หมดแล้ว ***$$$สมบัติหลวงพ่อฤาษีลิงดำและพระเกจิอาจารย์ครับ บูชาเบาๆ$$$****

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Loungpor, 11 สิงหาคม 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Loungpor

Loungpor เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

รายการคงเหลือดูได้ที่ 6-7 หน้าสุดท้ายนะครับทุกท่าน

2. Loungpor

Loungpor เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

รายการจัดส่งวันนี้ครับ..

ไฟล์ที่แนบมา:

3. Loungpor

พรุ่งนี้มีลงรายการใหม่รอบบ่ายๆเหมือนเดิมครับ

4. Loungpor

เริ่มลงเลยนะครับ

4070.พระผงพระพุทธนราวันตบพิตร สภาพสวยพร้อมกล่องเดิมวัดครับ

พระพุทธนราวันตบพิตร

ในวาระอันเป็นมิ่งมงคลสมัยอย่างยิ่งที่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว
    ทรงเจริญพระชนมายุ ๖ รอบ ๗๒ พรรษา เมื่อปีพุทธศักราช ๒๕๔๒
    ทรงพระกรุณาโปรดเกล้าฯพระราชทานพระบรมราชานุญาติ
    ให้จัดสร้างพระพุทธนราวันตบพิธ
    พระพุทธรูปฉลองพระองค์พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว พระปางห้ามสมุทร (พระประจำวันจันทร์)
    เพื่อให้พสกนิกรได้สักการะบูชา โดยนำรายได้ทูลเกล้าฯ
    ถวายสนับสนุนมูลนิธิชัยพัฒนา
    พระพิมพ์พระพุทธนราวันตบพิตร เป็นพระพุทธรูปยืนยกพระหัตถ์ทั้งสองปางห้ามสมุทร
    เนื้อผง ขนาดสูง ๓.๒ เซนติเมตร ด้านหลังประดิษฐาน ตราสัญลักษณ์เฉลิมพระชนมายุ ๗๒ พรรษา
    เนื้อพระประกอบ ด้วยมวลสารจากสถานที่ ประสูติ ตรัสรู้ แสดงปฐมเทศนาและปรินิพพาน
    จากประเทศเนปาลและอินเดีย และจากวัดสำคัญและเก่าแก่หลายแห่งในประเทศศรีลังกา
    จีนและญี่ปุ่น รวมทั้ง มวลสารจากสถานที่ศักดิ์สิทธิ์และวัดสำคัญๆทั่วประเทศ
    ผงพุทธคุณจากพระคณาจารย์ที่เคารพบูชาทั่วพระราชอาณาจักร
    ที่สำคัญยิ่งก็คือได้รับพระมหากรุณาธิคุณล้นเกล้าฯ
    พระราชทานเส้นพระเจ้า(พระเกศา) และจีวร เมื่อครั้งทรงผนวช
    และมวลสารส่วนพระองค์ (ผงจิตรลดา)
    โดยพระราชทานผ่านสมเด็จพระญาณสังวรสมเด็จพระสังฆราช
    อัญเชิญมาผสมอยู่ในเนื้อพระพุทธนราวันตบพิธนี้ด้วย
    โดยสมเด็จพระบรมโอรสาธิราชฯ สยามมกุฎราชกุมาร เสด็จพระราชดำเนินแทนพระองค์
    ทรงเป็นประธานในพิธีพุทธาภิเษก ณ พระอุโบสถวัดพระศรีรัตนศาสดาราม
    โดยมีพระเกจิอาจารย์ทั่วประเทศนั่งปรกอธิษฐานจิตปลุกเสก

พระพุทธนราวันตบพิธ จัดสร้างโดยมูลนิธิชัยพัฒนา เป็นพระที่คนไทยทุกคนควรจะมีไว้บูชา

มีเข้ามาให้บูชาใหม่ 1 องค์ บูชาองค์ละ 290 บาทเหมือนเดิมครับ

***จองแล้วครับ***

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 กุมภาพันธ์ 2016
  5. Loungpor

4071.พระผงพุทธพรมงคล ออกวัดศาลพันท้ายนรสิงห์เข้าพิธีปลุกเสกที่วัดท่าซุง(ทันองค์หลวงพ่อ) สภาพสวยเปิดให้บูชาเบาๆ ครับ

350 บาท

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 มกราคม 2016
  6. Loungpor

4072.พระผงพุทธพรมงคล ออกวัดศาลพันท้ายนรสิงห์เข้าพิธีปลุกเสกที่วัดท่าซุง(ทันองค์หลวงพ่อ) สภาพสวยเปิดให้บูชาเบาๆ ครับ

350 บาท

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 มกราคม 2016
  7. Loungpor

4073.เหรียญเอกราชรุ่น 1 หลวงพ่อปลุกเสกปี 2518 ในงานหล่อรูปเหมือนหลวงพ่อปานวัดบางนมโค สภาพสวยผิวหิ้งเดิมๆครับ องค์นี้พิเศษ มีตัวหนังสือซ้อนเนื่องมาจากการปั้มหาได้ยากครับ

บูชา 550 บาท

***จองแล้วครับทางเฟสบุ๊ค***

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 มกราคม 2016
  8. Loungpor

4074.เหรียญกลมสามัคคีมีสุข รุ่น 1 สภาพสวยรมดำเดิมๆจากวัดครับ บูชาเบาๆ

390 บาท

***ปิดรายการ***

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 มีนาคม 2016
  9. Loungpor

4075.เหรียญกรมหลวงชุมพรฯ เนื้อโลหะรมดำ ปี 2520 ด้านหลังทรงราชรถ สภาพสวยมาก ผิวเดิม ๆจากวัด หายากมากครับ

บูชา 1,650 บาท

***ปิดรายการ***

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 มีนาคม 2016
  10. Loungpor

4076.พระผงสมเด็จองค์ปฐม รุ่นครบรอบมรณภาพ 100 วันองค์หลวงพ่อฤาษีฯ ผสมชนวนมวลสารวิเศษเอาไว้เข้มข้นที่สุด เปิดให้บูชาเป็นคู่เบาๆครับ แถมรุ่นถวายสังฆทานเพิ่มให้อีกองค์รวมเป็น 3 องค์ครับ

290 บาท

11. Loungpor

4077.เหรียญนิวส์จักรวาลหลังแม่นางกวัก หลวงพ่อปลุกเสกปี 2522 บูชาเบาๆ

250 บาท

12. Loungpor

4078.พระคำข้าวรุ่นปืนแตก พิมพ์หลังหนังสือตรง สภาพสวยสมบูรณ์ ท่านเจ้าของปิดทองบูชาพระเป็นการเร่งลาภผลครับ

บูชา 1,100 บาท

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 มกราคม 2016
  13. Loungpor

4079.พระผงหลังใบโพธิ์ หลวงพ่อเขียน วัดสำนักขุนเณร จ.พิจิตร ปี2516

วัดสุขุมาราม วัดที่หลวงพ่อเขียนสร้างไว้ ได้จัดสร้างวัตถุมงคลพระเครื่องเพื่อหารายได้สมทบทุนสร้างพระอุโบสถหลังใหม่ขึ้น จึงจัดพิธีพุทธาภิเษกครั้งใหญ่ยิ่ง มีการอัญเชิญ ไฟพระราชทาน จากสมเด็จพระสังฆราช มายังพิธีโดยทางรถไฟ พระเครื่องวัตถุมงคลในพิธีดังกล่าวจัดสร้างพระผงจำนวน 2 พิมพ์ คือ พระพิมพ์สมเด็จปรกโพธิ์และพระรูปเหมือนหลวงพ่อเขียน สามเหลื่ยม นอกนั้นเป็นเหรียญรูปหล่อ และพระบูชา พระผงรูปเหมือนหลวงพ่อเขียน สามเหลี่ยม ปี 16 มีส่วนผสมผงเก่ามากมาย อาทิเช่น ผงหลวงพ่อเขียน , แป้งที่หลวงพ่อเขียนปลุกเสก,ผงหลวงพ่อพิธ,ผงหลวงพ่อเงิน เป็นต้น
    รายชื่อพระเกจิอาจารย์ ที่ร่วมพุทธาภิเษก คือ
    1.พระครูวิชิตพัชราจารย์ (หลวงพ่อทบ วัดพระพุทธบาทชนแดน จ.เพชรบูรณ์)
    2.พระราชสังข์วราภิมนต์ (หลวงปู่โต๊ะ วัดประดู่ฉิมพลี)
    3.หลวงพ่อฤาษีลิงดำ วัดท่าซุง
    4.หลวงพ่อเตียง วัดเขารูปช้าง จ.พิจิตร
    5.หลวงพ่อแช่ม วัดดอนยายหอม จ.นครปฐม
    6.หลวงพ่อเทียม วัดกษัตราธิราช จ.อยุธยา
    7.หลวงปู่เส็ง วัดกัลยาณมิตร กรุงเทพ
    8.หลวงพ่อชม วัดเขาดิน จ.อยุธยา
    9.หลวงปู่เกตุ วัดศรีเมือง จ.สุโขทัย
    10.ครูบาอินถา วัดพระธาตุดอยเต่าคำ จ.ลำปาง
    และพระเกจิในจังหวัดพิจิตรและเกจิในละแวกใกล้เคียง ร่วมกันปลุกเสกอีกคับคั่ง

ส่วนผสมมวลสารขององค์พระ ประกอบไปด้วย
    ผงมหาราช ผงอิทธิเจ ผงว่านวิเศษ108
    ผงใบโพธิ์จากวัดหลวงพ่อเงิน และเส้นเกศา จีวรของหลวงพ่อเขียน

**หลวงพ่อพระราชพรหมยาน หลวงพ่อฤๅษีลิงดำ วัดท่าซุง (นั่งปรกในทิศตะวันออก)***

หลังพิธีพุทธาภิเษก หลวงพ่อบอกกับท่านพระครูสุรินทร์ว่า
    "พิธีนี้สมบูรณ์มาก เป็นประกายพรึกสว่างไสวไปทั้งโบสถ์"
    (ไม่ใช่เฉพาะวัตถุมงคลแต่จากวัตถุมงคลแผ่รัศมีประกายพรึกจนสว่างไปทั้งโบสถ์ซึ่งเป็นพิธีที่ดีมากที่สุดพิธีหนึ่ง)
    รัศมีประกายพรึก ในความหมายหมายถึงพระพุทธเจ้าท่านสงเคราะห์หมดทุกอย่าง
    หลวงพ่อฤๅษีลิงดำบอกพระครูสุรินทร์ว่า"เป็นพิธีมหาจักรพรรดิ" เพราะเจตนาในการสร้างนั้นก็บริสุทธิ์
    สร้างเพื่อแจกผู้ร่วมทำบุญสร้างโบสถ์วัดสุขุมาราม
    หลวงพ่อฤาษีลิงดำ ท่านบอกอีกว่า "หลวงปู่เขียนท่านก็มาร่วมปลุกเสกด้วย" หมายถึงเอากายทิพย์มาร่วมครับ สภาพพอสวยครับ

บูชา 290 บาท

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 กุมภาพันธ์ 2016
  14. Loungpor

4080.เหรียญรุ่นแรกสมเด็จฯ(เกี่ยว)กะไหล่ทองวัดสระเกศ พระทองคำอีกองค์ที่หลวงพ่อท่านกล่าวรับรอง สภาพสวยในซองเดิมวัดครับผม บูชาราคาพิเศษ

บูชา 1,250 บาท

15. Loungpor

4081.พระพุทธลีลาสดุ้งกลับ เนื้อแร่โคตรเศรษฐีเจ้าน้ำเงิน

กลับร้ายกลายเป็นดี!!พระพุทธลีลาสะดุ้งกลับหลังพระสิวลี เนื้อแร่โครตเศรษฐีผสมแร่เจ้าน้ำเงิน

มวลสาร ก็คือ
    1. แร่โครตเศรษฐี เป็นแร่โครตเศรษฐีแท้ๆ โดยตัวท่านอาจารย์เอง และลูกศิษย์ของท่านลุยไปเอาถึงที่เลย แต่ผมจำไม่ได้แล้วว่าไปเอาที่จังหวัดอะไร รู้แต่ว่า แค่ราคาแร่โครตเศรษฐีที่ไปเอามานี้ก็ตกหลายหมื่นแล้ว แต่เพื่อให้ลูกศิษย์ของท่านได้ใช้ได้บูชาของดี ท่านบอกว่า ท่านยอม (สร้างออกมาแล้วให้บูชาองค์ไม่กี่บาท แต่ส่วยใหญ่จะแจกซะมากกว่า) แร่ชนิดนี้ โบราณท่านว่า มีคุณวิเศษทางด้านโชคลาภเงินทอง ความเจริญรุ่งเรือง จัดเป็นแร่กายสิทธิ์ที่มีฤทธิ์ในตัวเอง ยิ่งน้ำมาสร้างเป็นวัตถุมงคล ก็จะยิ่งมีความศักสิทธิ์เพิ่มมากขึ้น
    2. จ้าวน้ำเงิน จัดว่าเป็นธาตุกายสิทธิ์อีกชนิดหนึ่ง ที่มีคุณวิเศษทางด้านความเจริญรุ่งเรือง ซึ่งแม้แต่ในตำราการสร้างพระกริ่งของสมเด็จสังฆราชแพ ท่านก็ทรงกำหนดไว้ว่าต้องผสมด้วยจ้าวน้ำเงินนี้เช่นกัน พระกริ่งของท่านจึงทรงคุณค่าและมีพุทธคุณสูงยิ่งนัก แถมราคายังแพงอีกต่างหาก จ้าวน้ำเงินนี้แท้จริงแล้วไม่ใช่แร่ แต่เป็นธาตุกายสิทธิ์ที่เกิดจากการเล่นแร่แปรธาตุ ส่วนวิธีการทำยังไงนั้นผมไม่ทราบชัดเจนขอข้ามไปนะครับ...

จ้าวน้ำเงินที่นำมาผสมสร้างพระพุทธลีลาสดุ้งกลับอง์นี้ เป็นของพ่อหลวงคล้อย วัดถ้ำเขาเงิน ชุมพร ตกทอดมายังพ่อหลวงชนะ ผู้เป็นศิษย์เอกของท่าน เป็นผู้เก็บรักษาสืบต่อมา และพ่อหลวงชนะ และท่านอาจารย์ฆราวาสธรรม (เคน)ก็เป็นศิษย์คู่ทองคู่เงิน ของท่านพ่อหลวงคล้อย (คู่ศิษย์เอกทั้งฝ่ายบรรพชิตและฝ่ายฆราวาส) ดังนั้น พ่อหลวงชนะจึงได้มอบจ้าวน้ำเงินให้กับท่านอาจารย์ฆราวาสธรรมเพื่อมาสร้างพระรุ่นนี้

พระรุ่นนี้เคยนำไปถวายพระมหาเถระรูปหนึ่ง ซึ่งหลวงปู่ลมัยออกปากเองว่าเป็นลูกของท่าน (ผมได้ยินมากับหู เพราะท่านพูดบอกพวกผมเองตอนที่พวกผมคิดถามท่านในใจ)

เมื่อวันที่ถวายพระท่าน พอท่านรับไปปั๊บ ท่านก็พูดขึ้นมาท่ามกลางกลุ่มลูกศิษย์ทั้งหลายที่นั่งอยู่ว่า "พระรุ่นนี้สร้างจากแร่โครตเศรษฐี ดีนะ เก็บกันไว้ให้ดี ใครได้ไปจะได้เป็นเศรษฐี" แล้วท่านก็กำพระทั้งหมดโยนหว่านออกมา แปลกครับพระที่ถวายท่านวันนั้นสิบกว่าองค์ ท่านหว่านทีเดียว แต่ผู้ที่รับได้พระได้ไป มีแต่ผู้มีฐานะทั้งนั้น ไม่รู้ว่าบังเอิญหรือยังไงก็ไปรู้ พระท่านลอยไปเข้ามือ หรือตกไปอยู่ที่ตักของผู้มีฐานะทุกองค์เลย กลุ่มพวกผมที่ไปสิบกว่าคน เห็นพระลอยอยู่คาตา แต่ไม่มีใครคว้าพระได้ซักคน สงสัยในกลุ่มจะไม่มีคนมีดวงเป็นเศรษฐีมั๊งครับ

ขอบคุณข้อมูลจากเวปนี้นะครับ**

https://www.google.co.th/url?sa=t&rc...261i5jsv9etRIQ

เหลือองค์สุดท้าย ให้บูชาพร้อมถุงผ้าเดิมๆ

บูชาเบาๆ 790 บาท

16. Loungpor

4082.เหรียญที่ระลึกผูกพัทธสีมารูปหลวพ่อปานหลังหลวงพ่อฤาษีฯ สภาพชุบทองวัดเดิมๆ แต่องค์นี้มีสนิมเขียวจับที่ผิวบ้างเปิดให้บูชาเบาๆครับ สวยๆบูชากันร่วมพันบาท

บูชา 250 บาท

17. nongs

nongs เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2006
    จอง4081.พระพุทธลีลาสดุ้งกลับ เนื้อแร่โคตรเศรษฐีเจ้าน้ำเงิน

18. Loungpor

รายการสุดท้ายครับ

4083.เหรียญพระพุทธชินราช หลวงปู่มหาเจิม วัดสระมงคล พระอรหันต์สายหลวงปู่มั่นที่มาโด่งดังที่นครปฐม สภาพสวยครับ

บูชาองค์ละ 550 บาท

19. Loungpor

รับทราบการจองครับผม ขอบพระคุณมากครับ..:cool:

จำได้องค์ก่อนก็คุณโหน่งก็จองไปใช่ไหมครับ 555

20. คนเมืองลอง

คนเมืองลอง Active Member

จองรายการนี้ครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้