สนทนากับสมเด็จองค์ปฐม เรื่องภัยพิบัติ

ในห้อง 'ประสบการณ์อภิญญา' ตั้งกระทู้โดย cookieberry, 20 กรกฎาคม 2009.

1. ttt2010

ttt2010 เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2010
    อนุโมทนาสาธุ บุญนี้ ขอยกให้กับท่านเจ้าของกระทู้และผู้ร่วม ที่เผยแผ่เนื้อหา บทความที่เป็นประโยชย์ทั้งหลายด้วยเทอญ...
    ttt2010 ศิษย์พระอาจารย์บุญยง อภิลาโส ภิกขุ

ท่องวัดและศาสนสถานที่สำนักสงฆ์พรหมรังศรี<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

2. ลูกพุทธธะ

ลูกพุทธธะ เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนา สาธุครับ คนทำดี ขอให้บุญพระรักษา คุณพระคุ้มครอง

3. ืnine99

ืnine99 Active Member

22 ธันวาคม 2011
    น้องฝนหายหน้าไปไหนคะ มีข่าวความเคลื่อนไหวอะไรเพิ่มเติมแจ้งพวกเราด้วยค่ะ ติดตามอยู่

4. kukkikkaks

kukkikkaks เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤศจิกายน 2005
    อนุโมทนาค่ะ ที่นำมาบอกกล่าว จะตั้งใจปฏิบัติต่อไป เก็บเล็กผสมน้อย เพื่อพระนิพพานต่อไป สาธุธรรมที่คุณฝนได้แล้วนะคะ

5. 99kansita

99kansita เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2009
    คุณฝนหายไปไหนคะ มีคนรอติดตามอ่านอยู่นะคะ(f)

6. chayapin

chayapin เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2009
    ลูกขอกราบสมเด็จองค์ปฐมค่ะ ตี้นตัน ในเมตตาของพ่อท่าน สิ่งไหนที่ลูกติดขัดและคิด

ไม่ตก ต่อมาภายหลังลูกก็ได้รับคำตอบจากพ่อองค์ปฐม จากทางเว็บแดนพระนิพพานพ่อ

รับทราบปัญหาของลูกทุกคน กราบครั้งที่ 1 กราบครั้งที่ 2 และกราบครั้งที่ 3 สาธุ....

ขออนุโมทนาบุญกับคุณ ฝน และทุกท่านด้วยค่ะ...สาธุ...

7. kantinanna

kantinanna เป็นที่รู้จักกันดี

28 กุมภาพันธ์ 2012
    ลูกขอกราบแทบพระบาทสมเด็จองค์ปฐมเจ้าค่ะ และขอโมทนาสาธุกับคุณฝนด้วยค่ะ สาธุ สาธุ สาธุค่ะ

8. ่jiky8808

่jiky8808 Active Member

17 พฤศจิกายน 2010
    ลูกขอกราบแทบพระบาทสมเด็จองค์ปฐมครับ และขออนุโมทนากับทุกท่านครับ

9. nitaparty

nitaparty เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2012
    อนุโมทนาสาธุด้วยคนค่ะ ขอบคุณที่นำเรื่องราวต่างๆมาแบ่งปันค่ะ

10. juniper

juniper เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาครับ ผมพร้อมรับ และเสียสละทุกสถานะการณ์ครับ

11. Tamjugg

Tamjugg เป็นที่รู้จักกันดี

อย่าลืมกราบนมัสการ พระสัมมาสัมพุทธเจ้าพระโคดมกัปนี้ด้วยนะคับ ที่ตรัสรู้ใกล้เคียงกับเรามากที่สุดคือ 2600 ปีที่ผ่านมาในกัปนี้ เป็นผู้ถึงพร้อมด้วยวิชาและจรณะ ไม่ยิ่งหย่อนไปกว่าพุทธเจ้าทั้งหลายในอดีตหรือในอนาคตกาลเลย และเป็นผู้แสดงธรรมให้เราได้ศึกษาในทุกวันนี้

เอาวิปัสนากรรมฐาน 1อาทิตย์ขึ้น ปฐมฌาน 2อาทิตย์ขึ้นเนวสัญญายตนะ คือฌาน8 นั่นเอง ทำให้แจ้งในญาน และฌานเทอญผู้ศึกษาธรรม

http://palungjit.org/threads/เข้าฌาน-แล้วระลึกชาติ.363781/

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 มกราคม 2013