สัจธรรมแห่งความจริงน่าเชื่อถือมากกว่านี้นะครับสำหรับ เราชาวพุทธ

ในห้อง 'อภิญญา - สมาธิ' ตั้งกระทู้โดย Username-chatreekain, 6 มกราคม 2019.

1. Username-chatreekain

Username-chatreekain ใต้สรวงสวรรค์

ควรเชื่อถือนะครับสำหรับเราชาวพุทธๆ แสงแห่งสัจธรรมของมีอยู่จริงๆพระพุทธเจ้าของเราได้เสด็จปรินิพพานไปตั้งแต่ 2500 ป แสงแห่งสัจธรรมของพระเจ้ามีอยู่จริงๆพระพุทธเจ้าของเราได้เสด็จปรินิพพานไปตั้งแต่ 2500 ปีที่แล้ว เราชาวพุธก็ได้ แสดงแสงแห่งสัจธรรมของพระเจ้าเพียงพอแล้วกับโลกใบนี้ การนั่งสมาธิเป็นอย่างหนึ่งที่ทำให้เราคลายกังวลไปได้ ทิ้งภาระไปได้ ทิ้งเหตุแห่งทุกข์ไปได้และทิ้ง สิ่งต่างๆที่เป็นกรรม เกี่ยวกับนรกหรือสวรรค์เราทิ้งไปได้ถือว่าเยี่ยมแล้วครับสำหรับเราชาวพุทธผลนับถือจริงๆครับสำหรับเราชาวพุทธผมส่วนหนึ่งชอบการนั่งสมาธิเป็นส่วนตัวแต่ไม่มีครูบาอาจารย์สอนครับอยากมีครูบาอาจารย์สอนเช่นกันครับขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 มกราคม 2019
  2. Supop

Supop เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2010
    ขออนุญาตถามครับ

ในความหมายของคุณ พระเจ้ากับพระพุทธเจ้า ใช่คนเดียวกันหรือเปล่า

3. Username-chatreekain

Username-chatreekain ใต้สรวงสวรรค์

คนเดึยวกันคับ

4. Supop

Supop เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2010
    ขอบคุณครับที่ตอบ

คุณคงมีปัญหาเรื่องการพิมพ์หรืออินเตอร์เน็ต

ข้าพเจ้าอยากให้ระวังเรื่องคำว่าพระเจ้าครับ มันจะเกี่ยวพันกับศาสนาอื่น และคนในศาสนาอื่นอาจจะเอาไปโยงกันได้ครับ (คือเอาไปอ้างอิง)

อีกอย่าง การที่คุณบอกถึงแสงแห่ง... ข้าพเจ้าว่า มันเหมือนกับลัทธิหนึ่งที่ถือกำเนิดมาจากญี่ปุ่น ลัทธินี้จะอ้างอิงคำสอนของตัวเองกับพุทธศาสนาครับ

ข้าพเจ้าขอรบกวนเพียงเท่านี้ครับ
    ต้องขออภัยที่รบกวนด้วยครับ

ขอให้เจริญในธรรมครับ