สวัสดีครับ ผมมาจากรายการบันทึกลึกลับ อยากสอบถามเกี่ยวกับเครื่องรางที่ถูกลืม

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ddod_kantana, 8 ธันวาคม 2010.

1. ddod_kantana สมาชิกใหม่

สวัสดีครับ รายการบันทึกลึกลับ ช่อง 5 6 โมงเย็นวันศุกร์ บริษัทกันตนา

สวัสดีครับ ผมขอรบกวนสอบถามผู้รู้ และรับเสนอ ในเรื่อง ราวลึกลับต่าง ๆ ทอาทิ เช่น พ่อแก่ เทวดาประจำตัว และ วัตถุอาถรรพ์ ไสยเวทย์มนต์ดำต่าง ๆ ที่ คนไทยลืมเลือนไปแล้ว หรือ ตำนานท้องถิ่น วีรบุรุษ วีรสตรีต่าง ๆ ที่ถูกลืม จากคนไทย

เพื่อนำเรื่องราวลึกลับต่าง ๆ ที่คนไทยลืมเลือน จากผู้รู้ ในข้อเท็จจริง เสนอมาเพื่อในประกอบการถ่ายทำรายการ เพื่อเสนอให้คนไทยทั้งประเทศ รับชมกันแบบถูกต้อง

ขอขอบคุณ ผู้รู้ในสาขาต่าง ๆ ของด้วยนะครับ

<!-- google_ad_section_end -->

2. pawinee เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2005
    :cool:
    เคยดูเหมือนกันเย็นวันศุกร์ใช่ปะ
    ขอให้ได้เรื่องราวดีๆ ไปเยอะๆ นะ

น่าจะลองเอาเรื่องหลวงปู่ใหญ่ หลวงปู่เทพโลกอุดร ไปทำซักสองสามตอนนะ
    จากประสบการณ์หลากหลายของคนที่เคยได้พบหลวงปู่ใหญ่อะ ลองเสริชหาเอาตามเน็ตนะจ๊ะ

3. ddod_kantana สมาชิกใหม่

หลวงปู่เทพโลกอุดร คืออะไรหรอ ครับ

อันนี้น่าสนใจ

รบกวน อธิบายที ได้ยินมานานแล้ว แต่ยังไม่เข้าใจ ครับ รบกวนนะครับ

4. ddod_kantana สมาชิกใหม่

เรื่องราวของ โหงพราย อันนี้ เป็นอย่างไรหรอครับ

5. ชาวประมง เป็นที่รู้จักกันดี

แนะนำอีกเรื่องนะครับ วีรกรรมชาวบ้านสี่ร้อย แขวงวิเศษชัยชาญ รับรองสนุกหากติดตามครับ เพราะเขาบอกว่า ไม่มีวีรกรรมชาวบ้านสี่ร้อย ก็ไม่มีวีรกรรมบ้านบางระจันครับ ลองดูนะครับ

6. saksiam เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2007
    อยากให้ทำเรื่องอานุภาพธงมหาพิชัยสงครามของหลวงพ่อพระราชพรหมยาน(หลวงพ่อฤาษี) ที่ช่วยทหารสร้างวีรกรรมรบกับผู้ก่อการร้ายที่เทือกเขาภูพาน เพราะวีรกรรมนั้นเป็นที่เล่าขานกันมาก และน่าจะมีพยานบุคคลที่ยังมีชีวิตหลงเหลืออยู่มาก

7. ddod_kantana สมาชิกใหม่

วีรกรรมของกองอาทมาท ขุนรองปลัดชู รายการออกอากาศ ไปวันที่ 15 ตุลาคม 2553 ครับ ชื่อตอน กองทัพวีรบุรุษขมังเวทย์ ครับ

เป็นวีรกรรมที่น่ายกย่องนะครับ เพราะใจเด็ดเดี่ยวกล้าหาญ ขุนรองปลัดชู อาสานำกองอาทมาทเพียง 400 ไปสู้ศึก สกัดทัพประวิงเวลา ที่อ่าวหว้าขาว จังหวัดประจวบขีรีขัน กับทัพพม่าของมังฆ้องนรธา และมังระราชบุตร ถึง 10000 คน กองทัพของขุนรองปลัดชู เป็นกองทัพขมังเวทย์ครับ ทหารพม่าไม่สามารถทำอะไรได้ จึงต้านได้ถึง 1 วัน 1คืน จนในที่สุด ทหารพม่าต้องใช้วิธี กดน้ำ เอาไม้กระบองทุบตี จนไปถึงการใช้เหล็กแหลมเสียบทางทวารหนักครับ

เป็นวีรกรรมอันกล้าหาญของชาววิเศษชัยชาญ จังหวัดอ่างทอง ที่คนไทยทั้งประเทศขอเชิดชูครับ

8. ddod_kantana สมาชิกใหม่

รบกวนสอบถามทีครับ
    ธงมหาพิชัยสงคราม เป็นยันต์หรือว่าธงหรอครับ
    กฤษดาอภินิหารมี ปรากฏอย่างไรหรอครับ

เรื่องราวน่าสนใจ ครับ รบกวนทีครับ ขอบคุณมากครับ

9. ชาวประมง เป็นที่รู้จักกันดี

ต้องไปขอย้อนหลังซักหน่อยแล้ว ไม่ค่อยได้ดูเลย อิอิ

10. CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

ผมว่าลองดูในประเทศเพื่อนบ้านเราอย่างพม่า ได้เคยคุยกับเพื่อนผมที่น่าสนใจสองเรื่อง หนึ่งเรื่องดอยมนต์ที่เต็มไปด้วยมนต์ตรา ใครเข้าไปดีไม่ดีปวดหัว และมีพระท่านหนึ่งเก่งทางเรื่องเสน่ห์ สามารถฝังเข็มทองวิ่งได้แบบอาจารย์หนุ่ม วัดบางเวก อีกเรื่องการฝังจากทางภาคอีสานสามารถเตือนภัยได้เช่นเดียวกับเข็มทอง หากในกรุงเทพ ลองทำสารคดีของอาจารย์สงวน ศิษย์ครูอุไร มนตรี ณ อยุธยา ดูครับ ของท่านน่าสนใจผมจะไปหาท่านหลายทีละ

http://bbznet.pukpik.com/scripts/view.php?user=katasakyan&board=2&id=1283&c=1&order=lastpost

11. ddod_kantana สมาชิกใหม่

ขอบคุณครับ เดี๋ยวผมจัดเว็บย้อนหลังให้ครับ

12. saksiam เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2007

*** สมัยก่อนใช้เป็นธงนำทัพสมัยพระร่วงครับ ในผืนธงมีบทพุทธคุณต่างๆ หลวงพ่อท่านได้ตำรามาจากอาจารย์แจง และท่านเป็นผู้สืบทอดคนสุดท้ายตามสายครับ หลวงพ่อท่านเลยทำเป็นยันต์ผืนเล็กๆ ไว้แจกทหารที่ออกรบชายแดนครับ เล่ากันว่าสมัยนั้นใครไม่มีแทบจะไม่อยากออกรบกันเลย พุทธคุณนั้นสุดยอด รายละเอียดน่าจะไปลองค้นดูในหมวดอภิญญา - สมาธิ หัวข้อหลวงพ่อฤาษีครับ น่าจะมีข้อมูลที่ลึกกว่าเพราะผู้ดูแลหมวดนี้ท่านน่าจะมีข้อมูลเชิงลึกครับ ผมรู้แค่งูๆ ปลาๆ ***

13. ชาวประมง เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากครับ..........

14. ddod_kantana สมาชิกใหม่

ขอบคุณสำหรับข้อมูลมากมากครับ เดี๋ยวผมจะนำข้อมูลไปเจะสัมภาษณ์ผู้ที่ศึกษาอีกที แล้วถ้ายังไงก็จะเม้นมาบอกกล่าวกกันนะครับ ขอบคุณมาก ๆ ครับ

15. thaiput เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2006
    โหงพรายตามจินตนาการของผมและที่ครูอาจารย์หลายท่านกล่าวมามักเป็นการตั้งธาตุอาการ 32 ขึ้นเป็นผู้หญิง เป็นพรายผู้หญิงผู้เลอโฉม มีอำนาจคุ้มครองผู้ที่บูชาและเลี้ยงดู บางตำนานกล่าวกันว่าขุนแผนสร้างโหงพรายเพื่อไว้ดูแลกุมารทอง เกจิคณาจารย์บางท่านกำเนิดโหงพรายมาคล้ายๆกับแม่นางกวัก เพื่อใช้งานในด้านต่างๆ เช่นช่วยด้านค้าขาย ติดต่อเจรจาพูดคุยให้เป็นเมตตามหานิยม หรือดลใจในเรื่องต่างๆๆ เช่นความรัก และหน้าที่การงาน ..

thaiput007@hotmail.com

16. Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    ลองทำเรื่องเมียงูดูซิครับ สมัยเด็กๆลึกลับมากเลยจะขอดูก็ไม่ให้ดู........

.....

คุณลองศึกษาข้อมูลในเวปนี้ดูครับไม่ใช้เรื่องเมียงูนะครับ เรื่องที่คุณต้องการหามาก่อน

ในนี้มีหลายคนมีมิตรไมตรีให้ข้อมูลคุณได้

และบางเรื่องต้องศึกษาและปฎิบัติถึงจะเข้าใจบางอย่างพูดบอกไปก็ไม่เข้าใจ

บางอย่างเป็นของประเภททำเองรู้เองเห็นเองเข้าใจเองก็มีครับ

ขอให้ได้ข้อมูลและสิ่งดีๆออกนำเสนอครับ

ปล.ถ้าเรื่องเมียงู..................ก็ถามมา หลังไมค์ข้อมูลเพียบ..............555

โชคดีครับ

17. อั๋นวัดสาม เป็นที่รู้จักกันดี

น่าสนครับ เรื่องเมียงู......หุหุหุหุ:cool:สมัยเด็กๆอยากดูมากๆๆๆๆแต่ไม่เคยได้ดูเลยจนทุกวันนี้ครับ

18. Shinray01 เป็นที่รู้จักกันดี

อยากรู้เรื่องราวหลวงปู่เทพโลกอุดร เป็นพระลึกลับ ที่ว่ากันว่ามีอายุยืนยาวเป้นพันปี คอยรักษาพระพุทธศาสนาให้ครบ 5000 ปี มีลูกศิษย์มากมาย

19. ดร.แอนดี้ เป็นที่รู้จักกันดี

ความรู้เรื่องธงมหาพิชัยสงคราม เเละความหมายของยันต์บนผืนธง

อานุภาพยันต์มหาพิชัยสงคราม - ศ.ธรรมทัสสี

http://palungjit.org/threads/%E0%B8%84%E0%B8%A7%E0%B8%B2%E0%B8%A1%E0%B8%A3%E0%B8%B9%E0%B9%89%E0%B9%80%E0%B8%A3%E0%B8%B7%E0%B9%88%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B8%98%E0%B8%87%E0%B8%A1%E0%B8%AB%E0%B8%B2%E0%B8%9E%E0%B8%B4%E0%B8%8A%E0%B8%B1%E0%B8%A2%E0%B8%AA%E0%B8%87%E0%B8%84%E0%B8%A3%E0%B8%B2%E0%B8%A1-%E0%B9%80%E0%B9%80%E0%B8%A5%E0%B8%B0%E0%B8%84%E0%B8%A7%E0%B8%B2%E0%B8%A1%E0%B8%AB%E0%B8%A1%E0%B8%B2%E0%B8%A2%E0%B8%82%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B8%A2%E0%B8%B1%E0%B8%99%E0%B8%95%E0%B9%8C%E0%B8%9A%E0%B8%99%E0%B8%9C%E0%B8%B7%E0%B8%99%E0%B8%98%E0%B8%87.189751/

ดูตาม link นี้ครับ ผมเองก็แขวนธง(ยันต์)มหาพิชัยสงครามติดตัวตลอดครับ

20. ยังเลวอยู่มาก เป็นที่รู้จักกันดี

อยากให้ทำเรื่อง'"ปรอทสำเร็จ"ครับ เคยได้ยินแต่ตำนานเล่าต่อๆกันมา ยังหาข้อพิสูจน์กันไม่ค่อยได้ เริ้มตั้งแต่การทำปรอทให้แข็งตัวในขั้นต้น และต่อเนื่องจนเป็นกายสิทธิ์ มีอิทธิคุณ เช่น รักษาโรค,ปรับธาตุไปจนถึงการทำปรอทเป็นแก้วจักรพรรดิ์ อิทธิคุณครอบจักรวาล อมแล้วเหาะเหินเดินอากาศ หายตัว ฯลฯตอนนี้ผมว่าในไทยมีคนรู้เรื่องน้อยมากๆ มันกำลังจะถูกลืมจริงๆครับตอนนี้ และมีคนอยากรู้เรื่องกันเยอะมากๆ ที่สำคัญช่วยตามหาผู้ที่บูชาปรอทเพชรหลวงปู่ละมัยที่บูชาราคาเป็นหลายๆล้าน (ผมว่าปรอทเม็ดนี้น่าสนใจที่สุดแล้วในบรรดาปรอททั้งหมด) สงสัยเจ้าของอมแล้วเหาะไปป่าหิมพานต์แล้วก็ไม่รู้ เหอๆ