ศูนย์รวมลูกหลานพญานาคศรีสัตตนาคราช

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย พระยาเดโชชัยมือศึก, 22 มิถุนายน 2010.

1. pk010209

pk010209 เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤษภาคม 2009

พี่พระยาไม่เคยบอกอะคะ ขอความกระจ่างอีกนิดนะคะ รบกวนค่ะ
    - นางแก้วของพระโพธิสัตว์ องค์ใด แล้วนางแก้วหมายถึงอะไรค่ะ
    - เจ้าแม่วัดดุสิต คือใครค่ะ และคือที่ไหน
    - ท่านสุวรรณนาค ท่านคือ
    ปรางต้องขอโทษที่ถามมากความนะคะ แต่ไม่เข้าใจจริงๆค่ะ

2. พระยาเดโชชัยมือศึก

พระยาเดโชชัยมือศึก สินธพอมรินทร์

----

มีใจเลื่อมใสในสายพระป่า ก็ได้เหมือนกันครับ ก็สายหลวงปู่เทสก์ เคารพพระปฎิบัติดีทุกสาย แต่อาจจะปฎิบัติตามแนวทางหลวงปู่ทวดก็ได้สำหรับคุณพี่ สร้างกรรมมาหลายสาย ไม่ต้องสับสน
    ลองบูชามานะครับพระแก้วแดง แล้วสวดมนต์ 108 จบ ภายใน 7 วัน พี่จะรู้สึกว่ารักและศรัทธาหลวงปู่อย่างมาก อิอิ

3. พระยาเดโชชัยมือศึก

พระยาเดโชชัยมือศึก สินธพอมรินทร์

เอาเป็นว่า ถ้าน้องยังไม่มีแฟน เดี๊ยวเนื้อคู่แนวธรรม จะเข้ามาเกี่ยวข้อง อิอิ
    เจ้าแม่วัดดุสิต คือแม่นม ของพระนารายณ์ หาอ่านประวัติศาสตร์ได้
    ท่านสุวรรณนาค คือพญานาคผู้มีฤทธิ์ กษัตริย์ภพนาคทางเหนือ

4. angeltk229

angeltk229 เป็นที่รู้จักกันดี

16 กันยายน 2008
    พักดื่มน้ำดื่มท่าหน่อยไหมพี่ครู
    อายุมากแล้ว หักโหมไปไม่ดีต่อสุขภาพนะเจ้าคะ
    ดื่มน้ำมะตูมซักแก้วก่อนไหม อิอิ

5. พระยาเดโชชัยมือศึก

คิดว่า น่าจะตอบได้ทุกคนที่ถามแล้ว ก็ต้องไปทำหน้าที่ เลี้ยงขันธ์5 ไว้ อิอิ มื้อเที่ยงและดูนิสิต จะแวปเข้ามาใหม่ ตามวาระ
    สวัสดี

6. โคมหลวง

โคมหลวง เป็นที่รู้จักกันดี

ตบมือ:cool: ท่านพี่พระยา สุดยอดจริงเชียว
    ถ้าจะตามคุณโด่งกับน้องอ้นก็มาสายหลวงปู่นะครับ หาอ่านเอาทั้งเวบนี้และเวบถ้ำตามที่พี่ครูว่าครับ ผมได้พระผงองค์แรกจากพี่โด่งครับเลยได้พยายามต่อยอดยาวมาปัจจุบัน ^^
    สายลูกศิษย์อีกท่านที่เด่นๆแล้วผมได้ตามง่ายก็คุณณัฐ คุณปีเตอร์ แบบว่า เป็นคนที่ทำงานเดียวกันนี้เอง ผมบังภูเขามาก เพิ่งจะรู้เลยตามแกมาเรื่อยๆ ช่วยสนับสนุนตามกำลังที่ทำได้ (ผมโง่)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 มิถุนายน 2010
  7. angeltk229

angeltk229 เป็นที่รู้จักกันดี

16 กันยายน 2008
    ตอบทุกคน ยกเว้นของเรา:':)':)':)'(

8. โคมหลวง

เดียวพี่ครูคงอ่านเจอนะครับ คงจะรีบเพราะ ของเค้าแรง(ล้อเล่น) ครับ
    คุณปราญสจะได้เอาไปปะติดเรื่องราวสมบูรณ์ได้เนอะ^^
    ผมพอถามมากที่ไรกลัวหลวงปู่ท่านว่าเอาครับนี่ขนาดเกรงใจล่อไป3เม้นแล้ว 5555

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 มิถุนายน 2010
  9. CheKuvara

CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

รู้สึกทึ่งและขนลุกกับคำทำนายของท่าน เดินไปร่วมบุญแล้วครับ นำบุญมาฝากขอท่านทั้งหลายร่วมอนุโมทนากันครับ

ขอถามเพิ่มดังนี้นะครับ
    - ผมจะคล้องพระอะไรดี
    - เจ้ากรรมนายเวร เป็นอย่างไร บ้าง เพื่อจะอุทิศบุญให้ถึงพวกเขาเหล่านั้นได้โดยตรง
    - จะสื่อกับท่านย่าได้อย่างไรครับ
    - เทวดาประจำตัวผมท่านชื่ออะไรครับ จะสื่อกับท่านอย่างไร
    - ทำสมาธิสายไหนดีครับ
    ขอบคุณนะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      38.7 KB
      เปิดดู:
      122
  10. Nakraksa

Nakraksa เป็นที่รู้จักกันดี

พี่รู้จริงด้วยอ่ะ ตอนนี้ที่เด่นมากคือทางอินเดีย ส่วนแนวคิดว่าจะเปลี่ยนญาณเป็นแม่กวนอิมนั้น มีคนแนะนำ แต่ว่าเพชรยังคิดอยู่ว่าผิดจริตเพชรนิดหน่อยอ่ะพี่ เพชรไม่ได้ดีงามขนาดนั้น ตอนนี้จิตตกแบบโหดร้ายเป็นพิเศษ เลยกลัวใจตัวเองเฉยๆ

11. หนูมุก

หนูมุก เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2009
    สายสงครามคือเป็นนักรบมาเป็นส่วนมาก
    การปฎิบัติ อาจจะสวดมนต์บทจักรพรรดิ แล้วสัพเพ แต่ต้องศรัทธานะครับ อย่าฝืน

เเบบนี้น้องเข้าข่ายด้วยหรือเปล่าจ๊ะ.. พี่ครู เเบบว่าช่วงนี้โดนเเซว ๆ อยู่
    เรื่องปราบมาร (ในฝัน) ^^'

น้องกำลังจะโอนปัจจัยถวายเป็นค่ารักษาหลวงพ่ออุดมนะคะ
    พี่ครูฯเเละเพื่อนๆทุกท่านเชิญร่วมโมทนาสาธุการ เเบบนี้ใ้ช้ได้ (อีกรอบ) ไหมคะ อิอิ

หากผ่านการพิจารณา น้องขออนุญาตเรียนถามว่าน้องเคยเกิดเป็นเทพชั้นใดบ้าง
    เกี่ยวพันกับท่านเเม่สุชาดาอย่างไร เคยเกิดเป็นคนธรรพ์หรือเกี่ยวพันอะไรบ้างไหม
    (ย้ายคำถามมาจากปุยฝ้ายนครเลย หุหุ) ทางสายนาคาเคยเป็นใคร ลูกหลานท่านใด
    ทางธรรมเกี่ยวเนื่องกับหลวงปู่ทวด หลวงพ่อฤาษี อย่างไร เคยเกี่ยวพันใดใดในยุคสมัย
    สมเด็จพระนเรศวร เสด็จพ่อร.ห้า หรือพระมหากษัตริย์พระองค์ใดหรือไม่

ไหนๆก็ถามละ ขออนุญาตเอาให้ละเอียด ที่ผ่านมาเกรงใจมากมาย อิอิ
    เเต่น้องทำบุญตลอดน้า.. กับวัดถ้ำก็เช่นกัน บุญใดใดที่น้องได้กระทำกับพระอริยะเจ้า
    มนุษย์ เเละสัตว์ ขอจงถึงเเก่ พี่ครูพญาเดโชชัยมือศึก เเละ พี่น้องกัลยาณมิตรในที่นี้ทุกคน
    สาธุ สาธุ สาธุค่ะ

12. น้องสาวนักเดินทาง

น้องสาวนักเดินทาง เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2009
    โอ้ว นู๋ล่ะทึ่งพี่พระยาฯ จริงๆ
    มาตอบรวดเดียว ได้ครบทุกคนเลย

เข้าใจแล้วค่ะ ว่าท่านพญานาคที่นู๋เคยเกี่ยวพันหลายภพชาติ ชื่อท่าน "สัตตนาคราช"
    คนละท่าน กับ "พญาศรีสัตตนาคราช" แห่งฝั่งลาว
    (เข้าใจผิดนึกว่าท่านเดียวกัน มาหลายวัน อิอิ)

เดี๋ยวน้องจะร่วมทำบุญสร้างเจดีย์จักรพรรดิฯ วันนี้เลยค่ะ

ขออนุโมทนาสาธุการ กับพี่พระยาฯ และทุกท่านด้วยนะคะ

13. pk010209

pk010209 เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤษภาคม 2009
    พี่พระยาฯขอบคุณมากๆค่ะ สำหรับตอบ ^.^ น้องจะไปหาอ่านดูนะคะ มิน่าเล่าคนส่วนใหญ่มักจะทักว่าปรางเป็นคนเหนือ น้องบ่ได้เป็นกนเหนือ เป็นคนกรุงเทพฯแต่เกิดนะเจ้า^.^

14. chonyitree

chonyitree Active Member

4 กุมภาพันธ์ 2005
    .."เป็นนางฟ้า ลูกพระอินทร์ สมัยช่วงเป็นพญานาคหรือเรื่องที่เกี่ยวกับนาค เคยเกี่ยวกับการส้รางพระธาตุภูเพ็ก"<!-- google_ad_section_end --> ...

ฝากถามท่านพี่ น้องมีกรรมใดถึงได้เกิดเป็นมนุษย์ มีโอกาสกลับไปเหมือนเดิมไหม คิดถึง คิดถึง

15. HAYATE

HAYATE เป็นที่รู้จักกันดี

30 สิงหาคม 2006
    วันนี้โอนปัจจัยร่วมทำบุญเป็นจำนวน 100 บาท ครับ อนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะครับ

บังเอิญมาเจอกระทู้นะครับ แปลกจริงๆ อิอิ

ว่าแต่ คุณ พระยาเดโชชัยมือศึก กับ คุณ โคมหลวง เป็นลูกศิษย์ลูกหาทางสายหลวงปู่ดู่หรือป่าวครับ

ถ้าเป็นคนเชียงใหม่คงได้เจอกันเนอะ ^^

16. โคมหลวง

ท่านพี่ครูพระยาคงจะแน่นอนครับแนะนำเราดีมากมาย
    ผมก็สายหลวงปู่ครับแต่ครับกรุงเทพนี้แหละครับแสดงว่าคุณฮายาเต้ก็คนเจียงฮายแต้ๆสิเน้อ อิอิ
    ตอนนี้แจกฟรีพระผงจักรพรรดิกับลูกแก้วจักรพรรดิอยู่ครับ ตามรอยหลวงปู่และหลายๆท่านสายหลวงปู่อีกทีครับ ท่านใดสนใจ PMมาครับ น้อมนำกำลังท่านมาใช้ในทางที่ดีกันครับเช่นปรับภพภูมิหรือทำสมาธิ ^^

17. chonyitree

chonyitree Active Member

4 กุมภาพันธ์ 2005
    ขอบูชาลูกแก้วจักรพรรดิ ค่ะคุณโคมหลวงต้องทำไงบ้างค่ะ ติดต่อเมลมาน่ะค่ะ chonyitree@hotmail.com

18. พระยาเดโชชัยมือศึก

พระของหลวงตาม้า เจ้ากรรมนายเวรก็เป็นเจ้ากรรมนายเวรนะครับ อิอิ ก็คือ เขาก็พยายามทำใจไม่อาฆาตรเรา ถ้าเราปฎิบัติธรรมแล้วสัพเพให้เขา เขาได้รับบุญจากหลวงปู่ทวดมากมายจึงคลายความโกธรไปเยอะ จะสื่อกับท่านย่าให้ดูภาพมหเสีพระอินทร์จากเว๊ปสายหลวงพ่อ แล้วนำจิตไปกราบ หรือบอกกล่าวท่านโดยตรงคือระลึกถึงพระนามท่านเมื่อจะขออะไร คือทำตามประเพณีภพภูมิ ท่านจะได้ช่วยเราได้อย่างเต็มที่ ท่านอยู่กับเราเสมอ เทวดาประจำท่านคือพระศรีสยามเทวาธิราช และพระอินทร์ ทำสมาธิแบบแนวหลวงปู่ดู่หลวงปู่ทวดหลวงตาม้า

19. พระยาเดโชชัยมือศึก

--- กรรมที่ผูกพันธ์กับท่านพ่อท่านแม่ ต้องช่วยงานท่าน อิอิ

20. พระยาเดโชชัยมือศึก

--------ที่พี่น้ำใสบอกนั่นแหล่ะ น้องเกิดมาหลายภพหลายสมัยเหมือนกันแต่เป็นคนที่จิตใจอ่อนแอ ต้องได้รับการดูแลเอาใจใส่เป็นกรณีพิเศษ อิอิ

ลูกหลานท่านพ่อศรีสุทโธ ลูกหลานหลวงพ่อ เกิดบ่อย ลูกหลานพระอินทร์
    ลูกหลานพระฤาษี มีพระฤาษีโปรดอยู่ พระฤาษีหน้าวัว เป็นต้น
    เกิดเป็นพระนัดดากษัตริย์บ่อยๆ เจ้าหญิงองค์น้องๆ ประมาณนั้น เป็นเด็กวังจันทร์ สมัยพระนเรศวร เป็นลูกหลานรัชกาลที่5