สอน วิธีใช้ โปรแกรม Adobe Audition 1.5 อัดเสียงอ่านและย่อไฟล์

ในห้อง 'พระไตรปิฎก เสียงอ่าน' ตั้งกระทู้โดย ผ่อนคลาย, 1 มีนาคม 2007.

1. เมเม่

เมเม่ สมาชิกใหม่

22 พฤษภาคม 2009
    อธิบายได้ละเอียดดีมากค่ะ แต่เสียงดายที่ไม่มีภาพ
    อัพหน่อยได้มั้ยคะได้โปรด...!

ขอบคุณค่ะ
    ปล.จะอัดเสียงอ่านให้คนตาบอดค่ะ

2. ผ่อนคลาย

ผ่อนคลาย Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 พฤศจิกายน 2004
    ใช้โปรแกรม WavePad ง่ายกว่า สะดวกกว่าครับ และโปรแกรมไม่ใหญ่มากเหมือน Adobe Audition

ผมทดลองเอามาให้เพื่อนๆใช้ หลายคนบ่นว่าใช้ยากผมเลยไม่ซ่อมกระทู้นี้ และก็ภาพในเครื่องถูกล้างหมดแล้วด้วยน่ะครับ

สอน วิธีใช้ program อัดเสียงอ่านและย่อไฟล์
    WebSnow

3. เมเม่

เมเม่ สมาชิกใหม่

22 พฤษภาคม 2009
    ขอบคุณมากค่ะ
    กำลังดูการใช้งานของ Wave Pad อยู่ค่ะ
    เพราะมีในเครื่องเหมือนกัน
    เคยลอง RecordPad เหมือนกันแต่เสียงรบกวนเยอะ เหมือดเสียงมอดกัดไม้
    และยังตัดเสียงรบกวนไม่เป็นด้วยค่ะ

พอมาเจอ Adobe Audition รู้สึกถูกสเป็ค เลยอยากลองฝึกดูน่ะค่ะ
    ขอบคุณอีกครั้งนะคะ

4. Phramahasunya

Phramahasunya สมาชิกใหม่

13 พฤษภาคม 2009
  5. sippakorn

sippakorn สมาชิก

ลิ้งค์เสียหาย โหลดไม่ติดครับ
    ทั้งตัวโปรแกรม Audition1.5 และ crack
    แต่ตัวโปรแกรมพอหาโหลดได้จากเว็บอื่น แต่ตัวแคร็ก หายากมากๆ
    ต้องไปพึ่งพันทิพย์อีกแล้ว รึเนี่ย.