สอบถามสายตรงเหรียญหน้าเล็กหลวงพ่อจง 2485 วัดหน้าต่างนอกครับ

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย Yongkwang, 5 สิงหาคม 2015.

1. Yongkwang

Yongkwang สมาชิก

อยากถามว่าเหรียญหลวงพ่อจงหน้าเล็ก2485 สร้างกี่เนื้อครับ
    และถ้าเนื้อทองแดง ไม่ใช่ทองแดง100%ใช่ใหมครับ แล้วแต่ว่าจะผสมออกมาแก่อะไร บางเหรียญแก่เงิน แก่ทอง จะออกสัมริด จริงหรือไม่ครับ

นี่เป็นรูปตัวอย่าง อยากทราบว่ามีแบบนี้ใหม(ขอให้ดูครึงรูปนะครับเพราะติดชื่อเวปเค้ากลับมีปัญหา)

ขอบคุณครับ

2. stoes

stoes เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2009
    บทความพระเครื่อง, เหรียญหลวงพ่อ, พระเหรียญ, หลวงพ่อ, ร้านพระยอดนิยม Online ตลอด 24 ชั่วโมง
    ตัวอย่างเป็นพิมพ์หน้าเล็ก
    ดูแค่นี้ไม่ทราบครับ แต่ถ้าพลิกขอบดูขอจริง เป็นขอบกระบอก
    มีเปอร์เซนต์สูงเลยครับ
    เรื่องลิขสิทธิ์ ถ้าเราไม่ได้ดัดแปลง เสริมแต่ง เผื่อประโยชน์ แอบแฝง ไม่มีปัญหาครับ
    เมื่อเรานำภาพเขามาใช้ ต้องเป็นต้นฉบับ และให้เครดิตเขาด้วย ก็จบ
    ปี 2485 เหรียญเสมา พิมพ์หน้าเล็ก หลวงพ่อจง วัดหน้าต่างนอก - ทำเนียบรุ่น : เว็บ-พระ.คอม

3. Yongkwang

ขอบคุณครับพี่stoes คืออยากถามพี่ว่าเนื้ในรูปเป็นเนื้อทองแดงใช่หรือไม่ครับ

4. stoes

stoes เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2009
    ใช่ครับ

5. Yongkwang

ขอบคุณครับพี่ คือดูสีเหรียญแปลกๆครับ
    ยังไงขอบคุณมากๆครับ