องทาง....รอคำตอบปราญ อิอิ จะได้เมาท์เรื่อง เที่ยว เมืองมรดกโลกด้วย

<?xml:namespace prefix = v ns = "urn:schemas-microsoft-com:vml" /><v:shape id=_x0000_i1025 style="WIDTH: 131.25pt; HEIGHT: 151.5pt" type="#_x0000_t75" alt="คลิ๊กเพื่อดูภาพขนาดใหญ่

Name: 2009720_62567.jpg
    Views: 3
    Size: 140.3 KB
    ID: 1117213" href="http://palungjit.org/attachments/a.1117213/" o:button="t" target="_blank"><v:imagedata src="file:///C:\DOCUME~1\a\LOCALS~1\Temp\msohtml1\01\clip_image001.jpg" o:href="http://palungjit.org/attachment.php?attachmentid=1117213&stc=1&thumb=1&d=1283338487"></v:imagedata></v:shape>
    <O:p</O:p

9. แตงไทยจ้า เป็นที่รู้จักกันดี

ข้อความนี้แตงโพสไว้ใน ป่าตาลรำลึก แต่อยากให้พี่ๆน้องๆได้รับรู้ความรู้สึกจริงๆจากใจของแตงด้วย

พูดถึงเรื่องพญานาค...แตงเองก็ทำใจบ้างแล้วค่ะ....(แม้จะคิดถึงใครบางคนมากมาย)แต่ก็แบบว่า...เราท่านทั้งหลายเกิดมาจนเหนื่อยแบบนำตาเท่ามหาสมุทรกองกระดูกเท่าภูเขาหลายล้านลูก....สุดท้ายถ้าไม่ปฏิบัติ....คงไม่ต่างจากอะไรกับกองมนุษย์ที่ทับถมกันมากมายมหาศาลนับไม่ถ้วน (แบบที่พี่เอกญาติแตงฝันเห็น) ชวนสังเวสยิ่งนัก....แต่แตงคุยกับพี่หลวง...ผู้มีเมตตา...และปราญกับพี่แอ้..ผู้ใจดี....ทุกคนให้กำลังใจ....เป็นกำลังใจให้พี่ครูด้วยค่ะ
    ...ทั้งที่แตงเองยังไม่รู้เลยว่า...ถึงเวลาแตงจะทำได้แค่ไหน....แตงคิดว่าแตงต้องขอทำหน้าที่ที่เราสัญญากันไว้ก่อน...(อย่าผลักไสน้องให้ไปก่อนเลยพี่ชาย....น้องยังบุญไม่ถึงหรอก....มันอาจเป็นวาระของเรา....ตายเป็นตายมิใช่หรือ....ขอตายอย่างภาคภูมิและจากไปด้วยใจสงบสุขอย่างแท้จริงค่ะถ้าพี่หลวงและพี่ครูอ่านอยู่น้องขอบอกว่า...น้องจะก้าวไปพร้อมๆกับพวกคุณค่ะเหล่าสาวกภูมิ(ตามหลังก็ยังดี...สู้ๆนะ....เจริญตามรอยพ่อ)...อย่างน้อยเราและคนที่เรารักทุกคน...และสรรพสัตว์.ที่ยังเวียนว่ายตายเกิด...คงจะร่วมมือกันส่งกันให้ถึงฝั่งฝันนิรันดรซักที....(ลูกหลานหลวงปู่พระรัตนตรัยคือที่ยึดเหนี่ยว)

10. windyj Active Member

18 กรกฎาคม 2010
    อะไรคือไทยมุง มุงทายคืออารายย:boo:

11. angeltk229 เป็นที่รู้จักกันดี

16 กันยายน 2008
    แตงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง
    เค้ารอตัวเองเลิกงาน เค้าจะโทรไปคุยอ่ะเลยไม่ตอบในกระทู้

12. แตงไทยจ้า เป็นที่รู้จักกันดี

แตงแซวเล่นนะ....คิกๆๆๆๆ

13. บรม เป็นที่รู้จักกันดี

เอาอกของ อามุนรา มั้ยจ๊ะ แต่แม่เขาหวงหนา .

เขาอาจจะลาไปเที่ยวที่อื่นชั่วคราวก็ได้...ไม่ว่าง ประมาณนั้น..ใส่บาตรให้วันเดียวซะด้วย จะต้องใส่ให้อีกเดี่ยวมีทวง

14. Nakraksa เป็นที่รู้จักกันดี

รับได้ครับ อกน้องอามุนรา แอบๆแม่เค้ากะได้ครับ ไม่เป็นไร ก๊ากก

แว๊กๆๆ คุณบรม อย่ามาขู่เก๊าน้า แงๆๆ

15. โคมหลวง เป็นที่รู้จักกันดี

ลูกศิษย์หลายๆท่านส่งพระมาให้ได้แจก ตามวัดที่ขาดแคลนและท่านที่ต้องการนำไปปฎิบัติจริงๆ ขอบคุณพี่บรมที่ยำมาบอกนะครับ สาธุๆๆ ต่อไปคนทำและคนส่งมาด้วยครับและคนอ่าน ตอนนี้ได้พระมาเยอะ หมดบอกนะครับ หลายๆท่านที่ยังไม่ไดพระ นำไปแจกต่อตามกำลังก็บอกนะครับ ยินดีจัดส่งครับ ผมขอมอบกุศสลนี้ให้ศาสนาของท่านครบ5000ปีครับ ขอบคุณแตงครับกับกำลังใจครับ ขอให้เจริญในธรรมยิ่งๆขึ้นไปกับนะครับ ^^

16. พระยาเดโชชัยมือศึก สินธพอมรินทร์

ไม่ต้องเป็นห่วงหรอกจ้า หลวงปู่ท่านบอกผ่านมาว่า ข้าไม่ปล่อยให้ลูกหลานข้าตายหรอก อิอิ เดี๊ยว ปราญชลีช่วยได้ เลยนึกๆดู ปราญเป็นพยาบาลนี่หว่า อิอิ แล้วอยู่แผนกพิเศษพวกผ่าตัวหัวใจ หรือด้าน พวกระบบสำคัญๆหรือป่าว ว่ากันไป อิอิ

17. Nakraksa เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ครูแน่ใจนะว่าจะให้ยัยตุ๊ดตู่ผ่าอ่ะ เอ วันนี้เงียบๆ ยังไม่เห็นเลย

18. dangsticker เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2009
    พี่ครูครับ ผมเจอเพื่อนคนนึงเป็นเพื่อน ของเพื่อนสนิทผม เข้าเป็นผู้หญิงครับพอดีเข้ามาแต่งรถที่ร้านผม (ไม่เคยรู้จักกันมาก่อน) พอมาถึงบบ้านก้คุยกัยเฮฮา แล้วเขาก็บอกว่า เขาเคยฝันเห็นบ้านผมมาก่อน ในฝันเห็นคุณพ่อผมด้วยและรู้ว่าชื่อ แดงด้วย (เขาเคยฝึกมโนมยิทธิมาครับ) พอเล่าเรื่องวัดหลวงตาม้า และเปิดภาพให้ดูเขาก็นิ่งไปพักนึง แล้วก็บอกว่า เห็นภาพเป็น นาคสีดำ ตาสีแดง เคยเฝ้าถ้ำบาดาลที่ถ้ำเมืองนะอยู่ ไม่ทราบว่าเขาเกี่ยวข้องกับวกเรามั้ย จะได้ชวนมาร่วมขบวนการ(ใต้ดิน) ซะเลย

19. แตงไทยจ้า เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาค่ะ..พี่อาร์ท มีแววจะได้กัลยาณมิตรอีกท่านแล้ว อิอิ...พี่ใต้ดิน แตงคงลงน้ำค่ะ 555
    เรื่องเด็กนกเรียนตอนนี้แตงกำลังทำข้อมูล...เยี่ยมบ้านเด็กอยู่...แต่นับว่าเด็กๆเริ่มโชคดี...อาทิตย์นี้มีคนนำถุงเท้านักเรียนมาแจก....และส่วนเงินทุนนักเรียน ทางผู้ใหญ่เริ่มส่งเงินมาให้เบิกแล้ว...คงจะมีแต่เจ้าปุ๊กที่น่าห่วงหน่อยเพราะแกมาจากที่อื่นทั้งครอบครัว...เด็กคนอื่นยังพอมีที่พึ่ง...แต่เจ้าปุ๊กนี่น่าสงสารทั้งครอบครัว...แตงกำลังดูทางช่วยเขาอยู่ค่ะ...ขอสำรวจข้อมูลก่อน

20. โคมหลวง เป็นที่รู้จักกันดี

55อาร์ท จะแซวบ้างได้ไหมเนี่ย
    แซวไม่ได้ขี้โกง 5555

ลากมาเลยอิอิ