สอบถามเรื่องการฝันถึงหลวงพ่อฤาษีลิงดำค่ะ

ในห้อง 'หลวงพ่อฤๅษีลิงดำ' ตั้งกระทู้โดย Snow, 9 พฤศจิกายน 2018.

1. Snow

Snow เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2005
    เมื่อวันที่30ตุลาคมที่ผ่านมา ฝันว่ามีขบวนแห่พระพุทธรูปสีทององค์ใหญ่อยู่ในรถขบวนได้มาหยุดอยู่ตรงหน้าเรากับแม่ แต่มาพร้อมกับองค์หลวงพ่อฤาษีลิงดำท่านยืนอยู่ด้านหลังของพระพุทธรูปด้วยแล้วท่านก็ยิ้มให้เรา เราตกใจมากเพราะไม่คิดว่าจะได้เห็นท่านจึงรีบยกมือไหว้ท่านทันที พอตื่นมาก็แปลกใจเพราะเราก็ไม่ใช่ลูกศิษของท่าน การที่ฝันเห็นท่านและจำใบหน้าของท่านได้ติดตาทั้งที่ไม่เคยนึกถึงท่านเลย
    "แต่บังเอิญเหลือเกินค่ะ พอตื่นมาเชคไลน์ กลุ่มมีเพื่อนๆได้แชร์รูปหลวงพ่อฤาษีลิงดำมาพร้อมบรรยายภาพว่า วันนี้(30ตค)เป็นวันคล้ายวันมรณะภาพของท่านพอดีค่ะ" บังเอิญหรืออย่างไรไม่ทราบค่ะ ใครช่วยชี้แนะทีค่ะ

2. ช่างเถอะ

ช่างเถอะ ชีวิตไม่เที่ยง ความตายเป็นของเที่ยง

6 พฤศจิกายน 2018
    หลวงพ่อมากับพระอีกแล้ว ฝันดีค่ะ ว่างๆไปวัดท่าซุงนะคะ อย่าลืมบอกเค้าด้วยว่าฝันเห็นหลวงพ่อ กับพระพุทธรูปสีทอง