สมัครตามขั้นตอนการใช้เว็บแล้ว แต่ยังไมสามารถใช้การได้

ในห้อง 'ประกาศจาก เว็บพลังจิต' ตั้งกระทู้โดย MBNY, 6 มีนาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. MBNY

MBNY Administrator ทีมงาน Administrator

19 กรกฎาคม 2003
    กระทู้เรื่องเด่น:
    10
    รวมปัญหาจากบอร์ดติดต่อทีมงานมาค่ะ

• เนื่องจากผม ได้ทำการสมัครตามขั้นตอนการใช้เว็บแล้ว แต่ยังไมสามารถใช้การได้ จึงอยากใคร่ข้อข้อมุลไนการใช้ด้วยครับ
    • หนูมีปัญหาเกี่ยวกับการโพสข้อความค่ะ คือหนูสมัครเป็นสมาชิกแล้ว แต่หนูไม่สามารถโพสข้อความได้ จะทำยังไงดี
    • เนื่องจากผม ได้ทำการสมัครตามขั้นตอนการใช้เว็บแล้ว แต่ยังไมสามารถใช้การได้ จึงอยากใคร่ข้อข้อมุลไนการใช้ด้วยครับ
    ตอบ

<TABLE class=response cellSpacing=0 cellPadding=1 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TH>Wed, Feb 27 2008 5:01pm - วีระชัย (WebSnow)

</TH></TR><TR><TD>ต้องไป เข้าไปใน email คุณแล้วกด confirm

ไปยืนยันการเป็นสมาชิกที่ เมล์ส่วนตัว ที่ใช้ในการสมัครก่อน

ไปดูในเมล์นั้น แล้วคลิกยืนยันตามนั้น จากนั้นจะโพสต์และตั้งกระทู้ได้

</TD></TR></TBODY></TABLE>หมายเหตุ : เวลาสมัครสมาชิก ควรใช้อีเมล์จริง เพราะทางเว็บตั้งระบบ เพื่อการป้องกัน การปลอมตัวและสมัครสมาชิกหลายๆชื่อ

2. MBNY

MBNY Administrator ทีมงาน Administrator

10
    [10:20 AM] แขไฉไล X: สวัสดีค่ะ ยังไม่มีรูปแทนตัวเลย ตอบกระทู้ก็ยังไม่ได้ เมื่อไหร่คะจึงจะทำได้
    [10:27 AM] kob X: สวัสดีคะคุณแขไฉไล พี่กบก็ส่งข้อความส่วนตัวหาคุณไม่ได้นะ
    [10:30 AM] kob X: วิธีการใส่รูปแทนตัวเอง คลิกจ้า..
    [10:39 AM] ผ่อนคลาย X: [11:38 AM] แขไฉไล X: ขอบคุณค่ะ แล้วเมื่อไหร่จะได้มีรูปเหมือนคนอื่นละคะ รอตอบที่เมลอยู่
    [10:40 AM] ผ่อนคลาย X: 03-03-2008 02:51 PM] WebSnow X: ตอนคุณ สมัครสมาชิก ระบบบอกไปแล้วว่าคุณต้อง ไปดูที่ email ๕ุณแล้ว ต้องกด link to ativate จึงจะโพสกระทู้ได้
    [10:52 AM] ผ่อนคลาย X: เชิญที่พระไตรปิฎกเสียงอ่านน่าสนใจมาก คลิกที่ภาพจ้ะ>[​IMG]
    [10:53 AM] ผ่อนคลาย X: เข้าได้อีกทางหนึ่ง ดูที่แผนที่จ้ะคลิกที่นี่
    [10:53 AM] แขไฉไล X: คุณกบคะมีปัญหาที่อีเมลหรือคะ
    [10:55 AM] แขไฉไล X: คุณผ่อนคลายคะ ดูที่เมลทุกวันค่ะมีแต่เวบอื่นไม่มีพลังจิตค่ะ
    [10:56 AM] ผ่อนคลาย X: โอ งั้น หากเห็นคุณเว็บออน ปรึกษาอาการกับคุณWebSnow นะครับ จะช่วยได้น่ะครับ
    [10:58 AM] แขไฉไล X: คุณกบคะทำตามวิธีการที่คุณกบบอกเรื่องการใส่รูปแทนตัวเองแต่ไม่เห็นช่อง browser เลย
    [11:03 AM] ผ่อนคลาย X: คุณแขไฉไล จะไม่เห็นBrowse หรอกครับ หากยังไม่ได้กด link to ativate ที่เมล์ และก็ยังตอบกระทู้ไม่ได้ ปัญหาคือ ทำไมเมล์ไม่ส่งไปทางคุณ น่ะครับ ตรงนี้จึงให้คุณเว็บแก้ให้นะครับ
    [11:04 AM] ผ่อนคลาย X: ฉะนั้นหากคุณเห็นคุณเว็บมาก็ปรึกษาเขาอีกทีนะครับ ใจเย็นๆนะครับ
    [11:05 AM] แขไฉไล X: ขอโทษนะคะได้รับข้อความส่วนตัวจากคุณMB..แต่หาที่ตอบไม่ได้ค่ะไม่ได้เปิด hotmail ค่ะ
    [11:06 AM] แขไฉไล X: mailที่ใช้คือ voila.fr ค่ะ

3. แขไฉไล

แขไฉไล สมาชิก

4. MBNY

10
    โอ้ ชื่อใหม่เพราะจัง

แขไฉไลกว่าเดิม(มาก)

5. แขไฉไล

แขไฉไล สมาชิก

ขอบคุณทีมงานทุกคนค่ะ ที่ดูแลสมาชิกใหม่เป็นอย่างดี

6. ผ่อนคลาย

ผ่อนคลาย Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 พฤศจิกายน 2004
    [01:24 PM] @แมวเหมียว@ X: สวสัสดีคะ เพิ่งสมัครเป็นสมาชิกใหม่คะ อยากเข้าไปตั้งกระทู้ในเวปบอร์ดทำไม่ได้เลย
    [01:30 PM] ผ่อนคลาย X: สวัสดีจ้า ตอนสมัครเราใช้เมล์ไหนสมัครไว้ เข้าเมล์นั้นไปคลิกลิ๊งค์ ที่เมล์นะครับ เป็นการยืนยัน แล้วก็จะมีสภาพเป็นสมาชิกและสามารถตอบกระทู้ ตั้งกระทู้ได้ เปลี่ยนเอารูปในเครื่องมาแทนรูปตัวเองได้ ลองเข้าไปดูที่เมล์นะครับ
    [01:45 PM] @แมวเหมียว@ X: -ขอบคุณคะ คุณผ่อนคลาย แต่ไม่มีเมล์ส่งมาเลยคะ
    [01:54 PM] ผ่อนคลาย X: ดูในJunk ก็ไม่มีเหรอครับ
    [02:05 PM] ผ่อนคลาย X: สมัครตามขั้นตอนการใช้เว็บแล้ว แต่ยังไม่สามารถใช้การได้ คลิกดูที่นี่
    [02:07 PM] ผ่อนคลาย X: คุณแมวเหมียว ทำได้ไหมครับ มีปัญหาติดขัดอะไร ปรึกษากันนะครับ
    [02:08 PM] @แมวเหมียว@ X: ขอบุคุณคะ กำลังเข้าไปดูอยู่
    [02:16 PM] @แมวเหมียว@ X: ยังไม่ได้เลยคะ คุณผ่อนคลาย เข้าไปดูที่เมล์บอกซ์แล้วก็ไม่มีข้อความจากเวปส่งไปเลยคะ
    [02:18 PM] ผ่อนคลาย X: ครับ งั้นคุณเว็บมาจะขอให้ช่วยดูให้นะครับ เดี๋ยวผมก๊อปข้อความนี้ไปวางไว้ที่กระทู้ครับ
    [02:19 PM] ผ่อนคลาย X: ระหว่างนี้ก็ดูอะไรๆไปก่อนนะครับ หรือหากเห็นคุณ WebSnow ออนขึ้นมาก็ขอให้ช่วยอีกทีก็ได้ครับ

7. แมวเหมียวๆ

แมวเหมียวๆ บุคคลทั่วไป

test

8. นักปราชญ์เมืองช้าง

นักปราชญ์เมืองช้าง สมาชิก

ดีครับ คือว่าจะเปลี่ยน พ่อน้องเชฟ ใหม่ไปเปลี่ยนตรงไหนครับ ช่วยรบกวนดูให้หน่อยครับพอดีว่าเข้าไปที่เเก้ไขไม่สามารถที่จะเเก้ได้เลยครับ ขอบคุณมากครับ

9. ผ่อนคลาย

ผ่อนคลาย Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 พฤศจิกายน 2004
    ถ้าเปลี่ยนชื่อนี่ แนะนำให้สมัครใหม่ ง่ายกว่าครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้