ปิดรับบริจาค สร้างแล้ว!!!สวนปฏิบัติธรรมประดิษฐานพระพุทธองค์ปฐมใหญ่6 เมตร28องค์!!!อนุโมทนารับบุญหน้า24

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย เก๋ณัฐา, 6 สิงหาคม 2010.

1. เก๋ณัฐา เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2008
    เก๋อยากอัญเชิญสมเด็จองค์ปฐมทั้ง 27 พระองค์มาประทับที่อุทยานสมเด็จองค์ปฐมบรมศาสดาที่พวกเรากำลังจะสร้างขึ้นที่วัด แต่จะให้ได้ 27 องค์เลยในกฐินนี้คงจะยาก ดังนั้นคราวนี้อยากจะได้สัก 21 องค์ก่อนค่ะ ที่เหลือจะจัดการบอกบุญหาทางสร้างเพิ่มในภายหลังค่ะ ดังนั้นถ้าพี่จะเป็นเจ้าภาพองค์สุดท้ายพี่ต้องเป็นเจ้าภาพองค์ที่ 21 ค่ะ ตกลงว่าอย่างไรช่วยแจงด้วยแล้วกันนะค่ะเพราะเก๋จะได้บอกสายบุญที่ต้องการเป็นเจ้าภาพร่วมสร้างสมเด็จองค์ปฐมองค์สุดท้านในบุญกฐินนี้ได้ถูกต้องค่ะ อนุโมทนาบุญค่ะ

2. JitKrajang เป็นที่รู้จักกันดี

ตอนนี้ เจ้าภาพมหากฐินกอง D กองละเท่าไหร่แล้วคะ เนื่องจากว่าเพิ่มการสร้างเป็น 21 องค์ค่ะ

3. pernod เป็นที่รู้จักกันดี

น่าจะตกไป ๑ องค์ พระพุทธ สรณังกรลำดับองค์ที่ ๓ คุณเก๋ลองเช็คดู

แล้วตกลงสร้างสมเด็จองค์ปฐม หรือพระพุทธเจ้า ตามพระนาม ๒๘ พระองค์ครับ

4. เก๋ณัฐา เป็นที่รู้จักกันดี

รายพระนามที่เขียนล้วนเป็นสมเด็จองค์ปฐมทั้งสิ้นหลวงพ่อเป็นคนบอกค่ะ
    ไม่มีใครนับได้หรอกคะ ว่ากี่ร้อยกี่แสนกัปป์เพราะพระพุทธเจ้าแต่ละองค์ สร้างบารมีมาไม่เหมือนกันบางองค์ก็หลายแสนมหากัปป์ บางองค์ก็หลายอสงไขย์กัปป์ มันนับไม่ได้ เพราะมีคนที่ปรารถนาเป็นพระพุทธเจ้ามาก ยิ่งนาน เวลายิ่งมากขึ้น เพราะต้องรอคิว ถ้าบารมีเต็มที่แล้วก็ยังต้องรอมาตรัสรู้อีก ก็ต้องสั่งสมต่อไปอีก ไม่มีที่สิ้นสุด ไม่ต้องห่วง ในการเวียนว่ายตายเกิด ย่อมต้องมีคนดีคนสร้างบารมี เยอะมากมายอยู่แล้วคะ พระพุทธเจ้าที่นับตามหลักฐานอ้างอิงเท่านั้นนะ 28 พระองค์ที่บอก แต่หลายร้อยโกฎิที่เราไม่ทราบชื่อก็มีหลักฐานอ้างอิงอยู่เหมือนกัน ทำไมถึงให้สร้าง 21 องค์ก็เรามีอยู่แล้ว 6 องค์ไง(องค์ หน้าตัก 6 เมตร 5 องค์ และองค์ขาว 1 องค์)เราก็รอองค์ใหญ่หน้าตัก 20 เมตรอีก 1 องค์ ครูบาอาจารย์ท่านบอกไว้ว่า เราสร้างองค์เล็กสั่งสมบารมีเพื่อรอองค์ใหญ่ เราก็ครบ 28 องค์พอดี

5. ขุนพิฆาต เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอจองเป็นเจ้าภาพองค์สุดท้ายคือองค์ที่ 28 เลยดีกว่าครับ จะได้มีเวลาเก็บเงินหยอดกระปุกนานๆหน่อย ถ้าเก็บเดือนละห้าพันครบปีก็ได้องค์หนึ่งพอดี อิ อิ...
    ขอร่วมเป็นเจ้าภาพกับกับคุณเก๋กองละ 5000 บาทในปีนี้ 2 กอง (สององค์)
    ก็แล้วกันครับ ขอปางประทานพรกับปางวันพุธกลางคืนนะครับ ถ้าโอนเงินให้หลวงพ่อเมื่อไหร่แล้วจะแจ้งให้ทราบครับ กำหนดโอนอย่างช้าเมื่อไหร่ครับ
    ขออนุโมทนาในการเป็นต้นบุญเจ้าภาพรวมด้วยครับ:cool:

6. วิจาร Active Member

27 สิงหาคม 2010
    ร่วมสร้างสมเด็จองค์ปฐม

ร่วมสร้างสมเด็จองค์ปฐมด้วย 224.60 บาท โอนเงินเมื่อ 14:24 น. วันที่ 27/8/53

7. pernod เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ (๒๗ สค ๕๓)ได้โอนปัจจัย เพื่อสร้างพระสมเด็จองค์ปฐม

องค์ที่๑ องค์ที่๒ องค์ที่๓ องค์ที่๔ และ องค์ที่๑๓ รวม ๕องค์

เป็นเงิน ๓๕๐,๐๐๐บาท เข้าบ/ช หลวงพ่อชยางกูร เรียบร้อยแล้วครับ

8. ขาล เป็นที่รู้จักกันดี

14 กรกฎาคม 2009
    บุญกฐินสร้างสมเด็จองค์ปฐม4ปาง13เมตร13องค์ถวายในหลวง&ชำระหนี้สงฆ์

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆ คนนะค่ะ
    วันนี้ 27 สิงหาคม 2553 เวลา18.46
    ได้โอนปัจจัย จาก ธนาคารกรุงเทพ ไปธนาคารกรุงไทย 500 บาทค่ะ

9. เก๋ณัฐา เป็นที่รู้จักกันดี

เราจะสร้างแค่ 21 องค์ค่ะ ถ้าจะเป็นเจ้าภาพองค์สุดท้ายก็องค์ที่ 21 ค่ะ
    เพราะเราสร้างไปก่อนแล้ว 6 องค์ ร่วมกับ 21 องค์ที่จะสร้างก็รวมเป็น 27 องค์ ส่วนองค์ที่ 28 จะเป็นองค์ใหญ่หน้าตัก 20 เมตรซึ่งหากมีโครงการจัดสร้างขึ้นเมื่อไหร่เก๋จะแจ้งให้ทราบโดยทั่วกันค่ะ สร้างร่วมกันเพราะใช้งบประมาณในการจัดสร้างเป็นล้านค่ะ เราไม่มีเจาะจงค่ะของเก๋เก๋ปางไหนก้ได้ เพราะปางไหนก็ล้วนเป้นสมเด็จองค์ปฐมในแต่ละกัลป์ทั้งสิ้น และเรามีแค่ 4ปางเท่านั้นค่ะ ปางประทานพร ปางมารวิชัย ปางสมาธิ ปางเทศนา โดยแท่นนึงจะสร้าง 4 องค์ บุญที่เกิดจะมากและยิ่งบริสุทธิ์หากเรายินดีที่จะเสียสละให้ผู้อื่นค่ะ แล้วก็สามารถโอนช้าสุดวันที่ 30 ตุลาคมนี้ค่ะอนุโมทนาค่ะ

10. เก๋ณัฐา เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญด้วยค่ะพี่ อย่าลืมชำระหนี้สงฆ์นะค่ะ อธิษฐานย้อนหลังได้ค่ะ

11. เก๋ณัฐา เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ ขอให้เจริญๆนะค่ะ สำเร็จทั้งทางโลกทางธรรมตราบสู่พระนิพพานค่ะสาธุ

12. เก๋ณัฐา เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญด้วยค่ะคุณขาล ขอให้บุญรักษานำพานะค่ะสาธุค่ะ

13. เก๋ณัฐา เป็นที่รู้จักกันดี

เชิญท่านผู้ใจบุญร่วมสร้างสมเด็จองค์ปฐมองคืที่ 16,17,18,19,20

ไม่ทราบพระองค์จะทรงเมตตาให้ได้สร้างครบ 21 องค์หรือเปล่า จำได้หลวงพ่อเคย บอกไว้หากสร้างสมเด็จองค์ปฐมใหญ่ครบทั้ง 21 องค์ในวัด ฟ้าดินสะเทือนเลื่อนลั่น ค้ำฟ้า ค้ำดิน ค้ำนรก สวรรค์ พรหม ไม่รู้จะมีบุญถึงได้สร้างสมเด็จองค์ปฐมทั้ง 21 องค์ให้ได้ครบหรือเปล่าค่ะ แต่ไม่เป็นไรค่ะถ้า ไม่ได้เราสร้างเท่าที่ได้ไปก่อน แล้วส่วนที่ขาดไปเดี๋ยวเก๋จะจัดการรวบรวมปัจจัยสร้างให้ครบให้ได้ภายหลังค่ะ

รายชื่อเจ้าภาพที่จองเข้า
    องค์ที่ 1 คุณ ธีรชัย เอื้อชลิตนุกูล และครอบครัว ปางมารวิชัย โอนแล้วค่ะ
    องค์ที่ 2 คุณปกรณ์ เอื้อชลิตนุกูลและครอบครัว ปางสมาธิ โอนแล้วค่ะ
    องค์ที่ 3 คุณจุลเทพ เอื้อชลิตนุกูลและครอบครัว ปางประทานพร โอนแล้วค่ะ
    องค์ที่ 4 คุณเกรียงศักดิ์ เอื้อชลิตนุกูลและครอบครัว ปางปฐมเทศนา โอนแล้วค่ะ
    องค์ที่ 5 K.Willingboon
    องค์ที่ 6 คุณมงกุฏ อาจารย์พนมกรและคณะ
    องค์ที่ 7 K.push_me_again
    องค์ที่ 8 คุณไพโรจน์ ปางมารวิชัย" อุทิศให้คุณพ่อเอี๊ยะล้ง แซ่เตีย "
    องค์ที่ 9 คุณเก๋ณัฐา
    องค์ที่ 10 คุณอภิชัย ขัตติยาภิรักษ์และครอบครัว ปางประทานพร โอนแล้วค่ะ
    องค์ที่ 11 คุณ ธนพล ชัยวานิชกุล
    องค์ที่ 12 คุณรุ่งเพชร ฉัตรวิริยาวงศ์และคณะ
    องค์ที่ 13 คุณธีรชัย-ยุพร-จิตรลดา เอื้อชลิตนุกูล ปางประทานพร โอนแล้วค่ะ
    องค์ที่ 14 คุณประพันธ์ สุรปภา บริษัท เอ็มเวิร์ค กรุ๊ป จำกัด และคณะผู้นำบุญ
    องค์ที่ 15 คุณบุญรัตน์ พลอยทอง
    องค์ที่ 16 ยังไม่มีเจ้าภาพ
    องค์ที่ 17 ยังไม่มีเจ้าภาพ
    องค์ที่ 18 ยังไม่มีเจ้าภาพ
    องค์ที่ 19 ยังไม่มีเจ้าภาพ
    องค์ที่ 20 ยังไม่มีเจ้าภาพ
    องค์ที่ 21 เก๋และคณะรับเป็นเจ้าภาพให้ค่ะ โดยแบ่งเป็น 14 กอง กองละ 5000 บาท คุณขุนพิฆาตรับไป 2 กอง ตอนนี้ยังขาดอีก 12 กองค่ะ สนใจร่วมบุญสร้างสมเด็จองค์ปฐมองค์สุดท้ายองค์เดียวกับกับเก๋สามารถโทรแจ้งที่ 080-772-1000 หรือแจ้งทางอีเมล nattha999@gmail.com และโอนปัจจัยเข้าบัญหลวงพ่อตามที่แจ้งไว้ในกระทู้หน้า 1 ได้เลยค่ะ อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

งานนี้เราจะรับเป็นเลขคี่คะ ถ้าได้อย่างที่เราตั้งไว้ เราสามารถทำเป็นอุทยานสมเด็จองค์ปฐมบรมศาสดาเราจะเอาให้ทะลุ 21องค์ไปค่ะเอาเป็นเลขคี่ โบราณครูบาอาจารย์ท่านว่าไว้ คนที่ช่วยกันทำที่ช่วยกันสร้าง จะมั่งคั่ง มั่งมีศรีสุข มั่งคั่ง เจริญรุ่งเรือง มั่งคั่งสมบูรณ์พูนสุข

ขอร่วมอนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยค่ะ หากไม่มีพวกพี่สนับสนุนความฝันในการสร้างสวนสมเด็จองค์ปฐมบรมศาสดาของวัดคงไม่มีวันเป็นจริงขึ้นมาได้อย่างแน่นอนค่ะ อย่างไรร่วมบุญกันเข้ามาอย่าลืมอธิษฐานชำระะหนี้สงฆ์ที่เคยติดค้างกันมาในชาติก่อนๆนะค่ะ ยังมาไม่ครบคะลูกหลานคนสำคัญบางท่านยังไม่ได้มารายงานตน เก๋รอค่ะ เราจะไม่ไปโดยทิ้งคนใดคนนึงเอาไว้ค่ะ เรามาเป็นทีมก็จะไปทั้งทีมค่ะ จะไม่ทิ้งท่านใดท่านนึงไว้
    <!-- google_ad_section_end -->

ไฟล์ที่แนบมา:

14. เก๋ณัฐา เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อเพิ่มเป็น 21 องค์ก็ร่วมบุญมาตามศรัทธาตามกำลังของเราดีกว่าค่ะ
    อย่างที่หลวงพ่อฤาษีท่านเคยกล่าวไว้ บุญได้เท่ากันหมดเพียงปริมาณอาจจะแตกต่างกันไปเท่านั้นค่ะ แต่รับรองได้บุญเหมือนกันค่ะ อนุโมทนาบุญค่ะ

แต่ก็ยังไม่รู็เหมือนกันะค่ะว่าจะได้ครบหรือเปล่านะค่ะพี่เพราะยังขาดอยูาอีกตั้งหลายองค์ แต่เก๋เชื่อว่าจะต้องมีปาฏิหารย์เกิด พระพุทธเจ้าทุกพระองค์ท่านจะต้องช่วยเราแน่นอนค่ะ

15. pomsakda เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อวันที่ 25 สิงหาคม 2553 ผมและคณะได้ร่วมโอนปัจจัย ร่วมบุญกฐินสร้างสมเด็จองค์ปฐม4ปาง13เมตร เป็นจำนวน เงิน 1,100 บาท
    ขอน้อมอนุโมทนากับคุณเก๋และทุกท่านเป็นอย่างสูงครับ
    :cool::cool::cool:<!-- google_ad_section_end -->
    <!-- google_ad_section_end -->

16. เก๋ณัฐา เป็นที่รู้จักกันดี

เต้นท์เก๋เองค่ะ ญาติโยมท่านอื่นพักผ่อนอยู่ในบริเวณใต้ฐานพระค่ะ แต่เก๋ชอบนอนกลางแจ้งรับลมค่ะ​

อนุโมทนาค่ะ เก๋จะสร้างให้ครบทั้ง 21องค์ให้ได้ค่ะ
    และเก๋เชื่อว่าพระพุทธเจ้าทั้ง 28 พระองค์ท่านรับรู้ในสิ่งที่เก๋กำลัง
    พยายามทำอยู่ และเก๋เชื่อว่าท่านจะช่วยค่ะ เราจะต้องสมเด็จองค์ปฐม
    องค์ใหญ่ประดิษฐานในอุทยาสมเด็จองค์ปฐมบรมศาสดาให้ครบทั้ง 21 องค์

ร่วมบูชาแผ่นทองร่วมสร้างสมเด็จองค์ปฐม21องค์เพื่อเสริมดวงชะตา

ขนาดไฟล์:
      182.9 KB
      เปิดดู:
      339
  17. เก๋ณัฐา เป็นที่รู้จักกันดี

ญาติโยมท่านผู้มีจิตศรั<WBR>ทธาอันบริสุทธิ์ จะส่งวัตถุมงคลเข้ามาบรรจุ<WBR>ในองค์พระพุทธเจ้าองค์ปฐมก็ส่<WBR>งเข้ามาได้ถ้าไม่ส่งมา จะมาด้วยตัวเองก็ยินดี หลวงพ่อท่านรับญาติโยมที่เข้ามาในช่<WBR>วงเช้า ตีห้าถึงเที่ยงวัน หลังเที่ยงไปแล้วเป็<WBR>นเวลาภาวนาทำกิจวัด จนกระทั่งถึงตีสี่ ในช่วงเข้าพรรษา

(สามารถร่วมทำบุญแผ่นทองสร้างพระแผ่นละ 10 บาทเขียน ชื่อ นามสกุล วันเดือน ปีเกิดมาบรรจุในองค์พระ สำหรับคนที่ต้องการจะเสริ<WBR>มดวงของตนเอง จะมีขึ้นไม่บ่อยนัก เพราะการสร้างสมเด็จองค์ปฐม ครูบาอาจารย์ท่<WBR>านกล่าวว่า เป็นการเร่งตัวเองให้ถึงผลสำเร็<WBR>จได้ชนิดที่ว่าติดเทอร์โบเลยที<WBR>เดียว สำเร็จ สำเร็จ สำเร็จ) แล้วนี่เราสร้างกันถึง 21 องค์ใหญ่ในคราวเดียวกัน เรียกว่า เร่งดวงชะตาติดจรวดเลยก็ว่าได้ค่ะ

ร่วมบูชาแผ่นทองร่วมสร้างสมเด็จองค์ปฐม21องค์เพื่อเสริมดวงชะตา<!-- google_ad_section_end -->

ขนาดไฟล์:
      210.5 KB
      เปิดดู:
      317
  18. เก๋ณัฐา เป็นที่รู้จักกันดี

เชิญร่วมกฐินสร้างสมเด็จองค์ปฐมองค์ใหญ่21องค์ชำระหนี้สงฆ์

ไม่ทราบพระองค์จะทรงเมตตาให้ได้สร้างครบ 21 องค์หรือเปล่า จำได้หลวงพ่อเคย บอกไว้หากสร้างสมเด็จองค์ปฐมใหญ่ครบทั้ง 21 องค์ในวัด ฟ้าดินสะเทือนเลื่อนลั่น ค้ำฟ้า ค้ำดิน ค้ำนรก สวรรค์ พรหม ไม่รู้จะมีบุญถึงได้สร้างสมเด็จองค์ปฐมทั้ง 21 องค์ให้ได้ครบหรือเปล่าค่ะ แต่ไม่เป็นไรค่ะถ้า ไม่ได้เราสร้างเท่าที่ได้ไปก่อน แล้วส่วนที่ขาดไปเดี๋ยวเก๋จะจัดการรวบรวมปัจจัยสร้างให้ครบให้ได้ภายหลังค่ะ การสร้างสมเด็จองค์ปฐม ครูบาอาจารย์ท่<WBR>านกล่าวว่า เป็นการเร่งตัวเองให้ถึงผลสำเร็<WBR>จได้ชนิดที่ว่าติดเทอร์โบเลยที<WBR>เดียว สำเร็จ สำเร็จ สำเร็จ) แล้วนี่เราสร้างกันถึง 21 องค์ใหญ่ในคราวเดียวกัน เรียกว่า เร่งดวงชะตาติดจรวดเลยก็ว่าได้ค่ะ
    รายชื่อเจ้าภาพที่จองเข้า

องค์ที่ 1 คุณ ธีรชัย เอื้อชลิตนุกูล และครอบครัว ปางมารวิชัย โอนแล้วค่ะ
    องค์ที่ 2 คุณปกรณ์ เอื้อชลิตนุกูลและครอบครัว ปางสมาธิ โอนแล้วค่ะ
    องค์ที่ 3 คุณจุลเทพ เอื้อชลิตนุกูลและครอบครัว ปางประทานพร โอนแล้วค่ะ
    องค์ที่ 4 คุณเกรียงศักดิ์ เอื้อชลิตนุกูลและครอบครัว ปางปฐมเทศนา โอนแล้วค่ะ
    องค์ที่ 5 K.Willingboon
    องค์ที่ 6 คุณมงกุฏ อาจารย์พนมกรและคณะ
    องค์ที่ 7 K.push_me_again
    องค์ที่ 8 คุณไพโรจน์ ปางมารวิชัย" อุทิศให้คุณพ่อเอี๊ยะล้ง แซ่เตีย "
    องค์ที่ 9 คุณเก๋ณัฐา
    องค์ที่ 10 คุณอภิชัย ขัตติยาภิรักษ์และครอบครัว ปางประทานพร โอนแล้วค่ะ
    องค์ที่ 11 คุณ ธนพล ชัยวานิชกุล
    องค์ที่ 12 คุณรุ่งเพชร ฉัตรวิริยาวงศ์และคณะ
    องค์ที่ 13 คุณธีรชัย-ยุพร-จิตรลดา เอื้อชลิตนุกูล ปางประทานพร โอนแล้วค่ะ
    องค์ที่ 14 คุณประพันธ์ สุรปภา บริษัท เอ็มเวิร์ค กรุ๊ป จำกัด และคณะผู้นำบุญ
    องค์ที่ 15 คุณบุญรัตน์ พลอยทอง
    องค์ที่ 16 ยังไม่มีเจ้าภาพ
    องค์ที่ 17 ยังไม่มีเจ้าภาพ
    องค์ที่ 18 ยังไม่มีเจ้าภาพ
    องค์ที่ 19 ยังไม่มีเจ้าภาพ
    องค์ที่ 20 ยังไม่มีเจ้าภาพ
    องค์ที่ 21 เก๋และคณะรับเป็นเจ้าภาพให้ค่ะ โดยแบ่งเป็น 14 กอง กองละ 5000 บาท คุณขุนพิฆาตรับไป 2 กอง ตอนนี้ยังขาดอีก 12 กองค่ะ สนใจร่วมบุญสร้างสมเด็จองค์ปฐมองค์สุดท้ายองค์เดียวกับกับเก๋สามารถโทรแจ้งที่ 080-772-1000 หรือแจ้งทางอีเมล nattha999@gmail.com และโอนปัจจัยเข้าบัญหลวงพ่อตามที่แจ้งไว้ในกระทู้หน้า 1 ได้เลยค่ะ อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

งานนี้เราจะรับเป็นเลขคี่คะ ถ้าได้อย่างที่เราตั้งไว้ เราสามารถทำเป็นอุทยานสมเด็จองค์ปฐมบรมศาสดาเราจะเอาให้ทะลุ 21องค์ไปค่ะเอาเป็นเลขคี่ โบราณครูบาอาจารย์ท่านว่าไว้ คนที่ช่วยกันทำที่ช่วยกันสร้าง จะมั่งคั่ง มั่งมีศรีสุข มั่งคั่ง เจริญรุ่งเรือง มั่งคั่งสมบูรณ์พูนสุข

ขอร่วมอนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยค่ะ หากไม่มีพวกพี่สนับสนุนความฝันในการสร้างสวนสมเด็จองค์ปฐมบรมศาสดาของวัดคงไม่มีวันเป็นจริงขึ้นมาได้อย่างแน่นอนค่ะ อย่างไรร่วมบุญกันเข้ามาอย่าลืมอธิษฐานชำระะหนี้สงฆ์ที่เคยติดค้างกันมาในชาติก่อนๆนะค่ะ ยังมาไม่ครบคะลูกหลานคนสำคัญบางท่านยังไม่ได้มารายงานตน เก๋รอค่ะ เราจะไม่ไปโดยทิ้งคนใดคนนึงเอาไว้ค่ะ เรามาเป็นทีมก็จะไปทั้งทีมค่ะ จะไม่ทิ้งท่านใดท่านนึงไว้
    ร่วมบูชาแผ่นทองร่วมสร้างสมเด็จองค์ปฐม21องค์เพื่อเสริมดวงชะตา

<O:p</O:p

19. เก๋ณัฐา เป็นที่รู้จักกันดี

ญาติโยมท่านผู้มีจิตศรั<WBR>ทธาอันบริสุทธิ์ จะส่งวัตถุมงคลเข้ามาบรรจุ<WBR>ในองค์พระพุทธเจ้าองค์ปฐมก็ส่<WBR>งเข้ามาได้ถ้าไม่ส่งมา จะมาด้วยตัวเองก็ยินดี หลวงพ่อท่านรับญาติโยมที่เข้ามาในช่<WBR>วงเช้า ตีห้าถึงเที่ยงวัน หลังเที่ยงไปแล้วเป็<WBR>นเวลาภาวนาทำกิจวัด จนกระทั่งถึงตีสี่ ในช่วงเข้าพรรษา

(สามารถร่วมทำบุญแผ่นทองสร้างพระแผ่นละ 10 บาทเขียน ชื่อ นามสกุล วันเดือน ปีเกิดมาบรรจุในองค์พระ สำหรับคนที่ต้องการจะเสริ<WBR>มดวงของตนเอง จะมีขึ้นไม่บ่อยนัก เพราะการสร้างสมเด็จองค์ปฐม ครูบาอาจารย์ท่<WBR>านกล่าวว่า เป็นการเร่งตัวเองให้ถึงผลสำเร็<WBR>จได้ชนิดที่ว่าติดเทอร์โบเลยที<WBR>เดียว สำเร็จ สำเร็จ สำเร็จ) แล้วนี่เราสร้างกันถึง 21 องค์ใหญ่ในคราวเดียวกัน เรียกว่า เร่งดวงชะตาติดจรวดเลยก็ว่าได้ค่ะ

สำหรับท่านที่สักครั้งหนึ่งในชีวิตอยากเป็นเจ้าภาพสร้างสมเด็จองค์ปฐมองค์ใหญ่ขนาดนี้สักครั้ง แต่ไม่มีกำลังสร้างทั้งองค์สามารถร่วมสร้างสมเด็จปฐมองค์สุดท้ายองค์ที่ 21 กับเก๋และคณะได้นะค่ะ องค์ละ 70,000 แบ่งเป็น 14 กอง กองบุญละ 5,000 บาท ยังขาดอีก 12 กองค่ะ ติดต่อเก๋ได 080-772-1000 หรือทาง nattha999@gmail.com ขอร่วมอนุโมทนาบุญล่วงหน้าค่ะ ส่วนเรื่องปัจจยโอนเข้าบัญชีหลวงพ่อได้เลยนะค่ะ

ขนาดไฟล์:
      245 KB
      เปิดดู:
      32
  20. เก๋ณัฐา เป็นที่รู้จักกันดี

เจ้าภาพองค์ที่ 28 เข้ามาแล้วค่ะ อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

พ.อ.อ. วิชัย คุณหมอพยอม ตรีบุตรดี แจ้งเป็นเจ้าภาพสร้างสมเด็จองค์ปฐมองค์ที่ 28 ค่ะ
    ขอร่วมอนุโมทนาบุญด้วยนะค่ะ รู้สึกมีนิมิตหมายบางอย่าง พระพุทธเจ้าทั้ง 28 พระองค์ท่านคงอยากให้เราสร้างสมเด็จครบ 28 องค์ อยู่ๆก็มีองค์ที่ 28 มาตรงกับที่อธิษฐานกับท่านค่ะ อธิษฐานขอบารมีสมเด็จองค์ปฐมและพระพุทธเจ้าทั้ง 28 องค์ อธิษฐานขอกับสิ่งศักดิ์สิทธิ์ด้วยเจตนาอย่างแรงกล้าที่ต้องการทำนุบำรุงพระพุทธศาสนาต้องการสร้างอุทยานถวายสมเด็จองค์ปฐม ต้องการสร้างสมเด็จองค์ปฐมให้ครบ ยังค่ะตอนนี้ยังไม่ครบ แต่เมื่อมีองค์ที่ 28 มาองค์ที่ 16,17,18,19,20,22,23,24,25,26,27ก็ต้องมาแน่นอนค่ะ เก๋เชื่อว่าปาฏิหารย์จะเกิด ไม่ว่าอย่างไรเก๋ยืนยันที่จะไม่ถอยและยืนยันที่จะสร้างสมเด็จองค์ปฐม 28 องค์ใหญ่ประดิษฐาน ณ อุทยานสมเด็จองค์ปฐมบรมศาสดา ให้ได้ค่ะ