สอบถามเรื่องพุทธคุณของพระเครื่องหลวงพ่อหลิว

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย Toutou, 23 เมษายน 2005.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Toutou

Toutou เป็นที่รู้จักกันดี

ขอความกรุณาท่านผู้รู้ช่วยอธิบายพุทธคุณของพระเครื่องหลวงพ่อหลิว รุ่นสุขใจ วัดไร่แตงทอง จ.นครปฐมด้วยค่ะ[b-wai]

องค์พระเป็นโลหะรูปเต่าตัวแบนๆ มีอักขระยันตร์สักเต็มไปหมดค่ะ

2. มิ่งเมือง

มิ่งเมือง เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงปู่หลิว ท่านเป็นพระดีอีกองค์หนึ่ง จะมีศิษย์เอกที่เป็นฆาราวาสปลุกเสกพระให้ท่านก่อนแล้วท่านค่อยทำอีกที อาจารย์ฆาราวาสชื่ออาจารย์ ห้อย แค่อาจารย์ห้อยเสกเองแล้วยิงยังไม่ออก พอหลวงปู่หลิวท่านไปเสกต่อจะเป็นไงคิดดูครับ

ส่วนมากจะครอบคลุมหลายด้านครับ หลวงปู่ท่านไม่ใช้กำลังตัวเองเสกอยู่แล้วท่านอาราธนาพระทำให้เหมือนพระเดชพระคุณหลวงพ่อของเราครับ

3. ปทุมธานี

ปทุมธานี ยอมไม่ทำดีกว่าทำร้ายคนอื่น

13 กุมภาพันธ์ 2007
    รูปเหมือนหลวงปู่หลิวนั่งเต่า ขนาด 8.50 เมตร สร้างเสร็จแล้วครับ แต่วิหารครอบยังไม่เสร็จ ถ้าเพื่อนสมาชิกผ่านไปก็อย่าลืมไปร่วมสร้างวิหารครอบองค์หลวงปู่หลิว นะครับ ท่านเจ้าอาวาสองค์ปัจจุบัน (พระใบฎีกา สายชล จิตตกาโร) ท่านเป็นศิษย์องค์เดียวของหลวงปู่ น่านับถือท่านหนึ่งครับ ท่านยังอยู่คอยรับผู้มีจิตร่วมทำบุญแทบทุกวันครับ โดยเฉพาะวันหยุด อ้อ ลืมไป ทัวร์รถเมล์ ก็มีไปร่วมทำบุญที่วัดแล้วนะครับ

4. GROLY

GROLY เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2008
    ผมมีอยู่องค์หนึ่งครับ เหรียญทองแดง มีเลขสองตรงหางด้านหน้า ปี๓๕

5. ไพรัฐลาภสุนทรพิทักษ์

ไพรัฐลาภสุนทรพิทักษ์ เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2008
    เหรียญสุขใจเป็นรุ่นที่น่าใช้มากครับปลุกเสกถึง8เดือน ดีเมตตาค้าขายครับ

6. Starsophere

Starsophere เป็นที่รู้จักกันดี

วัตถุมงคลหลวงปู่หลิว จัดเป็นวัตถุมงคลที่มีพุทธคุณสูง ดีทั้งเมตตา ค้าขาย ป้องกันอันตราย มีหลายรุ่นที่ราคายังไปไม่ไกล แต่คุณภาพดีมากน่าอาราธนาใช้ ที่กล่าวมานี้เกิดขึ้นจากประสบการณ์ของผู้ใช้ทั้งสิ้น เมตตาค้าขายก็เยี่ยมดูได้จากคอขอเถ้าแก่ในเยาวราช เต่าหลวงพ่อหลิวห้อยกันหรา มหาอุดมีข่าวลงหนังสือพิมพ์ตำรวจนครปฐมโดนวัยรุ่นจ่อยิงไม่ออกก็เต่าหลวงพ่อหลิวครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้