สัมมนา ภัยพิบัติและการเตรียมการ 16 ธค 50 มธ. รังสิต

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย sutatip_b, 20 พฤศจิกายน 2007.

1. Catt Bewer

Catt Bewer เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2006
    รอกินด้วยยยยย พี่ฟอกแมนหาตะของกินอร่อยมาให้เสมออออออ :p

2. p.apichart

p.apichart เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2007
    <TABLE class=tborder id=post835132 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid"> <!-- / status icon and date --></TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right> #103 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>no.9<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_835132", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

เข้ามาครั้งสุดท้ายเมื่อ: วันนี้ 10:34 PM
    สถานที่: พระนครศรีอยุธยา
    ได้ให้อนุโมทนา 6,690 ครั้ง
    ได้รับอนุโมทนา 1,881 ครั้ง ใน 135 โพส <!-- End Post Thank You Hack -->
    พลังการให้คะแนน: 204 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_835132 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- message -->ขอจองก่อน 2 ที่ครับผม
    นายอภิชาติ แพรริ้วทอง
    นางลดาวัลย์ แพรริ้วทอง
    ขอบคุณครับ
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ ที่กรุณาให้เกียรติกับกลุ่มประสานงานเพื่อการเตือนภัย(เขากะลา) ให้ไปร่วมในการสัมมนาในครั้งนี้ด้วย และโดยเฉพาะอย่างยิ่งทางกลุ่มฯ เองโดยพี่สุดใจ ซึ่งเป็นบุคคลที่เป็นที่รู้จักกันโดยทั่วไปจากท่านๆ ทั้งหลายว่าเป็นเสมือนตัวแทนของกลุ่มประสานงานเพื่อการเตือนภัย(เขากะลา)อย่างค่อนข้างจะเป็นทางการ และออกหน้ามาตลอดทุกงาน มาครั้งนี้ก็ได้มอบหมายให้ผมช่วยดำเนินการแทนในฐานะตัวแทนของกลุ่มฯ ด้วย ซึ่งในอันที่จริงแล้ว พี่สุดใจก็ยังไม่ได้พูดคุยกับผมในเรื่องนี้มาก่อน ผมเองก็เพิ่งทราบจากหน้าเว็ปนี่แหละครับ แต่ก็ยินดีน้อมรับทำหน้าที่นี้ครับผม เพราะเป็นงานสำคัญเพื่อส่วนรวมสำหรับอนาคตอันใกล้นี้จริงๆ

ก่อนหน้านี้ผมตั้งใจสำรองที่นั่งไว้เพื่อจะไปฟังเฉยๆ กับภรรยา กลายเป็นต้องมีส่วนร่วมเพิ่มเติมซะแล้ว ยินดีนะครับ แล้วพบกันกับทุกท่านในวันงานครับ

3. piakgear24

piakgear24 เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2006
    ไม่ขอจองเพราะว่าคงไม่ได้นั่ง คงช่วยทำงาน อิอิ

4. sutatip_b

sutatip_b เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2007
    ขี่ชอปเปอร์มาโชว์เป้ได้เลยนะ แข่งกับชาวเป้ท่านอื่นดีไหมคะว่าของใครสาระพัดประโยชน์กว่ากัน

5. piakgear24

piakgear24 เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2006
    ผบทบ.สั่งห้าม เอาแค่ไปร่วมได้ก็พอนะ เอารถไปด้วยคงยาก อิอิ

6. weerawitl

weerawitl เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤษภาคม 2006
    ขอ จอง 1 ที่ ครับ
    นายวีรวิทย์ เหล่าวงค์ไทย

7. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    22
    กำหนดการสัมมนาเรื่อง ภัยพิบัติและการเตรียมการ

8.00 น. ลงทะเบียน

8.25 น. กล่าวเปิดงาน โดย ดร.ณัฐพัชร จันทรสูตร กลุ่มพลังจิตพิชิตภัยพิบัติ

8.30 -9.15 น. ภัยที่อาจเกิดจากน้ำและแผ่นดินไหวในประเทศไทย
    โดย ดร.สมิทธ ธรรมสโรช ประธานอำนวยการศูนย์ภัยพิบัติแห่งชาติ

9.15 -9.45 น. ภัยสงครามนิวเคลียร์และการป้องกัน (Nuclear war disaster and safety preparation)
    โดย ดร.ซิลวิโอ เอเมอรี่ อดีตข้าราชการพลเรือนด้านก๊าซและสารชีวภาพ กองทัพบกสหรัฐ

9.45

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 พฤศจิกายน 2007
  8. Falkman

Falkman พลังจิตนานาชาติ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

คุณ Kao กับ คุณคณา ไม่เชิญ อาจารย์ มงคล มาหน่อยเหร๋อ

9. Equal_Aung

Equal_Aung Active Member

29 พฤศจิกายน 2007
    ขอร่วมสัมมนาด้วยคะ จำนวน 2 ที่

รัชนี อั๊ง
    กนกพร

ขอบคุณคะ

10. sutatip_b

คุณเวลไรเดอร์ พีเอ็มมาขอจองหนึ่งที่ค่ะ

11. sutatip_b

ได้รับเงินทำบุญถวายปัจจัยแก่พระสงฆ์และสนับสนุนสัมมนาดังนี้
    คุณจินตวดี
    ดร. สุธาทิพ ภมรประวัติ
    ดร. ไมเคิล ฮาลิเดย์
    คุณทิพาพร เพชรฉาย
    คุณอังสนา วัฒนากุลชัย
    คุณจ้อน จากกลุ่มทรินิตี้
    คุณชานนคนไทย และคุณยาล้างตา (ปาวารณาไว้ ยังไม่ได้รับเงิน)
    ดร. ณัฐพัชร จันทรสูตร บริจาคภาษีขาย ของค่าห้อง (ถ้ามี)

ใครมีของที่ระลึกให้วิทยากรหรือปัจจัยสมทบ แจ้งได้นะคะ โอนเข้าบัญชีคุณคณานันท์ได้เลยค่ะ อนุโมทนาล่วงหน้า

ต้นเดือนแล้วอย่าคิดนาน ฮิฮิ

ถ้ามีน้อยก็หม่ำน้ำล้างแก้วกาแฟกับขนมปังปิ๊บ ถ้ามีมากก็ได้หม่ำกาแฟสดบวกขนมปังไส้กรอก
    คุณคลิกเคยบอกว่า ให้ทานอย่างไรชาติหน้า็ก็ได้หม่ำอย่างนั้นนะคะ
    เศรษฐีที่กินแต่ของ cheap cheap ก็มีในพระไตรปิฏก เพราะให้แต่ทาสทาน

ไซโคขนาดนี้แล้วจะได้หม่ำขนมปังไส้กรอกกันไหมหนอ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 พฤศจิกายน 2007
  12. sutatip_b

EARN MORE <script type="text/javascript"> vbmenu_register("postmenu_838015", true); </script>
    สมาชิก

เข้ามาครั้งสุดท้ายเมื่อ: วันนี้ 12:23 PM
    ได้ให้อนุโมทนา 445 ครั้ง
    ได้รับอนุโมทนา 851 ครั้ง ใน 64 โพส <!-- End Post Thank You Hack -->
    พลังการให้คะแนน: 169 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

<!-- message --> ขอร่วมอนุโมทนากับทุกท่านทั้งหลาย

อยากให้มีการ ถ่ายวีดีโอ งานนี้ แล้วแปลงเป็นแผ่นไรท์ลงเเผ่น แจกให้
    คนไทยทั่วประเทศที่อยากศึกษา แต่ขาดโอกาสที่จะมาร่วมสัมมนานี้ได้

อาหารกลางวัน ลองติดต่อสปอนเซอร์เป็น ม่ามา & ไวไว อาหารสำเร็จรูปยามเกิดภัยพิบัติ ใครจะใจดี มาช่วยเป็นสปอนเซอร์ เอิ๊กๆๆๆ ใครติดต่อดีล่ะคะ

อนุโมทนาบุญความคิดค่ะ

เพลงทำนองสิบสี่ตุลา
    ถ้าไม่ได้อธิิษฐานมาเกิดรุ่นใกล้ๆกันจะไม่เคยได้ยิน
    (แปลว่าถ้าเ็ด็กกว่าสามสิบห้าจะไม่รู้จัก)

"อยากให้ความรักกับคนทั้งโลก
    อยากจะให้โชคเพื่อคนทั้งหล้า
    อยากแจกวีดีโอเพื่อลบคราบน้ำตา
    แต่เงินตราค่าแผ่นไม่มี....

มีแต่คนอนุโมทนา
    จะช่วยค่าใช้จ่ายนั้นหายากแสน
    จะให้แจกวีดิโอทั่วแดน
    สปอนเซ่อร์สักสิบแผ่นก็ดี...." กวีข้างคอมค่ะ

13. pat3112

pat3112 เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2005
    โมทนาครับ ไปแน่นอนครับ ช่วยงาน 700นะครับ โอนเเล้วครับ (good) และมาม่าๆผมจะหาไปช่วยซัก1-2กล่องครับ คงต้องหาอย่างอื่นทำต่อครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 พฤศจิกายน 2007
  14. marine24

marine24 เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2005
    ขอเสนอนำอุปกรณ์ที่เคยสั่งซื้อจากอเมริกา ท่านใดที่มีของครบให้มาแสดงด้วยเพื่อเป็นตัวอย่างและเป็นแนวทางให้ผู้มาร่วมงานได้เห็นถึงความจำเป็นและประโยชน์ของอุปกรณ์เหล่านั้น และควรมีข้อเสนอให้ทางรัฐสนับสนุนการผลิต/ลดภาษีนำเข้า อุปกรณ์ต่างๆที่เกี่ยวกับภัยพิบัติ

15. nantiya.j

nantiya.j เป็นที่รู้จักกันดี

:cool: :cool: :cool: :cool: :cool: :cool: :cool: :cool:

เป้ยังชีพด้วยน่ะค่ะ ภายในมีของที่เราต้องและควรมี ต่อคน

(f) (f) (f)

16. Khunkik

Khunkik เป็นที่รู้จักกันดี

12 กันยายน 2006
    งานนี้ต้องมีจอมยุทธมีดบินด้วยขาดบ่ได้ เอามาโชว์กันดิ ใครๆก็อยากเห็น อิออิ

17. Nkun4007

Nkun4007 Active Member

14 กันยายน 2007
    ขอจอง 3 ที่นั่งค่ะ ณคุณ ...โทร 081-580-5999 ขอบคุณค่ะ

18. Starpegasus

Starpegasus เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2006
    ที่นั่งเต็มหรือยังครับ?

ผมขอไปด้วย 2 คน (จองไว้เผื่อคุณแม่อีกคน)
    ชาญฤทธิ์ แสงอรุณ
    081-561-8656
    midnight2029@yahoo.com

19. ตั้งทองกูร

ตั้งทองกูร เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤษภาคม 2007

ขอยืมหน่อย เพราะเหมือนกัน อิอิ

20. p.apichart

p.apichart เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2007
    ขอสำรองที่นั่งเพิ่มเติมครับ

1. นายณพงษ์ สังข์ผาด
    2. นายดุษฎี ประสมสุข
    3. นางโยสิตา กัลยานมณีกร
    4. นางเอมอร อังคนาวิน
    5. นายวิโรจน์ เจียมจิราวัฒน์
    6. นายธนันต์ มันตานุรักษ์

ขอบคุณครับ