สอบถามค่ะ ฝันเห็นจระเข้ หมายถึงอะไรคะ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย A Swong, 20 ตุลาคม 2015.

1. A Swong

A Swong สมาชิกใหม่

เท่าที่ได้ยินมา ถ้าฝันเห็นจระเข้ คือไปบนอะไรไว้แล้วยังไม่ได้แก้ ก็จะเป็นฝันเตือน ถูกไหมคะ แต่ในความฝันเป็นเหมือน เราอยู่บนที่สูง แล้วจระเข้พยายามกระโดดมาที่เรา แต่ทำอะไรเราไม่ได้ หรือไม่ได้ทำ (จำไม่ได้) เคยฝันลักษณะนี้ 2 ครั้ง ก่อนที่จะตั้งครรภ์ ประเด็นคือก่อนตั้งครรภ์นี่ล่ะค่ะ หมายถึงอะไรคะ รบกวนผู้รู้ให้ความกระจ่างด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

2. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    แปลว่าให้ศึกษาวิธีเลี้ยงลูก
    อย่าตามใจมาก อย่าเลี้ยงส่งเดช
    เดี๋ยวโตขึ้นจะเป็นโจร