สัมภาษณ์งาน จะแขวนพระองค์ไหนดีครับ?

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย แสวงบุญ, 25 ตุลาคม 2007.

1. มโนมยา

มโนมยา เป็นที่รู้จักกันดี

เข้ามาให้กำลังใจครับ และขออวยพรให้ได้งานตามที่หวังน่ะครับ

2. pmntr

pmntr เป็นที่รู้จักกันดี

14 กรกฎาคม 2005
    พระคาถาที่ใช้กับสีผึ้งของพระเดชพระคุณหลวงพ่อฤาษีลิงดำนะครับ
    พุทธังแทรกจิต ธัมมังแทรกใจ พิศวงหลงไหล สังฆังอย่าคลายรักมิ สัมโมทมาเนหิ อวิวสมาเนหิ สิกขิตตัพพันติ
    อธิษฐานามปรารถนาครับ
    เวลาใช้ห้ามทาข้ามขื่อปาก คือบริเวณมุมบนกับมุมล่างของปาก มุมบนก็ตรงด้านล่างจมูกจะเห็นมุมจวักลงมานั่นแหละครับ มุมลล่างก็ตรงข้ามกัน เวลาทาคือ ทาจากข้างหนึ่งมาถึงขื่อปากแล้วย้ายไปอีกข้างทาเข้าหากันนั่นแหละครับ
    การทานิ้วแต่ละนิ้วสำคัญต่างกันครับ นิ้วชี้ทาเมื่อใช้กับลูกน้อง การพูดเพื่อเป็ยเจ้าคนนายคน นิ้วกลางใช้เมื่อเขาหาผู้เสมอกัน เพื่อน นิ้วนางใช้กับคนรัก ให้คนหลงไหล
    เลือกใช้เอานะครับ ขอให้ได้งานนะครับ

3. แสวงบุญ

แสวงบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2007
    ขอโมทนากับทุกๆ คำแนะนำ, คำอวยพร และให้กำลังใจกับผม
    ซึ่งตอนนี้ ทางหน่วยงานที่ผมไปสัมภาษณ์ก็ได้ประกาศผลแล้วครับ
    ปรากฏว่า ผมผ่านเข้าไปทำงานได้แล้วครับ ซึ่งสำหรับตัวผมแล้ว
    ผมรู้สึกดีใจมากๆ เนื่องจากว่า ที่นี่สอบเข้ายากมาก มีวิศวกรไปสอบจำนวนเป็น
    หมื่นคน แล้วหน่วยงานของผมก็รับแค่ประมาณสิบคนเอง ตอนนี้ก็เหลือแค่
    ไปรายงานตัว ตรวจโรค แล้วก็ทำประวัติครับ
    ขอโมทนากับทุกข้อความ ทุกความหวังดีด้วยนะครับ

4. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

13 กันยายน 2005

เอ่อ..คืออย่าหาว่าสอดรู้เลยนะครับ แค่อยากจะถามว่า
    ในวันนั้นใส่พระอะไรไปบ้างครับ

5. กระพี้

กระพี้ เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2006
    นั้นสิครับ..ใส่พระอะไรไป แล้วขอบารมีพระอย่างไรบ้าง..ถือว่าเป็นการเล่าประสบการณ์ เล่าสู่กันฟังเป็นวิทยาทานกับทุกๆท่านครับ

6. แสวงบุญ

วันนั้น ผมอาราธนาสมเด็จองค์ปฐมรุ่น 3 (ที่บูชาจากคุณคำข้าว) แล้วก็พระหางหมากแดง (ที่บูชาจากคุณกระพี้) และธงมหาพิชัยสงครามที่ผมไปบูชาเองที่บ้านสายลม จากนั้นก็สวดมนต์แล้วก็ทาสีผึ้งของหลวงพ่อ ตามด้วย ขออาราธนาบารมีขององค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุกพระองค์ มีองค์สมเด็จองค์ปฐมเป็นองค์ต้น องค์สมเด็จองค์ปัจจุบันเป็นที่สุด พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกพระองค์ พระอริยสงฆ์สาวกแห่งองค์สมเด็จพระส้มมาสัมพุทธเจ้าทุกพระองค์ ครูบาอาจารย์ทั้งหลาย สืบๆ ต่อกันมา มีหลวงปู่ปานวัดบางนมโค หลวงพ่อฤาษีลิงดำวังท่าซุง และหลวงพี่เล็กวัดท่าขนุนเป็นที่สุด พระพรหมทั้งหลาย เหล่าเทวดาทั้งหลาย ท้าวมหาราชทั้งสี่ ท่านพระยายมราช ตลอดจนสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายในแสนโกฎิจักรวาล อนันตจักรวาลนี้ โปรดช่วยสงเคราะห์ให้ข้าพเจ้าสามารถสอบเข้าและทำงานใน....ได้ด้วยเถิด เพื่อข้าพเจ้าจะได้ใช้ความรู้ความสามารถที่ร่ำเรียนมารับใช้ประเทศชาติ บ้านเมือง พระพุทธศาสนา และพระมหากษัตริย์ ตลอดจน ง่ายต่อการดำรงตนอยู่ในศีลในธรรม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 พฤศจิกายน 2007
  7. แสวงบุญ

ง่ายต่อการเลี้ยงดูครอบครัวและบุตรให้สืบทอดและจรรโลงพระพุทธศาสนาในกาลเบื้องหน้า ง่ายต่อการตอบแทนบุญคุณบิดามารดา ง่ายต่อการมีโอกาส เวลาและกำลังทรัพย์ในการทำนุบำรุงพระพุทธศาสนาให้เจริญรุ่งเรืองยิ่งๆ ขึ้นไป สาธุ สาธุ สาธุ
    จากนั้นก็ว่าคาถาปลุกพระของหลวงพ่อปาน เสร็จแล้วถึงจะมีกำลังใจออกจากบ้านไปสอบสัมภาษณ์นะครับ
    หากคำพูดคำอาราธนาของผมผิดพลาดหรือบกพร่องยังไงก็ช่วยแนะนำด้วยนะครับ

8. กระพี้

กระพี้ เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2006
    อนุโมทนาด้วยครับ นี้แหล่ะครับ พระพุทธ พระธรรม พระอริยสงฆ์ที่หลวงพ่อของเราได้แนะนำให้ลูกหลานทั้งหมด ได้เคารพบูชา และปฏิบัติตนให้ถึงพร้อม ไม่ว่าจะเป็นสิ่งใดหลวงพ่อของเราสอนไว้หมด พูดไว้หมดแล้ว ทั้งทางโลกและทางธรรม ท่านทำให้ลูกหลานของท่านหมดทุกอย่างแล้ว อยู่ที่พวกเราจะประพฤติปฏิบัติอย่างไรให้ได้ผลเท่านั้น เป็นที่ทราบซึ้งจริงๆครับคุณแสวงบุญ...

9. pong-sit

pong-sit เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    แต่ถ้า จะไปสอบข้อเขียนทั้งแบบปรนัยและอัตนัย อย่าลืมว่าคาถาท่านปู่พระอินทร์ก่อนดูหนังสือและก่อนสอบเด้อ ถ้าให้ดีควรมีธงเขียวด้วยจะดีมาก ผมได้ผลมาแยะ

10. แสวงบุญ

ไม่เคยทราบคาถาปู่พระอินทร์มาก่อนเลย ส่งมาให้เพื่อนร่วมเวปทุกคนได้ทราบบ้างได้มั้ยครับ

11. jupiter13

jupiter13 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กุมภาพันธ์ 2007
    คาถาพระอินทร์
    สหัสสเนตโต เทวินโต ทิพพจักขุง วิโสทายิ”
    (คาถาบทนี้เหมาะสำหรับเด็กนักเรียน บอกว่าเวลาก่อนที่จะดูหนังสือ ให้ไหว้พระ นึกถึงพระพุทธเจ้าก่อน นึกถึงพระธรรม นึกถึงพระอริยสงฆ์ นึกถึงบิดามารดา ความดีของท่าน นึกถึงครูบาอาจารย์ แล้วนึกถึงพระอินทร์เจ้าของคาถา แล้วว่าสัก 1 จบ แล้วก็ดูหนังสือ เมื่อจะเลิกจากอ่านหนังสือก็ว่าสักอีก 1 จบ วันแรก ๆ ก็อาจจะจำไม่ได้ แต่วันต่อไปก็อาจจะคล่องตัวขึ้นมาเอง)

http://palungjit.org/showthread.php?t=86361

12. ดวงฤทัย

ดวงฤทัย เป็นที่รู้จักกันดี

การใช้คาถาท่านปู่พระอินทร์ ในการทำข้อสอบ

เมื่อเข้าห้องสอบ ได้รับกระดาษข้อสอบมา อย่าพึ่งเปิดดู ให้คว่ำหน้าข้อสอบ แล้วหลับตา กำหนดจิตขออาราธนาบารมีคุณพระศรีรัตนตรัย หลวงปู่ปาน หลวงพ่อฤาษีลิงดำ และท่านปู่พระอินทร์

แล้วอธิษฐานขอให้ทำข้อสอบได้ถูกต้องหมดทุกข้อ ขอให้ข้อสอบออกตรงอย่างที่อ่านมา ขอให้รู้คำตอบทั้งหมด เสร็จแล้ว

ตั้งนะโม 3 จบ ว่าคาถาท่านปู่พระอินทร์ 3 จบ แล้วค่อยพลิกข้อสอบขึ้นมาทำ ถ้าทำไปแล้วยังคิดคำตอบไม่ออก ให้คว่ำข้อสอบ แล้วตั้งจิตใหม่ ว่าคาถาอีก 7 จบ

และควรภาวนาคาถาทุกวัน ให้เกิดความเคยชิน ว่างเมื่อไหร่ก็ท่อง นึกเมื่อไหร่ก็ท่อง จะเป็นผลดีที่สุด

ปล.ได้มาจากหนังสือกระโถนฯ และจากที่น้องสาวของได้ไปถามหลวงพี่เล็กมาเมื่อต้นเดือนค่ะ

13. นิลศิลป์

นิลศิลป์ เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2007
    (bb-flower

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 พฤศจิกายน 2007