สวัสดีครับ ผมเป็นน้องใหม่มาทักทายทุกๆท่านครับ..........

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย kiatkiat, 25 พฤศจิกายน 2004.

1. zipper เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2004
    ผมจะเน้นหนักไปทางฟังอ่ะคับ ไม่ค่อยได้เล่นเท่าไหร่ ถึงจะเล่นก็งูๆปลาๆอ่ะคับ

2. ศดานัน เป็นที่รู้จักกันดี

19 กันยายน 2004
    สวัสดีค่ะ คุณเกียรติ
    แก้วเป็นพุทธ แต่ก็ชื่นชมศิลปะของชาวคริสเตียนไม่น้อย
    ไม่ว่าจะเป็น จิตรกรรม ปติมากรรม หรือสถาปัตย์
    ศิลปะตะวันตกทุกยุคสมัย มักมีเรื่องราวความเชื่อทางคริสต์ศาสนาไม่ว่าจะทางตรงหรือทางอ้อม

โดยเฉพาะศิลปะยุคคลาสสิค งดงามมีมิติละเมียดละไมทั้งแสงและเงา
    เหมือนจริงมากทีเดียว...

3. อึดเบเกอรี่ Active Member

8 พฤศจิกายน 2004
    เป็นกัลยาณมิตรกันนะจ้ะ

ศาสนาทุกศาสนา ล้วนสอนให้เป็นคนดี...

4. Pure Water สมาชิก

20 พฤศจิกายน 2004
    สวัสดีด้วยครับ

5. น้ำมันพราย สมาชิก

18 พฤศจิกายน 2004
    เอ่อ น้ำมันพราย คับ รูปคุณ..... เอ่อ เป็นอะไรกับนายฉิมป่าวคับ หรือเค้าทำอะไรเปล่าคับ ทำไม.....(น่ากลัวจัง)

จริงเหรอค่ะคุณ ZIPPER น่ากลัวมากเลยเหรอ
    รูปน่ากลัวแต่ตัวจริง น่ารักนะ
    ไม่เชื่อถามคุงฉิมดิค่ะ 555555(||)

6. KomAon11 เป็นที่รู้จักกันดี

เย้ๆ สวัสดีครับๆๆ สมาชิกใหม่ ต้อนรับยินดีๆๆ ........... เอ๊ย ยินดีต้อนรับ ครับ

7. kiatkiat เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤศจิกายน 2004
    ขอบคุนทุกๆคนครับบบ ผมม

ผมเองก็อยากรู้จักทุกๆคนมากกว่านี้ ครับบ

อยากรู้ว่าตอนนี้ใครทำอะไรอยู่ไหน

ใครเรียน ใครทำงาน

เอ ถามลึกมากไปรึป่าว ไม่มีอะไรหรอกครับ แค่รู้สึกว่าผู้คนในนี้

น่าคบ และ พอจะคบด้วยในระยะยาว ได้ดีแน่นอนเฉยๆ

ผมเอง ตอนนี้เรียนอยู่ครับ ปีสุดท้าย สถาปัตย์ๆ ครับ

ถ้าใครอยากจะ แอด MSN ก็ดีนะครับ เผื่อๆ คุยกันครับบ ผม

Kiatญu@hotmail.com ครับ

8. kiatkiat เป็นที่รู้จักกันดี

เอ งง _ ที่เห็นคือ ขีดล่างนะครับ แต่ทำไม ออกมาเป็น _ น้า

9. กระเจียว เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2004
    (kiss)

[music]http://palungjit.org/attachment.php?s=&postid=15658[/music]

10. kiatkiat เป็นที่รู้จักกันดี

อยาก โพส เพลง เป็นมั่ง

11. zipper เป็นที่รู้จักกันดี

มานเป็นบั๊กอ่ะคับ ตัวขีดล่างเวลาโพสไปมันจะกลายสภาพเป็น ตัวยอห_ิง

คุณน้ำมันพรายก๊าบบบ ตอนแรกเป็นภาพคุณฉิมว่าน่ากัวแล้วนา เจอของคุณเข้าไปถึงกะช็อคซีนีม่า

12. MissyKelly เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2004
    พี่ zipper

อยากทำตัวหนังสือวิ่งมั่งอ่ะพี่

บอกชมพูหน่อยจิพี่เอกสุดหล่อ ยอดเท่ เล่ห์แพรวพราว

13. tida สมาชิก

23 พฤศจิกายน 2004
    พันพรือมั่งค่าเหอ..

(smile)

14. Candle เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2004
    ยินดีต้อนรับครับ มีเพื่อนสมาชิกเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ มาร่วมศึกษาพระศาสนากันนะครับ

15. zipper เป็นที่รู้จักกันดี

อันอื่นไม่ติดใจนะ แต่ที่ว่าเล่ห์แพรวพราว มันยังไงอ่ะ หุหุ
    ถ้าจะทำให้ตัวอักษรวิ่งใช่ไหมก็ทำงี้
    <input value="<marquee>ข้อความ</marquee>" size=50></input>
    ลองเล่นดู

16. poom1977 สมาชิกใหม่

28 พฤศจิกายน 2004
    ยินดีที่ได้รู้จัก

หวัดดีค่ะ เป็นสมาชิกใหม่เหมือนกันค่ะ เพิ่งสมัครเมื่อวานนี้เอง แต่ได้ติดตามเวปนี้มาประมาณ 2 เดือนแล้ว ไม่ได้ตั้งใจสมัคร เพราะ ไม่ได้นับถือพุทธ และ คิดว่า เวปนี้คงมีแต่เรื่องพุทธ ที่รู้จักเวปนี้ เพราะได้ดูจากเวบหนังสิอพิมพ์ผู้จัดการ โดยบังเอิ_มากๆ จากข่าวการทำบุ_ของน้องกระเจียว คลิกเข้าไปดูเล่นๆ

ดีค่ะ ได้รู้เรื่องต่างๆ เยอะ

17. 123 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2004
    (f) (kiss) (f) (kiss) (f) (kiss)

18. NUI เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    น่าชื่นใจ....ที่มีคนนับถือศาสนาอื่นเปิดใจกว้างมาศึกษาศาสนาพุทธแต่ละศาสนาย่อมสอนคนให้เป็นคนดี แบ่งปันเผื่อแผ่ช่วยเหลือกันไม่เอาเปรียบกันในสังคม จะศาสนาไหนๆเราก็เกิดร่วมโลกใบเดียวกัน เป็นมิตรและเกื้อกูลกันได้ (f)

19. poom1977 สมาชิกใหม่

28 พฤศจิกายน 2004
    รู้สึกดี ที่เวปนี้ มีคนดีๆ อยู่เยอะ แต่ก็มีบ้าง ที่มีคนที่ชอบโจมตีคนอื่น หรือ ประเภทหลุดโลกก็มี ยังงัยก็ยังน้อยกว่า เวปอื่นๆ ที่แสดงความคิดเห็นในเชิงลบ มากกว่า สร้างสรรค์

ขอติดตามเป็นสมาชิกไปตลอดนะคะ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยค่ะ

20. แฟนคลับ บุคคลทั่วไป

ว้าวว poom1977 น่ารัก